Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục

Trạng thái
Thớt đang đóng

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Thực ra mới hơi âm ẩm thì cũng chưa cần thay vội

HNmember

Xe tăng
Hihi, xe của E bây giờ nó lại khô ráo mới chết chứ. Trước nó cũng ướt ko kém xe các Kụ là bao, bây giờ muốn bắt vạ nhà F ò cũng khó.

Hapro_kiha

Xe buýt
Con FFi nhà Minh mới đi 5 tháng mà acqu DN bị sụt kg chết lên kg bảo hành được, thay con allat đung như bạn, cũng bị kích, lên đanh uống cong Thanh giá mới bắt được vít, cho xe nổ máy rồi thay lên mọi chuyên OK.

Hapro_kiha

Xe buýt
Xe của Mình cũng bị lỗi như thế này.

Hapro_kiha

Xe buýt
Thay ác quy mới OK ngay mà, tuy Vân nổ được máy, nhưng sụt dòng lên không đóng được hộp số, sử lý Tam thời băng cách nạp cho ắc quy băng cách ga to khoảng 10 phút, hoặc tắt máy khoảng 10 phút cho ắc quy hồi rồi đe lại, chúc Thanh công.

Hapro_kiha

Xe buýt
Thay ắc quy là hết bệnh đó.

waa

Xe tải
Xe tui mua cuối năm 2011 cũng phải thay gioăng láp trung gian, không biết có bị gì nữa không?
Thằng Ford lấy VN làm thí nghiệm hộp số mới , nhớ dao nào con Escape cũng chuyên bị lỗi hộp số ... thế hệ kỹ sư sau này của Ford làm mất tiếng tăm cụ ông để lại , còn đâu số 1 thế giới nữa !

waa

Xe tải
Con xe 1/2 tỷ đồng = 1 căn nhà nhỏ quê em mà sao nhiều lỗi quá , cảm giác làm chủ 1 cô vợ mới bị ... mất ngon.
Trước đây đã có Escape bị lỗi hộp số , giờ đến con FFi này , thiết kế bộ phận quan trọng nhất của con xe mà tệ quá .

khoaanycar

Xe tải
Thưa các bác, xe đã xử lý được, cụ thể như sau:
1. Gọi cho Ford nó kêu nổ máy lại 15p để sạc bình rồi chạy qgaraagarra ford
2. Sau 20p tắt máy, nổ lại, cài số thì xe chạy nhưng đèn engine vẫn sáng
3. Qua ford coi coi qua cái bình chút rồi cắm máy tính vào test lỗi và hì hục làm gì đó gần 1h sau đó chạy xe ra đường phố khoảng 15p quay lại kêu ok giao xe (đã cho xe học lại).
4. Em đề nghị phải đi dạy lại cho nó biết cả về tốc độ cao và thế là đi cùng anh kỹ thuật xuống cao tốc Liên Khương chạy lên đến 100 giữ ổn định 2 phút rồi tấp lề dừng lại, 2 lần như vậy.
5. Quay về gara và giao xe. Mọi thứ trở lại bình thường (không biết có bình thường lại không?!)

Nhờ làm cái lỗi này mà em phát hiện ra cái phốt láp cũng bị xì nhớt, yêu cầu bảo hành thay thì ford đà lạt không có hàng phải order SG vài ngày nữa quay lại làm. Anh kỹ thuật cho biết ngoài cái lỗi như em nói trên kia thì cái phốt nhớt láp này cũng là bệnh phổ biến của dòng xe này. Các bác nào đang chạy thì thử kiểm tra xem.

Em hỏi thay cái bình khác thì bộ phận bảo hành bảo là có bình khô Thunder, giá 2.3tr, miễn phí lập trình lại cho xe. Nhưng chưa cần thay mà cứ chạy cái cũ với điều kiện tiết kiệm điện cho nó tối đa. Không mang đạn theo nên để lần sau thay. Và điều này có nghĩa là không tự thay bình khác ở ngoài được rồi vì kẹt cái khoản phải lập trình lại cho xe mà chỉ có ford mới làm được!

Túm lại là xe đã chạy lại nhưng thật sự là không còn yên tâm nữa rồi và em nghĩ chắc chắn là sớm muộn gì nó sẽ bị lại thôi vì đúng là cái bình củ chuối quá mà họ có làm gì cái bình đâu, chỉ xem qua nước còn đủ không rồi đóng nắp capo thôi!

