Cách chống chuột chui vào máy cắn đứt dây điện & dây xăng

cathanoi

Xe đạp
Em có cách cực hay mà rẻ. Các bác mua băng phiến bán hàng thuốc tâỶ đó để trong nắp capo . hoặc để chỗ nào chuột hoành hành .chú ý để xa các nguồn phát nhiệt để tránh bị chảy băng phiến nhé. Lũ chuột sẽ chạt xa hết.
Cụ Toàn hôn ơi, cách của cụ thì y học phát minh ra từ năm 1932 cơ, thời bây giờ các cụ tí cũng lướt web và cập nhật thường xuyên rồi, nên nó chả sợ cái món băng phiến của cụ đâu. Hồi đầu em cũng làm giống của cụ, em còn chơi quả này, ngoài việc buộc các cục băng phiến ra, em còn hòa vào nước, lấy cái bình xịt cây cảnh ra xịt, thế mà nó còn coi thường. Vẫn mang xúc xích và bỏ hộp sửa của con bé con nhà em vào xe liên hoan, lại ngồi liên hoan ngay cạnh cái ác qui mới đau chứ.

E vẫn mong mỏi một ngày y học phát minh ra phương pháp chống/diệt cụ tý cho V2 em nhờ

thinh921tnv

Xe đạp
Haiiiiiiiii zaaaaaa....sau khi nghiền ngẫm các bài viết, cùng chia sẻ sự thù hận của các Bác đối với cái quân " Tý " mất dạy xong ( mà bản thân tớ cũng thiệt hại 2 sợi dây cao áp, 1 ống cao su dẫn nước rửa kính), còn chưa biết khi nào nó viết cáo phó cho xế hộp yêu của mình. Tớ nhận thấy chỉ có cách ( tất nhiên là dễ làm, hợp thực tế ) là dùng thuốc nước trừ sâu rầy gì đó quét lên các dây nhợ trong khoang máy như bạn gì trong diễn đàn từng làm, cộng thêm tớ có cách này cũng hiệu quả không kém là dùng ớt hột cay loại phơi khô ( loại đã xay ra thành bột dạng thô hay dùng rắc vào thức ăn chứ không phải loại xay mịn ) và thật là cay, đưa gần mũi ngửi có thể hắc xì. Mang rắc vào khoang máy, những chỗ mà các thằng Tý mất dạy hay lên ngồi hóng hớt, ăn nhậu. Đảm bảo chúng sẽ không bén mảng 1 thời gian. Tất nhiên đôi ba hôm lại phải rắc " thuốc " 1 lần và phải làm kiên trì như vậy....cả đời. Chắc tớ nghĩ bọn chuột nó thù hận loài người do dạo này bị bắt đưa lên bàn nhậu hơi bị nhiều...he he. Ngoài ra nghe nói có bán loại máy đuổi chuột gì đấy khoảng vài trăm ngàn Bác nào biết vụ này truyền đạt Anh em xem thử...

cathanoi

Xe đạp
E hehe...có bác hiến kế cho em như sau: " Mài 1 con dao thật sắc, phết mỡ lên lưỡi dao. Để vào trong khoang máy. Chuột lấy lưỡi liếm sẽ đứt lưỡi chết ngay. Nếu không thì nó cũng bị...câm." quả là độc ác...*-:) \m/

Nếu bác nào có sáng kiến hơn thì pm

musiclove&life

Xe hơi
Em thấy bọn khựa hay bẫy 1 con chuột xong rồi đốt thành than, sau đó cho vào 1 cái túi vải, nâng xe lên buộc cố định vào 1 chỗ nào đấy dưới gầm xe hoặc trong khoang máy. Công hiệu phết. Em cũng làm vậy với con xe còi của em rồi. Nghe có vẻ hơi kì dị ko có cơ sở khoa học nhưng vì sự an toàn trong thời buổi loạn lạc này thì ... :))
Vụ này nghe thấy có hợp lý không các cụ nhỉ? em thấy kỳ kỳ thế nào ý

huytct

Xe tăng
Em cũng đặt dép hóng ở đây. Nhà em cứ vài hôm lại thấy ít c... ứt chuột trên mặt máy. Chắc là nó trèo lên ngồi cho ấm!

mrbgam

Xe máy
Vấn đề này ai cũng mắc phải. Có cao kiến gì hay ho hơn không các bác ơi?

