Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục

Trạng thái
Thớt đang đóng

cdv

Xe buýt
Kụ chạy trong phố thì loại AT nó xơi của Kụ từ 9 đến 10.5 l/100km. Còn ngoài đường trường thì từ 4.8 đến 7l/100km (điều kiện lý tưởng có thể đạt 3.7l/100km). Xe này không đổ xăng "lởm", thay dầu đúng hạn thì cứ lên xe là đi thôi- đời 2011 nếu hỏng thì nó hỏng rồi (chảy dầu, rơ trục tay lái, ac quy yếu), nếu không hỏng gì hoặc lỗi đã fix thì chả còn gì phải lăn tăn cả.
Em chạy xăng 92 đúng ko cụ? Xe em acquy đã thay, trục tay lái thấy cứng ngắc cảm giác khá chuẩn, còn mỗi quả thấm dầu mai lại phải vào ford thanh xuân yêu cầu chúng nó lau chùi sạch sẽ theo dõi thêm xem tình trạng ra sao,
Cụ cho em hỏi làm sao để chuyển odo từ mls sang km? Làm sao để set lại ngày em bấm mấy nút chỉ set đc giờ còn odo chỉ xóa đc Trip hành trình thôi ạ
Em cảm ơn

HNmember

Xe tăng
To: cdv,
Xe này chỉ cần A92 đủ, tuy nhiên chạy A95 có vẻ tiết kiệm hơn nếu đi đường dài. Các Kụ nên mua xăng ở 1 nơi thôi, trừ khi đi đường dài thì nên mua ở các điểm tin cậy.
E chưa nghiên cứu cái vụ chuyển đổi từ mile sang km do vốn xe E đi nó đang là km. Tốt nhất Kụ tháo cực (-) acquy ra 5ph là các chỉ số sẽ về mặc định và cần cài đặt lại ngày - giờ. (thực hiện chế độ reset lại động cơ).

digger

Xe tăng
nếu được có khi em mua lại vỏ của cụ digger hay cụ tai-xe-tre ... Tại tính em thích zin các cụ ợ..
Em tái sử dụng rồi cụ ạ, dùng để thay vào lốp sau :) :) :)

Em chạy xăng 92 đúng ko cụ? Xe em acquy đã thay, trục tay lái thấy cứng ngắc cảm giác khá chuẩn, còn mỗi quả thấm dầu mai lại phải vào ford thanh xuân yêu cầu chúng nó lau chùi sạch sẽ theo dõi thêm xem tình trạng ra sao,
Cụ cho em hỏi làm sao để chuyển odo từ mls sang km? Làm sao để set lại ngày em bấm mấy nút chỉ set đc giờ còn odo chỉ xóa đc Trip hành trình thôi ạ
Em cảm ơn
Vụ A92 thì cụ HN trả lời cụ rồi, nhưng tốt nhất nên dùng A95, vì chất lượng xăng của mình hình như vẫn có vấn đề.
Vụ chuyển odo thành km thì cụ làm theo hướng dẫn ấy. Em không ngồi xe nên không nhớ, nhưng đại khái là cụ ấn vào menu -> dùng các phím di chuyển xung quanh nút OK để lựa chọn đơn vị -> chuyển thành km, nếu không chuẩn thế thì cụ cứ mò một tí là được

Maybach Tàu

Xe container
Chuẩn cho Fi ở EU là xăng 95, vì cái nắp bình không có khóa và chỉ vòi 95 mới cắm vào được. Nhưng ở mình thì vừa tất mới hay. Thông tin trên là em cũng hóng thôi các cụ nhé.

fiestafun

Xe tải
Chuẩn cho Fi ở EU là xăng 95, vì cái nắp bình không có khóa và chỉ vòi 95 mới cắm vào được. Nhưng ở mình thì vừa tất mới hay. Thông tin trên là em cũng hóng thôi các cụ nhé.
Em đọc sách HDSD thì biết kích thước vòi bơm chỉ phân biệt giữa xăng và dầu diezen (dầu to hơn xăng nên không thể bơm nhầm dầu vào được) còn không phân biệt 95 với 92, thực tế cũng vậy ạ. Cái lắp bình ko có khóa là theo tiêu chuẩn của hãng, áp dụng bên Mỹ (hơi mất an toàn ở VN). Cụ Chém hơi quá ạ!

Chỉnh sửa cuối:

digger

Xe tăng
Em cảm ơn
Em vừa check lại: Cụ ấn Menu, dùng các mũi tên lên - xuống - trái - phải (xung quanh nút OK) chọn Display -> Measurement -> Kilometer (Mile) là xong

cdv

Xe buýt
ok em mò đc rồi cảm ơn các cụ
Vụ Cái phớt dầu hộp số hôm qua e vào Ford Thanh Xuân chúng nó lau chùi sạch sẽ xin theo dõi thêm 2 tuần.

2BB2

Xe tải
Các bác cho em hỏi là khi đi lấy Fiesta mới cần lưu ý những gì, những gì cần làm sau khi lấy xe? địa chỉ mua các thiết bị muốn gắn thêm trên xe?
cảm ơn các bác nhiều

Ciao80

Xe tải
Các bác cho em hỏi là khi đi lấy Fiesta mới cần lưu ý những gì, những gì cần làm sau khi lấy xe? địa chỉ mua các thiết bị muốn gắn thêm trên xe?
cảm ơn các bác nhiều
Lót sàn, mua thảm sàn, bọc ghế, dán kính và cứ thế là lên đg thôi bác.

ATD1-P7

Xe tải
Em vừa check lại: Cụ ấn Menu, dùng các mũi tên lên - xuống - trái - phải (xung quanh nút OK) chọn Display -> Measurement -> Kilometer (Mile) là xong
FFi Sedan thì không hiện được chỉ số L/km cụ nhỉ, e hỏi ngu tý.

Qual

Xe hơi
Lót sàn, mua thảm sàn, bọc ghế, dán kính và cứ thế là lên đg thôi bác.
cho em hỏi là Fiesta có lắp được hộp tì tay chỗ cần số k nhỉ, thiếu cái này tay chả biết để đâu vì em quen ngồi như tựa salon rồi
Ford cắt mất cái này hơi buồn

digger

Xe tăng
cho em hỏi là Fiesta có lắp được hộp tì tay chỗ cần số k nhỉ, thiếu cái này tay chả biết để đâu vì em quen ngồi như tựa salon rồi
Ford cắt mất cái này hơi buồn
Cái này anh em lắp rất nhiều mà cụ, có hơn 1 củ thôi, tiện phết.
Cụ chịu khó rearch trong diễn đàn là thấy ngay.

xman_hn

Xe tải
các cụ chạy ford ffi trong phố trung bình bao nhiêu l/100km vậy

xman_hn

Xe tải
cảm ơn các bác nhiều
mình cũng lấy xe như bạn.về lắp dvd,cam lùi,tiến, dán kính, bọc sàn. có điều kiện thì lắp bi xenon và led nữa

HNmember

Xe tăng
các cụ chạy ford ffi trong phố trung bình bao nhiêu l/100km vậy
Khoảng 9 đến 10.5 l/100 km Kụ ạ. Nếu lùi tiến khi đỗ xe nhiều thì còn hơn, còn nếu chỉ chạy với tốc độ trung bình trên 17km/h thì dưới 9l/100km.

vawnsown

Xe tải
Xe em mới bảo dưỡng 10.000 Km, thay dầu, lọc dầu, vệ sinh bướm ga, lọc gió trong hãng (và tự reset & relearn lại động cơ theo hướng dẫn của cụ HN), nhưng lại có hiện tượng khi đề máy nổ đợi vòng tua về 750v/p để khởi hành thì tiếng máy và vòng tua không đều, cứ tăng giảm và bị vài quả như đạp ga, vòng tua tăng vọt lên mấy trăm rồi lại trở về, sau đó mới giảm xuống 750. Lúc chạy thì em cũng không biết được xe có tăng giảm hay không vì đi trong phố cũng phải tăng giảm ga liên tục.
ngoài ra khi đề nổ thì tiếng máy gầm hơn trước, vòng tua vọt lên đến 1.500 (trước đó chỉ hơn 1.200) một chút, và nhiều khi đợi vài phút thì vòng tua cũng chỉ về ~900v chứ không về 7.500, hoặc sẽ nhích dần dần từ hơn 1.100 về 900 rồi về 7.500, không như trước đều ở ~1.200 rồi về ngay 750.
Các cụ có kinh nghiệm xử lý hiện tượng này không ah?
Cảm ơn các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Qual

Xe hơi
em mới nhận xe và cảm nhận là xe chạy đầm chắc, động cơ hoạt động rất khỏe. So với các xe cùng dòng compact thì FFi ăn đứt rồi. Tuy nhiên có vài cảm nhận sau về xe
- KHông có khóa cưa trong xe, cái này có lẽ là điểm trừ lớn nhất của FFI, đặc biệt khi trong xe có trẻ em thì rất nguy hiểm, chạy bất kỳ ở tốc độ nào thì người ngồi trong xe vẫn có thể mở cửa xe. Cái này có thể thay đổi được k a?
- KHông có thảm sàn theo xe????
- Còi xe có vẻ là còi đơn, k to lắm
- Núm điều chỉnh các chức năng trên taplo k thuận tiện, nặng, khó điều chỉnh
- kính cửa sau k kéo hết xuống được
- cần gạt mưa bố trí k gọn, thừa ra 1 đoạn trông xấu quá
- tay lái nặng, nếu nữ đi là vất vả
- k có hộp tỳ tay
- hàng ghế sau k có chỗ để nước ở cửa
...

HNmember

Xe tăng
Xe em mới bảo dưỡng 10.000 Km, thay dầu, lọc dầu, vệ sinh bướm ga, lọc gió trong hãng (và tự reset & relearn lại động cơ theo hướng dẫn của cụ HN), nhưng lại có hiện tượng khi đề máy nổ đợi vòng tua về 750v/p để khởi hành thì tiếng máy và vòng tua không đều, cứ tăng giảm và bị vài quả như đạp ga, vòng tua tăng vọt lên mấy trăm rồi lại trở về, sau đó mới giảm xuống 750. Lúc chạy thì em cũng không biết được xe có tăng giảm hay không vì đi trong phố cũng phải tăng giảm ga liên tục.
ngoài ra khi đề nổ thì tiếng máy gầm hơn trước, vòng tua vọt lên đến 2.500 (trước đó chỉ hơn 2.000) một chút, và nhiều khi đợi vài phút thì vòng tua cũng chỉ về ~900v chứ không về 7.500, hoặc sẽ nhích dần dần từ hơn 1.100 về 900 rồi về 7.500, không như trước đều ở ~1.200 rồi về ngay 750.
Các cụ có kinh nghiệm xử lý hiện tượng này không ah?
Cảm ơn các cụ.
Cái vụ của Kụ liên quan đến vệ sinh bướm ga quá sớm gây ra (E đồ vậy). Kụ phải mở họng gió ra lau thật sạch dầu ở cả 2 mặt của bướm ga bằng khăn mềm, sạch- tránh làm xước mặt của nó nhé. Chúc Kụ may mắn

Trạng thái
Thớt đang đóng