Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục

Trạng thái
Thớt đang đóng

LeHuuHuy

Xe buýt
FFI dòng Sedan ngừng xuất xưởng thì phụ tùng thay thế có nhiều không các cụ nhỉ.

ATD1-P7

Xe tải
FFI dòng Sedan ngừng xuất xưởng thì phụ tùng thay thế có nhiều không các cụ nhỉ.
Phụ tùng thiếu gì cụ ơi, nói như cụ thì Ếch nó không sản xuất nữa thì ai dám mua.

Ivannguyen

Xe hơi
Thay đi cho an toàn cụ ơi, cứ để thế nhỡ nó nổ giữa đường thì khổ

Dan

Xe đạp
Có xe FFi của cụ nào bị lỗi: tăng chỉnh cao độ ghế lái. Gần như hôm nào em cũng gạt cần tăng cao độ ghế lên. Sáng đến chiều ghế lại hạ xuống. Mỗi ngày em lái trong HN khoảng 50-60km. Cụ nào có kinh nghiệm lỗi này tư vấn cách khắc phục giúp nhé.

KFC1

Xe đạp
Các bác ơi, có bác nào tổng hợp được những mục có thể độ thêm được trên cái con Fiesta sedan 1.6AT và giá cả mà các bác đã làm không nhỉ??? Vì em mới lái, có nhiều cái em thấy chưa hợp lý cần độ thêm nhưng không biết có làm được không. Ví dụ:
1.Cái lẫy khóa cửa chống mở bên từ bên trong để tránh trẻ con nghịch ngợm khi ngồi trên xe, vì cái khóa trung tâm của cái này lại chỉ khóa ko cho mở cửa từ bên ngoài, muốn khóa mở từ bên trong lại phải dùng chìa vặn từng cửa một, muốn bỏ thi lại phải 1 tua đi mở khóa từng cửa, mệt quá.
2. Cái nút Phone trên bộ đài: Có bác nào kết nối được điện thoại với cái bộ đài trên xe chưa, em nhấn nút Phone nó chỉ có chữ "MUTE" trên màn hình thông báo, chịu không làm gì được nữa. Hay nút đấy chỉ để trang trí cho đẹp nhỉ:P
3. Cái bộ đài trên xe thấy trong HDSD nói được cài đặt mã riêng nên chỉ có nó mới hoạt động được trên xe. Vậy ko biết nếu mình mua bộ DVD có cả màn hình lắp thay vào đấy có được không nhỉ???
Tạm thời có vài thắc mắc mong các cao thủ chỉ giáo giúp, THANKS VERY MUCH!

digger

Xe tăng
Các bác ơi, có bác nào tổng hợp được những mục có thể độ thêm được trên cái con Fiesta sedan 1.6AT và giá cả mà các bác đã làm không nhỉ??? Vì em mới lái, có nhiều cái em thấy chưa hợp lý cần độ thêm nhưng không biết có làm được không:
Câu 1: Thiết kế Ford nó thế cụ ơi, chả có cách gì đâu. Mới đầu dùng thấy cũng bất tiện, nhưng mãi rồi cũng quen (*) (*)
Câu 2: Nó mute để cụ nói chuyện điện thoại, lịch sự thế rồi còn gì nữa:-?:-?:-?
Câu 3: Cụ thay DVD thoải mái cụ ạ, nó cứ chém thế nghe cho kinh, lòe những người yếu bóng vía thôi :o3:o3:o3

Ciao80

Xe tải
Các bác ơi, có bác nào tổng hợp được những mục có thể độ thêm được trên cái con Fiesta sedan 1.6AT và giá cả mà các bác đã làm không nhỉ??? Vì em mới lái, có nhiều cái em thấy chưa hợp lý cần độ thêm nhưng không biết có làm được không. Ví dụ:
1.Cái lẫy khóa cửa chống mở bên từ bên trong để tránh trẻ con nghịch ngợm khi ngồi trên xe, vì cái khóa trung tâm của cái này lại chỉ khóa ko cho mở cửa từ bên ngoài, muốn khóa mở từ bên trong lại phải dùng chìa vặn từng cửa một, muốn bỏ thi lại phải 1 tua đi mở khóa từng cửa, mệt quá.
2. Cái nút Phone trên bộ đài: Có bác nào kết nối được điện thoại với cái bộ đài trên xe chưa, em nhấn nút Phone nó chỉ có chữ "MUTE" trên màn hình thông báo, chịu không làm gì được nữa. Hay nút đấy chỉ để trang trí cho đẹp nhỉ:P

3. Cái bộ đài trên xe thấy trong HDSD nói được cài đặt mã riêng nên chỉ có nó mới hoạt động được trên xe. Vậy ko biết nếu mình mua bộ DVD có cả màn hình lắp thay vào đấy có được không nhỉ???
Tạm thời có vài thắc mắc mong các cao thủ chỉ giáo giúp, THANKS VERY MUCH!
Kết nối điện thoại đơn giản mà bác. Bác đọc hướng dẫn sử dụng kèm theo xe là làm được ngay. Em làm mất có 2 phút thôi bác ợ.

