[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

pupil

Xe điện
... Như các cụ đã biết, Biển Đông của VN đang nổi sóng, đây chính là lúc cần có sự đoàn kết nhất trí của toàn dân tộc. Mà sự đoàn kết chỉ có thể xuất phát từ sự công bàng xã hội.
Trong vụ này, sự công bằng xã hội được thể hiện qua sự cân bằng của cán cân công lý, có nghĩa là Yêu cầu của cụ Đông sẽ được TA xét xử theo đúng PL. Khi vụ án này được xử đúng luật thì chuyện thắng thua của cụ Đông đã rõ như ban ngày. Cụ Đông ki sốt VN sẽ viết lại câu chuyện của Xet van tez.
Cụ nói chuẩn như 1+1=2. Sự việc cỏn con sai mà trốn tránh không dám nhận, XH ngày càng bát nháo chính là do những con người khoác cái vỏ bọc đại diện cho công lý này chứ không ai khác ! Như kiểu 18 Bánh xe công lý ấy, bọn khoác áo thực thi công lý thì trở thành cướp cạn, người dân thì tự phát để làm thay công việc của chúng, ô hô ... Hỏi các cụ có máu mặt thì họ đều trả lời giống nhau: "Xã hội bây giờ nó thế ..." ??? x-(

Chỉnh sửa cuối:

(.)(.)

[Tịch thu bằng lái]
Trước hết em xin phép Min, Mod cho em mở thớt riêng này nữa, nếu gộp vào thớt cũ sẽ có nhiều OFer không theo dõi được dẫn đến việc không tham gia phiên tòa và em sẽ bị trách.
Báo cáo các Cụ, em vừa làm việc với thẩm phán và kiểm sát viên xong: Chiều nay theo quyết định của Tòa: Em, thẩm phán, đại diện VKS, đại diện công an Cầu Giấy đến Phan Văn Trường xác định xe của em có được lưu thông từ Phan văn Trường ra đường Xuân Thủy ko(Tòa thật ngớ ngẩn khi làm việc này), sau đó VKS, thẩm phán về cơ quan em yêu cầu cơ quan cung cấp chứng cứ những ngày em đòi công an Cầu Giấy bồi thường thiệt hai do phải nghỉ vỉệc để đi khiếu nại có được trả lương không? Em đưa m.ia luôn cái đơn đề nghị thay đổi nội dung khởi kiện, trong đó em em không đòi bồi thường 3 ngày đi khởi kiện nữa thay vào đó em yêu cầu:
1- Bồi thường thiệt hại do thực hiện QĐ phải thuê phương tiện đi lại, làm việc
2- Yêu cầu công khai xin lỗi do có quyết định xử phạt thiếu căn cứ pháp lý.
Cuối buổi làm việc Thẩm phán đưa em QĐ mở lại phiên tòa, nó đây:

Em trân trọng kính mời các Cụ và các Mợ đến dự phiên tòa tiếp tinh thần cho em có khí thể chiến đấu.
Trân trọng!
E thấy cái dấu tên đóng trên văn bản trông không đc ngay ngắn, có thể nói là cẩu thả. Mong rằng kết quả đúng sai thế nào đừng lệch như vậy.

lequangchinh

Xe tải
Không biết tối đa thì hoãn xét xử được mấy lần hả các cụ ?

Rickyman

Xe điện
Cụ Đông mà thắng thì VN thắng khựa ở biển Đông là cái chắc....Em không đi được ngồi nhà cổ vũ

gia doi

Xe điện
Chúc cụ Đông chiến thắng nhé :-bd

Tô-shi-ba cái bọn chóa má, việc bé bằng cái móng tay mà chúng nó cố tình gây khó dễ để người ta nản, phức tạp thế này thì nếu không phải là cụ Đông thì hỏi xã hội này có mấy người kiên trì được như thế, thử hỏi cái xã hội này bao giờ mới khá lên được????!!!!! Thế nên giờ em đã có câu trả lời khi bọn chóa nó đuối lý thì nó bảo "tao cứ lập BB, mày thấy không đúng mày có quyền kiện..........." !

tieunhilang

Xe điện
Chiến thắng của cụ sẽ giúp xã hội nhiều đấy. Chúc cụ chiến thắng

be beo

Xe tăng
Chúc cụ Đông chiến thắng, em hóng tin các cụ.

Robinair

Xe tải
Ngán quá các cụ ợ.
Miềng còn quyền công dân và đi thực thi quyền công dân mà dư thế lày
Đúng là " Sống và làm việc theo pháp luật" cho lành

Duonganh2004

Xe tăng
Cụ Post cái địa chỉ Toàn án Quận Cầu Giấy lên trang 1 đi để anh em có điều kiện đến tham dự :))

