[Funland] Các thông tin "mất hình tượng" về Billgates được nhả dần dần

xecatco

Xe tải
Em thấy Bill Gate mới 65 tuổi mà coi sắc thái xuống rõ.

Nên em đồ rằng cuộc sống cá nhân có thể thành đạt về tiền, nhưng hạnh phúc thì chưa chắc.

Vợ cho phép đi nghỉ với bồ chỉ chứng tỏ 1 cuộc sống kém hạnh phúc, nếu không muốn nói là địa ngục cho cả 2.

Cứ dấu vợ nuôi bồ mới trẻ lâu, hạnh phúc viên mãn cụ ạ.
Cụ nói bé thôi không con v1 nhà em nó nghe thấy nó xé xác em ra

shiluo

Xe container
Sau khi đọc tin này em đã nể vì ông ý giỏi giờ càng nể hơn về việc này, thần tượng càng thêm tỏa sáng , bác nên viết sách để anh em ofer học hỏi làm thế nào để vợ cho phép đi nghỉ với bồ hàng năm
Chém fun thì được, chứ sống với nhau kiểu đó thì giải thoát cho nhau đi nhẹ gánh.
Em tưởng ở Á Đông mới chịu đựng nhau kiểu đó, hóa ra Mẽo còn kinh hơn nữa.
Em với Gấu canh đang lành, cơm đang ngọt nhưng xác định khi đã không ở được với nhau sẽ giải thoát cho nhau, không để kiểu "vì con" ảnh hưởng. Tất nhiên đã xác định muốn xây dựng lâu dài với nhau thì bản thân mỗi người phải cùng cố gắng và điều chỉnh bản thân, tự biết những "giới hạn đỏ" của đối phương.

John2021

Xe tải
Sau tin ly hôn, có vẻ các thông tin về đời tư Billgates dần đc hé lộ.
Liệu sắp tới sẽ có những tin sốc ko ?
Nhiều bà vợ vẫn so chồng với tỷ phú vẫn xắn tay áo rửa bát hàng tối có chấp nhận điều này?

Cũng có thể.

Đọc về Quỹ Bill mới thấy nhiều cái cũng hay, giờ mới biết.
Em nghe nói lợi nhuận của quỹ này còn nhiều hơn số tiền mang ra làm từ thiện. Quỹ từ thiện nhưng chuyên đi đầu tư. Sự minh bạch của Quỹ này cũng là 1 vấn đề đang đc xới lên
Rồi trc đây 5 năm Bill đã nói về Viruts, và đầu tư nhiều usd vào các hãng dược.

Nói chung sau vụ bầu cử Mỹ, thì e thấy thông tin bên bển cũng bị bưng bít khác đếch gì xứ lừa. Big tech giờ khoá mõm tổng thống như ko. Thích bơm thổi ai cũng đc. Big tech, big media rất thích đảng DC

Xe gia đình

Xe điện
Bill Gate cũng là người trần phàm tục chứ có phải thánh đâu.
Có khuyết điểm là bình thường.
Còn cụ OF nào mà tài đức ven toàn thì chắc là người không bình thường nhé :)

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Cái bóng của cha quá lớn cũng có thể khiển con cái ngộp thở.
Vấn đề người cha đó có áp đặt cái bóng của mình lên con cái họ hay ko. Lũ trẻ may mắn và "sướng" nếu nó được sống cuộc đời của nó. Bill ko để lại gia sản của mình cho con cái vậy có cái gì để cho chúng ngộp thở ?

Vomoicuoi

Xe tăng
Xã e có ít nhất 4 cặp 1 ông 2 bà ở với nhau hòa đồng từ 40 đến 55 tuổi
Cụ nói em lại nhớ năm 2011 cách đây đúng 10 năm , em lên bắc lệ -hữu lũng lạng sơn ở nhà bà cô một tg. Đi ra chợ mua thịt lợn của một bà vài lần. Lúc quen quen dân chợ họ nói , nhà đấy là một chồng lấy 2 vợ . Ở cùng nhà. Ngày mổ một con lợn 2 bà vợ bán ở chợ khác nhau. Nhưng tối về ở chung một nhà , cả 2 bà đều đẻ sai con. Ở như thế khá lâu rồi. Còn họ có hp hay va chạm gì thì em ko biết

Parejo_10

Xe điện
Qua vụ ly hôn này em đã có dẫn chứng cụ thể và chính xác để tuyên bố với vợ 1 cách hùng hồn : người ta có thể chia tay và mâu thuẫn phát sinh không liên quan đến tiền bạc :D

DrH2012

Xe buýt
BG cũng là con người thôi, ngoài nhu cầu vật chất còn có nhu cầu tinh thần, cái khó nhất của con người vẫn là biết đủ. E nghĩ đến tầm này chia tay thì chắc cũng ko phải chuyện 1 sớm 1 chiều :D

xebetong

Xe container
Cụ thử chỉ ra sai ở điểm nào khi có người cha như vậy?
Dễ lắm
Cứ tưởng tượng con vợ cụ có quá nhiều tiền nó sắm thêm 4,5 thằng chồng về vày cho vui, trứng thì nó mang cả chùm đi nhờ người chửa đẻ hộ :)