KFC1

Xe đạp
Cám ơn bác Digger, em đã đọc nhiều bài về viết về ford fiesta của bác và học được rất nhiều điều bổ ích. Tính em cũng hay mầy mò nên muốn học hỏi để khắc phục những nhược điểm của vợ 2, làm sao mỗi lần cưỡi lên em í là lại thấy sung sướng :">

Kết nối điện thoại đơn giản mà bác. Bác đọc hướng dẫn sử dụng kèm theo xe là làm được ngay. Em làm mất có 2 phút thôi bác ợ.
Fiesta của bác là loại 4 hay 5 cửa???? Nếu 4 cửa mà kết nối được thì bác chỉ dẫn cụ thể cho em với.
Theo iem tìm hiểu thì loại 4 cửa ko có bluetooth nên ko kết nối được với đt.

Ciao80

Xe tải
Cám ơn bác Digger, em đã đọc nhiều bài về viết về ford fiesta của bác và học được rất nhiều điều bổ ích. Tính em cũng hay mầy mò nên muốn học hỏi để khắc phục những nhược điểm của vợ 2, làm sao mỗi lần cưỡi lên em í là lại thấy sung sướng :">

Fiesta của bác là loại 4 hay 5 cửa???? Nếu 4 cửa mà kết nối được thì bác chỉ dẫn cụ thể cho em với.
Theo iem tìm hiểu thì loại 4 cửa ko có bluetooth nên ko kết nối được với đt.
Của e 5 cửa bác ạ.

cdv

Xe buýt
sáng nay em đưa xe vào Ford Thanh Xuân thay dầu nhân tiện ngó qua cái lỗi rỉ dầu ly hợp, em phát hiện xe em cũng bị, nhưng đc cái mấy chú cố vấn DV và kỹ thuật viên đã nhanh nhẩu em chưa kịp nói thì đã đề nghị em giao xe và xin 2 ngày để thay phớt dầu khác. Thái độ em đánh giá khá hợp tác nhưng em thắc mắc có cái lỗi vặt phớt dầu này mà sao Ford ko có biện pháp gì xử lý triệt để? thay phớt xong liệu có hết ko?
Bác nào sửa rồi cho em xin vào ý kiến với
Ảnh em chụp đây
http://postimg.org/image/70a6iadqb/

KFC1

Xe đạp
Hôm qua em vừa mang xe vào HanoiFord bảo dưỡng 1.000km đầu, nhấc xe lên thấy máy khô cong, hi vọng là không bị lỗi chảy dầu [-O<.
Nhưng xe em có 1 lỗi nho nhỏ: Cái cần gạt mưa dài bên lái ấy nó chạy không được êm, nó cứ chạy sần sật, rung rung nên va vào kính tạo ra tiếng kêu rất khó chịu, không biết là do nó bám vào kính chặt quá hay do bám không chặt nên thế????? Em hỏi mấy đ/c CVDV với cả thợ sửa bên HanoiFord nhưng cũng không biết tại sao. Bác nào từng dính lỗi này hay biết cách khắc phục chỉ em với :x
Hôm qua em mới bít cái xe Fiesta của mình nó thiết kế siêu tiết kiệm: Cái đèn đằng sau ấy, 1 bên là đèn sương mù còn 1 bên là đèn báo lùi (mỗi loại đèn chỉ có 1 bên), thế mà lúc nhận xe chẳng ai bẩu làm em tưởng xe em bị cháy bóng =))

fiestafun

Xe tải
Phần trên cụ hỏi còn phần sau cụ tự trả lời rồi đó thôi ... Cái lỗi của cái cần gạt mưa là do chính sách nội địa hóa và giảm chi phí cho xe. Cái đó xe em cũng bị ngay từ hồi đầu và em ko gọi đó là lỗi mà nghĩ ngay chất lượng nó vậy.
Còn vấn đề chảy dầu hộp số: khoảng 3000km cụ soi lại gầm lần nữa lúc này có chảy dầu không mới hay.
Xe em mới mua không chảy, đi 1000km chảy rất it, 3000km chảy nhiều, thợ lau đi bảo theo dõi, 5000km em kiểm tra lại khô roong, em mới bảo dưỡng 1 vạn vẫn khô roong. Kết luận: em cũng một phần tin dầu chảy đó là dầu bảo quản như quan điểm của Ford nói (em nói một phần là vì em chỉ biết trường hợp xe em còn những xe khác nữa)
Xe em còn bị thêm lỗi chảy dầu ở phớt láp, em làm bảo hành thay một phát ngon luôn, cụ để ý xem.