DDK foter 2011

Xe hơi
Trước hết em xin phép Min, Mod cho em mở thớt riêng này nữa, nếu gộp vào thớt cũ sẽ có nhiều OFer không theo dõi được dẫn đến việc không tham gia phiên tòa và em sẽ bị trách.
Báo cáo các Cụ, em vừa làm việc với thẩm phán và kiểm sát viên xong: Chiều nay theo quyết định của Tòa: Em, thẩm phán, đại diện VKS, đại diện công an Cầu Giấy đến Phan Văn Trường xác định xe của em có được lưu thông từ Phan văn Trường ra đường Xuân Thủy ko(Tòa thật ngớ ngẩn khi làm việc này), sau đó VKS, thẩm phán về cơ quan em yêu cầu cơ quan cung cấp chứng cứ những ngày em đòi công an Cầu Giấy bồi thường thiệt hai do phải nghỉ vỉệc để đi khiếu nại có được trả lương không? Em đưa m.ia luôn cái đơn đề nghị thay đổi nội dung khởi kiện, trong đó em em không đòi bồi thường 3 ngày đi khởi kiện nữa thay vào đó em yêu cầu:
1- Bồi thường thiệt hại do thực hiện QĐ phải thuê phương tiện đi lại, làm việc
2- Yêu cầu công khai xin lỗi do có quyết định xử phạt thiếu căn cứ pháp lý.
Cuối buổi làm việc Thẩm phán đưa em QĐ mở lại phiên tòa, nó đây:

Em trân trọng kính mời các Cụ và các Mợ đến dự phiên tòa tiếp tinh thần cho em có khí thể chiến đấu.
Trân trọng!
Cái văn bản này của Tòa Cầu Giấy cẩu thả, sai cả thể thức về văn bản hành chính nhà nước theo Thông tư 01/2011/TT-BNV ngày 19/1/2011; cụ thể:
1. Dưới tít Tòa án nhân dân quận Cầu Giấy không có gạch chân.
2. Ký hiệu văn bản không đúng 103/2011/TB-TLVA (Thông báo) nhưng ở dưới lại là Quyết định, đáng nhẽ phải để là 103/2011/QĐ-TLVA mới đúng.
Vụ này quá coi thường ae nhà off ta, đề nghị luật sư của cụ Đông mắng bỏ XXX tòa đi.

phonghamy

Xe điện
Chúc cụ may mắn, e rất hi vọng cụ đòi lại được công lý. %%-%%-

pupil

Xe điện
Ôi cụ Tóp cụ Tóp ... bình tĩnh phát đê !!!@-)

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Cái văn bản này của Tòa Cầu Giấy cẩu thả, sai cả thể thức về văn bản hành chính nhà nước theo Thông tư 01/2011/TT-BNV ngày 19/1/2011; cụ thể:
1. Dưới tít Tòa án nhân dân quận Cầu Giấy không có gạch chân.
2. Ký hiệu văn bản không đúng 103/2011/TB-TLVA (Thông báo) nhưng ở dưới lại là Quyết định, đáng nhẽ phải để là 103/2011/QĐ-TLVA mới đúng.
Vụ này quá coi thường ae nhà off ta, đề nghị luật sư của cụ Đông mắng bỏ XXX tòa đi.
Làm quả phủ đầu cho bọn nó chết.
Chúc cụ chiến thắng

khongan

Xe buýt
Em cũng chúc mừng cụ nhé !

Nhưng mà cụ cẩn thận nhé, em dự nhiều vụ liên quan đến tòa kiểu này. Nhiều chuyện lắm, có khi tòa "ăn" cả 2 bên, rồi hòa cả làng, Hê hê

Minh Xoan

Xe đạp
Chúc cụ chủ thắng lợi !b-) M.i.a. chúng nó chứ ! Nếu chúng dùng súng ngắn bắn mình, thì mình phải dùng đại bác bắn lại... Cụ nhẩy !:-bd

pupil

Xe điện
Ngán quá các cụ ợ.
Miềng còn quyền công dân và đi thực thi quyền công dân mà dư thế lày
Đúng là " Sống và làm việc theo pháp luật" cho lành
"Quyền công dân" của cụ là ... đi bầu cử thôi nhá, còn không muốn đi bầu thì ở nhà ... chả ảnh hưởng đến ai ! Cứ làm theo cái đậm đậm kia thôi đừng có nói nhiều
(à em hỏi các cụ phát: chúng ta " Sống và làm việc theo pháp luật" , thế còn Pháp luật thì làm việc theo ai hở các cụ??? em ngu nghĩ mãi éo ra ...)

dongkijote

Xe điện
Nhắc cụ Đông thêm tí là cụ cố gắng lấy file của VTC14 hôm nọ phát up lên đây cho anh em xem lại, lấy khí thế trước ngày xung trận.
Nội tình trong ngày hôm nay chắc là có Cụ ạ, có 2 Cụ nhận trách nhiệm rồi.

Ashimo08

Xe hơi
Thớt này của cụ được quá nhiều người quan tâm đấy, em nghĩ cụ sẽ thành công.

Hiện có 27 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (18 lái chính và 9 lái phụ)
lamvn dungrau Smee april CuTiVoDich cuongduyS5568 boKhoai2008 dongkijote Getz5324 hoangnn Dominico VW Golf zuzi xperia thaptothanh13
Đồng ý là nhiều người rất quan tâm. Nhưng nếu chỉ đôi dòng động viên an ủi trên đây e cụ ý vẫn bơ vơ giữa cái hiện trạng công quyền và công lý hiện nay lắm. Cụ nào có cái hành động cụ thể giúp được cụ này lấy lại được công bằng thì nghiên cứu tham mưu giúp giùm thêm cho cụ chủ đi.
Sắp xếp được 29/6 này em đến dự phiên tòa này cùng các cụ quan tâm.

nguyentoyotahn

Xe buýt
Em nghi chúng lại loằng ngoằng rồi lại hoãn, lại mở, lại hoãn... Kiên nhẫn cụ nhé.