ToiyeuVND

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.thegioidaunhot.vn
Em phát hiện ra nó là khi tới gần xe mùi xăng thoang thoảng, nếu máy để nguyên chưa nổ thì ko có mùi gì, nhưng nếu đi 1 đoạn rồi dừng lại, áp xuất trong bình xăng nó tăng cao, mùi xăng nồng nặc. Thế là em gọi cứu hộ ngay, ko dám đi thêm nữa. Mà cái dây dẫn đó rất dài nhé các cụ. Nó dẫn xăng từ đầu bơm áp tới máy. Của em bị cụ tí cắn ngay sau bơm áp, lật cái ghế đằng sau lên là nhìn thấy ngay. (Ghi chú đoạn này: Các cụ lật lên chớ có mang bật lửa hay xoẹt diêm mà soi nhá,,, kẻ râu các cụ lại không những bị thui còn đi luôn cả xe đấy..hehe).

Cụ Tỏi Yêu VND nói kỹ hơn giúp em cái, theo em hiểu thì là bắt 1 con tí chuột, thui vàng lên rồi cho vào túi ạ ??? hay sao ???
Em cũng chẳng có cách nào, không lẽ bó tay. Sáng nay mở nắp capo lại thấy có mẩu xúc xích của tí mất dậy nào đang ăn dở để ngay gần chỗ ác qui... lo hết biết

Thỉnh các cụ kế sách ạ
Đốt thành than luôn bác ạ, thui vàng nó thối chết :( Bác kiếm mảnh màn tuyn gấp làm 4 - 5 lần gói sao cho đủ cái cục than đó là được. Công hiệu em thấy cũng ra cái gì phết đấy :))

ToiyeuVND

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.thegioidaunhot.vn
Vụ này nghe thấy có hợp lý không các cụ nhỉ? em thấy kỳ kỳ thế nào ý
Ông bạn khựa có hỏi em rằng: "Sau khi bẫy được 1 con chuột đêm hôm trước rồi đêm nay mang cái bẫy chuột đấy đặt tiếp thì liệu sáng mai có con chuột khác đang ở trong đó không?"

ToiyeuVND

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.thegioidaunhot.vn
Khoai tây họ phòng thế này ạ:
Ông bạn em dưới Quảng Ninh cũng dùng cách này để đối phó với lũ chuột có sở thích xơi lốp xe ở nhà bác í nhưng ko ăn thua. Quây tôn cao 50cm rồi nhưng nó vẫn vượt tường được -----> vẫn phải thay lốp liên tọi. Sau khi biếu bác í 1 sản phẩm em tự tay làm thì nhận được đt mời bia bọt suốt :D

vovanthat

Xe máy
Chào các cụ,

Chẳng là em vừa hôm trước gặp tình huống dở khóc dở mếu, may cho em là chưa làm sao. Xe em bị chuột nó chui vào cái dây dẫn nhiên liệu từ bình xăng (nằm ở dưới ghế ngồi sau), xe em là Accent 2011AT, nó cắt bị châm kim 1 lỗ nhỏ xíu nhưng khi nổ máy, áp xuất trong bình xăng tăng nó sẽ phun như cắt tiết vịt...May mà phát hiện ra chứ không lại chẳng được hầu các cụ trên OF nữa cung nên.
Các cụ cho em hỏi "Làm cách nào để chống mấy con *** nhọn đuôi dài ấy chui vào cắn lung tung ?"

