Cách chống chuột chui vào máy cắn đứt dây điện & dây xăng

cathanoi

Xe đạp
Chào các cụ,

Chẳng là em vừa hôm trước gặp tình huống dở khóc dở mếu, may cho em là chưa làm sao. Xe em bị chuột nó chui vào cái dây dẫn nhiên liệu từ bình xăng (nằm ở dưới ghế ngồi sau), xe em là Accent 2011AT, nó cắt bị châm kim 1 lỗ nhỏ xíu nhưng khi nổ máy, áp xuất trong bình xăng tăng nó sẽ phun như cắt tiết vịt...May mà phát hiện ra chứ không lại chẳng được hầu các cụ trên OF nữa cung nên.
Các cụ cho em hỏi "Làm cách nào để chống mấy con *** nhọn đuôi dài ấy chui vào cắn lung tung ?"

P/S: Em thử buộc mấy cục băng phiến vào trong capo, cơ mà bật điều hòa thì trong xe thơm nức mùi..băng phiến...
Kính các cụ

Chỉnh sửa cuối:

Truongsonnam_37

Xe tăng
Hình như cái này là y học đang pó tay đấy cụ ạ!#:-s

thaogiay

Xe tải
xe em cũng bị, chuột chui vào hẳn trong xe, hôm trước mở cửa xe thấy một em phi như thiêu thân ra.
Em tham khảo nhiều mà chưa thấy có biện pháp nào khả thi: mèo, long não, thiết bị điện phát sóng đuổi chuột... Hôm trước lên hãng hỏi thì cũng bó tay. Có cách này e chưa thử được lấy một miếng da còn nguyên lông chó hoặc mèo phơi khô rồi buộc vào máy :D

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
theo em đợt này cháy xe

hầu hết do xăng hở

xăng hở do chuột cắn

con xe máy SCR hàng xóm ở HN , bị chuột cắn đứt dây xăng PGM- FI 2lần rồi

toàn phải thay

trước khi thay

xăng phun ra phì phì

đây là nguyên nhân gây Cháy đó

mùa này vừa hanh khô, nhưng ko biết có phải mùa đông đực của chuột ko , nó bức xúc ko làm gì được cắn lung tung

như kiểu VOI tây nguyên , vào mùa động cái , bức xúc toàn quật ngã du khách ấy

matiz08

Xe điện
Sao kụ phát hiện được chuột cắn chỗ đấy? Nó phun hết ra ngoài à kụ, giờ trước khi đi có khi phải ngó gầm xe, khô ráo thì mới chạy, chứ không nguy hiểm phết nhỉ. Bọn chuột này thì khó chống lắm.

ToiyeuVND

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.thegioidaunhot.vn
Em thấy bọn khựa hay bẫy 1 con chuột xong rồi đốt thành than, sau đó cho vào 1 cái túi vải, nâng xe lên buộc cố định vào 1 chỗ nào đấy dưới gầm xe hoặc trong khoang máy. Công hiệu phết. Em cũng làm vậy với con xe còi của em rồi. Nghe có vẻ hơi kì dị ko có cơ sở khoa học nhưng vì sự an toàn trong thời buổi loạn lạc này thì ... :))

Hắc Ín

Xe tăng
Cụ mua vợ 2 của em hôm nọ cũng vừa cho biết vợ 2 trước của em bị chuột xơi gần hết hệ thống điện, vì nhà gần cánh đồng. Thế là đầu tư ngay quả gara kín mít luôn.

Caterpillar

Xe tăng
Em thấy bọn khựa hay bẫy 1 con chuột xong rồi đốt thành than, sau đó cho vào 1 cái túi vải, nâng xe lên buộc cố định vào 1 chỗ nào đấy dưới gầm xe hoặc trong khoang máy. Công hiệu phết. Em cũng làm vậy với con xe còi của em rồi. Nghe có vẻ hơi kì dị ko có cơ sở khoa học nhưng vì sự an toàn trong thời buổi loạn lạc này thì ... :))
Có khi em cũng phải thử thôi.

ktslengoc

Xe tải
iem bị cụ tý cắn nát tấm cách nhiệt dưới nắp ca-pô, tưởng rẻ vào hãng thay xong tính tiền 1.2 củ, iem lo các cụ ý buồn mồm cắn chỗ khác lữa thì mệt lắm...

cathanoi

Xe đạp
Em phát hiện ra nó là khi tới gần xe mùi xăng thoang thoảng, nếu máy để nguyên chưa nổ thì ko có mùi gì, nhưng nếu đi 1 đoạn rồi dừng lại, áp xuất trong bình xăng nó tăng cao, mùi xăng nồng nặc. Thế là em gọi cứu hộ ngay, ko dám đi thêm nữa. Mà cái dây dẫn đó rất dài nhé các cụ. Nó dẫn xăng từ đầu bơm áp tới máy. Của em bị cụ tí cắn ngay sau bơm áp, lật cái ghế đằng sau lên là nhìn thấy ngay. (Ghi chú đoạn này: Các cụ lật lên chớ có mang bật lửa hay xoẹt diêm mà soi nhá,,, kẻ râu các cụ lại không những bị thui còn đi luôn cả xe đấy..hehe).