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Hehe cái định hướng kia thì cụ lại càng nhầm nhá. Nhiều nhà bố mẹ bình thường nhưng lại định hướng rất tốt cho con cái về niềm đam mê cũng như nghề nghiệp sau này. Cụ nhìn cụ Bill nhiều tiền thì thấy ngợp chứ trên thế giới có nhiều người tài giỏi hơn Bill nhiều. Nhiều người kinh doanh rất tốt nhưng đến đời con cái thì lại bình thường và không theo nghề nghiệp bố mẹ. Còn con nhà giàu có bố mẹ giỏi chỉ là điều kiện cần, điều kiện đủ là phải ở bản thân chúng nó nữa. Hơn nữa, để định hướng hay truyền cảm hứng cho con cái thì bố mẹ không cần giỏi và giàu, cái này bất kỳ ai trong xã hội cũng có thể làm được. Ngay cả một người lao công bình thường đi thu gom rác cũng là niềm cảm hứng cho con cái phấn đấu, cố gắng vươn lên thành đạt trong cuộc sống.

Cái sướng ở đây nó là người may mắn có được người cha định hướng và truyền cảm hứng cho nó.
Tiền bạc, nhu cầu vật chất... nó chỉ có giá trị đo lường mức độ "sướng" khi con người ở những cấp độ thấp trong tháp nhu cầu. Con cái Bill nó ko quan tâm đến điều đó.

congthuong

Xe điện
Vấn đề người cha đó có áp đặt cái bóng của mình lên con cái họ hay ko. Lũ trẻ may mắn và "sướng" nếu nó được sống cuộc đời của nó. Bill ko để lại gia sản của mình cho con cái vậy có cái gì để cho chúng ngộp thở ?
Áp hay không áp, thì xa hội vẫn nhìn nhận chúng là con Bill Gate chứ không phải bản thân chúng. Tên của cha chúng sẽ theo chúng suốt đời đấy.

Rất khó để người ta nhớ cái tên riêng , nhìn nhận thành tựu riêng của đứa trẻ mà cha nó quá tên tuổi như vậy.

Nó có nỗ lực tới đâu người ta cũng so với cha nó, cũng nghĩ những thứ đó do cha nó đem lại 1 phần .... nên cố thế nào cũng khó được nhìn nhận.

Chỉnh sửa cuối:

vietbamboo

Xe điện

vietbamboo

Xe điện
Chả hiểu sao cháu cứ liên tưởng mình trong đám ruồi cu quanh góc ruộng... ngồi bình phẩm về con chim ưng trên trời cao

Chỉnh sửa cuối:

Lái Ngựa

Xe buýt
Đúng là sòng phẳng kiểu Mẽo ;;) như anh Gết này thì khối cháu ĐườngBaby sẵn sàng xin giống ấy chứ

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Dễ lắm
Cứ tưởng tượng con vợ cụ có quá nhiều tiền nó sắm thêm 4,5 thằng chồng về vày cho vui, trứng thì nó mang cả chùm đi nhờ người chửa đẻ hộ :)
Nó ko có liên quan giữa việc đàn ông có bao nhiêu tiền với khả năng mọc sừng.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Hehe cái định hướng kia thì cụ lại càng nhầm nhá. Nhiều nhà bố mẹ bình thường nhưng lại định hướng rất tốt cho con cái về niềm đam mê cũng như nghề nghiệp sau này. Cụ nhìn cụ Bill nhiều tiền thì thấy ngợp chứ trên thế giới có nhiều người tài giỏi hơn Bill nhiều. Nhiều người kinh doanh rất tốt nhưng đến đời con cái thì lại bình thường và không theo nghề nghiệp bố mẹ. Còn con nhà giàu có bố mẹ giỏi chỉ là điều kiện cần, điều kiện đủ là phải ở bản thân chúng nó nữa. Hơn nữa, để định hướng hay truyền cảm hứng cho con cái thì bố mẹ không cần giỏi và giàu, cái này bất kỳ ai trong xã hội cũng có thể làm được. Ngay cả một người lao công bình thường đi thu gom rác cũng là niềm cảm hứng cho con cái phấn đấu, cố gắng vươn lên thành đạt trong cuộc sống.
Em nghĩ cụ có nhiều nhầm lẫn. Định hướng và truyền cảm hứng chỉ ở người có trình độ và nhận thức chuẩn mực thôi. Cha giàu và cha nghèo là cuốn sách khá hay, cụ có thể tìm hiểu thêm về suy nghĩ của những người giàu.
Phần đa bố mẹ nghèo chỉ động viên con thoát nghèo, vươn lên chứ ko thể định hướng được. Nhiều người tối mặt tối mũi lo cái ăn cho con chứ thời gian đâu biết con mình có khả năng gì, đầu tư thế nào...Cố gắng lo cho ăn học xong DH rồi chúng mày cố mà xoay xở.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Bill gates thì cũng là con người thôi , mấy cái nhỏ nhặt này không làm lu mờ đc tấm lòng nhân từ của ô ấy vs nhân loại. Chỉ hơi tiếc chút là trc em cũng có tí hâm mộ chủ thớt, thấy cụ ấy am hiểu phật giáo, tánh 0-triệt như. Cơ mà từ các thớt bđs, và này nữa thì , chịu. Vậy mới biết hiểu và sống đc khoảng cách xa quá.