Thảo luận Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục (Part 3)

Alexandre Ciskob

Xe điện
Ngày em bước chân lên em fiesta, thấy thân quen cực, như là nó built cho mình ý, yêu luôn :P
Đến giờ này vẫn thấy :x lắm, cũng vì nhiều lý do...khó nói :D

Nhưng mà tên kia lên xe em là kêu ầm lên vì cái mùi cao su non. Mà em có đọc thì nó là bệnh kinh niên của em ý. Sao em ko thấy cái mùi đấy bao giờ nhỉ, thật ;))

Em ngại lội lại các thread quá, có cách nào khắc phục các bác giúp em với. Em xin chân hóng hớt ở thread này ạ :)

fiestafun

Xe tải
Ngày em bước chân lên em fiesta, thấy thân quen cực, như là nó built cho mình ý, yêu luôn :P
Đến giờ này vẫn thấy :x lắm, cũng vì nhiều lý do...khó nói :D

Nhưng mà tên kia lên xe em là kêu ầm lên vì cái mùi cao su non. Mà em có đọc thì nó là bệnh kinh niên của em ý. Sao em ko thấy cái mùi đấy bao giờ nhỉ, thật ;))

Em ngại lội lại các thread quá, có cách nào khắc phục các bác giúp em với. Em xin chân hóng hớt ở thread này ạ :)
Chuyện có mùi két là có thật cụ ạ, ko phải câu hứ. Kiểm nghiệm, cụ lật cái lót sàn ghế trước lên, sẽ có một tấm cao su dùng để phân cách phần khoang máy với cabin. Em nghĩ nó là hỗn hợp của cao su và nhựa đường, có chỗ thì đanh cứng, có chỗ lại mềm nhũn lấy móng tay cấu nhẹ là ra.
Cách sử lý: Tháo hết cả toàn bộ taplo ra, bóc bỏ tấm sao su, thay thế bằng tấm cách âm cách nhiệt mới mà cụ thấy là đảm bảo.
Tác dụng: Hết hẳn mùi.
Tác hại: Xe có thể bị ồn hơn một chút và tốn tiền (tầm 3 củ).

kút văn kít

Xe máy

tuancisco

Xe tải
Sao em không thấy 195/50r16 đâu nhể
size 195/50r16 Michelin khó tìm lắm cụ ạ, mấy tháng trước em cũng muốn thay cho FFi 5 cửa mà tìm mãi không được, cuối cùng em thay tạm hankook, mới thì cũng thấy ok, đi đỡ ồn hơn hẳn, cụ thử xem sao

tanhoang

Xe điện
size 195/50r16 Michelin khó tìm lắm cụ ạ, mấy tháng trước em cũng muốn thay cho FFi 5 cửa mà tìm mãi không được, cuối cùng em thay tạm hankook, mới thì cũng thấy ok, đi đỡ ồn hơn hẳn, cụ thử xem sao
Em đang chạy hankook, khi nào thay mà không có michelin thì chắc là thay bridgestone thôi

Lx2009

Xe buýt
Cụ vào đây mà xem trước giá rổ này. Ra hàng thay thì rẻ hơn được chút ít:

http://www.michelin.vn/Products-Services/Car-SUV-LT/passenger_car/

P/S: Mà cụ mới thay Brid thì cần gì thay Mit làm gì, đi hỏng rồi thay. :)
Em mới thay 2 quả vì trc đâm vào gạch bị nổ, 2 quả sau cũng đến thời kì phải thay rồi cụ ah. EM nghiên cứu link cụ chỉ đây. thank cụ nhé
Vẫn chưa có lốp cho Fi 5 cửa, bọn mít nó vẫn khinh Fi rồi :(

Chỉnh sửa cuối:

kút văn kít

Xe máy
Em mới thay 2 quả vì trc đâm vào gạch bị nổ, 2 quả sau cũng đến thời kì phải thay rồi cụ ah. EM nghiên cứu link cụ chỉ đây. thank cụ nhé
Vẫn chưa có lốp cho Fi 5 cửa, bọn mít nó vẫn khinh Fi rồi :(
Cụ thử hỏi bọn lốp dân chủ xem, em thấy cái gì chúng nó cũng có. Nếu ko có loại của Mit thì cụ thay Continental vậy, giá rẻ hơn mà đúng chủng loại cụ đang chạy. Nhưng theo em biết bây giờ nó ko còn Sản xuất loại contact 2 nữa, chỉ có contact 5 thôi.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Chuyện có mùi két là có thật cụ ạ, ko phải câu hứ. Kiểm nghiệm, cụ lật cái lót sàn ghế trước lên, sẽ có một tấm cao su dùng để phân cách phần khoang máy với cabin. Em nghĩ nó là hỗn hợp của cao su và nhựa đường, có chỗ thì đanh cứng, có chỗ lại mềm nhũn lấy móng tay cấu nhẹ là ra.
Cách sử lý: Tháo hết cả toàn bộ taplo ra, bóc bỏ tấm sao su, thay thế bằng tấm cách âm cách nhiệt mới mà cụ thấy là đảm bảo.
Tác dụng: Hết hẳn mùi.
Tác hại: Xe có thể bị ồn hơn một chút và tốn tiền (tầm 3 củ).
Liên quan đến toàn bộ taplo là sao ạ?
xe em trải sàn da rồi, giờ làm lại ngại quá đi. Có bác nào bóc đi làm lại chưa ạ? Review hộ em với.

