Cách chống chuột chui vào máy cắn đứt dây điện & dây xăng

zero4803

Xe buýt
Tềnh hềnh là em lại bị phát nữa, giống hệt như lần trước các cụ ạ. Lần này nó oanh tạc nhiều hơn, em mang ra hãng thì bảo là ko có đồ thay, phải order 15 ngày, em sợ quá rồi. Bây giờ phải cắt 1 đoạn bị nó cắn rồi cắm lại.

Em có ngu ý như sau, các cụ thấy thế nào: Em mua cái mới em sẽ quấn giây đồng vòng quanh ống ti ô, cho mấy con tí tha hồ mà cắn.

Kính các cụ
cái dây của cụ như nào vậy ? cụ cho em cái hình mình họa cho dễ hiểu cái nhỉ:D

RAVA

Xe ba gác
Cụ nào có xe cũng nên mua thêm con MÈO. hoặc CHÓ. OK đảm bảo không cháy chập xe. Còn mọi phuơng án chống chuột khác đều bó tay.
-Chó thì chưa chắc chuột đã sợ nhưng có con này thì bác chủ xe có 4 cái bánh xe khai mù vì bọn này nó rất khoái nghếch chân lên la răng để tè!~X(

locpham.info

Xe buýt
Bằng chứng khoa học thì em ko có, nhưng thực tế thì có, giống như cái bẫy chuột ý cụ. nếu con chuột mà chết trong bẫy, ko rủa sạch là chuột ko vào ăn nữa đâu. nên em thấy ý tưởng của bọn khựa cũng hợp lý ạ

haisonynx

Xe tăng
Chào các cụ,

Chẳng là em vừa hôm trước gặp tình huống dở khóc dở mếu, may cho em là chưa làm sao. Xe em bị chuột nó chui vào cái dây dẫn nhiên liệu từ bình xăng (nằm ở dưới ghế ngồi sau), xe em là Accent 2011AT, nó cắt bị châm kim 1 lỗ nhỏ xíu nhưng khi nổ máy, áp xuất trong bình xăng tăng nó sẽ phun như cắt tiết vịt...May mà phát hiện ra chứ không lại chẳng được hầu các cụ trên OF nữa cung nên.
Các cụ cho em hỏi "Làm cách nào để chống mấy con *** nhọn đuôi dài ấy chui vào cắn lung tung ?"

P/S: Em thử buộc mấy cục băng phiến vào trong capo, cơ mà bật điều hòa thì trong xe thơm nức mùi..băng phiến...
Kính các cụ
cái này em cũng chưa biết xử lý thế nào đây?

20A 00333

Xe đạp
Con v2 cũ của em cũng như của các Bác, rất hay bị tí hỏi thăm. Đây là cách hiệu quả nhất của em đã thử và đang dùng:
1- Rửa sạch nơi tí hay ở ( Nhất là khu vực có phân và nước tiểu). Nếu có mùi phân và nước tiểu thì tí lại vào chỗ đó ngay.
2- Sau khi rửa máy móc, nơi tí hay đến.... các bác tìm 1 chỗ đỗ khác. Lưu ý: không đỗ chỗ mình vẫn đỗ quen thuộc 1 thời gian khoảng 5-7 ngày
3- Mua 300g long lão bỏ vào túi vải để vào các nơi các tí hay tới (khi nào chuẩn bị đi đâu ta lại kiểm tra máy 1 lần và bỏ nó ra để vào cốp)
4- Nếu vẫn không được thì tí nhà Bác thành tinh rồi, em chịu

CRV2011

Xe tải
IEm thấy nhiều người nói là giết được 1 chú Tí rồi lấy máu nó mà bôi khắp xe thì chịu được vài tháng.

