[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

PanChic

Xe đạp
Chúc cụ chiến thắng (mặc dù em biết cụ sẽ thắng :)) )
Tiếp nữa, nếu em có quyền em sẽ đuổi cổ đứa văn thư ngồi đóng dấu. Có cái dấu tên cũng đóng xiên xẹo, thiếu trách nhiệm trong công việc và coi thường nhân dân

Laceti2010

Xe tăng
chúc Cụ thắng kiện, Họ giờ đuối lý rồi quay ra vòng vo.

Doanchung

Xe tải
Hôm nay em đã nhận được tin nhắn của cụ Đông rồi. Hôm đó em xin nghỉ phép để có mặt cùng anh em OF. Theo như em trao đổi nếu Tòa xử công tâm thì Kụ Đông thắng. Vì những lý do sau:

1. Về hiệu lực của các văn bản Luật thì Luật giao thông đường bộ có hiệu lực cao hơn cái Quyết định vớ vẩn của UBND TP HN về việc phân loại tuyến phố văn minh
2. Mà đã là Luật giao thông đường bộ thì phải là biển báo cụ thể
3. Mặc dù xxxx căn cứ vào cái quyết định dở hơi kia thì bọn GTCC phải cụ thể hóa = biển báo. Còn nếu ko tôi ở TPHCM hoặc ở Nam Định, THái Bình lái xe ra Hà nội nếu ko có biển thì làm sao biết được đâu là Phố văn minh.

Thế cho nên nếu cụ Đông thắng chúng ta sẽ ăn mừng còn việc yêu cầu xin lỗi công khai thì Tòa án sẽ ko tuyên việc này mà ae Of có ai làm nhà báo thì tung cái quyết định của Tòa án lên báo mạng/ báo giấy để dân biết
Còn nếu Tòa bố láo xử kiểu mất dạy thì theo em chúng ta sẽ tiếp tục lên Phúc Thẩm, lên các cấp khác. Ở trường hợp xxxx rất sợ. Ngoài ra vụ ở HCM sơ thẩm đã xử xxx thắng nhưng phúc thẩm đã xử dân thắng (vụ này giống hệt vụ cụ Đông nhà ta).
Nhà em Doan Chung - 0912321045
Trước hết em xin phép Min, Mod cho em mở thớt riêng này nữa, nếu gộp vào thớt cũ sẽ có nhiều OFer không theo dõi được dẫn đến việc không tham gia phiên tòa và em sẽ bị trách.
Báo cáo các Cụ, em vừa làm việc với thẩm phán và kiểm sát viên xong: Chiều nay theo quyết định của Tòa: Em, thẩm phán, đại diện VKS, đại diện công an Cầu Giấy đến Phan Văn Trường xác định xe của em có được lưu thông từ Phan văn Trường ra đường Xuân Thủy ko(Tòa thật ngớ ngẩn khi làm việc này), sau đó VKS, thẩm phán về cơ quan em yêu cầu cơ quan cung cấp chứng cứ những ngày em đòi công an Cầu Giấy bồi thường thiệt hai do phải nghỉ vỉệc để đi khiếu nại có được trả lương không? Em đưa m.ia luôn cái đơn đề nghị thay đổi nội dung khởi kiện, trong đó em em không đòi bồi thường 3 ngày đi khởi kiện nữa thay vào đó em yêu cầu:
1- Bồi thường thiệt hại do thực hiện QĐ phải thuê phương tiện đi lại, làm việc
2- Yêu cầu công khai xin lỗi do có quyết định xử phạt thiếu căn cứ pháp lý.
Cuối buổi làm việc Thẩm phán đưa em QĐ mở lại phiên tòa, nó đây:

Em trân trọng kính mời các Cụ và các Mợ đến dự phiên tòa tiếp tinh thần cho em có khí thể chiến đấu.
Trân trọng!

Mazda CX9

Xe điện
Cứ thắng CQ công quyền là khoái cái bụng rồi

ngthenam

Xe buýt
Chúc cụ chiến thắng. Cho vài xxx về vườn cho sướng :D

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Ối xong... 29/6/2011 là đúng hôm em bị đi tập quân sự rồi ở Bách Thảo, ko biết có cách nào trốn được không nữa,... huhu

hoangru

Xe tải
Chữ ký TP loằng ngoằng thế kia, cứ như giao thông HN, chẳng trách kụ phải hầu tòa nhiều lần là phải.

Đóng dấu tên đâm xuống thế kia thì chắc chắn kụ Đông thắng rồi!

