Thảo luận Cách câu bình cho xe hết điện

Patriots

Xe lăn
Cháu toàn làm thế này:
1. Nối xong dây thì đề xe cứu hộ trước xong đề xe hết bình luôn, không phải đợi. Nếu ko nổ máy xe cứu hộ thì có nguy cơ hỏng luôn bình của xe cứu hộ.

Cháu toàn làm thế này:
1. Nối xong dây thì đề xe cứu hộ trước xong đề xe hết bình luôn, không phải đợi. Nếu ko nổ máy xe cứu hộ thì có nguy cơ hỏng luôn bình của xe cứu hộ.
Nhiều khi đề nổ xe nhận khó còn phải đạp thốc ga xe cho lên nữa cụ.

nvh_hn

Xe container
Khác gì mấy đâu, cụ nghĩ nổ máy trước thì nếu chẳng may bị chập, giật đau hơn chứ gì🤣
Cụ làm bao giờ chưa em chẳng biết, em chưa thấy ông nào nổ rồi kẹp dây. Có chăng em nói nổ rồi kẹp vì có 1 số lần kẹp trượt nên không đề được, lười thì kẹp tiếp lúc đang nổ máy thôi.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Sao phải chờ thế cụ, để vậy có sợ chết luôn bình xe cứu hộ không?
Để cho nạp điện xe hết điện một lúc, xe cứu hộ vẫn nổ máy, khi đề xe hết bình thì xe cứu hộ đạp ga mạnh vào là ok. Con vios em cứu fotuner và BMW đều phải làm thế

Để cho nạp điện xe hết điện một lúc, xe cứu hộ vẫn nổ máy, khi đề xe hết bình thì xe cứu hộ đạp ga mạnh vào là ok. Con vios em cứu fotuner và BMW đều phải làm thế
Cụ ấy tưởng chờ 5p trong khi cả 2 xe đều tắt máy.

nvh_hn

Xe container
Cũng chẳng cần chờ, em cứ nổ bên này, quay sang đề bên kia là ăn luôn.

Đam mê

Xe tăng
E thấy nếu ở gần thì gara người ta chỉ cần mang cái bình ắc quy với sợi dây câu ra là câu nổ thôi mà, chứng tỏ xe câu đâu cần phải nổ máy đâu nhỉ

wanderersg

Xe tăng
Đợt e đi đương tuàn biên móng cái về lạng sơn gặp xe chú đồn trưởng bien giới chét máy. Đấu theo lời thợ garage là :âm vss âm ,dương vs dương .nổ máy xe còn bình trước.xong xe chết bình nổ máy.
Ban đầu nhơ mang máng google chỉ khác cứ sợ xe e tèo bình.nhưng thực tế chả bị sao. Mọi thứ diễn ra êm đẹp

patuana76

Xe container
Như lắp song song 2 cái ắc quy (1 chết, 1 sống) vào mạch điện của xe thôi mà bác.
Chỉ cần tuân thủ quy tắc SONG SONG (+ với +, - với -) là an toàn, hiệu quả.

kamaz.rus

Xe tải
Các cụ cho e hỏi nếu câu dây xong mới đề xe cứu hộ thì có trường hợp bình còn phóng điện cho bình chết dẫn đến xe cứu hộ cũng ko đề đc nữa ko?

wanderersg

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi nếu câu dây xong mới đề xe cứu hộ thì có trường hợp bình còn phóng điện cho bình chết dẫn đến xe cứu hộ cũng ko đề đc nữa ko?
Ko sao..minh nối như cụ nói.đề nổ cả 2 bt xong gỡ nguọc lại thứ tự đấu dây ban đàu là xong

Đông Gioăng

Xe buýt
Có cụ ạ. Trong trường hợp bình xe cứu hộ cũng kém rồi. Dung lượng không đủ. Nên tụi em luôn để máy xe cứu hộ nổ bình thường đấu dây theo thứ tự + trước - sau.
Dân xe tải sau khi đấu bình xe cứu hộ, họ cầm đầu dây sang xe cần cứu, còn cầm 2 đầu kẹp quẹt vào nhau xem lửa toé lên không để đánh giá dòng, có sao đâu. Nhưng không khuyến khích

Chỉnh sửa cuối:

vandatAT

Xe container
Theo e nghĩ thì ko truyền sang nhanh thế được đâu, mà có truyền được sang cái kia (nếu để lâu chẳng hạn) thì tổng dòng nó vẫn thế chứ :D. Kiểu 2 bình yêu yếu hợp sức lại thì vẫn đề nổ 1 con xe bình thường. Nên khỏi cần lo xa quá :D.

