[Funland] Cách dạy con thành công?

thinhduybao

Xe điện
Dạy con phải thành mấy giai đoạn:
1. Giai đoạn đến 6 tuổi, quan tâm nhất là ăn uống bồi bổ cho chúng nó, đảm bảo thể chất vững vàng.
2. Giai đoạn 6-12 T, giai đoạn tìm hiểu và vâng lời, bố mẹ cố gắng dạy (trên lý thuyết) để con có thể thành hình mẫu mà mình thích, dạng con nhà người ta, giai đoạn này con rất vâng lời, dễ chịu nhất.
3. Giai đoạn 12-18T. Giai đoạn bùng nổ, cúng đầu và khó bảo, thay vì trước đây nó cứ quấn lấy bố mẹ thì giai đoạn này mình phải chủ động làm bạn với nó và bạn bè nó, ko thể tác động 1 cách cực đoan lên con đc mà phải chính sách mưa dầm thấm lâu. Tất nhiên phải xây dựng đc rằn lanh để con trẻ không vượt qua giới hạn. Đây là gd khó khăn nhất của các Bố mẹ.
4. Giai đoạn trên 18. Con trai thì dạy nó tán gái, con gái dạy cho nó đong trai theo các phương pháp bí truyền của dòng họ, cố định hướng cho nó lấy đc con vợ đanh đá, có tý hiểu biết về nó dạy cho, kiểu gì cũng thành người
3- Cụ lạc hậu rồi , tầm này bọn nó đong nhau trên Zalo , face các kiểu cụ nhé !

banmotnucuoi

Xe lăn
3- Cụ lạc hậu rồi , tầm này bọn nó đong nhau trên Zalo , face các kiểu cụ nhé !
cụ mới là lạc hậu. Zalo, Face chỉ dành cho người già, tinder dành cho bọn tìm chồng, còn các app dành cho tuổi teen thì cụ về hỏi lại bọn trẻ đi, em ko nói đâu, nói cụ lại giật mình

Nhudadauyeu

Xe tăng
Tuỳ tính cách từng bạn mà mỗi bố mẹ có cách dạy khác nhau

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Kỹ năng + Nghị lực + Đạo đức HuyArt
Quan tâm con mình đúng cách 24AnTrạch
Kệ cmn cho chúng nó tự phát triển Tâm Sinh Phúc
Cứ đi từ từ, từng bước chắc chắn thôi. Đừng nghĩ đến đích VCHDHN
Thật kiềm chế và bình tĩnh mới dậy được Hoang Uyên
Đủ lượng tiền cho cháu nó ăn học ít nhất đến 22 tuổi mà nó không biết là bố sẵn tiền tuha_vt2015
Trước tiên thì mình phải thật gương mẫu ạ the phoenix
Giữ nó không nghiện là thành công VnUeT
Lo cho con được mạnh khỏe và có đạo đức thôi Me^4ba'nh
Dùng gia bảo chấn môn là cái cán chổi kumamon
Trai phải chính trực, là gái nết na thế là đủ Dodge Ram

----------------

Mười tiêu chuẩn thành công được nhắc đến nhiều nhất.

1. Đạo đức (2).
2. Chính trực (1).
3. Nết na (1).
4. Nghị lực (1).
5. Gương mẫu (1).
6. Sức khỏe (1)
7. Kỹ năng (1).
8. Tiền (1).
Cái quan trọng nhất thì không thấy nhắc đến: TRI THỨC.

Fim

Xe điện
Cho nó đọc và áp dụng quyển : Nghệ thuật quyến rũ.
Thế là đủ với em #:-s

Keep Moving

Xe buýt
Cho e hỏi cùng môt bố mẹ, cùng môi trường sao có đứa con ngoan, có đứa hư? Hàng xóm nhà e 2 thằng, 1 thắng tu chí, một thằng phá?
Nhà em đây mợ. Ông anh cả thì hiền lành chịu khó, ông anh thứ 2 thì phá gia chi tử, còn em thì đa nhân cách :D

Keep Moving

Xe buýt
Em dạy nó thành công nhưng chả hiểu sao nó lại thành quạ, em ghét nó quá chả buồn dậy nữa, lâu lâu ngoảnh lại nó hoá thiên nga từ bao giờ
Cháu cũng hay tự nhủ: Hãy cố gắng làm tốt việc mình đang làm, nếu không thành công thì sẽ thành Quạ, nhưng là con Quạ đẹp nhất trong bầy Quạ cụ ạ :D

