[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

thtvuf

Xe điện
ủng hộ các cụ ... ngưỡng mộ cụ Đông ...

Hoang Khoi

Xe buýt
E ko có đk dự, chỉ chúc các bác thành công vang dội nâng tinh thần OF cho a e!

lai thue

Xe điện
em cũng đã đoán là xxx vắng mặt, xin các bác thông cảm, xxx đang ra đường nấp để bắt mấy cụ già đi xe máy quên ko đội mũ, mà xxx là ai các cụ nhỉ, chẳng phải ai cả, nên chẳng xxx nào xấu hổ, xxx thua ư, lại lấy tiền thuế của dân ra mà nộp, nói chung là em chỉ mong các bác TV nhà báo làm ầm lên cho bọn nó mất mặt với cấp trên của chúng nó thôi, các bác nhà báo phỏng vấn cả lãnh đạo của mấy xxx này xem họ nói gì về cách quản lí cán bộ, nếu các bác đến phỏng vấn lãnh đạo xxx, em xin dự có mấy khả năng:
- Các lãnh đạo đi họp vắng, xin hẹn nhưng điện thoại ko liên lạc được
- Nếu gặp các lãnh đạo, các lãnh đạo sẽ chỉ đạo các xxx ấy nghiêm túc kiểm điểm, ai sai đến đâu xử lí đến đó, đồng thời cấp cho bà con mấy số điện thoại nóng (em thề ko bao giờ gọi được) để bà con có vấn đề gì gọi
- em mời các đưa ra khả năng tiếp

Godfather77

Xe điện
Thông thường những phiên tòa như thế này phần thắng sẽ nghiêng vì bị đơn, hoãn, kéo dài thời gian cũng chỉ để nguyên đơn nhụt chí thôi. Tuy nhiên trong trường hợp này cụ Đông là OFER, OF là một tập thể với rất nhiều thành phần trong xã hội. Chúng ta phải tạo ra được dư luận mạnh mẽ trong xã hội. Cụ nào làm báo cố gắng viết vài bài để cho đông đảo mọi người cùng biết. Tôi tin rằng cụ Đông sẽ thắng. Quyết định của bản án hành chính: Hủy Quyết định xử phạt hành chính số...ngày nhưng sẽ rất khó có thêm câu: Buộc xxx Cầu Giấy phải công khai xin lỗi cụ Đông

anchibui

Xe điện
Hô hô... Sao bác cứ quay em thía...
Mà bác quay lúc nào em ko biết nhể?

Thông báo: Theo giới thạo tin... hểu đời... thì phần thắng chắc chắn thuộc về bác Đông... Trừ khi tỏa xử trái luật... Nghĩa là cố tình xử sai....
Nếu thía thì... phải còn tiếp tục... Sẽ do tòa Hà Nội xử... Có thể lên Tòa tối cao...

Bác bác đi xem xử sẽ có Bia... Bác nào vắng mặt mất phần... Chẹp... Chẹp , Bia hơi mát lạnh.... Thịt chó ngon quá.... Khà...!

Getz5324

Xe điện
nghị quyết hôm nay đưa ra tại quán bia là : nếu kụ Đông thắng kiện thì sẽ mời các kụ vụ bia tới,còn nếu thua thì kụ luật sư của kụ Đông sẽ phải thanh toán thay kụ Đông. cho nên lần xử tới mời các kụ đến dự đông đủ hơn ạ \:D/ \:D/ \:D/

anchibui

Xe điện
Cho em hỏi thêm, khi cơ quan công quyền thua thì có lấy tiền của cá nhân liên qua ra trả không, hay lại lấy tiền thuế của dân?
Không cụ ạ... Phải ra đường phạt tiếp... Trả cụ Đông...

ExMan

Xe máy
nghị quyết hôm nay đưa ra tại quán bia là : nếu kụ Đông thắng kiện thì sẽ mời các kụ vụ bia tới,còn nếu thua thì kụ luật sư của kụ Đông sẽ phải thanh toán thay kụ Đông. cho nên lần xử tới mời các kụ đến dự đông đủ hơn ạ \:D/ \:D/ \:D/
Thế chắc luật sư phải là OFer cụ nhểy :))

oojimioo

Xe tăng
e đang ở xa ko thể về để tham dự phiên toà ủng hộ cụ Dongkijote, nhưng vẫn theo sát và ủng hộ cụ
chúc cụ chiến thắng và đòi đc công lý