Gionam72

Xe lăn
Nổ máy xe cứu hộ trước. Là đề phòng bình của xe cứu hộ kém. Lúc đó thì cả 2 xe đều tèo.

Gionam72

Xe lăn
Theo e nghĩ thì ko truyền sang nhanh thế được đâu, mà có truyền được sang cái kia (nếu để lâu chẳng hạn) thì tổng dòng nó vẫn thế chứ :D. Kiểu 2 bình yêu yếu hợp sức lại thì vẫn đề nổ 1 con xe bình thường. Nên khỏi cần lo xa quá :D.
Bình kém là không đủ dòng để chạy củ đề thôi. Chứ nó vẫn đủ điện để chạy các thiết bị khác. Nên câu bình là mượn điện của xe kia đề máy xe mình. Nổ được máy rồi thì ngắt thôi. Chứ cái bình nó kém rồi thì nó có lưu được điện nữa đâu.

kamaz.rus

Xe tải
Thằng em e bị 1 lần rồi cụ ạ, xe tải điện 24v nó câu 1 bình lấy 12v để cứu xe đầu kéo. Xe kia đề lên ko nổ mà xe mình cũng sập bình luôn đấy cụ.

toyota219

Xe điện
Chắc đang nói tới hết bình, chứ k phải phần nào đó 😂😂😂😂
E ưu tiên tắt hết các thiết bị xe đc cứu: đèn, máy lạnh, radio...nhằm giảm tải. Nối thì dương dương, âm âm. Đề máy cho nổ 1 lúc, thậm chí đạp ga 1 tẹo sau đó đề xe kia. Ưu tiên bình lớn cứu bình nhỏ.
Đợt đấy e gặp bác V6, e cũng xin lỗi hok câu đc. Đơn giản e cũng đang đi xa, khu đấy cũng đông đúc nhiều garage cứu hộ😅😅😅😅

vnthan

Xe buýt
Cụ làm bao giờ chưa em chẳng biết, em chưa thấy ông nào nổ rồi kẹp dây. Có chăng em nói nổ rồi kẹp vì có 1 số lần kẹp trượt nên không đề được, lười thì kẹp tiếp lúc đang nổ máy thôi.
Xe em ít đi, hết điện suốt. 100% các lần cứu hộ (cả thợ gara hay các cụ qua đường) đều nổ máy xe cứu hộ trước mới kẹp dây cụ nhé. Lý do thì có cụ nói rồi, ko nổ máy trước có khi tèo luôn cả xe cứu hộ nếu bình kém rồi.

vnthan

Xe buýt
E thấy nếu ở gần thì gara người ta chỉ cần mang cái bình ắc quy với sợi dây câu ra là câu nổ thôi mà, chứng tỏ xe câu đâu cần phải nổ máy đâu nhỉ
Bình ắc quy để rời thì nó ko phải nuôi thiết bị gì cả, cứ đủ dòng là đề được. Còn bình ắc quy đang gắn trên xe cứu hộ nó đồng thời phải nuôi nhiều thiết bị điện, việc nổ máy là để máy phát điện của xe làm việc, hỗ trợ nuôi các thiết bị kia. Lúc ấy bình ắc quy mới đủ dòng để cứu hộ.

Trường hợp mà bình xe của cụ kiệt hẳn, hoặc bình xe cứu hộ quá bé, thì còn phải nổ máy tầm 5-10’ để hỗ trợ sạc thêm chút điện sang bình bị hết kia, sau đó mới đề nổ được.