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
e là em ủng hộ cụ

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cái chỗ em bôi đỏ cụ và luật sư đã bàn bạc kỹ chưa? Có thể Tòa lại vin vào cớ ấy để làm khó dễ cụ một lần nữa vì theo từ chuyên ngành gọi là "phát sinh tình tiết mới". Theo em cụ chỉ nên yêu cầu Hủy Quyết định xử phạt và Công khai xin lỗi là được rồi. Hủy quyết định xử phạt thì có thể nhưng công khai xin lỗi thì em cho rằng hơi khó vìa thiệt hại về danh dự của cụ chưa có gì (đấy là em mượn giọng của Tòa) còn cái đòi bồi thường do phải thuê xe oto trong những ngày bị giữ bằng và giấy tờ thì em khẳng định với cụ 100% là Tòa không chấp nhận ( Em ra kèo 1 ăn 3 cụ nào chơi em nhận hết :))). Nếu Tòa tuyên hủy Quyết định đã là thành công lớn rồi cụ ạ. Chúc cụ chiến thắng.
Cụ muốn thành công vụ đòi tiền thuê xe thì cụ phải chuẩn bị sẵn hóa đơn thuê xe đi trong những ngày đó đi nhé, vì tòa sẽ hỏi hóa đơn thuê xe của cụ đâu.

Cụ có thể đòi cả chi phí thuê luật sư nữa.

anchibui

Xe điện
Theo em... tòa 29/6 xử xxx thắng... thì là 1 lỗi lớn của LP... Và như vậy cơ hội lên phúc thẩm càng hay...
Càng mở nhiều phiên xử thì 3xxx càng bất lợi...
Đương nhiên, nhìn theo luật pháp, thì bác Đông đúng luật hoàn toàn... chỉ có "xử sai luật" thì xxx mới có cơ hội thắng... Nhưng càng như vậy 3xxx càng "mất mặt".
Vì xã hội sẽ nhìn nhận, những người cầm "cán cân công lý":
1- Là trình độ yếu, kém...
2- Xã hội sẽ ko tin vào pháp luật, ko tin chân lý...

* Em lập danh sách các Ofer tham gia phiên tòa 29/6. Mong các bác đã đăng ký, đến ủng hộ tinh thần bác Đông.
1- Nonick....

Các bác tham gia đc điền tên tiếp...

Chú ý: Sau phiên tòa có beer...Hì...
À... Trên nè có "âm binh, âm tướng" ngó đới... Xem ý tứ của phe ta như nào để họ ra đối sách... Nên AE spam...hay 1 chút...

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hành trình đòi công lí của cụ gian nan thật, chúc cụ chiến thắng, rạng danh ofes nhé
chúc cụ giành chiến thắng cụ là đại diện của đại đa số ofer, đề nghị các chi hội thông báo rộng rãi để ofer nào bố trí sắp xếp được thời gian, công việc tham dự cổ vũ tinh thần cho cụ Đông mang chiến thắng về báo công với of
Ủng hộ cụ. chúc kết quả tốt đẹp đến với anh em OF ta
Chúc cụ Đông chiến thắng cho anh em OFer được nở mặt nở mày
Chắc tòa họ muốn thu thập chứng cứ để dễ dàng cho cụ Đông thôi, đằng sau cụ là ae OF, cũng trên dưới 90.000 đấy ... đủ xèng để cụ thuê vài LS giỏi ... hơn LS của cụ Định ! :D
Nếu các cụ đã xác định là cụ Đông đại diện cho anh em OFer chúng ta thì em có ý kiến là anh em OF đi dự phiên tòa in vài cái băng rôn, khẩu hiệu đại loại như "Diễn đàn Otofun ủng hộ cụ Đông" hoặc "Anh em Otofun ủng hộ cụ Đông" và "Cộng đồng Otofun kêu gọi thực hiện đúng luật ATGTĐB"... cho nó khí thế và cũng để xxx biết đến cộng đồng Otofun của chúng ta.

dht

Xe điện
Hôm nay em đã nhận được tin nhắn của cụ Đông rồi. Hôm đó em xin nghỉ phép để có mặt cùng anh em OF. Theo như em trao đổi nếu Tòa xử công tâm thì Kụ Đông thắng. Vì những lý do sau:

1. Về hiệu lực của các văn bản Luật thì Luật giao thông đường bộ có hiệu lực cao hơn cái Quyết định vớ vẩn của UBND TP HN về việc phân loại tuyến phố văn minh
Điều này chỉ đúng nếu QD mâu thuẫn với Luật thôi nhé. Đôi khi UBND được phép quy định cụ thể cho phù hợp đấy. Đừng có qua tự tin rồi lại ngã ngửa ra đấy

