Cách chống chuột chui vào máy cắn đứt dây điện & dây xăng

cathanoi

Xe đạp

Ngựa_sắt

Xe tải
Phương án thui cụ thí thành than rồi cho vào túi có vẻ hiệu quả đấy, vì nhà em mua bẫy chuột về chỉ bắt được 1 lần, cái bẫy đó lần sau có bẫy cũng không bao giờ được cả

ToiyeuVND

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.thegioidaunhot.vn
Chắc phải thử như bác Toiyeuvn phổ biến thôi, mà sao khg mang theo con mèo trên xe nhể

Tiền anh khg thiếu
Nhiều anh khg có
Chở mèo trên ô tô đen lắm bác ạ, em thề :P
Tốt nhất là cố bắt được 1 con trong số những con tại nhà mình. Nhìn thấy ae chúng nó chết chúng nó mới sợ các bác ạ :))

Donquixote

Xe buýt
Chở mèo trên ô tô đen lắm bác ạ, em thề :P
Tốt nhất là cố bắt được 1 con trong số những con tại nhà mình. Nhìn thấy ae chúng nó chết chúng nó mới sợ các bác ạ :))
Có sợ thật k cụ. Nhỡ bắt phải 1 con thuộc tổ chức Al Qaeda thì cả họ nó kéo vào cắn trả thù chết.

RAVA

Xe ba gác
Phương án thui cụ thí thành than rồi cho vào túi có vẻ hiệu quả đấy, vì nhà em mua bẫy chuột về chỉ bắt được 1 lần, cái bẫy đó lần sau có bẫy cũng không bao giờ được cả
-Bẫy chuột xong thì bác phải mang ra dội nước sôi vào cho nó hết mùi chuột chết cũ đi thì mới bẫy tiếp được, hình như bọn này nó có đánh dấu đấy?:-"

phuongtv_76

Xe container
-Bẫy chuột xong thì bác phải mang ra dội nước sôi vào cho nó hết mùi chuột chết cũ đi thì mới bẫy tiếp được, hình như bọn này nó có đánh dấu đấy?:-"
E dội nước sôi, ngâm nước thêm 3 ngày mới hết mùi, lần sau lại tóm đc chú tý khác

Hai Vu

Xe tải
theo em đợt này cháy xe

hầu hết do xăng hở

xăng hở do chuột cắn

con xe máy SCR hàng xóm ở HN , bị chuột cắn đứt dây xăng PGM- FI 2lần rồi

toàn phải thay

trước khi thay

xăng phun ra phì phì

đây là nguyên nhân gây Cháy đó

mùa này vừa hanh khô, nhưng ko biết có phải mùa đông đực của chuột ko , nó bức xúc ko làm gì được cắn lung tung

như kiểu VOI tây nguyên , vào mùa động cái , bức xúc toàn quật ngã du khách ấy
Thơ cụ ứ vần...:P

spiderman_anhvu

Xe máy
Khi con chuột nó bị bẫy tìm cách thoát ra không được, nó sợ quá cào lông vào cái bẫy và *ái ra cả lồng nên các con khác ngửi sợ không dám vào. Thế nên mới phải rửa đấy bác ạ :P

dhson

Đi bộ
E bị chuột cắn 3 lần: 2 lần dây điện, 1 lần dây nước rửa kính.
E mua một tuýt thuôc mỡ (quên tên rồi) nhưng hình như để chữa bỏng, nhỏ và dài bằng ngón tay út (nghe nói có trộn một ít mỡ trăn) tại Phố Ngọc Khánh hết 7 nghìn VND (không thể tin được). bóp cả vào mấy khe máy. có vẻ hiệu nghiệm

3 tháng nay ko thấy có phân chuột trong máy nũa.

hoang204

Xe buýt
em thì chịu khó xịt RP7 vào trong máy hàng ngày, lúc đi về chịu khó ngồi chờ máy nguội nguội rồi xịt thật lực vào khoang máy, ướt sũng tất cả các khe, ngóc, dây và nắp động cơ... được 2 tháng nay rồi và cũng ko thấy có chú tý nào nghé thăm nữa.
mỗi tội RP7 mua nhiều quá bây giờ thành khách VIP của cửa hàng tạp hóa rồi.
Các cụ có cách nào khác ko?

