[Funland] Các thiết bị nội địa Nhật trong gia đình các cụ?

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Mợ hay mua ở chỗ nào vậy ?
Chỗ cụ Việt, điện máy Thu Việt trước cũng sinh hoạt trên OF này ạ. Em làm công trình cũng lấy hàng chỗ cụ Việt này. Nhưng gần đây e thấy ko ổn lắm, lại dính chưởng chính tại nhà em luôn, lý do e ko muốn nói rõ trên này.
OF có cụ chuonglioa1983 cũng khá uy tín bộ môn điều hòa bãi này. Mấy khách e giới thiệu đều có phản hồi tốt. Mấu chốt chơi đồ bãi là cụ phải quen, phải thân, phải nắm được cửa hàng nào có tóc, hoặc gần nhà, hàng xóm. Vì độ rủi ro nó cao hơn hàng siêu thị khá nhiều. Khi cần còn bảo hành bắt đền được.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Chỗ cụ Việt, điện máy Thu Việt trước cũng sinh hoạt trên OF này ạ. Em làm công trình cũng lấy hàng chỗ cụ Việt này. Nhưng gần đây e thấy ko ổn lắm, lại dính chưởng chính tại nhà em luôn, lý do e ko muốn nói rõ trên này.
OF có cụ chuonglioa1983 cũng khá uy tín bộ môn điều hòa bãi này. Mấy khách e giới thiệu đều có phản hồi tốt. Mấu chốt chơi đồ bãi là cụ phải quen, phải thân, phải nắm được cửa hàng nào có tóc, hoặc gần nhà, hàng xóm. Vì độ rủi ro nó cao hơn hàng siêu thị khá nhiều. Khi cần còn bảo hành bắt đền được.
Chỗ cụ Chương là hàng mới hay hàng bãi vậy cụ/ mợ ? E thì thích dùng hàng mới cho yên tâm

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ cụ Chương là hàng mới hay hàng bãi vậy cụ/ mợ ? E thì thích dùng hàng mới cho yên tâm
Tất cả cửa hàng đh hoà Nhật đều có hàng cũ hàng lướt hàng trưng bày hàng tồn kho hàng mới. Cụ cứ alo xem sao. Nhưng những con hàng mới, lướt thường bay nhanh lắm.

riverstrike

Xe hơi
Trước giờ em thuê cả chục địa điểm kinh doanh, phòng nào cũng lắp điều hòa. Em chỉ lắp điều hòa cũ giá rẻ, giá từ 3 - 6tr/con. Dùng vẫn phè phè chưa bao giờ thấy vấn đề. Nên em thấy mua điều hòa mới nói chung là không cần thiết, vì nếu bảo dưỡng tốt đúng hạn thì điều hòa cũ chạy vô tư.

Nam việt nam

Xe buýt
Em xài Nhật bãi, 7 năm mát lạnh chỉ thi thoảng vệ sinh thôi ạ. Nhà có 1 con dùng phòng khác mua mới nguyên mua siêu thị đã nóng thì chớ còn hay hỏng vặt. Nói chung cũng có lý do để dùng hàng bãi.

Em nhấn mạnh là em không tiếc tiền ạ, có gì nói nấy thôi.
Cụ dùng loại gì mà hay hỏng vặt vậy

Mrphamvn

Xe tăng
Cá nhân em ko dùng đồ nhật bãi
Nhưng cảm thấy mấy người sài hàng loại này cứ ki bo, kỹ tính, phèn phèn kiểu gì ấy
Khá kì thị 🫤

Hanamlut

Xe buýt
Đồ Panasonic có bảo hành mở rộng, các cụ có ai tham gia chưa. Điều hòa Panasonic bảo hành một năm. Nhà em mua vừa hết hanh. Em đăng kí gói Bảo hành mở rộng, thêm 6 năm nữa hết 650k. Em thấy thế là hay các cụ mợ thấy thế nào ?