Keep Moving

Xe buýt
1. Giai đoạn đến 6 tuổi, quan tâm nhất là ăn uống bồi bổ cho chúng nó, đảm bảo thể chất vững vàng.
2. Giai đoạn 6-12 T, giai đoạn tìm hiểu và vâng lời, bố mẹ cố gắng dạy (trên lý thuyết) để con có thể thành hình mẫu mà mình thích, dạng con nhà người ta, giai đoạn này con rất vâng lời, dễ chịu nhất.
3. Giai đoạn 12-18T. Giai đoạn bùng nổ, cúng đầu và khó bảo, thay vì trước đây nó cứ quấn lấy bố mẹ thì giai đoạn này mình phải chủ động làm bạn với nó và bạn bè nó, ko thể tác động 1 cách cực đoan lên con đc mà phải chính sách mưa dầm thấm lâu. Tất nhiên phải xây dựng đc rằn lanh để con trẻ không vượt qua giới hạn. Đây là gd khó khăn nhất của các Bố mẹ.
4. Giai đoạn trên 18. Con trai thì dạy nó tán gái, con gái dạy cho nó đong trai theo các phương pháp bí truyền của dòng họ, cố định hướng cho nó lấy đc con vợ đanh đá, có tý hiểu biết về nó dạy cho, kiểu gì cũng thành người
Cụ nói gì cũng chuẩn. Nhưng cháu tâm đắc nhất mục số 4 của cụ :))

caisua

Xe lăn
ông ôn nhà em 21, bắt đầu muốn có bạn gái, tuần nào em cũng mất 2 tiếng thực hiện mục 4 của cụ, tuy rằng luôn thông báo: vợ mày cần kém mày từ 10 đến 15 tuổi thì may ra mới lâu dài được, liệu mà hành xử như nào cho đúng

Thạc sỹ

Xe tăng
Chào các cụ, thớt trước bay không lý do Em hỏi lại. Em do trước ham chơi, ham gái trẻ lấy vợ rõ muộn, giờ tuổi đã cứng, tóc đã điểm thêm những sợi không phải màu xanh mà con mới lớp 1. Dạy con thành công đúng là một vấn đề, mời các cụ cùng chia sẻ ạ.
Học ít thôi và thực hành nhiều. Tỷ phú toàn thế

windy1

Xe điện
Cha mẹ sinh con, trời sinh tính .
Tuỳ theo phúc phận của mỗi người thôi.
Đừng đặt kỳ vọng vào con quá cao, để rồi thất vọng.

HuyArt

Xe lăn
Cho e hỏi cùng môt bố mẹ, cùng môi trường sao có đứa con ngoan, có đứa hư? Hàng xóm nhà e 2 thằng, 1 thắng tu chí, một thằng phá?
à, cái này, nói ra ngại quá, lại do lá số tử vi
Các nhà giáo dục khai phóng, tây lông ko thích điều này, kekeke

caisua

Xe lăn
Món này dạy được hở cụ? Sao phải kém nhiều tuổi thế? :) Em thích bằng tuổi :D
Các cụ U50 đều chung ý kiến này, và em ko biết tại sao nhưng trải nghiệm thì đúng thế ạ

HuyArt

Xe lăn
Một còm tổng quát của tổng quát luôn
Dạy để thành công, nghe đã ảo và ngáo giống mấy thằng thầy mất nết dạy làm giàu trên mạng, có 2 thứ không thể dạy: đó là làm quan và làm giàu. 2 món này bắt buộc phải có tố chất
Nhưng có thể dạy trẻ em một số thư để làm hành trang trở thành người thành công
Xin nhắc lại, đó là Kỹ năng, Nghị lực, Đạo đức
Xã hội VN dường như mới đang chú trọng dạy Kỹ năng, phần nghị lực và đạo đức chưa quan tâm đúng mức
rốt cuộc thì vẫn phụ thuộc vào trình độ nhận thức của bố mẹ là chính

HuyArt

Xe lăn

banmotnucuoi

Xe lăn
ông ôn nhà em 21, bắt đầu muốn có bạn gái, tuần nào em cũng mất 2 tiếng thực hiện mục 4 của cụ, tuy rằng luôn thông báo: vợ mày cần kém mày từ 10 đến 15 tuổi thì may ra mới lâu dài được, liệu mà hành xử như nào cho đúng
Lại sai?
Cụ phải định hướng cho nó con nào chân dài, mông to, ngực nở, mặt mày kém tý nhưng có thể thẩm mỹ đc, và quan trọng nhất là thông minh nhanh nhẹn, quản lý đc tiền nó làm ra sau này. Tất nhiên nó sẽ than trời là ko thể thì mới bảo nó phải cố gắng, vì mây ở tầng nào chỉ có thể gặp mây ở tầng đó.
Còn việc tuổi tác thì bọn trẻ có câu em thấy rất hay là "Tiền cần thiết vẫn phải tiêu, và gặp đúng người thì phải yêu" cái chính nhồi đc vào đầu nó như thế nào là đúng người.