[Funland] Các thiết bị nội địa Nhật trong gia đình các cụ?

coolpix8700

Xe ngựa
Để nghe nhạc, em còn có cái đồ này: Net Juke.
Nó như 1 cái Jukebox, nhưng sử dụng được nhạc trên nét, như 1 ổ NAS.
Từ các nguồn (CD, net, USB) em ghi vào ổ cứng của nó dưới dạng Atrac của Sony (dùng trong minidisk).
Không như minidisk, tên bài hát mình phải đánh vào, cái đầu này tự mò tìm trên nét rồi gắn tên vào nếu trong toc của đĩa CD cũ không có (tiếc là tên bài toàn không dấu).
Đồ bãi nội địa toàn tiếng Nhật, nên em phải tìm quyển hướng dẫn cho 1 cái đầu tương dương để khỏi bị nhìn trong bức vách.
Đây là nó đang ghì từ cái đĩa CD RW vào ổ cứng của nó.

Nó phát lại bải hát chuyển đổi và ghi trên ổ cứng

Chỉnh sửa cuối:

lehahai

Xe buýt
Những thứ khác em ko biết vì chưa dùng và cũng ko có ý định dùng. Nhưng em đang dùng một cái máy giặt nội địa, date 2006 mua 2014, lúc đó nhà em bầu con vịt đầu tiên, mua máy giặt sấy kiên doanh ở ta lúc đó rất đắt, gần 20tr. Trong khi con này mua là 11tr, tất cả các chức năng đều ok, tiết kiệm nước, điện, nặng 98kg, sấy block, cảm biến các kiểu giặt cực êm. Do định mua về dùng một vài năm rồi vất nên dùng như phá, nhưng đến nay em vẫn đang dùng bình thường. Có điều kiện là em đổi lên con mới, dùng cho đã.

Công nghệ những năm 2000 nhưng đến giờ hàng liên doanh cũng chả bao giờ có đâu cụ ạ.

Ông bác em nuôi được mấy tháng ôm ấp, sau chán cũng ra lội ruộng săn chuột như ai :))
Chó Nhật mà săn được chuột thì nó phải quá đặc biệt, kiểu như siêu chó mất rùi.

Ural 75

Xe tăng
Em vừa sắm bộ này để đưa lên nghe trên XN.
Nhạc lót lết em chuyển vào cái đĩa CD WR, rồi cho nó sang minidisk.
Mớ đĩa ấy gọn để cho vào cái túi đựng máy xách tay.

Chuyển nhạc sang như vậy có cần mua sắm thiết bị gì không cụ.

duyhaiepu

Xe hơi
nhà ông ngoại e dùng điều hòa lg, máy giặt lg đời mới. nhà e thì hàng bãi. Sau hơn 1 năm đồ nhà e vẫn êm và tiết kiệm điện. máy giặt nhà ông khi vắt nó kêu như máy cầy, lồng như ngựa, sáng đi làm bật máy giặt tối về nó ra cửa đón. còn điều hòa tốn điện quá ông bà ko dám dùng. hôm tết vừa rồi ông e chuyển hết sang hàng bãi. TÓm lại e thấy máy giặt, tủ lạnh, điều hòa thì nên dùng bãi vì nó êm và tiết kiệm điện hơn hàng mới nhiều. Còn máy tính, tivi thì ko nên vì màn hình cũ nhanh hỏng hơn màn hình mới.

joix

Xe điện
Để nghe nhạc, em còn có cái đồ này: Net Juke.
Nó như 1 cái Jukebox, nhưng sử dụng được nhạc trên nét, như 1 ổ NAS.
Từ các nguồn (CD, net, USB) em ghi vào ổ cứng của nó dưới dạng Atrac của Sony (dùng trong minidisk).
Không như minidisk, tên bài hát mình phải đánh vào, cái đầu này tự mò tìm trên nét rồi gắn tên vào nếu trong toc của đĩa CD cũ không có (tiếc là tên bài toàn không dấu).
Đồ bãi nội địa toàn tiếng Nhật, nên em phải tìm quyển hướng dẫn cho 1 cái đầu tương dương để khỏi bị nhìn trong bức vách.
Đây là nó đang ghì từ cái đĩa CD RW vào ổ cứng của nó.