Chỉnh sửa cuối:

Ciao80

Xe tải
Phần trên cụ hỏi còn phần sau cụ tự trả lời rồi đó thôi ... Cái lỗi của cái cần gạt mưa là do chính sách nội địa hóa và giảm chi phí cho xe. Cái đó xe em cũng bị ngay từ hồi đầu và em ko gọi đó là lỗi mà nghĩ ngay chất lượng nó vậy.
Còn vấn đề chảy dầu hộp số: khoảng 3000km cụ soi lại gầm lần nữa lúc này có chảy dầu không mới hay.
Xe em mới mua không chảy, đi 1000km chảy rất it, 3000km chảy nhiều, thợ lau đi bảo theo dõi, 5000km em kiểm tra lại khô roong, em mới bảo dưỡng 1 vạn vẫn khô roong. Kết luận: em cũng một phần tin dầu chảy đó là dầu bảo quản như quan điểm của Ford nói (em nói một phần là vì em chỉ biết trường hợp xe em còn những xe khác nữa)
Xe em còn bị thêm lỗi chảy dầu ở phớt láp, em làm bảo hành thay một phát ngon luôn, cụ để ý xem.
Thông tin của bác rất bổ ích.

KFC1

Xe đạp
Cảm ơn bác Fiestafun, vậy là phải chấp nhận chung sống với lũ à bác??????????
Nếu bác nào có cao kiến khắc phục được thì tốt, chứ nếu đi trời mưa nhỏ thỉnh thoảng mới gạt thì không sao, còn khi trời mưa to gạt với tần suất cao thì nó kêu khó chịu lắm ~X(

HNmember

Xe tăng
Cái vụ gạt mưa thì thỉnh thoảng nó kêu- đa phần là không kêu. E nghĩ do cao su bị lão hóa dần gây ra. Có thể các Kụ thử bảo dưỡng bằng nước xả vải xem sao (nó có tác dụng làm mềm- mang tính axit nên cần làm sạch sau khi dùng).
Vụ chảy dầu thì chưa thấy ai kêu sau khi thay phớt rồi bị chảy dầu lại- vụ này cho đến giờ Ford nhà mình vẫn không biết tại nguyên nhân gì?! - mà cũng chỉ xảy ra ở lô động cơ đầu tiên nhập về (hàng lắp tại Thái lan).

cdv

Xe buýt
Cái vụ gạt mưa thì thỉnh thoảng nó kêu- đa phần là không kêu. E nghĩ do cao su bị lão hóa dần gây ra. Có thể các Kụ thử bảo dưỡng bằng nước xả vải xem sao (nó có tác dụng làm mềm- mang tính axit nên cần làm sạch sau khi dùng).
Vụ chảy dầu thì chưa thấy ai kêu sau khi thay phớt rồi bị chảy dầu lại- vụ này cho đến giờ Ford nhà mình vẫn không biết tại nguyên nhân gì?! - mà cũng chỉ xảy ra ở lô động cơ đầu tiên nhập về (hàng lắp tại Thái lan).
Em kêu đã sửa mà lại bị chảy đây cụ, check lịch sử tại Ford Thanh Xuân đã làm mà giờ lại bị

HNmember

Xe tăng
Em kêu đã sửa mà lại bị chảy đây cụ, check lịch sử tại Ford Thanh Xuân đã làm mà giờ lại bị
Vậy thì Kụ phải xem lại nó có thay tử tế hết bộ phớt 3/4 chiếc cho Kụ không? Bởi vì cái lỗi chảy dầu này rất có thể là do đổ dầu hôp số quá nhiều chứ phớt tháo ra cũng chẳng phát hiện thấy khuyết tật gì cả. Kụ đến nói chuyện "tử tế" với TX Ford xem nào, nếu ko thì nói chuyện thẳng với Ford Việt nam ấy. Vụ này khó chịu thôi, ko nghiêm trọng lắm.

cdv

Xe buýt
Vậy thì Kụ phải xem lại nó có thay tử tế hết bộ phớt 3/4 chiếc cho Kụ không? Bởi vì cái lỗi chảy dầu này rất có thể là do đổ dầu hôp số quá nhiều chứ phớt tháo ra cũng chẳng phát hiện thấy khuyết tật gì cả. Kụ đến nói chuyện "tử tế" với TX Ford xem nào, nếu ko thì nói chuyện thẳng với Ford Việt nam ấy. Vụ này khó chịu thôi, ko nghiêm trọng lắm.
Cảm ơn cụ, em sẽ làm như cụ nói

thichlaioto

Đi bộ
Các bác cho hỏi xe Ford Fiesta sedan đời 2011 chạy có ổn định k ? và hết báo lít /100Km . Xin cắm ơn các pác

HNmember

Xe tăng
Các bác cho hỏi xe Ford Fiesta sedan đời 2011 chạy có ổn định k ? và hết báo lít /100Km . Xin cắm ơn các pác
Kụ chạy trong phố thì loại AT nó xơi của Kụ từ 9 đến 10.5 l/100km. Còn ngoài đường trường thì từ 4.8 đến 7l/100km (điều kiện lý tưởng có thể đạt 3.7l/100km). Xe này không đổ xăng "lởm", thay dầu đúng hạn thì cứ lên xe là đi thôi- đời 2011 nếu hỏng thì nó hỏng rồi (chảy dầu, rơ trục tay lái, ac quy yếu), nếu không hỏng gì hoặc lỗi đã fix thì chả còn gì phải lăn tăn cả.

Trạng thái
Thớt đang đóng