Cụ Tỏi Yêu VND nói kỹ hơn giúp em cái, theo em hiểu thì là bắt 1 con tí chuột, thui vàng lên rồi cho vào túi ạ ??? hay sao ???
Em cũng chẳng có cách nào, không lẽ bó tay. Sáng nay mở nắp capo lại thấy có mẩu xúc xích của tí mất dậy nào đang ăn dở để ngay gần chỗ ác qui... lo hết biết

Thỉnh các cụ kế sách ạ

Dungha

Xe điện
Em bị cắn hai lần, tổng thiệt hại 1 củ 4. Mệt lắm. Nhà nuôi đàn mèo không ăn thua.

trungkhanh02us

Xe hơi
Xe em cũng đang bị các cụ tý mượn làm nhà. Khổ quá, đang định mua ít băng phiến mà nghe một cụ than như vậy, chắc phải tìm phương án khác thôi. Hy vọng cụ nào có cách trị dứt điểm chia sẻ anh em.

lanhuong1965

Xe điện
Nhà em nuôi 3 con chó,V2 để ngay chỗ chó ngủ trong vườn.Thế mà cách đây tầm 3 tháng,chuột vào cắn dây điện V2 em thôi thì...
Em đọc trong OF treo băng phiến...nhưng không áp phê.
Vì chó có ve + bù chét,em thường mua thuốc trừ sâu gốc nước cứ vào tháng phun xịt xung quanh vườn nhà,hết tiệt thứ đó.Với chuột em bực quét lên mọi thể loại dây trong V2,từ đó đến nay không còn chú tý nào viếng V2 em nữa,dù rằng chó vẫn bắt được chuột hoài.
Các bác tham khảo xem như nào nhé.

cuong beo

Xe buýt
chuyện về các cu tí thì buồn lắm các cụ ạ, các chú còn đem cả củ lạc vào trong khoang máy và hộp đựng lọc gió điều hòa của xe em để nhậu nữa cơ.

cathanoi

Xe đạp
Nhà em nuôi 3 con chó,V2 để ngay chỗ chó ngủ trong vườn.Thế mà cách đây tầm 3 tháng,chuột vào cắn dây điện V2 em thôi thì...
Em đọc trong OF treo băng phiến...nhưng không áp phê.
Vì chó có ve + bù chét,em thường mua thuốc trừ sâu gốc nước cứ vào tháng phun xịt xung quanh vườn nhà,hết tiệt thứ đó.Với chuột em bực quét lên mọi thể loại dây trong V2,từ đó đến nay không còn chú tý nào viếng V2 em nữa,dù rằng chó vẫn bắt được chuột hoài.
Các bác tham khảo xem như nào nhé.

Cụ Lanhuong nói em thấy cũng có lý, cơ mà kiếm đâu cái thuốc trừ sâu gốc nước ở HN giờ... hay là phóng về quê, đi qua mấy ruộng lúa mà gặp bà con mềnh đang phun thuốc trừ sâu, lật váy V2 lên bảo các bác ấy phun cho mấy phát vào bên trong nhể ???
Em có đọc mấy cái kinh nghiệm ở các nơi, cơ mà chốt lại là ko thấy có phương án nào khả quan...thía mới chết cơ chứ.
Bọn khựa có cái thuốc gì mà cho cụ tí ăn xong là khát nước, mò mẫm đi uống nước là cụ tí teo luôn. Mà e chưa biết ở đâu bán

Kính đề nghị các cụ cho thêm í kiến, chứ tình trạng này V2 các cụ cứ lo nơm nớp cụ ạ

toankiss

Xe tải
Em có cách cực hay mà rẻ. Các bác mua băng phiến bán hàng thuốc tâỶ đó để trong nắp capo . hoặc để chỗ nào chuột hoành hành .chú ý để xa các nguồn phát nhiệt để tránh bị chảy băng phiến nhé. Lũ chuột sẽ chạt xa hết.

spiderman_anhvu

Xe máy
Hôm trước em còn bị nó vào xe cắn mất cái đường dẫn nước phun rửa kính lái các bác ạ :(( Mở capo ra thấy cả xương nữa. Mà xe em thì để ngoài bãi nên chả biết làm thế nào? Giết thì cũng hơi ác, mà không biết bao nhiêu mà xuể. Em chỉ cần có loại nào mà đuổi được là tốt rồi ạ. Xịt hóa chất vào gầm xe có sợ phản ứng hóa học gì không ạ? Nhỡ đang đi mà nó lại có phản ứng cháy xe thì vỡ mồm :-ss