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Đồ Panasonic có bảo hành mở rộng, các cụ có ai tham gia chưa. Điều hòa Panasonic bảo hành một năm. Nhà em mua vừa hết hanh. Em đăng kí gói Bảo hành mở rộng, thêm 6 năm nữa hết 650k. Em thấy thế là hay các cụ mợ thấy thế nào ?
Thế thì quá rẻ , nếu vậy thì nó sẽ chiếm hết thị phần các điều hòa tầng phía trên mất .

Huy Taun

Xe tải
Website
viettuans.vn
Điêu hoà cũ công nghệ cả chục năm rồi, phụ kiện thiêu, ko bảo hành
Cụ làm cái mới cho yên tâm dc đôi năm ko phải nghĩ

longphúc

Xe tăng
Nhưng cảm thấy mấy người sài hàng loại này cứ ki bo, kỹ tính, phèn phèn kiểu gì ấy
Khá kì thị 🫤
Họ dùng không phải vì kg có tiền đâu cụ,cũng không phải vì hà tiện hay ky bo đâu cụ,em biết có những đại gia(em dùng từ đại gia có nghĩa rất nhiều tiền)nhưng họ vẫn dùng hàng nội địa,đa số hàng mới rất đắt nhưng có những đồ vẫn sài hàng "bãi" vì kg có mới,đơn giản đó là sở thích của họ

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
thấy mn view cái máy giặt tầm 100 củ của nhật xịn nó hay lắm,,mà đắt thật. đang dùng cái giặt LG 9 củ ^^
Máy giặt cụ dùng loại đắt vừa phải thôi. Độ 5 năm nếu còn tốt cũng nên thay cái mới cho sạch sẽ.

tquang

Xe tăng
Cụ thích hàng nhật mới thì tìm thử cụ Hoang Chu chuyên hàng nhật mới hình như có trên ofun này í. Nếu ko có cụ inbox cháu gửi cho.

trung_cadan

Xe tải
Website
www.thanglongkydao.com
Khá kì thị 🫤
Cái này ko đúng nha cụ, em luôn chi tiêu cá nhân không phù hợp lắm vs khả năng kiếm tiền ( các cụ gọi là hoang ), nhưng điều hòa bãi nó có cái hay của hàng bãi nhé :D .

bmwp0wer

Xe tăng
Theo em biết cái điều hòa hiện nay đã rất rẻ rồi, đặc biệt ngày xưa điều hòa inverter rất đắt và không có nên việc dùng hàng Nhật bãi là có thể chấp nhận được. Tuy nhiên hiện này điều hòa Inverter chỉ khoảng 6tr cho máy 9000BTU thì em nghĩ không còn lý do gì để dùng hàng Nhật bãi nữa. Bởi vì có quá nhiều rủi ro với hàng này và sự khó chịu khi đang dùng lại hỏng, thợ gọi thì không có vào các mùa cao điểm.
Công nghệ Inverter làm cho chiếc điều hòa dùng rất dễ chịu đặc biệt không khác biệt nhiều giữa các thương hiệu cao cấp và thấp cấp. Có chăng chỉ là độ bền chênh nhau chút thôi, thì không tội gì phải dùng đồ cũ các cụ à.

View attachment 7929693

Trc e dùng thấy lạnh êm, khoẻ, tiết kiệm điện. Nói chung tầm 10 củ hơn đứt đh mới