Nó phát lại bải hát chuyển đổi và ghi trên ổ cứng

Cái này của cụ hình như là Sony nas M75HD

coolpix8700

Xe ngựa
Chuyển nhạc sang như vậy có cần mua sắm thiết bị gì không cụ.
Cái đầu nó có sẵn cả ổ CD và minidisk rồi.
Còn để ghi vào đĩa CD RW thì bác cần 1 ổ ghi CD (hay DVD Witer) và 1 cái đĩa CD RW (đĩa ghi xong xóa được)+phần mềm để ghi (em dùng Nero)!

Chó Nhật mà săn được chuột thì nó phải quá đặc biệt, kiểu như siêu chó mất rùi.
Nó bị đồng hóa ấy cụ. Nhà có mấy con chó ta nữa, nô đùa nhau rồi lôi nhau ra đồng lùa chuột như ai :))

Embebandiem

Xe tăng
1 con máy dell hoặc hp loại workstation mới cỡ 5 60 củ, trong khi đời cũ hơn chút nhưng vẫn thừa khả năng làm việc về đồ họa hoặc thiết kế chỉ có giá 18-20 củ. Mà cái máy 60 củ kia chạy 1 năm sau thì bán nó cũng chỉ 20 củ, nhưng cả 2c đều còn sử dụng được cỡ 5 năm nữa là ít. Nếu tiền ko phải nghĩ thì thôi ko bàn, còn ko thì 40 củ kia làm được nhiều việc đó cụ.
Vậy e mới nói mục đích là gì, bác làm đồ họa thì đâu cần máy 100% mới, nhưng nếu hay di chuyển, làm việc với tài liệu quan trọng, cần 1 con Lap mạnh và rủi ro thấp thì cứ mới 100% mà phang thôi.

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Em nhớ năm 1990 tivi màu mới đắt mà ông già máu (không biết có phải muốn xem người tình của nữ bá tước không nữa), ông đạp xe đạp lên Hàng Bông lôi về một em nội địa Nhật bãi mặc kệ bà già gàn. Từ đó là chuỗi ngày xem thì ít, mà sửa thì nhiều, kèm với tầng số càu nhàu càng tăng của bà già. Cuối cùng việc gì đến phải đến, ông già đập vỡ tivi, và cũng từ ngày đó gia đình em nói không với hàng Nhật bãi.

Khía cạnh khác, có bao giờ các cụ hỏi tại sao không có hàng gia dụng bãi của Âu Mỹ không? Cũng có lẽ vì luật pháp không cho phép, bởi những đồ điện tử nói cho cùng sau khi hỏng đều là chất thải nguy hại. Vậy tại sao Nhật lại cho phép làm điều này! Phải chăng Nhật đang ngấm ngầm tiếp tay cho việc vận chuyển chất thải nguy hại trá hình về Việt Nam!!!
Sở dĩ có hàng Nhật bãi rác là do tụi thương gia Tàu (người Hoa) nó hình thành 1 đường dây thu gom thứ đồ này ở bên Nhật sau đó tập kết tại Hongkong và Thâm Quyến để bán sang các nước kém phát triển (chủ yếu là các nước ASEAN)
Tại Thâm Quyến các "thương gia" xứ Vệ nó mới sang đó để mua buôn theo các hình thức lựa chọn khác nhau

thanhbn1983

Xe điện
nhà ông ngoại e dùng điều hòa lg, máy giặt lg đời mới. nhà e thì hàng bãi. Sau hơn 1 năm đồ nhà e vẫn êm và tiết kiệm điện. máy giặt nhà ông khi vắt nó kêu như máy cầy, lồng như ngựa, sáng đi làm bật máy giặt tối về nó ra cửa đón. còn điều hòa tốn điện quá ông bà ko dám dùng. hôm tết vừa rồi ông e chuyển hết sang hàng bãi. TÓm lại e thấy máy giặt, tủ lạnh, điều hòa thì nên dùng bãi vì nó êm và tiết kiệm điện hơn hàng mới nhiều. Còn máy tính, tivi thì ko nên vì màn hình cũ nhanh hỏng hơn màn hình mới.
LG nhà cụ chắc uống thuốc lắc rồi :)):)):)):))

nhà tôi đây:

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Pialo lội địa nhật và nhóm nhạc cụ kèn gõ được iu thích ở VN mà. Đúng nghĩa cũ người mới ta.:D