linhhoangvnn

Xe đạp
nguy hiểm thật vấn đề này lại rất nan giải , xe của e nó còn chén cả miếng nhựa để chui lên nắp cabo cơ

alongcamepolly

Xe lăn
Em cũng hay bị tí hỏi thăm do bãi đỗ xe gần mấy cái chuồng gà~X(, em cũng dùng phương pháp vệ sinh thật sạch những chỗ tí hay ngồi đánh chén, ác qui, mặt máy và thay đổi tư thế V2 em khi nghỉ ngơi. Nói chung lúc được lúc không vì thỉnh thoảng vẫn thấy p.hân tí trên xe. Mà bãi xe êm đỗ hơi bị nhiều chó mà vẫn ko ân thua các cụ ạ! hôm trước đặt quả keo dính chuột, mấy hôm trời nắng ko để ý nó chảy ra khoang mái báo hại em lại phải vệ sinh mất 2 tiếng đồng hồ!:(! Em cũng chẳng biết có cách gì hay ho hơn giờ đây!:-?

accord_89

Xe tăng
Con v2 cũ của em cũng như của các Bác, rất hay bị tí hỏi thăm. Đây là cách hiệu quả nhất của em đã thử và đang dùng:
1- Rửa sạch nơi tí hay ở ( Nhất là khu vực có phân và nước tiểu). Nếu có mùi phân và nước tiểu thì tí lại vào chỗ đó ngay.
2- Sau khi rửa máy móc, nơi tí hay đến.... các bác tìm 1 chỗ đỗ khác. Lưu ý: không đỗ chỗ mình vẫn đỗ quen thuộc 1 thời gian khoảng 5-7 ngày
3- Mua 300g long lão bỏ vào túi vải để vào các nơi các tí hay tới (khi nào chuẩn bị đi đâu ta lại kiểm tra máy 1 lần và bỏ nó ra để vào cốp)
4- Nếu vẫn không được thì tí nhà Bác thành tinh rồi, em chịu
Mục 1 + 2 đã áp dụng nhưng không hiệu quả.
Mục 3 đang áp dụng song trong khoang máy, chỗ không có băng phiến chuột vẫn viếng thăm.

vietlt111

Xe hơi
Mà sao giờ nhiều chuột thế các cụ nhỉ?
Hay nó phản ánh chính cái văn hóa đục khoét bây chừ?

tainonxecu

Xe đạp
xe em cũng bị chuột làm tổ,chúng nó tha đủ thứ vào đấy,biện pháp nào các bác nêu cũng có cái hay,nhưng nói chung là mình phải kiểm tra thường xuyên.chẳng hiểu nó có cắn lung tung chỗ nào không mà giờ xe đang bị chập chờn điện:(

vip1999

Xe buýt
cứ lúc nào bác ăn cơm thì bác nhớ tới bọn chuột một tí là nó ok xe bác ngay ý mà

cuccucukd

Xe tăng
Chào các cụ,

Chẳng là em vừa hôm trước gặp tình huống dở khóc dở mếu, may cho em là chưa làm sao. Xe em bị chuột nó chui vào cái dây dẫn nhiên liệu từ bình xăng (nằm ở dưới ghế ngồi sau), xe em là Accent 2011AT, nó cắt bị châm kim 1 lỗ nhỏ xíu nhưng khi nổ máy, áp xuất trong bình xăng tăng nó sẽ phun như cắt tiết vịt...May mà phát hiện ra chứ không lại chẳng được hầu các cụ trên OF nữa cung nên.
Các cụ cho em hỏi "Làm cách nào để chống mấy con *** nhọn đuôi dài ấy chui vào cắn lung tung ?"

P/S: Em thử buộc mấy cục băng phiến vào trong capo, cơ mà bật điều hòa thì trong xe thơm nức mùi..băng phiến...
Kính các cụ
Cụ mua vài miếng thịt lợn thật ngon. loại thịt mông ấy. sau đó tẩm thuốc chuột vào. cài vào nhiều vị trí khác nhau trên xe. nếu chuột mò vào chén phải sẽ chết ngay lập tức ~X(

Gào

Xe máy
Sao không cụ nào bàn nuôi mèo trên xe luôn nhỉ ?