[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

Chíck Bông

Xe buýt
Ầy, các cụ xem em xử thế lày có ổn không nhé...
Dùng biện pháp 50/50 như sau
1. Về lý, đúng sai
Cụ Đông đúng mà thằng xxx cũng chẳng sai. Tòa xử Hòa.
2. Về tài chén.
Vì hòa nên cưa bom 50/50. xxx trích quỹ ra 4tr, hạch toán như sau
Nợ TK xxx: 4tr
Có: tk cụ Đông 2tr
Có: TK của TP 2tr

Nội bộ xxx hạch toán như sau
Nợ TK nội bộ 4tr
Có: các chú xxx trực ca đó tuần này tăng cường thêm 30 phút mỗi chú. Yêu cầu: đứng ở chỗ khác, tránh bọn ở ít có chữ Fun ra cho nó đỡ thối chuyện. Sau vài này, các chú nộp về cho quỹ 10 M (ngoài phần chính phải nộp nhé): hạch toán vào 4m, còn 6m rủ cụ Đông và mấy ae OF đi làm bữa, gọi là trước lạ sau quen.
Xử như thế là ổn cả, ai cũng vui................

Còn mạn đàm về chất lượng của TP thì có vài lời như sau.
Trong 1 cuộc pv bộ trưởng bộ TP, công nhận hiện tại có nhiều bất cập, 1 phần do thiếu cán bộ có năng lực, nhất là ở các tỉnh xa, nên đành vơ vét để đủ người làm. Người cầm cân nẩy mực mà được tuyển theo kiểu vơ vét là biết như thế nào rồi.......Đúng là bất cập, bất cập quá

Chỉnh sửa cuối:

CDX2010

Xe hơi
Xã hội sắp loạn đến nơi rồi các Cụ ợ
Công dân thực hiện theo Pháp luật, mà đến ngay các ông có chức có quyền cũng chẳng hiểu Luật, bác bỏ hết lập luật của Công dân đưa ra...
Thế này thì đến bao giờ mới công bằng nhỉ?

dongkijote

Xe điện
Em đưa cái này lên đây để các cụ chém cho vui thôi chứ đã là thẩm phán thì bắt buộc khi xét xử phải thực hiện nguyên tắc chỉ được tuân theo Pháp luật thôi, các chứng cứ, ý kiến chỉ là tham khảo thôi. Ý kiến của Sở ... sai ngay từ trích yếu thể hiện sự ngu dốt không hiểu biết "Cung cấp thông tin cho Tòa án làm CĂN CỨ giải quyết vụ án". Vậy là Sở ... đã nhân danh nước cộng hòa XHCN Việt Nam rồi cần gì đến Tòa.
Về điều này em đã thống nhất với báo sẽ "oánh" Sở này.

chinh_rua

Xe tăng
con kiến đi kiện củ khoai
kiện luôn cái bọn (chuyên) ăn... cơm óp phơ

b-(

tienpham1102

Xe tăng
Cái quả văn bản của Sở .......... kia đúng là như mứt. Nói đúng mạ rồi còn gì nữa.......phải tuân thủ theo pháp luật hiện hành, cái gì luật chưa có thì làm theo các văn bản hướng dẫn có liên quan......đek biết cái văn bản có liên quan là cái gì nữa....

kienbeu

Xe điện
Cái quả văn bản của Sở .......... kia đúng là như mứt. Nói đúng mạ rồi còn gì nữa.......phải tuân thủ theo pháp luật hiện hành, cái gì luật chưa có thì làm theo các văn bản hướng dẫn có liên quan......đek biết cái văn bản có liên quan là cái gì nữa....
lão này đang thay mẹt bà con vùng cao đi đấu tranh với cái giá điện cơ mừ:-??

bodan80

Xe hơi
Đọc cái văn bản của sở GT mới thấy trình độ của lãnh đạo mình giỏi thật ^:)^

coty

Xe tăng
Cụ Đông làm quản lý có khác, rất sắc sảo trong câu chữ văn bản. Chúc cụ thắng kiện để a e noi gương làm trong sạch đội ngũ nô bộc của dân (như lời Bác dạy).
Bên ngoài một tý, em tự hỏi làm thế nào để thông tin này đến với mọi tầng lớp nhân dân nhỉ, thu hút được đông đảo người dân quan tâm(thậm chí cả người nước ngoài). Em thấy mới chỉ trong phạm vi OF là chính, như thế là chưa đủ. Một vài bài báo phản ánh vụ cụ Đông giật tít rất kêu nhưng đọc xong chả rõ được bản chất sự việc và ha...iz của phiên tòa. Theo ngu ý của em, sao OF mình không góp quỹ thuê hẳn một ekip làm ký sự như phim tài liệu nhỉ (có subtitle bằng tiếng anh!!!!), dẫu gì qua hình ảnh cũng sinh động hơn, mình sẽ up lên youtube...vvv... . thậm chí, nếu được thì hợp đồng với nhà đài nào đó mà làm phóng sự thì càng tốt. Em nghĩ như vậy ÔF nhà ta mới đóng góp tiếng nói vào vụ cụ ĐÔng thiết thực, vì với sức ép dư luận trong và ngoài nước thì họ-cơ quan thực thi pháp luật mới coi trọng và xử chuẩn được.

minhvtv3

Xe tăng
"...Căn cứ vào các quy định trên đề nghị Chánh toà phán sử....."

Ôi cái chính tả còn chưa đánh đủ thì làm sao mà mà hiểu được Luật.
Chắc toàn con cháu nên nhận vào, chính tả còn viết sai ntn thì làm sao mà khá được!

