[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

simba_2005

Xe hơi
Trước hết em xin phép Min, Mod cho em mở thớt riêng này nữa, nếu gộp vào thớt cũ sẽ có nhiều OFer không theo dõi được dẫn đến việc không tham gia phiên tòa và em sẽ bị trách.
Báo cáo các Cụ, em vừa làm việc với thẩm phán và kiểm sát viên xong: Chiều nay theo quyết định của Tòa: Em, thẩm phán, đại diện VKS, đại diện công an Cầu Giấy đến Phan Văn Trường xác định xe của em có được lưu thông từ Phan văn Trường ra đường Xuân Thủy ko(Tòa thật ngớ ngẩn khi làm việc này), sau đó VKS, thẩm phán về cơ quan em yêu cầu cơ quan cung cấp chứng cứ những ngày em đòi công an Cầu Giấy bồi thường thiệt hai do phải nghỉ vỉệc để đi khiếu nại có được trả lương không? Em đưa m.ia luôn cái đơn đề nghị thay đổi nội dung khởi kiện, trong đó em em không đòi bồi thường 3 ngày đi khởi kiện nữa thay vào đó em yêu cầu:
1- Bồi thường thiệt hại do thực hiện QĐ phải thuê phương tiện đi lại, làm việc
2- Yêu cầu công khai xin lỗi do có quyết định xử phạt thiếu căn cứ pháp lý.
Cuối buổi làm việc Thẩm phán đưa em QĐ mở lại phiên tòa, nó đây:

Em trân trọng kính mời các Cụ và các Mợ đến dự phiên tòa tiếp tinh thần cho em có khí thể chiến đấu.
Trân trọng!
điều tra là việc của cơ quan điều tra và của tòa, sao cụ lại phải đi theo ra đưong PVT làm gì? sao không đi điều tra khi công dân có khiếu nại đi, để phải đến mức kéo nhau ra tòa rồi mới đi xem, cái lũ nô bộc của dân này lằng nhằng thật!!!, kiểu gì e cũng ra xem ntn? lần trước ra thu hằng u vài cốc, mà hôm đó cụ nào trả tiền bia nhể???

OLawVN

Xe hơi
Chúc cụ thành công. Toàn thể AE hãy cùng TIẾN LÊN.
Tin rằng AE nhà OF nhân đà này có cái để "nằm lòng".
GOOD LUCK FOR YOU.
WE ARE THE WORLD.

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Các cụ lập cái danh sách cổ suý cho chân lý đi nhở.

Hôm trước em vật vã ở khu 4 ko về được. Lần này sẽ nhất định bỏ làm để đến dự phiên toà này.

Chúc cụ Đông vững vàng công lý thực sự nhất định thắng.

hana147

Xe điện
Vậy là thứ 4 tuần sau hả các cụ ? Cụ Đông làm một cái thớt mới mời OFer cho hoành tráng, và để các anh em khác còn biết ngày giờ! Hôm đấy nếu ko fải ngày làm e hứa sẽ có mặt... :D

congdung04

Xe tải
Nhà cháu ở dưới HP chắc không lên đó cổ vũ cụ được. Thôi thì chúc cụ "chân cứng đá mềm" ra đi và chiến thắng mang về. Đặc biệt là chúc cho cơ quan xét xử công bằng nghiêm minh để pháp luật được thực thi và xxx hiểu ra vấn đề đừng "coi lái xe như cỏ rác" nữa.

yensuong

Xe điện
Hành trình đòi công lí của cụ gian nan thật, chúc cụ chiến thắng, rạng danh ofes nhé

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Chúc cụ Đông chiến thắng. Năm 2006 em cũng chiến đấu tại Thanh tra Pháp Luật CATP HÀ Nội với 2 đồng chí đội CSHS Cầy Giấy. Kết quả, em thắng, 1 đ/c bị khiển trách, 1 đồng chí "được" thuyên chuyển công việc khác. Em mong cụ Đông đạt được kết quả như em.
Hôm tới rất mong những người như cụ có mặt tại phiên tòa. Một mặt động viên cụ Đông, mặt khác sự có mặt của cụ cũng như những cụ khác là thể hiện sự quan tâm của mìn tới vụ việc một cách thiết thực nhất.
Thớt này của cụ được quá nhiều người quan tâm đấy, em nghĩ cụ sẽ thành công.

