[Funland] Các thiết bị nội địa Nhật trong gia đình các cụ?

thodandavang

Xe tải
Chưa biết hàng bão tiết kiệm điện hơn thế nào nhưng em khẳng định chạy điện 110 tốn điện hơn 220 (tốn điện nuôi nguồn, tốn điện vì dòng lớn, tốn tiền mua dây điện to)
Mà khả năng cháy nổ nguồn lúc nào cũng hiện hữu!

tranmanhha

Xe điện
Nhiều cụ cứ chê.
Thợ đến nhà em làm gỗ, quên mất không mang cái máy cắt tay. EM cho mượn cái nội địa Nhật cũ từ năm 1972, điện 100V. Dùng xong cứ hỏi mua.

huuthe93

Xe hơi
Cty em cũng có một ông anh cũng thần thánh hoá đồ nhật cũ, cứ có ai trót hỏi tư vấn mua đồ gia dụng, điện tử đều xui mua nhật bãi. Cả nhà ông ấy dùng 100% đồ nhật bãi, đến cái xe đạp điện mua cho con gái cũng mua bằng được dù nó ko thích. Cuối cùng đi chưa được 1 năm thì hỏng ko sửa được đành bỏ đi mà vẫn ko chừa, em thì tuỳ đồ mà mua. Âm thanh thì em lại thích chơi đồ bãi của Nhật, nhưng cũng có chọn lựa đồ. Còn đồ gia dụng như máy giặt, điều hoà, quạt điện...thì em dùng đồ mới cho lành
Xe đạp Nhật bãi thì em đồng ý mua cũ chứ đồ gia dụng, điện tử thì nên nói không cụ ạ.

huuthe93

Xe hơi
Chưa biết hàng bão tiết kiệm điện hơn thế nào nhưng em khẳng định chạy điện 110 tốn điện hơn 220 (tốn điện nuôi nguồn, tốn điện vì dòng lớn, tốn tiền mua dây điện to)
Mà khả năng cháy nổ nguồn lúc nào cũng hiện hữu!
Bác này nói chuẩn này. Chẳng hiểu sao người ta cứ cho rằng điều hòa nhật bãi tiết kiệm điện hơn do dùng 110V. Công suất là như nhau , điện áp ông nhỏ thì dòng ông phải cao. Mà dòng cao thì nhiều tổn hao hơn, chỉ đơn giản vậy thôi. Đầy máy chính hãng tiết kiệm điện hơn

Duc Sang

Xe container
Bác này nói chuẩn này. Chẳng hiểu sao người ta cứ cho rằng điều hòa nhật bãi tiết kiệm điện hơn do dùng 110V. Công suất là như nhau , điện áp ông nhỏ thì dòng ông phải cao. Mà dòng cao thì nhiều tổn hao hơn, chỉ đơn giản vậy thôi. Đầy máy chính hãng tiết kiệm điện hơn
Đúng vậy cụ. Nhiều người cứ nghĩ 110v là tiết kiệm và an toàn hơn. Kỳ thực là ngược lại. Cứ nhìn đường dây 500kv thì biết, chẳng ai tự nhiên tăng lên 500kv làm gì nếu 220v tiết kiệm hơn :))

huuthe93

Xe hơi
Đúng vậy cụ. Nhiều người cứ nghĩ 110v là tiết kiệm và an toàn hơn. Kỳ thực là ngược lại. Cứ nhìn đường dây 500kv thì biết, chẳng ai tự nhiên tăng lên 500kv làm gì nếu 220v tiết kiệm hơn :))
Mình có thừa nhận điều hoà nhật tiết kiệm hơn máy thường không inverter hàng siêu thị chứ so với máy inverter hàng siêu thị tầm trên chục triệu hoàn toàn là không có cửa. Mấy cái như bảo không khô da hay khô họng là do bọn bán mấy cái máy nhật bãi tự biên tự diễn ra chứ máy điều hoà cục bộ làm gì có bù ẩm đâu mà không khô??? Chỉ có duy nhất hệ điều hoà chiller có AHU là có bù ẩm thôi

duytrong

Xe lăn
Trước em cũng mẻ đồ Nhật bãi cũ,giờ em bỏ rồi,chơi xang hàng Nhật nội địa mới tinh luôn.giờ chỉ còn bộ nghe nhạc stereo là bãi cũ,rồi em cũng phấn đấu cho lên hàng Nhật nội địa mới .

Euro2CityStar

Xe lăn
Mình có thừa nhận điều hoà nhật tiết kiệm hơn máy thường không inverter hàng siêu thị chứ so với máy inverter hàng siêu thị tầm trên chục triệu hoàn toàn là không có cửa. Mấy cái như bảo không khô da hay khô họng là do bọn bán mấy cái máy nhật bãi tự biên tự diễn ra chứ máy điều hoà cục bộ làm gì có bù ẩm đâu mà không khô??? Chỉ có duy nhất hệ điều hoà chiller có AHU là có bù ẩm thôi
Duy nhất đám điều hoà chính xác mới đủ tuổi bàn về bù ẩm .
AHU nào bù ẩm , hay lấy từ đám PAU

huuthe93

Xe hơi
Duy nhất đám điều hoà chính xác mới đủ tuổi bàn về bù ẩm .
AHU nào bù ẩm , hay lấy từ đám PAU
Nếu bác làm phòng sạch, thiết kế cả buồng phun ẩm thì nó có chức năng đó. Còn thông thường trong các công trình mình làm không có, chỉ có làm lạnh khử ẩm thôi

