[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

danleduc

Xe điện
Vâng, em thích bóng đá, yêu VN và ĐTQG vô điều kiện. Em cũng đá bóng và xem bóng đá cũng gần 40 năm (nhưng nghiệp dư thôi). Em thấy ĐTQG đá cũng không phải là kém, đã rất cố gắng rồi, H2 đá thế là cũng ổn (1 phần cũng do indo đá thủ), đội bạn đá hay vì có bộ khung là cầu thủ nhập tịch tốt mà, họ tốt thì mình thua cũng là bình thường.
Hâm mộ và cổ vũ ĐTQG thì đã là người VN, ai cũng như ai thôi.
Nhưng phải công tâm mà nói, ĐTVN đá không hay. Và dưới thời ông HLV Troussier, chưa trận nào em thấy ĐTVN đá có nét cả, kể cả trận thua Nhật 2-4, báo chí cứ ca ngợi trên mây, nhưng chưa thấy điều gì đáng nói, sức tấn công của ĐTVN quá yếu.

2508

Xe buýt
Trâu bảo giải này để thử nghiệm đội hình cụ ạ.
Thử nghiệm đến hết hợp đồng là đẹp nhất đó cụ. Đã lỡ ký 3 năm rồi thì ráng chịu trận thôi vì tiền đâu mà đền bù hợp đồng. Có lẽ ngày tháng đen tối đã đến. Đá với Indo mà bị mất tuyến giữa thì bó tay, h2 là Indo chủ động thủ thôi mà tấn công không có bài vở gì cả

nhuataiche

Xe container
1 năm qua dẫn đá đâu thua đó, lại còn phải phân tích?

Kết quả là câu trả lời, hay tin lời chém gió ?
Hình như bạn nghĩ, kết quả ko tốt thì thuê hlv khác, không tốt nữa thì lại thay. Thay cho đến khi nào có kết quả tốt thì thôi, đúng không ?

Vâng, em thích bóng đá, yêu VN và ĐTQG vô điều kiện. Em cũng đá bóng và xem bóng đá cũng gần 40 năm (nhưng nghiệp dư thôi). Em thấy ĐTQG đá cũng không phải là kém, đã rất cố gắng rồi, H2 đá thế là cũng ổn (1 phần cũng do indo đá thủ), đội bạn đá hay vì có bộ khung là cầu thủ nhập tịch tốt mà, họ tốt thì mình thua cũng là bình thường.
Cụ xem và yêu đội nhà em không bàn nhưng mù quáng quá nên không nhìn ra được vấn đề. Ông HLV này già rồi nên bảo thủ lắm. Cầm quân một năm rồi mà có ra cái lối đá gì đâu. Hiệp hai mình đá nói chung là cầu may thôi chứ bài vở gì. Thằng Indo nó ăn trước nên phòng ngự phản công là đúng. Nó phản công mấy quả mình chạy cũng phọt hết cả ra, may mà không nhận thêm trái đắng. Như ông Park liệu cơm gắp mắm mà vẫn những thứ trong tay đã biến VN mạnh nhất nhì khu vực, chả sợ thằng nào. Ra đá vòng loại WC thì cũng vào đến vòng 3. Cái quan trọng là biết mình biết ta chứ không phải theo đuổi cái mốt thời thượng. Người cao mét mốt lại cứ thích trình diễn thời trang?!!!

nguyentoanland

Xe tăng
Em chả bênh vực ông Trâu, ý em nói là đã qua thời thế hệ vàng, giờ muốn có 1 giai đoạn thành công như mấy năm trước thì xác định cũng phải mất vài năm để rèn rũa 1 lứa mới, nên Trâu hay ai cầm đội thì giai đoạn này xác định là thua nhiều hơn thắng thôi. Không có thời gian trui rèn qua các giải đấu mà đòi tiến bộ ngay thì chả ai làm được.
Thế hệ vàng hay ko cũng do cách chọn người, dùng người và bố trí thế trận. Cụ Hlv này mỗi hôm một kiểu, loại hết trụ cột xong cho mấy cu trẻ mỏng dính vào và đòi cầu thủ đá đẹp mắt như châu Âu cơ. Thua hết lần này đến lần khác, cơ hội ghi bàn gần như ko có

VietCK

Xe tăng
Gì thì gì e thấy thể hình thể lực phải ngon đã rồi muốn làm gì thì làm, nhìn đội Hàn hay i rắc đấy, cao to lực lướng mới có sức mà chạy, mà tranh bóng. Nhìn đội m toàn ô ng thấp mỏng dính, tụi nó hẩy 1 cái thì ngã dúi dụi ☹

