Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục

Trạng thái
Thớt đang đóng

HNmember

Xe tăng
FordAT bán xe rồi à? Tiếc quá. Thôi, lúc nào hứng thì lên Ford Focus đi cho nó hoành tá tràng nhé.
Vụ chảy dầu này theo đánh giá của mình là ko nhiều, một số xe bị ướt do dầu mỡ bảo quản khu vực khoang hộp số bị nóng chảy ra thôi, rửa xe vài lần là lại khô ráo sạch sẽ. Về mặt kỹ thuật thì cũng không có nhiều dầu chảy ra qua cái phớt chặn dầu đó được (trừ khi nó bị thủng do chế tạo).

FordAT

Xe tăng
Vâng xe em bán rồi bác ạ, vì do nhu cầu đợt naỳ cần tiền mà xe cũng ít sử dụng, cụ xem em đi có 9500km trong hơn 1 năm thì chả bõ gì nên bán đi vì để ko nghĩ nó cũng phí.

Công việc của em thì đến tận 9h tối mới xong, lại chả đi dc đâu tầm đấy nữa cả. Đến xe máy em còn chả vác đi mấy nói chi đến ô tô.
Hôm nào off cafe thì bác cho em theo ké với nhé, đợt vừa rồi bận quá + với bị dạ dày mãi chưa khỏi nên rượu bia kiêng 1 năm rồi ko dc chén nào.

Còn vấn đề của cụ chủ tịch em nghĩ ko nên lo lắng quá ạ. Vì nếu xe thực sự bị lỗi hàng loạt thì cũng ko chỉ riêng mình cụ mà rất nhiều cụ đem xe đến hãng rồi.
Khi có lỗi thì họ tháo bộ phận ra kiểm tra sửa chữa là bình thường, cụ đứng nhìn trực tiếp thì cụ thấy xót xa cũng phải.
Như ăn 1 đĩa thịt bò thì các cụ ăn rất ngon, nhưng các cụ chứng kiến người ta giết con bò máu chảy ra xối xả..... rồi rạch ra từng mảng, moi tim, móc ruột , lột phân...., sau cắt ra 1 miếng dán cho cụ ăn thì em nghĩ.... chắc chả cụ nào dám ăn đâu.

Riêng về phần xe em thì cách đây hơn tháng em đã cho kiểm tra cẩn thận để đi tết , gầm máy sạch sẽ khô thoáng, ngon lành cành đào chả có vấn đề gì cả.
Chứ nếu dính hàng loạt thì em nghĩ các đại lý Ford thay nhau tiếp riêng xe FIesta sửa đến nửa năm cũng ko xong.

Chỉnh sửa cuối:

HNmember

Xe tăng
@FordAT,
Sẵn sàng ngay nếu có Off ẹp; nhưng mà nghe giang hồ đồn thổi thì chủ tịch FFi bận việc và...buồn chán với vợ hai nên...ly dị rồi thì phải?!:)) Đi đường dài đảm bảo ko xe nào tiết kiệm xăng bằng con FFi này- chạy tẹt ga cũng chỉ hơn 5l/100 cây chuối, chưa kể vào cua < 60km/h vẫn có thể ga thoải mái. Mà nhà mình mua của ông 4 bộ chăn ga - gối rồi đấy nhé, nếu giảm giá sẽ ra mua tiếp. Hehe

Chỉnh sửa cuối:

loong_toong

Xe máy
em mua xe FFI cũ trước tết, nay kiểm tra thấy cũng dính lỗi chảy dầu. Ngó gara chỗ em gửi xe thấy cũng 2/3 xe dính. Chẹp chẹp. E ở Vung tàu ợ.

loong_toong

Xe máy
FFi sau khi xử lý lỗi chảy dầu hộp số???

Báo cáo các cụ, em đang trong giai đoạn chờ ford đặt hàng phớt hộp số để thay,
Xin hỏi các bác "đi trước", Sau khi fix thì có ai bị lại không ah? Thời gian bị lại là mấy tháng?....
Cám ơn các cụ!

yetnavis

Xe hơi
Hị, xe em cùng ngày với cụ chủ topic, trước 19/5 phải đi đại kiểm tra một lượt xem có vấn đề gì không để còn bảo hành mới được

HNmember

Xe tăng
Kụ hỏi khó quá!
Chưa thấy ai đã thay phớt lên 4R báo là bị chảy dầu lại cả. Xe E bị thấm dầu, chưa thay, bây giờ nó cũng khô như chưa bị làm sao cả!(Tại cách đây 2 tháng E rửa xe xịt gầm nên mất hết dấu vết rồi). Rất có thể đây chỉ là dầu...bảo quản??? Mà chỉ cần thợ nó dùng keo trát lại thì Kụ cũng chả nhìn thấy dầu chảy ra nữa- vì dầu có chảy cũng nằm ở bên trong khoang ly hợp.

