[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

ZAD Viet

Xe điện
Ơ lại hoãn hả các cụ!
Giờ em mới nhìn thấy thớt vào hóng hớt.
Thế cái văn bản post trang 1 là giấy gì hả các cụ

NguyenChiVan

Xe tăng
Yêu cầu xxx cầu giấy đối mặt với sự thật, thừa nhận sai phạm, trả lại danh dự cho cụ Đông.

xxx không dám đến một tên -> nhục quá các cụ ạhh
nếu xxx sai thì có bị phạt không nhỉ hay là chỉ có dân thì mới bị phạt thôi .

ZAD Viet

Xe điện
Sao thế được nhỉ, vắng mặt thì phải báo trước bao lâu chứ nhỉ.
Sao tòa k sử vắng mặt, hay Luật sư bên bị phải có mặt là được chư các cụ nhể.
Cứ xử thì báo vắng mặt, thế này đến tết conggo mới xong à.
Bực quá!

thule6

Xe điện
E vụ này chìm xuồng các cụ ợ !

Kia6582

Xe buýt
Hô hô... Sao bác cứ quay em thía...
Mà bác quay lúc nào em ko biết nhể?

Thông báo: Theo giới thạo tin... hểu đời... thì phần thắng chắc chắn thuộc về bác Đông... Trừ khi tỏa xử trái luật... Nghĩa là cố tình xử sai....
Nếu thía thì... phải còn tiếp tục... Sẽ do tòa Hà Nội xử... Có thể lên Tòa tối cao...

Bác bác đi xem xử sẽ có Bia... Bác nào vắng mặt mất phần... Chẹp... Chẹp , Bia hơi mát lạnh.... Thịt chó ngon quá.... Khà...!
Em đứng xa, lúc đó đang tâm trạng căng thẳng vì công việc:D. Xong về luôn vụ sau sẽ góp mặt từ đầu đến cuối, cơ mà Kụ chụp em đứng sau Kụ Đông mặt cứ đần đần là sao???:D

thule6

Xe điện
Logo OF phải dán thế này mới chuẩn :D

Kia6582

Xe buýt
Hôm nay thất vọng với Tòa quá, họ biết trước là hủy rồi nhưng vẫn cố tình làm như ko biết, gọi tên ông xxx kia 2 lần trước khi thông báo hủy còn bảo vừa nhận đc giấy của ông xxx kia xong (trước vụ xét xử khoảng 30s :)) ).
Chủ tọa thì nói, đọc ấp a ấp úng, nhịu nhà nhịu nhịu.
Chán nữa là trong thớt ae hô đến thì đông, đến thật thì ít:(, hy vọng lần sau sẽ đến rất đông để ủng hộ Kụ Đông :)

vietran

Xe ba gác
OPhơ mềnh đến dự toàn cụ đẹp giai nhẩy, thế mà lại hoãn

xebokeooto

Xe tăng
Chán nữa là trong thớt ae hô đến thì đông, đến thật thì ít:(, hy vọng lần sau sẽ đến rất đông để ủng hộ Kụ Đông :)
E vừa vào vòng cua Cầu giấy thì cụ Nonick gọi đt thông báo hoãn nên E quay về, trên đường về còn gọi lại cho cụ Đông để hỏi xem họ hẹn hôm nào. trên xe E có 4 chiến sỹ. Biết thế E cứ vào cho nó đông vui nhể.

anchibui

Xe điện
Em đứng xa, lúc đó đang tâm trạng căng thẳng vì công việc:D. Xong về luôn vụ sau sẽ góp mặt từ đầu đến cuối, cơ mà Kụ chụp em đứng sau Kụ Đông mặt cứ đần đần là sao???:D
Hì... ko đi Bia hơi phí...

Theo giới thạo tin, thì khả năng tòa xử bác Đông thắng trong vụ án nè gần như chắc chắn (trừ trường hợp cố tình xử sai luật).... Nếu như vậy Bác Đông sẽ được hủy quyết định xử phạt hành chính do CAQ-CG. Và được hoàn trả tiền theo hóa đơn xử phạt. Và tổn phí vật chất, tinh thần đối với bác Đông, Gồm:
1- 800.000đ tiền phạt (Bác Đông đã đóng)
2- 30 ngày x 200.000đ/ngày bác Đông phải đi taxi đến CQ (do bị giữ bằng) = 6.000.000đ.
3- Tổn thất do bị chi phối, không tập trung vào công việc, ảnh hướng đến kinh doanh cty. = 5.000.000đ.
4- Tổn thất tinh thần dẫn đến "sờ chét": 3.600.000.
5: Bồi dưỡng luật sư : chưa biết... Bia bọt chưa cộng...