m6onroad

Xe máy
Em thấy bọn khựa hay bẫy 1 con chuột xong rồi đốt thành than, sau đó cho vào 1 cái túi vải, nâng xe lên buộc cố định vào 1 chỗ nào đấy dưới gầm xe hoặc trong khoang máy. Công hiệu phết. Em cũng làm vậy với con xe còi của em rồi. Nghe có vẻ hơi kì dị ko có cơ sở khoa học nhưng vì sự an toàn trong thời buổi loạn lạc này thì ... :))
Có cơ sở đấy chứ bác. Ngày xưa nhà em hay bẫy chuột, chỉ bẫy được vài lần là phải ngâm lồng trong nước để nó hết mùi không thì đánh không hiệu quả vì chuột nó nhận ra mùi của nhau.
Nhưng khuyến cáo các bác nhớ đốt thành than nhé, chớ thui vàng kẻo lại thành bẫy cẩu nhà mình đới :P

nguyenbaanh

Xe đạp
Em bị Tý cắn dây dẫn vào cảm biến hộp số. Vào Kia chẩn bệnh là phải thay hộp số. Ai mà nghe các bác hãng, nhưng cũng phải đi mấy gara mới bắt được bệnh & xử lý phần điện. Vãi chuột các cụ ạ. ~X(

rocket

Xe hơi
Em thấy bọn khựa hay bẫy 1 con chuột xong rồi đốt thành than, sau đó cho vào 1 cái túi vải, nâng xe lên buộc cố định vào 1 chỗ nào đấy dưới gầm xe hoặc trong khoang máy. Công hiệu phết. Em cũng làm vậy với con xe còi của em rồi. Nghe có vẻ hơi kì dị ko có cơ sở khoa học nhưng vì sự an toàn trong thời buổi loạn lạc này thì ... :))
Xong rồi bác dán thêm dòng chữ lên trên cái gói đó: "Đây là tro cốt của chuột" nữa nhé!
Ấy chết! Nếu con nào nó đọc được chữ quốc ngữ lại trả thù cho đồng đội thì toi hơn!

bangmua74

Xe buýt
Cụ chuẩn đấy, cứ nướng nó lên La con khác ngửi mùi đố dám lại gần luôn

peroxide

Xe buýt
Em thì chẳng có cao kiến gì cả, kinh nghiệm duy nhất mà em có được là để khoang máy thật bẩn, bụi bám đầy. Nếu chuột vào khoang máy là mình biết ngay, từ đó có phương án thay đổi chỗ để xe. Như em chẳng hạn, đang từ trong mái che chạy ra ngoài trời để ==> kô cóa chuột vào, lại còn tiết kiệm đc 200k.

pro.9x

Xe hơi
các cụ cứ bắt 1 kon chuột..hui đen thui..bọc vào miếng vải mỏng bỏ vào nắp capo nợ sợ chạy mất dép..;)) e bỏ vào từ lúc đấy đến h k thấy con nào bén mảng
trước e kũng bị nó chui vào cắn đứt mất ống dẫn nước rửa kính..e bỏ băng phiến nó k sợ..lại còn ngồi nhắm ngay chỗ bình ắc quy(e bỏ băng phiến chỗ này)
bỏ thức ăn tẩm thuốc 3 ngày thì ngày nào nó kũng xơi luôn kả :P

cathanoi

Xe đạp
Tềnh hềnh là em lại bị phát nữa, giống hệt như lần trước các cụ ạ. Lần này nó oanh tạc nhiều hơn, em mang ra hãng thì bảo là ko có đồ thay, phải order 15 ngày, em sợ quá rồi. Bây giờ phải cắt 1 đoạn bị nó cắn rồi cắm lại.

Em có ngu ý như sau, các cụ thấy thế nào: Em mua cái mới em sẽ quấn giây đồng vòng quanh ống ti ô, cho mấy con tí tha hồ mà cắn.

Kính các cụ

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
nghe giang hồ đồn thổi có 1 cách nhưng hơi dã mam. kiếm 1 quả lông mèo xịn, phơi khô, để trong khoang máy, chuột nó ngửi thấy hơi tự sợ mà chạy. em chưa dám thử, cụ nào làm rồi cho em xin tý da để kiểm chứng.:D

hoabinhauto.com

Xe buýt
Cụ nào có xe cũng nên mua thêm con MÈO. hoặc CHÓ. OK đảm bảo không cháy chập xe. Còn mọi phuơng án chống chuột khác đều bó tay.