Hiện có 27 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (18 lái chính và 9 lái phụ)
lamvn dungrau Smee april CuTiVoDich cuongduyS5568 boKhoai2008 dongkijote Getz5324 hoangnn Dominico VW Golf zuzi xperia thaptothanh13
Thực sự quan tâm bằng cách có mặt tại tòa vào sáng ngày 29/6 này đi cụ
Em nhớ rồi 8h30 ngày 29-6.Không vào trong được thì em đứng ngoài cổng nhá:))
Vào được chứ cụ! Cụ nhớ cầm CMND theo là OK rồi.
điều tra là việc của cơ quan điều tra và của tòa, sao cụ lại phải đi theo ra đưong PVT làm gì? sao không đi điều tra khi công dân có khiếu nại đi, để phải đến mức kéo nhau ra tòa rồi mới đi xem, cái lũ nô bộc của dân này lằng nhằng thật!!!, kiểu gì e cũng ra xem ntn? lần trước ra thu hằng u vài cốc, mà hôm đó cụ nào trả tiền bia nhể???
Vương quốc Campuchia tài trợ cụ ạ :D Hôm tới đến dự cụ nhé!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hành trình đòi công lí của cụ gian nan thật, chúc cụ chiến thắng, rạng danh ofes nhé
Đành rằng là gian nan rồi. 7 tháng anh em còn chờ đợi được thì 7 ngày nữa cũng có sá gì.

Okane

Xe container
E Dự rằng phiên tòa lại hoãn thêm lần nữa :-<

Godfather77

Xe điện
Trước hết em xin phép Min, Mod cho em mở thớt riêng này nữa, nếu gộp vào thớt cũ sẽ có nhiều OFer không theo dõi được dẫn đến việc không tham gia phiên tòa và em sẽ bị trách.
Báo cáo các Cụ, em vừa làm việc với thẩm phán và kiểm sát viên xong: Chiều nay theo quyết định của Tòa: Em, thẩm phán, đại diện VKS, đại diện công an Cầu Giấy đến Phan Văn Trường xác định xe của em có được lưu thông từ Phan văn Trường ra đường Xuân Thủy ko(Tòa thật ngớ ngẩn khi làm việc này), sau đó VKS, thẩm phán về cơ quan em yêu cầu cơ quan cung cấp chứng cứ những ngày em đòi công an Cầu Giấy bồi thường thiệt hai do phải nghỉ vỉệc để đi khiếu nại có được trả lương không? Em đưa m.ia luôn cái đơn đề nghị thay đổi nội dung khởi kiện, trong đó em em không đòi bồi thường 3 ngày đi khởi kiện nữa thay vào đó em yêu cầu:
1- Bồi thường thiệt hại do thực hiện QĐ phải thuê phương tiện đi lại, làm việc
2- Yêu cầu công khai xin lỗi do có quyết định xử phạt thiếu căn cứ pháp lý.

Cuối buổi làm việc Thẩm phán đưa em QĐ mở lại phiên tòa, nó đây:

Em trân trọng kính mời các Cụ và các Mợ đến dự phiên tòa tiếp tinh thần cho em có khí thể chiến đấu.
Trân trọng!
Cái chỗ em bôi đỏ cụ và luật sư đã bàn bạc kỹ chưa? Có thể Tòa lại vin vào cớ ấy để làm khó dễ cụ một lần nữa vì theo từ chuyên ngành gọi là "phát sinh tình tiết mới". Theo em cụ chỉ nên yêu cầu Hủy Quyết định xử phạt và Công khai xin lỗi là được rồi. Hủy quyết định xử phạt thì có thể nhưng công khai xin lỗi thì em cho rằng hơi khó vìa thiệt hại về danh dự của cụ chưa có gì (đấy là em mượn giọng của Tòa) còn cái đòi bồi thường do phải thuê xe oto trong những ngày bị giữ bằng và giấy tờ thì em khẳng định với cụ 100% là Tòa không chấp nhận ( Em ra kèo 1 ăn 3 cụ nào chơi em nhận hết :))). Nếu Tòa tuyên hủy Quyết định đã là thành công lớn rồi cụ ạ. Chúc cụ chiến thắng.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Kia6582

Xe buýt
Em lại đến tiếp để cổ vũ Kụ, mong lần này ae sẽ đông hơn lần trước nhiều:)

mrlai

Xe buýt
cháu xin lỗi các cụ! cháu là mem mới tinh ( chào các cụ ạ :D ), cháu chưa biết về diễn biến đầy đủ sự việc củ cụ Đông, cũng tìm rồi nhưng chạ thấy :(, cụ nào tìm đc cái link cho cháu với ạk

à, Cũng chúc cụ Đông chiến thắng trở về!