chim-ưng

Xe tăng
sản phẩm của 7 nước công nghiệp phát triển nhất thế giới nó có cái đặc trưng riêng của nó các cụ à , chỉ cần mở máy của cái quạt điện nội địa Nhật nó khác rất nhiều so với các quạt VN hay tầu bây giờ , điều hòa cũng thế , muốn chất lượng cao nhưng rẻ hình thức không đẹp thì máy điều hòa đúng nghĩa 2 chiều nóng lạnh Nhật bãi là chân ái , tầm tiền 6 - 10 triệu muốn điều hòa 2 chiều mới mua tại VN e rằng khó , còn giá 6 - 10 triệu ở VN nó không phải điều hòa mà chỉ là máy lạnh , các cụ lưu ý nhá , điều hòa khác máy lạnh khác nhau và giá cũng khác nhau nhiều đấy , e không nhiều tiền nên điều hòa Nhật cũ vẫn là lựa chọn ưu tiên vì e phải thay cái Funiki 9000 giá lúc lắp là 6 triệu sau 4 năm . Còn chuyện gọi thợ lắp đặt khó khăn là do các cụ cứ lắp vào mùa cao điểm , các cụ ở miền Bắc lắp đặt điều hòa vào mùa đông thì sao ? , sao cứ phải lắp vào mùa hè ? , e thấy nhiều người lạ lùng , kêu ca không có thời gian lọ kia nhưng mùa đông lắp điều hòa hẹn thợ đến chuẩn giờ thì không lắp cứ để đến hè cao điểm mới lắp rồi khi khó khăn lại than vãn . Đời lắm chuyện ưu phiền làm rối cả lòng ta :)) .

Chỉnh sửa cuối:

thinhtd

Xe container
Chuẩn cụ, nó không bị lạnh sâu và gây khô họng
Hàng nhật bãi nguyên bản chưa qua chế cháo nó ngon gấp nhiều lần điều hoà đang sản xuất ở Đông nam á, chạy êm, lạnh sâu.
Trc e dùng thấy lạnh êm, khoẻ, tiết kiệm điện. Nói chung tầm 10 củ hơn đứt đh mới
Vào thớt thấy 2 cụ khen lạnh êm, 1 cụ khen lạnh sâu thì chắc cụ lạnh sâu đang dùng loại khác với 2 cụ kia. Em chỉ biết so con pana inverter với con daikin cơ ở nhà đang dùng thì thấy con pana dùng sướng hơn, không bị lúc nóng lúc lạnh,
bỏ qua cái máy giặt nhưng quả tủ lạnh hitachi cửa điện thích thật
Cửa điện là loại vuốt tay ở mặt kính là cửa điện tự mở hả cụ? Cụ đang nói tính năng của cái tủ, hay so tủ nội địa có mà tủ mua mới trong nước có thế ạ?

phuongmit

Xe cút kít
Đh Pana nhà e đợt gần hết bh cũng có bên gọi mua thêm bh nhưng e k mua, e k nhớ rõ giá nhưng mường tượng ra kiểu bh rồi nên e k mua, hỏng thì sửa ngoài chứ giá bh đấy chắc mở ra báo lỗi rồi lắp vào báo giá thôi chứ sửa hết bệnh thì khoai cả rổ

Hanamlut

Xe buýt
Đh Pana nhà e đợt gần hết bh cũng có bên gọi mua thêm bh nhưng e k mua, e k nhớ rõ giá nhưng mường tượng ra kiểu bh rồi nên e k mua, hỏng thì sửa ngoài chứ giá bh đấy chắc mở ra báo lỗi rồi lắp vào báo giá thôi chứ sửa hết bệnh thì khoai cả rổ
Em chưa bảo hành kiểu này bao giờ. Nhưng hãng nói là như bảo hành tiêu chuẩn ( như bảo hành khi mua mới) mà em nghĩ hãng lớn như Panasonic thì không lừa đâu. Chỉ có điều là Điều hòa nói chung, Panasonic nói riêng thường rất bền, có khi không cần dùng đến bảo hành thôi, chứ làm gì có chuyện tháo ra lắp vào.

nowhereland

Xe điện
Họ dùng không phải vì kg có tiền đâu cụ,cũng không phải vì hà tiện hay ky bo đâu cụ,em biết có những đại gia(em dùng từ đại gia có nghĩa rất nhiều tiền)nhưng họ vẫn dùng hàng nội địa,đa số hàng mới rất đắt nhưng có những đồ vẫn sài hàng "bãi" vì kg có mới,đơn giản đó là sở thích của họ
Đại gia thì thích gì chẳng có, hàng nội Nhật nó vẫn sản xuất mới hàng năm, có tiền thì nhập về mà chơi gì phải xài hàng bãi. Mới kiểu gì công nghệ các thứ nó chẳng hơn, trừ khi là thích sưu tầm đồ cũ thì không nói.