Tạm tính tổng thu:15.400.000đ.(chỗ nè uống bia nhòe nhoẹt...)

* Một khả năng dễ hay xảy ra là: Có nhiều "bị đơn" đã bị tòa phán thua nhưng cố tình chây ỳ, ko thực hiện trách nhiệm theo quyết định của tòa.... Và tòa sẽ nhờ cơ quan hành pháp (công quyền) cưỡng chế thực hiện trách nhiệm dân sự bản án...
Vậy trong "vụ án" này, nếu bên thua cố tình "chây ỳ" không thực hiện quyết định của tòa... thì Cơ quan nào sẽ cưỡng chế???

anchibui

Xe điện
E vừa vào vòng cua Cầu giấy thì cụ Nonick gọi đt thông báo hoãn nên E quay về, trên đường về còn gọi lại cho cụ Đông để hỏi xem họ hẹn hôm nào. trên xe E có 4 chiến sỹ. Biết thế E cứ vào cho nó đông vui nhể.
Em ko biết sau đấy có vụ Bia... Hơi phí bác nhể...

Các bác vào đây xem diễn biến phiên tòa nhé. http://www.otofun.net/threads/253509-dien-bien-phien-toa-cua-bac-dongkijote?highlight=

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

fuxe

Xe container
3x không chịu trả thì trừ lương giống vụ cụ Khương =)), vồ xe thì ra nhanh thế mà bị kiện lại bận việc vồ xe =))

Tran Thanh Binh

Xe tải
Đang giờ làm việc, túm năm tụm ba ở tòa án làm gì thế hả?? Ai hóng hớt ở tòa án thì nhớ mang dép về nhé, để đó là xung công quỹ, bán thanh ký hết để lấy chi phí theo kiện bây giờ!

Godfather77

Xe điện
Đã Vod cụ! Mà hỏi thật chứ cụ là 3x hay sao mà cụ giỏi rứa?:))
Hầy dà, không phải là 3x, cũng không phải Tòa, nhưng chuyên đi dọn mứt cho Tòa nên cũng biết tý ty tiểu xảo của các anh ý

Tran Thanh Binh

Xe tải
Em mà mà xxx cầu giấy, e trả lại tiền cho bác đông lun (nhìn bác đông cũng rắn mặt), thời gian kiện tụng còn để đi bắt OF khác yếu tim còn có lợi hơn hehehe,

anchibui

Xe điện
liệu thắng xong có giống cụ khoa và cụ tạch không ạ :(
OF đang bị hack... Vào khó vãi lái...

Xã hội cần có những người dám hy sinh như Cụ Khoa, Tạch... thì mới phát triển được
Ngày xưa, mấy cụ Hoàng Hoa thám, Tôn thất Thuyết, Nguyễn Văn Trỗi... (nhiều nữa... ko kể hết đc) Tự nhiên đang sung sướng, nếu ghe, theo, làm cho chế độ đương thời... thía mà đi chống lại... Thành ra bị khổ.
Thời đó đa số mọi người gọi là mấy "thèng hâm", dở hơi, khác người... chơi trội... Ngày nay họ là Anh Hùng...

Những người đi tiên phong bao giờ cũng chịu trận... Và hầu như mang lại giá trị không nhiều... Nhiều người tiếp nối, thật nhiều mới có thể làm được.
Xã hội vẫn cần những người như anh Tạch, bác Khoa...
Còn Ngậm miệng ăn tiền, khôn lỏi, nịnh hót... để đạt mục đính danh lợi, chức vị, tiền tài... Thì quá đông, đếm không xuể... Khi đã có chức tước địa vị, tưởng mình là cao siêu... thực ra quá tầm thường, vì nhiều người rũ bỏ cái đó để vì cộng đồng, vì những cái lớn lao cho xã hội tốt lên và để cái tâm thanh thản... Cái đó mới là khó!

RubynamitnA

Xe điện
Cụ Nonick tác nghiệp kiểu giề mà em ngồi dự cứ chóng cả mặt :D

RubynamitnA

Xe điện
Cụ Nonick tác nghiệp kiểu giề mà em ngồi dự cứ chóng cả mặt :D