[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mr.Grass

Xe buýt
Có vài HLv hay đổ lỗi nhưng họ vừa ăn chúng ta đây? cụ phán chắc thế thì đánh đề giỏi lắm nhỉ

Thua irac đổ lỗi còn tạm chứ toàn đội vớ vẩn thua vẫn đổ lỗi mới là thần kinh đó cụ

Em nói thật, mấy thành phần như Tuấn Anh thì nên nghỉ đi, đá quá vô hại, hôm nay mất tuyến giữa cũng chỉ vì cậu này. Ông Tru bảo chọn cầu thủ theo phong độ, cái cậu Quang Hải thì phong độ gì nữa mà vẫn vào đá, hôm nay kết quả nó thế đấy. Trước giải đòi loại Hoàng Đức, giờ có Hoàng Đức nó khác rồi.
Tóm lại là ông Tru nên nghỉ đi vì không có trình độ.
Hoàng Đức nó cay lắm đấy, nên viện cớ chấn thương để né

TG12

Xe tăng
Cháu thấy cả trận được mỗi 2 pha nguy hiểm là pha của Tuấn Anh rướn người chồi bóng vọt xà và pha đá phạt của Văn Thanh

TG12

Xe tăng
Quang Hải dạo này mất phong độ quá, chả có vẹo gì

TG12

Xe tăng
Giờ mình gặp Thái với Indo thì lành ít, dữ nhiều rồi

2508

Xe buýt
Em nói thật, mấy thành phần như Tuấn Anh thì nên nghỉ đi, đá quá vô hại, hôm nay mất tuyến giữa cũng chỉ vì cậu này. Ông Tru bảo chọn cầu thủ theo phong độ, cái cậu Quang Hải thì phong độ gì nữa mà vẫn vào đá, hôm nay kết quả nó thế đấy. Trước giải đòi loại Hoàng Đức, giờ có Hoàng Đức nó khác rồi.
Tóm lại là ông Tru nên nghỉ đi vì không có trình độ.
Sao lại đổ lỗi cho TA, ra sân hay ko do hlv chọn mà. Tuyến giữa mất mà ko cho HD vào sân thì trình độ nhận định cầu thủ của ông Trâu này dở thật.

Mr.Grass

Xe buýt
Em không Fan, không Anti bất cứ HLV nào của ĐTQG nhưng việc chuẩn bị nhân sự cho giải rõ ràng có vấn đề. Khi bị dẫn trước cảm giác ngay được là không có bất cứ cầu thủ nào có thể gây đột biến, thúc đẩy tinh thần cả đội để san bằng tỉ số, lỗi này của HLV. Chẳng lẽ mọi hi vọng của hàng công chỉ đặt vào cầu thủ 19 tuổi như Đình Bắc?
Những phút trên sân, Văn Tùng chơi không tệ, nhưng còn Văn Trường - một cầu thủ quá bấtổn có tên vàđược vào sân là một sự lãng phí.
Đình Bắc vô danh nên Nhật nó ko kèm thôi cụ với kiểu như cụ đánh nhau với học sinh cấp 1 ý nên xem có cảm giác solo dc 1-2 lần nghĩ hay thôi

quochiep

Xe tăng
Mâu thuẫn không được lên tuyển nên nói thoái thác thôi.
Vấn đề là BD quay lại cái máng lợn, đá chẳng khác gì thời ông Tavares, cầu may quá nhiều
Lên dự bị cho mấy thằng đàn em thì lên làm gì cụ nhỉ . Quay lại thời Hữu Thắng thì đúng hơn , cũng cục bộ ưu tiên gà nhà , cũng chê PNPC mà tấn công kiểm soát thì ko đủ lực để đá . Cầu thủ vừa yếu vừa nhỏ , kĩ thuật thì ko tới nhưng vẫn cố chơi kiểm soát bóng . Việc này làm em nhớ đến lúc Honda cầm đội Campuchia cũng giống hệt , mấy fan VN giờ vẫn nhạo báng Cam là anh Cả DNA , xong đến Trâu lên thì cũng chả khác gì nó .

tank_fun

Xe tăng
Ông Tru cầm quân không có cảm giác đột biến như thời ông Park, tức là có thể thế trận bị ép nhưng dễ xảy ra đột biến. HLV cầm quân 1 năm rồi mà vẫn còn lơ nga lơ ngơ rất chán.
Trận trước Nhật nó đá thong dong làm tất cả nghĩ Việt Nam giỏi, hóa ra là bị thuốc.
Nói chuyện cầu thủ, giờ vẫn còn tư duy chọn cầu thủ nhỏ con là hỏng rồi, tây nó húc một cái là văng, cạnh tranh làm sao nổi.
Thằng Iraq nó to khỏe như trâu cộng đá nhanh nên Nhật mới chết vì thế. Mà đội hình của Nhật thì cả trăm triệu đô đấy chứ ít gì.

Hulk

Xe tăng
Em bảo, em ko bênh ông Trâu, chỉ muốn nói là với lứa hiện tại thì HLV nào lên nắm quyền thì xác định kết quả như nhau thôi, nhưng phải cho họ thời gian và kinh nghiệm trận mạc, cái này phải tính bằng vài năm chứ ko phải vài trận được. Nhưng tư duy thay đổi lối chơi so với thời ông Park thì em ủng hộ, vì chỉ có như vậy thì may ra BĐVN mới phát triển được tiếp, chứ đi vòng loại wc mà vẫn đá theo kiểu phòng thủ chặt rồi cắn trộm vài quả thì ko ăn thua.
Cụ chắc ko xỏ giầy đá bóng bao giờ. Lối chơi thời ông Park mới cực kì phù hợp với VN. Phòng thủ chặt rồi tung nhát dao kết liễu như thời diệt Tây Á ở Thường Châu hay ở Asian Cup 2019 mà xem ko sướng à. Khi nào đá ăn Indo, Thái liên tục thì hẵng mơ mộng này nọ, giờ toàn cầu thủ loắt choắt mặt hốc hác xanh lét chạy ko nổi thì đá cái gì mà đòi nâng tầm.

Trạng thái
Thớt đang đóng