Thất vọng!
Từ từ kiếm cớ đổi xe khác vậy!
Cảm ơn các bác rất nhiều.
cụ viết rất tỉ mỉ cảm ơn cụ đã chia sẻ cho ae.

minh0075

Xe điện
Con xe 1/2 tỷ đồng = 1 căn nhà nhỏ quê em mà sao nhiều lỗi quá , cảm giác làm chủ 1 cô vợ mới bị ... mất ngon.
Trước đây đã có Escape bị lỗi hộp số , giờ đến con FFi này , thiết kế bộ phận quan trọng nhất của con xe mà tệ quá .
Chạy được ở HN hơn 700 củ chứ cụ.

roll2002

Xe tải
Qua các phản anh của các cụ thì em thấy em Fiesta xinh tươi đẹp dáng này bị 2 lỗi cơ bản : Acqui dẫn đến lỗi điều khiển hộp số và chảy dầu hộp số, theo cá nhân em thì Phò có thể thông báo cho khách hàng 2 lỗi này và giải thích về mặt kỹ thuật cặn kẽ cho cho các chàng đã cưới và các chàng đang tìm hiểu em nó yên tâm. Với cái kiểu kêu đâu xử lí đó như hiện nay thì làm các chàng bất an, li dị thì tốn tiền cưới xin, mà các anh có ý định cưới các em đã có chồng thì cũng phải xem tông xem giống nên cũng khó gả, các anh muốn cưới em còn đoan trinh thì không đủ can đảm :(. Như em đây chẳng hạn, cũng ngắm kỹ rồi, Gấu nhà em cũng quyết rồi, chuẩn bị xuống tiền cưới hỏi một em 5D nhưng lên diễn đàn thấy thông tin thế này nên đành dừng lại, em nghĩ cũng có nhiều cụ có suy nghĩ như em
Mong rằng các bác Phò biết và hiểu được tâm lý của khách hàng để có thể đưa sản phẩm chất lượng đến với người tiêu dùng, mặc dù em rất ghiền cảm giác lái của dòng Phò, nhưng với những thông tin chia sẻ của các cụ thế này thì em phải dừng và chuyển hướng.

HNmember

Xe tăng
Nói như Kụ roll2002 ko sai, nhưng F ò VN vốn ko có thói quen đó. Mặt khác 2 vấn đề trên chỉ rõ việc acqui yếu thôi- đây là lỗi do xe nằm bãi lâu ko được sạc điện bổ sung đầy đủ. Còn lỗi chảy dầu thì bên Tây có bị đâu? Do vậy lý do tại sao thì chỉ có Ông Trời biết ?!
Do vậy Kụ nào ko tin tưởng xin cứ chuyển hướng- mua xe mà cứ lo nó hỏng thì mua làm gì??? Các Kụ cẩn thận nên mua Toy vì nó ít cảm biến, cái máy cả chục năm nay hầu như ko thay đổi gì nên ko lo hỏng- mà vì thế Toy mới bán được nhiều xe tại Việt nam! Bọn Em chót ưa công nghệ mới nên mới dính vào F ò (lưu ý là Bỉm Mẹc cũng hay hỏng lắm nhé). Vì đã dính vào nên phải Chung sống Hòa bình thôi- có thế em nó mới phục vụ mình tử tế được.
E thông báo là Mec đời mới đã chọn hộp số li hợp kép cho một số dòng xe rồi, Kụ nào đưa lên mạng khuyên can nó đừng Theo F ò nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Hapro_kiha

Xe buýt
Tốt nhất thay cả đôi cho chuẩn, nêu không phải chọn cùng loại và cùng độ mòn.

alo_xinh

Xe đạp
Nổ cơ ạ? bùm cái ạ? híc, nghe ghê nhỉ, Em hôm trước thấy cái bánh trước tay lái bị xịt hơi, rồi đi vá, nó bảo an toàn k làm sao cả đâu, thế rồi em cũng đi nửa năm nay rồi, liệu có an toàn không các cụ?

à mà bọn hãng nó báo giá em 1,6M/ lốp (lúc ấy nó cũng k gạ em thay cả đôi đâu, gà mờ k bít gì nên cũng không bít vụ mòn 2 bánh khác nhau k an toàn :P)

Chỉnh sửa cuối:

HNmember

Xe tăng
E thì nghĩ lúc đầu các Kụ đi chưa quen nên cà mặt bên lốp xe vào các gờ, thành dẫn đến nó ...nổ thôi; đến bây giờ có bị nữa đâu? E thấy lốp nguyên bản của FFi cũng OK đấy chứ. Lúc đầu định thay ngay Mitchelin, nhưng sau thấy ko đến nỗi nào nên đi luôn tới giờ.

