[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

thangdomi20

Xe hơi
ôi em nhở cụ BAO CÔNG quá
Sao khi "sử" em cũng thấy có VTV mà không thấy đưa lên các bác nhỉ

vietran

Xe ba gác
Trong vụ này sở gtcc bị kiện ra tòa là đúng vì k cắm biển báo theo đúng chức năng ảnh hưởng đến người tham gia giao thông
Ấy vậy mà lại cao giọng yêu cầu tòa xử người tham gia gt đúng luật
Lãnh đạo của một sở, của thủ đô một quốc gia nhà nước pháp quyền, mà lại đi yêu cầu tòa án thế này thì mới thấy hết dc lỗi rất lớn trong hệ thống chính trị.
Chỉ có thể nói là ngu dốt và bát nháo.

ducan

Xe tăng
Trong vụ này sở gtcc bị kiện ra tòa là đúng vì k cắm biển báo theo đúng chức năng ảnh hưởng đến người tham gia giao thông
Ấy vậy mà lại cao giọng yêu cầu tòa xử người tham gia gt đúng luật
Lãnh đạo của một sở, của thủ đô một quốc gia nhà nước pháp quyền, mà lại đi yêu cầu tòa án thế này thì mới thấy hết dc lỗi rất lớn trong hệ thống chính trị.
Chỉ có thể nói là ngu dốt và bát nháo.
chả riêng sở này đâu cụ , cơ chế nó đẻ ra tuyền sâu mọt rồi , thượng bất chính thì hạ tắc loạn thôi

hieuhic

Xe điện
Thỉnh thoảng có vài vụ sờ căng đan như này cũng vui cửa vui nhè các cụ nhỉ.

topguntt

Xe buýt
Cái bon Tòa án và xx là 1 lũ với nhau, em là ghét cái bọn đó lắm và phải nói là cực ghét chỉ có dân đen mình khổ thôi. Ủng hộ bác Đông còn cái lĩ lẽ mà bọn xxx và Tòa an đưa ra là lý lẽ cùnx-(, 1 câu thôi 1 lũ với nhau toàn đi ăn tiên của dân rồi lên đài báo kêu là minh thế nọ thế kia, chém hết chúng nó đi

tonibui

Xe hơi
xã hội j mà nghị định to hơn luật, văn bản hướng dẫn lại to hơn quyết định. nói túm lại là cái pháp luật này phải cho những người cầm tiền nẩy ngôn ngữ nó đi làm dân đen xem dư nào nhỉ.......

Frech

Xe điện
Theo em nhận định thì thế này: Tòa án với công an là hai cơ quan nhà nước (lập pháp và hành pháp), vì thế họ khó có thể đưa ra những nhận định khách quan được (dù muốn hay không). Nếu cụ Đông kiện nhân viên công quyền (đã tiến hành các thủ tục phạt cụ) thì có thể vấn đề sẽ khác.
Vì thế em nghĩ là cụ Đông nên tham khảo lại các sự vụ liên quan giữa việc tranh tung dân sự mà bị đơn là "chính quyền". Cái tít "công dân kiện CSGT" là rất hay vì nó chỉ đúng người bị kiện, còn nếu hiểu là kiện "cơ quan công an" thì sự việc lại rất khác.

tonibui

Xe hơi
xxx nói ko phải ngã ba vì không có biển báo thì em hiểu ngay hi hi......... là ngã của bà xxx đấy các cụ nhể...

OLawVN

Xe hơi
Xã hội sắp loạn đến nơi rồi các Cụ ợ
Công dân thực hiện theo Pháp luật, mà đến ngay các ông có chức có quyền cũng chẳng hiểu Luật, bác bỏ hết lập luật của Công dân đưa ra...
Thế này thì đến bao giờ mới công bằng nhỉ?
1. Theo cụ thì XH này "sắp l..." chứ chưa loạn ạ?
2. "các ông có chức có quyền cũng chẳng hiểu Luật": Thảo nào gỗ pờ-mu 18 rùi đến Vina ăn xin cũng thế thôi. Luật HS sửa đổi lại hình như bỏ hình thức dựa cột (sắp tới là chích choác) loại nhân này hay sao nhỉ?
3. Bao giờ Tây giống Ta thì thế giới công bằng!!!!!!!!!!