P/S: Em thử buộc mấy cục băng phiến vào trong capo, cơ mà bật điều hòa thì trong xe thơm nức mùi..băng phiến...
Kính các cụ
tiện đây mời cụ vào tham gia với gia đình AVC cho vui ạ
có j thì ọp ẹp rồi chia sẻ với ae
http://www.otofun.net/threads/313308-chi-hoi-hyundai-verna-accent-4

Son Vu

Xe tăng
Ông bạn em dưới Quảng Ninh cũng dùng cách này để đối phó với lũ chuột có sở thích xơi lốp xe ở nhà bác í nhưng ko ăn thua. Quây tôn cao 50cm rồi nhưng nó vẫn vượt tường được -----> vẫn phải thay lốp liên tọi. Sau khi biếu bác í 1 sản phẩm em tự tay làm thì nhận được đt mời bia bọt suốt :D
Cụ phổ biến cho mọi người cách làm đi

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Nhà lão có kiểu chuẩn đới. Một lần em thấy bọn Khựa bó thui chuột, em chả hiểu nguyên do. Một lúc hỏi ra mới biết công dụng như cụ nói.

chicky_06

Xe tải
Các bác thử lấy lông mèo cho vào túi để trong khoang máy thử xem nhé . Đế 2-3 tháng lại thay một lần

hoagia

Xe đạp
Chắc phải thử như bác Toiyeuvn phổ biến thôi, mà sao khg mang theo con mèo trên xe nhể

Tiền anh khg thiếu
Nhiều anh khg có

B747

Xe tải
Em treo 1 cái túi lưới băng phiến trong nắp capô xe (loại hay bán ở siêu thị, có móc cài bằng nhựa), khi nào lên xe thì tháo ra cho vào 1 cái hộp nhựa kín cất đằng sau cốp xe. Tuy nhiên, phải để 1 tờ giấy ghi rõ " Nhớ cất băng phiến" trên vô lăng để khỏi quên *-:). Cũng khá bất tiện nhưng hy vọng dẹp được vụ này.
Hôm nọ đi sửa xe, chú em hay sửa xe cho em nói là dùng RP7 cũng được, thỉnh thoảng xịt vào khoang máy cho có chút mùi để đuổi chuột.

Chỉnh sửa cuối:

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em có cách cực hay mà rẻ. Các bác mua băng phiến bán hàng thuốc tâỶ đó để trong nắp capo . hoặc để chỗ nào chuột hoành hành .chú ý để xa các nguồn phát nhiệt để tránh bị chảy băng phiến nhé. Lũ chuột sẽ chạt xa hết.
vẫn chạy như đúng rồi cụ nhé!

hoagia

Xe đạp
Chắc khg vậy, nếu thế thì tốt quá, thank cụ

Tiền anh khg thiếu
Nhiều anh khg có

haihazin

Xe buýt
Em để xe ở ngoài đường, mỗi lần mở nắp capo lên thấy đầy xương, vỏ lạc, lõi ngô... hix toát hết cả mồ hôi, cơ mà trộm vía cũng chưa thiệt hại gì. E cũng đã từng thử băng phiến nhưng vài hôm sau thấy bị gặm nham nhở và đứt dây...thế là bó tay luôn.

cathanoi

Xe đạp
Em để xe ở ngoài đường, mỗi lần mở nắp capo lên thấy đầy xương, vỏ lạc, lõi ngô... hix toát hết cả mồ hôi, cơ mà trộm vía cũng chưa thiệt hại gì. E cũng đã từng thử băng phiến nhưng vài hôm sau thấy bị gặm nham nhở và đứt dây...thế là bó tay luôn.
Thì em đã nói ở trên, là băng phiến ko ăn thua gì. Bọn tí nó ngứa răng nó lại gặm cho mấy phát, hòa làng. Em đã thử quả này rồi thấy ko hiệu quả. Bọn tí chuột nó cười trừ.

Chưa thử phương pháp của bác Tỏi Yêu VN nhưng sẽ thử. Vấn đề lại ở chỗ, kiếm đâu để ra 1 cụ tý để thui giờ...chắc phải đầu tư mua 1 con mèo, nhờ nó bắt giúp 1 con chuột để thui mới được. Nếu hiệu quả sẽ mời cụ Tỏi Yêu VN (b)