Mà cháu hỏi câu này ngoài lề hơi ngu 1 tí (hì hì,cháu chưa biết mà): trong trường hợp này mà cụ Đông thắng, Tòa yêu cầu CA Cầu Giấy bồi thường ví dụ là 20 củ đê, vậy tiền bồi thường này lấy ở đâu ạ?từ ngân sách hay từ các XXX làm sai!vì sự việc này theo em hiểu là do 1 hay vài XXX làm sai dẫn đến việc bồ thường như trên,...
Cụ nào biết cho cháu mở mang kiến thức với ạ!vốt-ka cho các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

DNM

Xe hơi
Chúc cụ Đông đại thắng , lần này toà mà xử không bằng thì thêm 1 số lớn người ko tin vào... cái gì ý nhỉ :D

Godfather77

Xe điện
cháu xin lỗi các cụ! cháu là mem mới tinh ( chào các cụ ạ :D ), cháu chưa biết về diễn biến đầy đủ sự việc củ cụ Đông, cũng tìm rồi nhưng chạ thấy :(, cụ nào tìm đc cái link cho cháu với ạk

à, Cũng chúc cụ Đông chiến thắng trở về!

Mà cháu hỏi câu này ngoài lề hơi ngu 1 tí (hì hì,cháu chưa biết mà): trong trường hợp này mà cụ Đông thắng, Tòa yêu cầu CA Cầu Giấy bồi thường ví dụ là 20 củ đê, vậy tiền bồi thường này lấy ở đâu ạ?từ ngân sách hay từ các XXX làm sai!vì sự việc này theo em hiểu là do 1 hay vài XXX làm sai dẫn đến việc bồ thường như trên,...
Cụ nào biết cho cháu mở mang kiến thức với ạ!vốt-ka cho các cụ!

LUẬT
TRÁCH NHIỆM BỒI THƯỜNG CỦA NHÀ NƯỚC
Căn cứ Hiến pháp nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam năm 1992 đã được sửa đổi, bổ sung một số điều theo Nghị quyết số 51/2001/QH10;
Quốc hội ban hành Luật trách nhiệm bồi thường của Nhà nước.
CHƯƠNG I
NHỮNG QUY ĐỊNH CHUNG
Điều 1. Phạm vi điều chỉnh
Luật này quy định trách nhiệm bồi thường của Nhà nước đối với cá nhân, tổ chức bị thiệt hại do người thi hành công vụ gây ra trong hoạt động quản lý hành chính, tố tụng, thi hành án; thủ tục giải quyết bồi thường thiệt hại; quyền, nghĩa vụ của cá nhân, tổ chức bị thiệt hại; kinh phí bồi thường và trách nhiệm hoàn trả của người thi hành công vụ đã gây ra thiệt hại
Điều 56. Nghĩa vụ hoàn trả và xử lý trách nhiệm của người thi hành công vụ
1. Người thi hành công vụ có lỗi gây ra thiệt hại có nghĩa vụ hoàn trả cho ngân sách nhà nước một khoản tiền mà Nhà nước đã bồi thường cho người bị thiệt hại theo quyết định của cơ quan có thẩm quyền.
2. Người thi hành công vụ có lỗi vô ý gây ra thiệt hại quy định tại Điều 26 của Luật này không phải chịu trách nhiệm hoàn trả.
3. Người thi hành công vụ ngoài việc phải hoàn trả khoản tiền quy định tại khoản 1 Điều này thì tuỳ theo tính chất, mức độ vi phạm còn phải bị xử lý kỷ luật hoặc truy cứu trách nhiệm hình sự theo quy định của pháp luật.
http://www.chinhphu.vn/portal/page?_pageid=578,33345598&_dad=portal&_schema=PORTAL&docid=91021