thangktvta

Xe tăng
Theo em nhận định thì thế này: Tòa án với công an là hai cơ quan nhà nước (lập pháp và hành pháp)
Xin phép cụ cho em điều chỉnh: Tòa án là cơ quan Tư pháp và Công An là cơ quan Hành pháp ạ :D
Đã gọi là "Pháp" thì chúng là lũ phát xít cả thôi ạ :D

chienb

Xe máy
Không hiểu các bác TO TO tít tận trung ương có biết vụ xử này k.Bây giờ cứ thăm dò ý kiến của người dân về mặt tốt và chưa tốt của các cơ quan công quyền thì kết quả biết ngay mà.

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Không hiểu các bác TO TO tít tận trung ương có biết vụ xử này k.Bây giờ cứ thăm dò ý kiến của người dân về mặt tốt và chưa tốt của các cơ quan công quyền thì kết quả biết ngay mà.
Các cụ cao cao cái gì cũng bít hết đấy ạ. Nhưng nếu các Cụ làm rắn thì lấy éo ai hầu các Cụ. Thôi em té

kienbeu

Xe điện
chả riêng sở này đâu cụ , cơ chế nó đẻ ra tuyền sâu mọt rồi , thượng bất chính thì hạ tắc loạn thôi
Các cụ văn tốt dư lày phiên tới xử ở cấp TP là phải có mẹt đấy nhá:-|

pbinh979

Xe tăng
Em cũng xin hầu thêm các cụ vài ý kiến nho nhỏ về trình độ bọn TP và VKS. còn trình độ mấy ông già về hưu ngồi làm hội thẩm thì thôi đừng nói làm j` cho no mệt. Em trước cũng học ĐH Luật HN đàng hoàng ra đấy các cụ a. Trình độ tự nhận là OK, bằng cấp ngon lành, hộ khẩu HN thế nhưng đừng có hòng xin vào các cơ quan TA hay VKS nhé. Còn khuya, các suất đó đều dành cho 5C từ lúc còn chưa ra trường cơ. Sau đó có một thời gian 2 năm em làm Luật sư. Lại còn nản hơn nữa vì mấy ông này, nhiều lúc nghe nó nói mà chỉ muốn I A ? vào *** nó thôi các bác ợ. Thậm chí có thằng còn không hiểu Luật nó nói j`. Mẹ cha nó thế mà vẫn tốt nghiệp đại học mới tài. Các bác biết em đi làm án ở 1 số tòa địa phương khác thì nguồn thẩm phán nó ntn không (1 số thôi, không phải tất cả nhưng cũng không ít đâu; bác nào thực học thì bỏ qua nhé): 5C học ngu như bò --> đỗ vớt trường cấp 3 dân lập ---> thi đại học khoảng 3 đ/ 3 môn - trượt ko đỡ nổi. Chạy chọt vào tòa án làm chân bảo vệ hay trông xe, đại loại như thế ---> đc. vài năm làm đơn xin thi tại chức ---> vừa được ưu tiên trong ngành vừa chạy chọt nên đỗ ĐH tại chức ---> bỏ tiền + 3,4 năm đi điểm danh cho có ---> có cái bằng tại chức ----> thành cán bộ tư pháp ngon lành ---> lại học thêm vài cái j` đó nữa bằng $ hoặc rất nhiều $ ---> Ngon chưa ???? Trình độ như thế không xử sai mới là lạ. Nói đến loại ntn; đối với chúng nó Anh văn, vi tính là xa xỉ, mạng NET là hoang đường.
Bây giờ em cũng chán nghề Luật sư rồi các bác ah. Chuyển công việc khác đỡ tưc.

ơ em hỏi khí không phải là 6 chú nghệ an làm sao mà được ra hà lội vậy ạ, em nhập khẩu mãi chưa được.=P~
Các chú í vào Nghệ An ............thì lấy ai đi cứu người sắp chết đuối =P~