fiestafun

Xe tải
Liên quan đến toàn bộ taplo là sao ạ?
xe em trải sàn da rồi, giờ làm lại ngại quá đi. Có bác nào bóc đi làm lại chưa ạ? Review hộ em với.
Nó là tấm ngăn giữa khoang máy và cabin mà cụ, chỉ có một ít thò dài ở vị trí để chân ghế trước thôi, ko phải là sàn xe.

Tai xe ga

Xe máy
Xe em bật điều hoà ở mức max. Thấy quạt gió kêu rất to. Sau đó ko đi nữa. Khoảng 5 tiếng sau đi tiếp để quạt mức 2 và điều hoà bình thường. Quạt vẫn kêu rất to. Nhưng đi 1 thời gian khoảng 1 tiêng lẠi thấy trở vè bt. Đó có đags ngại ko ạ

Tai xe ga

Xe máy
Các cụ cho e hỏi thêm là fiesta cái nắp bình xăng cứ mở ra mở vào bằng tay thế thôi ạ, thế thì cũng nản các bác nhỉ, trông cứ tơ hơ như thế thì trẻ con nhà e nghịch ko biết thế nào cả

tuancisco

Xe tải
Các cụ cho e hỏi thêm là fiesta cái nắp bình xăng cứ mở ra mở vào bằng tay thế thôi ạ, thế thì cũng nản các bác nhỉ, trông cứ tơ hơ như thế thì trẻ con nhà e nghịch ko biết thế nào cả
cũng không dễ để nghịch đâu cụ, đầu vòi phải đúng size cái lỗ đấy mới trọc được vào, thò tay hay que gậy linh tinh là không cắm vào được đâu nhé, một số cây xăng cũ ở tỉnh đầu vòi to là chịu luôn :D , vì vậy xe có để dự phòng một phễu đổ xăng khi cụ cần đổ trong trường hợp hết xăng giữa đường, nó ở dưới lốp dự phòng cụ nhé

minhquang0903

Xe tải
Xe em bật điều hoà ở mức max. Thấy quạt gió kêu rất to. Sau đó ko đi nữa. Khoảng 5 tiếng sau đi tiếp để quạt mức 2 và điều hoà bình thường. Quạt vẫn kêu rất to. Nhưng đi 1 thời gian khoảng 1 tiêng lẠi thấy trở vè bt. Đó có đags ngại ko ạ
Có lẻ Bcas đặt chế độ điều hòa auto nên quạt mới làm việc như vậy, mới lúc đầu khởi động chạy, quạt quay nhanh mạnh để giảm nhiệt nhanh trong xe, chạy một đoạn đường (tùy thuộc cao hay thấp) nhiệt độ dần xuống theo mức mình chọn thì quạt gió sẽ quay êm diu lại (lúc này nhiệt độ đã đạt tới nhiệt độ mình chọn).

Tai xe ga

Xe máy
Có lẻ Bcas đặt chế độ điều hòa auto nên quạt mới làm việc như vậy, mới lúc đầu khởi động chạy, quạt quay nhanh mạnh để giảm nhiệt nhanh trong xe, chạy một đoạn đường (tùy thuộc cao hay thấp) nhiệt độ dần xuống theo mức mình chọn thì quạt gió sẽ quay êm diu lại (lúc này nhiệt độ đã đạt tới nhiệt độ mình chọn).
Xe em la fiesta trend nen dieu hoa chinh tay bac a, noi chung e nay e thay di thi thich nhung cung kho chieu ra phet

Tai xe ga

Xe máy
Có bác nào nhìn thử dưới gầm Fiesta 2015 chưa nhỉ, ko biết có tấm che gầm không nhỉ, các bác cho xin cao kiến có nên mua lắp thêm vào không ạ, có sợ máy nóng không ạ

HNmember

Xe tăng
Có bác nào nhìn thử dưới gầm Fiesta 2015 chưa nhỉ, ko biết có tấm che gầm không nhỉ, các bác cho xin cao kiến có nên mua lắp thêm vào không ạ, có sợ máy nóng không ạ
Nhiều người lắp cho các đời từ 2011 trở về đây rồi- ko thấy kêu la gì; nhưng theo E là ko nên lắp- để cho nó thoáng, chuột cũng ko có chỗ leo trèo nằm nghỉ. Khi nào rửa xe nhắc thợ xịt gầm cho nó sạch là được, hơn nữa dễ kiểm tra gầm có khô ráo hay ko?!

willboy

Xe buýt
Cho em hỏi thay lốp gì giá ở đâu tốt thay cho fiesta hb 2011, e vừa bị đá chém rách lốp trước.