Laman1214

Xe buýt
Lại cái bùa nâng tầm mí WC đước đem ra để lòe. Lấy đâu ra một tay HLV nào nâng tầm cả nền bóng đá hả cụ ? Cụ định xúi trẻ ăn kit gà chớ giề ! Em nói thật cứ để HLV nội thì tệ lắm cũng thua như ông Trâu thôi !
Thế nên với tư duy của cụ bóng đá VN xác định dậm chân tại chỗ hoặc đi lùi dần thôi. Tư duy mới có thể ko thành công nhưng ít ra người ta còn dám làm, mặc dù xác định khả năng thất bại cao. Ngồi nhà xem TV bình luận thì hay lắm, khi bắt tay vào làm mới hiểu khó khăn thế nào

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em thấy lứa này không có cầu thủ nào nổi trội nhỉ, chán quá

tica

Xe điện
Em không Fan, không Anti bất cứ HLV nào của ĐTQG nhưng việc chuẩn bị nhân sự cho giải rõ ràng có vấn đề. Khi bị dẫn trước cảm giác ngay được là không có bất cứ cầu thủ nào có thể gây đột biến, thúc đẩy tinh thần cả đội để san bằng tỉ số, lỗi này của HLV. Chẳng lẽ mọi hi vọng của hàng công chỉ đặt vào cầu thủ 19 tuổi như Đình Bắc?
Những phút trên sân, Văn Tùng chơi không tệ, nhưng còn Văn Trường - một cầu thủ quá bấtổn có tên vàđược vào sân là một sự lãng phí.

QDV2012

Xe tăng
Ông Park xưa nắm đội giải đầu tiên là thắng liên tiếp rồi đâu cần thử nghiệm. Nếu cứ đà này thì lứa thế hệ vàng ông Park để lại chấm dứt không phát triển được nữa
1. Thế hệ vàng đó bây giờ đang ở đâu? Cả loạt chấn thương? Đã là vàng sao cuối nhiệm kỳ vẫn thất bại trước Thái Lan

2. Kể cả vậy thì kệ ông Park đi, quá khứ rồi. Bây giờ HLV là ai? Mỗi ông 1 kiểu kệ cho họ thể hiện, bóng đá thật chứ có phải game đâu mà có chế độ save/load. Thua ko đạt chỉ tiêu thì tự khắc liên đoàn người ta đuổi, người ta từ chức.

3. Cứ coi như đuổi đi? thế tìm hlv nào? hlv nào đảm bảo 100% thành công? hay ông ấy lại phải thử nghiệm lại phải đá thử phải chạy chỉ tiêu? Biết chắc thế thì phán em con số 18h30 em tất tay cả nhà cả cửa

Em không Fan, không Anti bất cứ HLV nào của ĐTQG nhưng việc chuẩn bị nhân sự cho giải rõ ràng có vấn đề. Khi bị dẫn trước cảm giác ngay được là không có bất cứ cầu thủ nào có thể gây đột biến, thúc đẩy tinh thần cả đội để san bằng tỉ số, lỗi này của HLV. Chẳng lẽ mọi hi vọng của hàng công chỉ đặt vào cầu thủ 19 tuổi như Đình Bắc?
Những phút trên sân, Văn Tùng chơi không tệ, nhưng còn Văn Trường - một cầu thủ quá bấtổn có tên vàđược vào sân là một sự lãng phí.
Thì đang thử nghiệm đội hình mà cụ

nhuataiche

Xe container
Hâm mộ và cổ vũ ĐTQG thì đã là người VN, ai cũng như ai thôi.
Nhưng phải công tâm mà nói, ĐTVN đá không hay. Và dưới thời ông HLV Troussier, chưa trận nào em thấy ĐTVN đá có nét cả, kể cả trận thua Nhật 2-4, báo chí cứ ca ngợi trên mây, nhưng chưa thấy điều gì đáng nói, sức tấn công của ĐTVN quá yếu.
Nghĩa là còn rất nhiều việc phải làm, phải thay đổi tận gốc rễ và phải xây dựng mới.

Cá nhân em thì cho rằng ta đã thấy chiến lược, phương hướng những việc phải làm. Đó là điểm rất tích cực !

Totti2911

Xe buýt
ĐT đá thế này thì hy vọng gì WC2026....nghĩ nó chán....Thôi nghỉ đi, khỏi tham gia đá vòng loại WC2026.
Giải tán ĐT và HLV.
Chúng ta nên tập trung phát triển bóng đá từ gốc.
Nhìn danh sách các cầu thủ trẻ mà HLV gọi lên tuyển mà thấy ....chán, chả thấy le lói 1 hy vọng gì. :D
Tình hình đội tuyển nó đang nát như thế, chả nhẽ vẫn gọi Văn Hậu, Tiến Linh, Hoàng Đức, Văn Đức, ông đã gọi Quang Hải có đáp ứng đc đâu

Trạng thái
Thớt đang đóng