K7-auto

Xe tải
E thì nghĩ lúc đầu các Kụ đi chưa quen nên cà mặt bên lốp xe vào các gờ, thành dẫn đến nó ...nổ thôi; đến bây giờ có bị nữa đâu? E thấy lốp nguyên bản của FFi cũng OK đấy chứ. Lúc đầu định thay ngay Mitchelin, nhưng sau thấy ko đến nỗi nào nên đi luôn tới giờ.
Lốp Ford Fiesta nguyên bản đi tốt mà cụ. Đổi làm gì

fit

Xe hơi
Tốt nhất cụ thay cả đôi cùng loại với lốp trước, đi 1 thời gian lốp trước mòn thì đảo chuyển ra sau là ok

Hapro_kiha

Xe buýt
Hôm thay gioăng láp trung gian, mình có hỏi thợ thì thấy nói rằng cần phải thu hồi lại gioăng cũ để trả cho hãng, vì gioăng cũ có đường kinh trong hơi to một chút,...

waves_110

Xe máy
Hix,bác làm em chán ford luôn tới cổ,chắc là chuyển sang KIA & HYUNHDAI nhập thôi,bác làm bài này thì chắc là bác FordAT chắc phải để fiesta lại đi thôi

FordAT

Xe tăng
Không hãng xe nào trên thế giới ko phải triệu hồi xe cả các cụ à.
Ngay đến siêu xe còn bị lỗi nữa là nói gì đến xe bình thường.

Như trường hợp của cụ chủ tịch em nghĩ là cá biệt thôi, vì xe em từ lúc mua đến h rất ngon lành ko thấy có gì bất thường về bất kỳ vấn đề gì cả.
(Xe em thì đã bán rồi kể cả chưa bán em cũng nói rất công tâm về trải nghiệm của mình với FIesta ,ko các cụ lại bảo đang rao bán xe thì nói tốt...).

Những vấn đề trước đây em có nói đến thì h nghĩ lại mình đúng là ngớ ngẩn toàn thắc mắc những cái chả đâu vào đâu do thiếu hiểu biết.

Tất cả là do mình mới mua xe lần đầu, lần đầu lái xe ô tô mới 100% nên nghĩ cái gì nó cũng phải chuẩn. Nhưng hóa ra những chuyện đó lại hết sức bình thường, ví dụ như xe mới thì phải hao xăng chút đi vài km thì nó mới chuẩn,....
Nếu thực sự 100% xe đều bị lỗi này thì chắc hàng ngàn chủ xe Fiesta đã và đang sử dụng sẽ ko để yên đâu ạ.
Em nghĩ thế này nếu các cụ nào xe nghi ngờ có vấn đề trên thì họp nhau lại nếu quá nhiều xe bị lỗi chung kiểu này ,thì làm 1 cái đơn khiéu nại rồi cùng kí tên vào đó
gửi lên hãng. EM nghĩ ko thể có chuyện họ làm ngơ dc. Còn số lượng xe các cụ bị ít thì nó chỉ là vấn để hên xui khi mua xe thì sửa chữa bình thường.
Thế các cụ nghĩ, Yaris, Acent, Forte,... tất cả các xe đó hoàn hảo 100% ah, người ta đi sửa các cụ có biết ko thậm chí có khi nhiều luôn ý chứ.

Thay vì 1-2 cụ báo lỗi về xe mình, các cụ khác lại bị ám ảnh bán tín bán nghi quy chụp chung đều cho là bị như vậy. Vừa làm xấu hình ảnh Fiesta chính mình đang sử dụng, lại làm người khác khi có ý định sở hữu xe ko yên tâm.
Mà em thấy cái lỗi này rất cơ bản ko có gì nghiêm trọng cả.

Mặc dù xe đã bán nhưng em nói chuẩn luôn sau này có điều kiện mua lại em vẫn mua Ford thậm chí nếu dc thì xúc cả Fiesta lại luôn. VÌ với em đã đi 1 vài loại xe Hàn Quốc có, Toy có, nhưng với Fiesta thì em thấy ổn hơn cả theo ý kiến của em.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng