Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục

Trạng thái
Thớt đang đóng

@79

Xe hơi
Hóng các cụ, xe em cũng bị có hiện tượng nhưng đang thu xếp thời gian để thay. Cá cụ đã thay nếu ok thì cho xin tý kinh nghiệm nhé

Edogawan77

Xe máy
Các cụ cho em hỏi ké là FFi bản 2012 đang bán có bị dính lỗi này không ạ?

khoaanycar

Xe tải
Sao ko thấy bác sale nào vào ý kiến nhỉ, mọi khi thấy RÔM RẢ lắm mà, bác TSTA đâu rồi nhỉ cho anh em chút ý kiến xem nào !!
Em cũng đang nghe ngóng xem tình hình cụ thể thế nào ạ.

khoaanycar

Xe tải
em chưa gặp cụ, nhưng mà vấn đề là em thấy mấy cái còm mân trên có vẻ dìm nhau nên cảm thấy k đc khoái lắm.
đúng là cụ bán hàng thì sự nhiệt tình là đáng quý. nhưng không phải vì thế mà mấy ông khách kiểu kệch kỡm hơi tý a lô em ơi xe anh bị thế nọ, thế kia...
vì cụ là bán hàng cho đại lý, mà ở đại lý có đội ngũ kỹ thuật thì để họ làm công việc của họ chứ. đương nhiên là sale biết nhiều về kỹ thuật thì tư vấn khi bán xe thôi, không thể so với kỹ thuật viên khi xử lý tình huống đc. nhưng mà không nên vì biết 1 tý mà chém nhiều khi hỏng thêm.
quan điểm của em sales là sales, khách hàng a lô là chỉ nhậu thôi, có ông bạn nào mua xe thì mua nhanh để còn nhậu tiếp. xe có làm sao thì có hãng lo ,bảo hiểm lo, anh em mình nhậu tiếp. đấy khách thế mới là khách, sale thế mới là sales chứ.
ai đời xe hết ắc quy cũng réo sales, xịt lốp cũng réo thì thôi, chào.
em hơi lan man tý. cụ thể hơn là em thấy mấy cụ trên réo tên cụ và thấy cụ vào lên tiếng là không phải cụ bán nên em thấy ý cụ đúng, mấy cụ kia chỉ biết réo là réo thôi, chán lắm :D
hehe.cụ nói cũng đúng ạ.ae mình làm sao giỏi bằng các ae thợ đc

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nghe các cụ tả bệnh mà phát ngán, em thật. Chúc các cụ may mắn với vợ 2 của mình

@79

Xe hơi
Cái dự thảo và kế hoạch của cụ đến đâu rồi cho em theo với ạ.

Hollyone

Xe tăng
Có vợ 2 cụ nào bị bệnh giống con FFi, bồ của bà cả nhà em ko ạ? Thấy bả bẩu chạy lên 60km/h là xe bị lắc và hơi rung (bà cả nhà em là lái mới thui), với cả ở tốc độ đó thì nghe ồn lắm. Em thì chửa có thời gian ngồi vào để thử, đành mạnh dạn lên đây hỏi các cụ.

HNmember

Xe tăng
Có vợ 2 cụ nào bị bệnh giống con FFi, bồ của bà cả nhà em ko ạ? Thấy bả bẩu chạy lên 60km/h là xe bị lắc và hơi rung (bà cả nhà em là lái mới thui), với cả ở tốc độ đó thì nghe ồn lắm. Em thì chửa có thời gian ngồi vào để thử, đành mạnh dạn lên đây hỏi các cụ.
Kụ nên cho xe vào đại lý kiểm tra để họ chạy thử xem, xe này chạy 100-120 km/h vẫn rất êm (đi đường cao tốc). Về độ ồn thì cũng ko đến nỗi như mô tả.

Thienthanh1504

Xe hơi
Em thì chạy FFi MT1.4, thấy rất ổn ạ, chạy cao tốc cũng bốc lắm mặc dù em nó chỉ 1.4, trong phố thì rất thích ạ vì em quen dùng tay để sờ hiện vật rồi nên số má chả vấn đề gì, chưa thấy có hiện tượng về chảy cái gì đó dưới đũng như các bác AT (chắc MT không bị các bác nhẩy?), xăng thì cũng ổn lắm ạ, em chạy hỗn hợp 8l nhé.

HNmember

Xe tăng
E cứ nghĩ là chạy MT 1.4 trong phố chỉ khoảng 7l thôi. MT thì chắc chắn ko bị ướt đũng quần rồi. Con AT 1.6 của bà cả nhà E cuối năm vừa rồi nhìn cũng có vết ẩm dầu loang, nhưng ko thấy chảy thành giọt nên E chỉ theo dõi thôi. Có điều đi rửa xe hô thợ xịt gầm nên bây giờ sạch bóng- chả còn dấu vết gì để "phạt vạ" nhà F ò nữa.Nếu xe của E thì E cũng thích dùng MT hơn, đi trong phố kẹt xe ko có vấn đề gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

Lx2009

Xe buýt
xe em chạy 70-80km ngon không cụ kiểm tra lại xem đường xấu hay áp suất lốp có ổn ko? Hôm trc em mang xe lên hãng nâng gầm thấy khô cong, chắc chỉ 1 số xe bị lỗi chảy dầu thôi

Lx2009

Xe buýt
xe em chạy 70-80km ngon không cụ kiểm tra lại xem đường xấu hay áp suất lốp có ổn ko? Hôm trc em mang xe lên hãng nâng gầm thấy khô cong, chắc chỉ 1 số xe bị lỗi chảy dầu thôi

Dynamat

Xe buýt
FFiS hơi ẩm gioăng thì có sao không các bác

Thaoga

Xe đạp
Hu hu, em đang Đinh đổi đời mua 1 em fiesta mà nghe các bác nói xong em sợ tái mặt ạ, em con gái nếu có vấn đe gì chắc ôm xe khóc á

HNmember

Xe tăng
Hu hu, em đang Đinh đổi đời mua 1 em fiesta mà nghe các bác nói xong em sợ tái mặt ạ, em con gái nếu có vấn đe gì chắc ôm xe khóc á
Xe nó cũng như người thôi, thỉnh thoảng sổ mũi hắt hơi- chứ nó vẫn phục vụ các mợ chu đáo lắm. Mà đây là "bới lông tìm vết" mới thấy thế thôi, còn chạy thì vô tư mà. Mấy tháng nay có xe nào bị gì đâu, đây là tin cũ rồi.

HamLong3.0V

Xe điện
Xe nó cũng như người thôi, thỉnh thoảng sổ mũi hắt hơi- chứ nó vẫn phục vụ các mợ chu đáo lắm. Mà đây là "bới lông tìm vết" mới thấy thế thôi, còn chạy thì vô tư mà. Mấy tháng nay có xe nào bị gì đâu, đây là tin cũ rồi.
Mấy tháng rồi có of ẹp gì đâu mà cập nhật được tin mới hả bác cả :D

phithuyen

Xe tải
Hihi, thớt này chỉ dọa được mấy Kụ yếu bóng vía thôi.
Cuối cùng sẽ chẳng có cái kiến nghị nào được đưa ra? Vì... vì... và cuối cùng- vì... nhiều Kụ thấy dầu bảo quản chảy ra lại tưởng là dầu hộp số?! Cán bộ kỹ thuật Fo huyền cũng...tá hỏa, chịu sức ép nên cho thay phớt mới cho...yên tâm. Kết quả là em FFi bé bỏng bị lôi ra mổ xẻ để...tìm hiểu các bộ phận...!
Kết luận: 99% chả làm sao cả- chúng ta có trí tưởng tượng rất phong phú.

Chúc các Kụ đón năm mới 2013 vui vẻ và may mắn.
Đọc xong comment của cụ em cũng thấy yên tâm hơn rồi. Gấu nhà em có vẻ đã ưng FFiS nên em xin xếp dép để hóng tiếp vụ này xem thế nào.

Hollyone

Xe tăng
Đọc xong comment của cụ em cũng thấy yên tâm hơn rồi. Gấu nhà em có vẻ đã ưng FFiS nên em xin xếp dép để hóng tiếp vụ này xem thế nào.
Trước khi bà cả nhà em quyết định mua, em cũng hơi lăn tăn vụ nì, but hỏi thăm các bác ấy về tình trạng xe hồi cuối năm ngoái thì ko thấy bác nào lên tiếng cả, khi đó, em dự là vấn đề đã được Phò giải quyết, nên khi bà cả nhà em quyết định là em ủng hộ luôn. Chừ bà ấy vi vu với thằng bồ FFi suốt ngày, làm em cũng hơi bơ vơ.

Trạng thái
Thớt đang đóng