Doanchung

Xe tải
Nó sẽ đúng với điều kiện thằng UBND đó phải kiếm tra giám sát việc lắp biển báo của thằng GTCC. Tóm lại là Người dân chỉ biết biển để tuân theo pháp luật. Trích dẫn ý 3 em đã viết "Còn nếu ko tôi ở TPHCM hoặc ở Nam Định, THái Bình lái xe ra Hà nội nếu ko có biển thì làm sao biết được đâu là Phố văn minh" Còn điểm này nữa các kụ và mợ lưu ý là Thẩm phán của Tòa án sơ thẩm xử láo cũng rất sợ ra phúc thẩm/ giám đốc thẩm rồi bị hủy án. Vì nếu bị hủy án em nhớ ko nhầm 2-3 án/ 1 năm là ko được tái bổ nhiệm Thẩm phán ==> TỰ TIN VÀ CHƠI ĐẾN CÙNG CÁC BÁC AH

Điều này chỉ đúng nếu QD mâu thuẫn với Luật thôi nhé. Đôi khi UBND được phép quy định cụ thể cho phù hợp đấy. Đừng có qua tự tin rồi lại ngã ngửa ra đấy

oto.giacmoxa

Xe điện
Trong tiểu thuyết Donkihote, Xec vang tez mô tả Đông ki sốt bị đánh cho tơi tả trong cuộc chiến với Cối xay gió.

Nhưng trong cuộc chiến của cụ Đông ki sốt VN với cối xay gió vô cảm, tôi dự gió sẽ đổi chiều. Cụ Đông sẽ chiến thắng.

Như các cụ đã biết, Biển Đông của VN đang nổi sóng, đây chính là lúc cần có sự đoàn kết nhất trí của toàn dân tộc. Mà sự đoàn kết chỉ có thể xuất phát từ sự công bàng xã hội.

Trong vụ này, sự công bằng xã hội được thể hiện qua sự cân bằng của cán cân công lý, có nghĩa là yêu cầu của cụ Đông sẽ được TA xét xử theo đúng PL. Khi vụ án này được xử đúng luật thì chuyện thắng thua của cụ Đông đã rõ như ban ngày.

Cụ Đông ki sốt VN sẽ viết lại câu chuyện của Xet van tez.

Chỉnh sửa cuối:

Xe hoán cải

Xe buýt
ối giời cụ Đông lại động chạm vào lợi ích của 1 số nhóm người rồi . Chúc cụ chiến thắng trở về nhá

wusnat

Xe tải
Cân có hđ thuê xe và phiếu thu tiền tốt nhất La hđ tài chính (vụ này không khó).
Bác Đông bổ sung thêm nội dung khởi Kiên là bị tổn hại tinh thần nữa.
Chúc bác Thăng lợi nhé!

Cụ muốn thành công vụ đòi tiền thuê xe thì cụ phải chuẩn bị sẵn hóa đơn thuê xe đi trong những ngày đó đi nhé, vì tòa sẽ hỏi hóa đơn thuê xe của cụ đâu.

Cụ có thể đòi cả chi phí thuê luật sư nữa.

wusnat

Xe tải
OK ý kiến của bác!

Em ủng hộ ý kiến của bác, tuy nhiên cũng lưu ý, rằng mấy ông nhà nước sợ miting biểu tình lắm đó!

Nếu các cụ đã xác định là cụ Đông đại diện cho anh em OFer chúng ta thì em có ý kiến là anh em OF đi dự phiên tòa in vài cái băng rôn, khẩu hiệu đại loại như "Diễn đàn Otofun ủng hộ cụ Đông" hoặc "Anh em Otofun ủng hộ cụ Đông" và "Cộng đồng Otofun kêu gọi thực hiện đúng luật ATGTĐB"... cho nó khí thế và cũng để xxx biết đến cộng đồng Otofun của chúng ta.

minhvtv3

Xe tăng
Chúc cụ lấy lại đc công lý, hôm đó mà rảnh e cũng đi hóng

sactimtn

Xe tăng
Em ấn tượng với cái dấu tên của bà Thẩm Phán. Em đọc mà vẹo hết cả cổ.
Cái đấy nó còn cẩu thả như vậy thì cái vụ của bác em dự là nó cũng xử ẩu, xử ép thôi!