DuongNV

Xe buýt
Cố lên cụ Đông ơi, kiên trì, nhẫn nại để mang công bằng về cho nhân dân

Batto_moto

Xe tăng
Cứ thế này hỏi sao mà không mất cảm tình và niềm tin vào 3x...Hơi nản
Báo Thanh Niên cũng đã có thông tin rồi các Kụ này:

Hoãn phiên tòa "dân kiện công an"

(TNO) Chiều 17.6, TAND quận Cầu Giấy (Hà Nội) quyết định hoãn phiên tòa xét xử vụ án hành chính một người dân kiện công an vì cho rằng bị phạt oan.
Nguyên đơn trong vụ án này là ông Nguyễn Đức Đông, phó giám đốc một doanh nghiệp trên địa bàn huyện Từ Liêm; bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp cho ông Đông là luật sư Phạm Ngọc Minh (Đoàn Luật sư Hà Nội).
Bị đơn là Công an quận Cầu Giấy và người đại diện hợp pháp là ông Nguyễn Quang Khải, Đội phó Đội Cảnh sát trật tự, phản ứng nhanh thuộc Công an quận Cầu Giấy.
Tuy nhiên, tại phiên tòa chiều nay, người đại diện đã có đơn xin vắng mặt và đề nghị hoãn phiên tòa với lý do “bận công việc cá nhân”.
Sau khi xem xét, Hội đồng xét xử đã quyết định hoãn phiên tòa. Đồng thời, đại diện Viện KSND quận Cầu Giấy cũng cho rằng, để vụ án được giải quyết đảm bảo quyền lợi hợp pháp cho các bên, cần phải thu thập thêm các bằng chứng, quá trình khiếu nại của nguyên đơn cũng như việc giải quyết của bị đơn.
Theo hồ sơ vụ án, vào ngày 15.11.2010, ông Đông điều khiển xe ô tô từ phố Phan Văn Trường rẽ trái ra đường Xuân Thủy. Khi đi đến ngân hàng tại nhà số 61, anh dừng xe dưới lề đường để rút tiền trong cây ATM thì bị lực lượng Cảnh sát phản ứng nhanh của quận Cầu Giấy lập biên bản vi phạm hành chính về trật tự an toàn giao thông đường bộ về hành vi "đỗ xe ở lòng đường trái quy định".
Ngày 16.11.2010, căn cứ vào biên bản vi phạm nói trên, ông Đông bị Công an quận Cầu Giấy ra quyết định xử phạt vi phạm hành chính về trật tự an toàn giao thông đường bộ với mức phạt hành chính 800.000 đồng và tạm giữ giấy phép lái xe trong 30 ngày.
Cho rằng quyết định xử phạt hành chính của Công an quận Cầu Giấy là thiếu căn cứ, ông Đông đã hai lần làm đơn khiếu nại gửi đến Công an quận Cầu Giấy và Công an TP Hà Nội.
Tuy nhiên, do việc giải quyết của cơ quan công an, theo ông Đông “là không hợp lý” nên ông đã quyết định khởi kiện Quyết định xử phạt vi phạm hành chính về trật tự an toàn giao thông đường bộ thiếu cơ sở pháp lý của Công an quận Cầu Giấy.
Trong đơn kiện của mình, ông Đông yêu cầu Công an quận Cầu Giấy hủy quyết định xử phạt đối với mình, trả lại ông 800.000 đồng và bồi thường thiệt hại về vật chất và tinh thần với số tiền hơn 3,6 triệu đồng.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Hôm nào xử tiếp hả các cụ? Vào dự có phải có giấy mời không hay là cứ phi vào thoải mái?

elitek

Xe buýt
Yêu cầu xxx cầu giấy đối mặt với sự thật, thừa nhận sai phạm, trả lại danh dự cho cụ Đông.

xxx không dám đến một tên -> nhục quá các cụ ạhh

jupitercocs

Xe buýt
Chán cho cái chính quyền " Vì dân" của ta. Sai ko dám nhận, mà quả này mà nhận thì Ông nào ký quyết định phạt là Ông đó đi về lấy L.... trâu làm thước ngắm là cái chắc.
Không có chuyện về vườn đâu cụ , làm chủ tập thể mà ! Tội nặng 1 tấn chia cho 1000 ông trong cơ quan thì éo còn tội gì nữa cụ ơi !