Chỉnh sửa cuối:

phucloc8899

Xe container
Báo cáo các cụ, em đang trong giai đoạn chờ ford đặt hàng phớt hộp số để thay,
Xin hỏi các bác "đi trước", Sau khi fix thì có ai bị lại không ah? Thời gian bị lại là mấy tháng?....
Cám ơn các cụ!
Em nghĩ là cũng phải đc khá lâu đó cụ, quan trọng lúc thợ lắp có đều ốc và bị xước ko nữa cụ ạ(b)

Hapro_kiha

Xe buýt
Em Đã thay goăng láp Trung gian được 2 tháng, nhưng chưa thấy bị ướt đũng lại, hy vọng luôn khô ráo.

loong_toong

Xe máy
Cám ơn các cụ,
Thông tin các cụ đưa như vậy là nhà cháu cũng yên tâm được phần nào roài

Hapro_kiha

Xe buýt
Tay phải pác sờ vào cạnh cần số Là đúng rồi, nổi đèn cũng có nhưng ít gặp, còn dận phanh thấy cứng đơ, dận lại Cái nữa mới được thì em chưa gặp. Pác làm thớt lỗi phanh xem sao?

xe.tang

Xe buýt
Thay rồi thì không chảy lại đâu Bác ơi

Nhôm nhựa

Xe điện
Kụ hỏi khó quá!
Chưa thấy ai đã thay phớt lên 4R báo là bị chảy dầu lại cả. Xe E bị thấm dầu, chưa thay, bây giờ nó cũng khô như chưa bị làm sao cả!(Tại cách đây 2 tháng E rửa xe xịt gầm nên mất hết dấu vết rồi). Rất có thể đây chỉ là dầu...bảo quản??? Mà chỉ cần thợ nó dùng keo trát lại thì Kụ cũng chả nhìn thấy dầu chảy ra nữa- vì dầu có chảy cũng nằm ở bên trong khoang ly hợp.
cụ xem lại xem có khi chẩy hết rồi đấy ạ :))

HNmember

Xe tăng
Hihi, vì nó ko thể chảy hết được nên E kệ nó thôi.\:D/

loong_toong

Xe máy
Nhà cháu đen nhất hội FFi

Xe nhà cháu đầu tiên, sau khi bị lỗi sáng đèn động cơ dẫn tới việc phải thay acquy thì thêm tội chảy nhớt hộp số. Nay mang xe đi thay phớt thì được tin em nó còn bị lỗi trợ lực gì đó khiến cho phát ra tiếng kêu lục cục khi đánh lái. :((.
Xe trong thời gian bảo hành mà mất sổ (chủ cũ làm mất) nên phải thanh toán tất tần tật.
Xe lô tháng 7/2011 chạy 16k km mua 480 chai mà tưởng giá hợp lý hóa ra...

Túm lại là chó mực đen cả xích ợ. :((

Ps: Các cụ nếu có dính lỗi nào đó thì cũng vui lên vì vẫn còn "may" chán so với nhà cháu.

==================================================================
Cập nhật:
Báo cáo các cụ là nhà cháu vẫn chưa hết đen!

Xe vừa lắp xong lúc 15h (28/3/2013) --> chạy thử thì máy rung bần bật... lại chờ tháo hộp số kiểm tra lại.
Nản quá các cụ ah...
Chóng mặt với con FFi này rồi ah.
Cụ nào có kinh nghiệm vụ máy rung thì chia sẻ với ah.
=========================================================
Ngày 29/3/2013 - vẫn đen:
Mất điện, không tháo hộp số kiểm tra được. Chỉ thao tác "lập trình" và đương nhiên không thể hết rung vì sự cẩu thả...

======================================================================
30/3/2013: Đen hơn...
Đại lý thông báo bánh đà bị vênh, không đồng tâm... chắc đây là kết quả của tháo lắp cẩu thả... hẹn khắc phục vào cuối ngày 1/4/2013...
Sao vẫn đen thế nhỉ!

Bèn :))

==================================================

2/4/2013:
Đã nhận xe - mọi thứ có vẻ OK. Thanks các cụ đã chia sẻ.
(Nhà cháu ở Tỉnh lẻ mìn Nam, cháu là thiểu số bị đen vậy nên xin không nêu danh đại lý ợ :) )

Chỉnh sửa cuối:

loong_toong

Xe máy
Khi pposts thớt này thì báo lỗi "bu gi", mãi mới được. Super đen các cụ ah.

tanthu69

Xe máy
Bình thường mà, xe ffi nào lô này chẳng bị vậy. Nhưng nếu có sổ thì vào hãng họ bảo hành hết. Xe tui cũng bị vậy, vào thay xong chạy ngon

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Xe em lô T10/2011, cũng bị ẩm phớt láp nhưng kệ để đi vì chưa nghiêm trọng, chia buồn cụ chủ vì quá đen

au999

[Tịch thu bằng lái]
Sao trước cụ không làm con Vios thì bây giờ lên Of thả phanh tung tăng chém gió rồi không?

Trạng thái
Thớt đang đóng