Phuclongchau

Xe điện
Clip
Thực sự mình chưa hiểu khái niệm lạnh sâu nó là như thế nào ? Mình từng thi công các hệ thống điều hòa không khí khác nhau, chiller có, VRV có, Multi có, cục bộ có nhưng chưa nghe khái niệm lạnh sâu là thế nào ?
Bác nói máy nội địa Nhật tiết kiệm điện hơn? Cái này em đồng ý nhưng đó là dùng điện bên Nhật chứ về Việt Nam phải qua cục nguồn thì em nói thật không có cửa so với mấy máy inverter hàng siêu thị đâu ? Mời bác xem video về tiêu thụ điện con điều hòa Sharp của em. Có thể so sánh sòng phẳng với các máy nội địa luôn.Con số trong clip phải trừ đi cỡ 17W cho các thiết bị chờ khác.
Clip này chẳng nói lên điều gì cả,có điều này ai từng xài hàng nhật và đi nhật phải công nhận là tất cả hàng sản xuất phục vụ nội địa nhật đều hơn hàng xuất,đặc biệt là xuất ĐNA,tuy hàng cũ nó phản cảm chút nhưng nếu bỏ qua điều đó thì là tuyệt vời,đặc biệt là điện gia dụng

huuthe93

Xe hơi
Clip
Clip này chẳng nói lên điều gì cả,có điều này ai từng xài hàng nhật và đi nhật phải công nhận là tất cả hàng sản xuất phục vụ nội địa nhật đều hơn hàng xuất,đặc biệt là xuất ĐNA,tuy hàng cũ nó phản cảm chút nhưng nếu bỏ qua điều đó thì là tuyệt vời,đặc biệt là điện gia dụng
Vậy bác dẫn cho em cái tài liệu hay thử nghiệm nào nói điều hòa nội địa nhật tiết kiệm điện và lạnh sâu (khái niệm mới) so với hàng inverter trong siêu thi với ? Con Sharp của mình đủ lạnh chỉ chạy tầm 125W mà bác lại bảo không nói lên được điều gì ??

Tuananhhau

Xe điện
Vậy bác dẫn cho em cái tài liệu hay thử nghiệm nào nói điều hòa nội địa nhật tiết kiệm điện và lạnh sâu (khái niệm mới) so với hàng inverter trong siêu thi với ? Con Sharp của mình đủ lạnh chỉ chạy tầm 125W mà bác lại bảo không nói lên được điều gì ??
Công nhận thương gia nghĩ ra nhiều khái niệm. Gas này đỡ khô hơn gas kia. Đh này lạnh sâu hơn đh kia. Chưa kể có khái niệm là mở đh lên là thoáng hơn, nhiều oxi hơn.
Cái tủ lạnh có thể tiết kiệm hơn do chia nhiều ngăn hoặc lớp cách nhiệt tốt. Còn đh thì ko nên nói chuyện tk hay không. Do ông trời quyết hết.
Đồ nhật bãi em chỉ có mỗi mấy cái này

Phuclongchau

Xe điện
Chắc đủ lạnh con pana bãi 2016 chỉ ăn 80w

Phuclongchau

Xe điện
Công nhận thương gia nghĩ ra nhiều khái niệm. Gas này đỡ khô hơn gas kia. Đh này lạnh sâu hơn đh kia. Chưa kể có khái niệm là mở đh lên là thoáng hơn, nhiều oxi hơn.
Cái tủ lạnh có thể tiết kiệm hơn do chia nhiều ngăn hoặc lớp cách nhiệt tốt. Còn đh thì ko nên nói chuyện tk hay không. Do ông trời quyết hết.
Đồ nhật bãi em chỉ có mỗi mấy cái này

Bác nói chuẩn,nhưng bác phải công nhận con dao bãi của nó cũng chất đúng không?

huuthe93

Xe hơi

Phuclongchau

Xe điện
Bác có dẫn chứng hay catalogue không ? Vì theo mình biết thì con điều hoà Nhật xịn nhất mình biết là ăn 110W?
Mà đấy là nó đã là bãi rồi đấy chứ hàng mới của nó thì sẽ ngon ntn,và đo như kiểu vậy nó còn phụ thuộc vào nhiệt độ bên ngoài,cách nhiệt phòng.....rất nhiều yếu tố tác động nên khó mà so sánh đc.Đất nước nhật kg nhiều tài nguyên nên họ sản xuất đồ đều rất tk điện và bền,mệt lắm òi,không tranh cãi nữa nhé(đừng quát em vào nữa nhé)

huuthe93

Xe hơi
Mà đấy là nó đã là bãi rồi đấy chứ hàng mới của nó thì sẽ ngon ntn,và đo như kiểu vậy nó còn phụ thuộc vào nhiệt độ bên ngoài,cách nhiệt phòng.....rất nhiều yếu tố tác động nên khó mà so sánh đc.Đất nước nhật kg nhiều tài nguyên nên họ sản xuất đồ đều rất tk điện và bền,mệt lắm òi,không tranh cãi nữa nhé(đừng quát em vào nữa nhé)
Mỗi người đều có ý kiến riêng của cá nhân mình và đều ra sức bảo vệ nó. Em tôn trọng quan điểm của bác. Nhưng không đồng ý với quan điểm đó.