TONGIA

Xe lừa
Em thấy ở Vn mình có 1 cái cực hay đo là.

Cơ quan thực thi pháp luật đập 1 nhát - Pháp luật, chứ thậm chí là HP không khéo cũng thành con gián luôn.
Mặc mẹ bọn lập pháp nghiên cứu nát óc hàng chục niên.

Em xin đổi câu : "sống và làm việc theo hiến pháp, pháp luật" thành

Sống và làm việc theo ý của các cơ quan hành pháp.

dongkijote

Xe điện
Cụ Đông làm quản lý có khác, rất sắc sảo trong câu chữ văn bản. Chúc cụ thắng kiện để a e noi gương làm trong sạch đội ngũ nô bộc của dân (như lời Bác dạy).

Em cũng chẳng tài giỏi gì, sống lâu lên lão làng thôi nhưng em rất thích làm theo những cái gì là chuẩn mực là qui định. Em rất hay soi văn bản trình ký của cấp dưới nếu sai thể thức là em bắt sửa lại hoặc em phải tự sửa rồi mới ký.

MB E250

Xe tải
Vụ này mà xử trên TP là to chuyện chứ chẳng chơi. Lỗi là tại các cơ quan quản lý NN làm việc không ăn khớp nên đã sai còn cố tình bảo vệ cái sai của mình bằng quyền hành thực thi PL.

Tribute

Xe container
Ầy, các cụ xem em xử thế lày có ổn không nhé...
Dùng biện pháp 50/50 như sau
1. Về lý, đúng sai
Cụ Đông đúng mà thằng xxx cũng chẳng sai. Tòa xử Hòa.
2. Về tài chén.
Vì hòa nên cưa bom 50/50. xxx trích quỹ ra 4tr, hạch toán như sau
Nợ TK xxx: 4tr
Có: tk cụ Đông 2tr
Có: TK của TP 2tr

Nội bộ xxx hạch toán như sau
Nợ TK nội bộ 4tr
Có: các chú xxx trực ca đó tuần này tăng cường thêm 30 phút mỗi chú. Yêu cầu: đứng ở chỗ khác, tránh bọn ở ít có chữ Fun ra cho nó đỡ thối chuyện. Sau vài này, các chú nộp về cho quỹ 10 M (ngoài phần chính phải nộp nhé): hạch toán vào 4m, còn 6m rủ cụ Đông và mấy ae OF đi làm bữa, gọi là trước lạ sau quen.
Xử như thế là ổn cả, ai cũng vui................

Còn mạn đàm về chất lượng của TP thì có vài lời như sau.
Trong 1 cuộc pv bộ trưởng bộ TP, công nhận hiện tại có nhiều bất cập, 1 phần do thiếu cán bộ có năng lực, nhất là ở các tỉnh xa, nên đành vơ vét để đủ người làm. Người cầm cân nẩy mực mà được tuyển theo kiểu vơ vét là biết như thế nào rồi.......Đúng là bất cập, bất cập quá
Cụ Chích Bông là dân kế toán chính hiệu này, cụ CD5 với cụ Nonick tóm cổ cụ này vào làm kế toán quỹ góp đá ủng hộ cụ Đông đê.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ Chích Bông là dân kế toán chính hiệu này, cụ CD5 với cụ Nonick tóm cổ cụ này vào làm kế toán quỹ góp đá ủng hộ cụ Đông đê.
Kế toán giời thì gặp nhà Bank vẫn đứt!
Cụ tribute làm kế toán đê!!!

0007

Xe máy
ở VN mình luật chỉ để làm phông cho đẹp thôi các cụ ạ,kiện làm j cho tốn công phí sức,đã là nhà nước XHCN đc điều hành bởi đảng "cộng sản" VN cơ mà,còn nhiều thứ phải bức xúc lắm chứ chẳng riêng j vụ cụ Đông đâu ạ,nhưng dù sao cụ đã dũng cảm đứng lên thì e cũng sẵn sàng ủng hộ cụ hết mình,kể cả a e OF mà có quyên góp kinh phí để cụ Đông đi kiện e cũng sẵn lòng góp ngay
Ơ thế cụ chưa đọc thớt góp đá ủng hộ cụ Đông à?

benghe

Xe điện
Tòa tuyên án sai cũng phần nhiều do cái ông này nữa các Cụ ạ, hôm nay em được xem hồ sơ tại tòa thì thấy: Tòa đã dẫn nguyên gần như toàn bộ ý kiến của ông này (Tòa sơ thẩm sẽ có lý để bảo vệ cái sai của mình nếu bị phúc thẩm)
Quản lý Nhà nước mà có những ông ng..... u thế này thì bảo sao????????????

Văn bản của CQ QLNN mà còn viết sai chính tả thì chịu hẳn rồi nhỉ! (mục 3, vừ sai chính tả, vừa sai câu cú)
Đây là CV số 1529/GTVT-GTĐT của Sở GTVT do Phó GĐ Nguyễn Xuân Tân ký thì phải...
Cha này chắc học Tại chức

Chỉnh sửa cuối:

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
Văn bản của CQ QLNN mà còn viết sai chính tả thì chịu hẳn rồi nhỉ! (mục 3, vừ sai chính tả, vừa sai câu cú)
Đây là CV số 1529/GTVT-GTĐT của Sở GTVT do Phó GĐ Nguyễn Xuân Tân ký thì phải...
Cha này chắc học Tại chức
Em sợ cụ đề cao cha này quá ... ở phổ thông họ đã dạy thế nào là "sờ" nặng thế nào là "xờ" nhẹ rồi !:D