[Funland] Các thiết bị nội địa Nhật trong gia đình các cụ?

Hà Ngọc Hải

Xe đạp
Nhà em có cái điều hòa Toshiba 9000 BTU 2 chiều inverter đời 2013. Vừa lắp hè vừa rồi full 7 củ. Em thấy chạy ổn, theo dõi vài năm xem thế nào.
Em đào bới chút, điều hòa cụ dùng tới nay có ổn không ạ? Có vấn đề gì không? Em đang tính mua mà lăn tăn quá.

King Neptune

Xe tải
từ khi chứng kiến nồi cơm điện IH của bà dì cắm nhầm sang 110v nổ bép, nhà em từ bỏ luôn í định siu tầm đồ điện nội địa Nhựt
trừ bộ ấm con cháu gái em nó tha đâu ở cửa hàng gốm Nhựt giảm giá 50%

avid_liquid

Xe buýt
Website
promedia.vn
từ khi chứng kiến nồi cơm điện IH của bà dì cắm nhầm sang 110v nổ bép, nhà em từ bỏ luôn í định siu tầm đồ điện nội địa Nhựt
trừ bộ ấm con cháu gái em nó tha đâu ở cửa hàng gốm Nhựt giảm giá 50%
Vậy là cụ thiệt thòi rồi :) đùa cụ thôi, nhiều đồ công suất nhỏ như quạt hay máy lọc kk của Nhật người bán họ tích hợp luôn cái chuyển điện 220v rồi.

junkim12

Xe buýt
Nhà em thì dùng điều hoà, lọc không khí, dàn mini nhưng hàng used. Còn riêng những cái như nồi cơm, tủ lạnh thì cứ hàng mới em chơi.

Hà Ngọc Hải

Xe đạp
Em cảm ơn cụ ạ, em đang tìm mua mà giờ có cửa hàng giới thiệu cho em nói hàng Vip gì đó đời 2010 giá 9 củ rưỡi mà em đang lăn tăn quá. Điều hòa pana của cụ là mã gì ạ? Hồi cụ mua giá có cao không?

junkim12

Xe buýt
Em cảm ơn cụ ạ, em đang tìm mua mà giờ có cửa hàng giới thiệu cho em nói hàng Vip gì đó đời 2010 giá 9 củ rưỡi mà em đang lăn tăn quá. Điều hòa pana của cụ là mã gì ạ? Hồi cụ mua giá có cao không?
Hồi đó daikin em mua cũng đâu cũng 9 hay 10 củ gì đó, còn pana thì 8.5 tr thì phải. Nhãn date thì em cũng chẳng tin lắm. Đợt đó em mới xây nhà xong đạn dược đói nên đành chơi giải pháp đó vậy. Chứ có tiền thì thì em chơi hàng mới cho yên tâm. Về đánh giá sau khi dùng mấy năm thì em thấy dòng nội địa này nó làm mát từ từ và không xuống sâu nhanh như dòng mới mình mua. Cái nữa là dòng nội địa cụ phải dùng bộ đổi nguồn. Ko biết nhà cụ nhà đất hay chung cư chứ nếu nhà đất họ sẽ lắp cái bộ đổi nguồn gần dàn lạnh ở trong nhà nên nhiều khi ko dùng điều hoà mà nó cứ kêu u u của máy biến áp nghe rất khó chịu

chienthan287

Xe hơi
Nhà em thì dùng nhiều đồ Nhật nhưng ko phải nội địa. Điều hoà pana, tủ lạnh pana, máy giặt pana, bình thủy điên pân, ổ cắm, phích cắm cũng pana... Còn đồ nội địa có nồi cơm zojirushi em xách tay về, phải dùng cục chuyển đổi nên em dùng dc hơn năm rồi để không, giờ cũng mua nồi việt dùng. À còn có 2 cần câu và máy câu, xe đạp xách tay về là em vẫn dùng. Em thích đồ Nhật nhưng ko ham mấy đồ nội địa lắm

Hà Ngọc Hải

Xe đạp
Hồi đó daikin em mua cũng đâu cũng 9 hay 10 củ gì đó, còn pana thì 8.5 tr thì phải. Nhãn date thì em cũng chẳng tin lắm. Đợt đó em mới xây nhà xong đạn dược đói nên đành chơi giải pháp đó vậy. Chứ có tiền thì thì em chơi hàng mới cho yên tâm. Về đánh giá sau khi đung mấy năm thì em thấy dòng nội địa này nó làm mát từ từ và không xuống sâu nhanh như dòng mới mình mua. Cái nữa là dòng nội địa cụ phải dùng bộ đổi nguồn. Ko biết nhà cụ nhà đất hay chung cư chứ nếu nhà đất họ sẽ lắp cái bộ đổi nguồn gần dàn lạnh ở trong nhà nên nhiều khi ko dùng điều hoà mà nó cứ kêu u u của máy biến áp nghe rất kho chịu
Vậy hả cụ, nhà em nhà đất, thế thì căng thẳng phết ạ. Tại em thấy tầm tiền ấy cũng có nhiều máy đời mới bây giờ cũng inverter các kiểu ổn, cụ dùng mấy máy nội địa ấy thấy điện đóm tốn có đỡ hơn như quảng cáo không ạ?

lexus350RX

Xe buýt
Những năm 9x thì còn có thể , chứ bây giờ em không hiểu nổi tại sao phải dùng rác thải của bọn khác dưới danh nghĩa " Hàng Nội Địa " .

dungnt161

Xe buýt
Website
www.http
Với kinh nghiệm mua gần 10 cái điều hoà Nhật bãi với máy hút ẩm, máy lọc không khí Nhật bãi của em thì em khuyên cụ nên mua đồ mới mà dùng.

junkim12

Xe buýt
Hồi đó daikin em mua cũng đâu cũng 9 hay 10 củ gì đó, còn pana thì 8.5 tr thì phải. Nhãn date thì em cũng chẳng tin lắm. Đợt đó em mới xây nhà xong đạn dược đói nên đành chơi giải pháp đó vậy. Chứ có tiền thì thì em chơi hàng mới cho yên tâm. Về đánh giá sau khi đung mấy năm thì em thấy dòng nội địa này nó làm mát từ từ và không xuống sâu nhanh như dòng mới mình mua. Cái nữa là dòng nội địa cụ phải dùng bộ đổi nguồn. Ko biết nhà cụ nhà đất hay chung cư chứ nếu nhà đất họ sẽ lắp cái bộ đổi nguồn gần dàn lạnh ở trong nhà nên nhiều khi ko dùng điều hoà mà nó cứ kêu u u của máy biến áp nghe rất kho chịu
Vậy hả cụ, nhà em nhà đất, thế thì căng thẳng phết ạ. Tại em thấy tầm tiền ấy cũng có nhiều máy đời mới bây giờ cũng inverter các kiểu ổn, cụ dùng mấy máy nội địa ấy thấy điện đóm tốn có đỡ hơn như quảng cáo không ạ?
[/QUOVeef khoản điện đóm thì em không để ý lắm. Vì nhà em dùng toàn bộ từ
Về khoản điện đóm thì khó xác định lắm Cụ ạ. Như nhà em có 4 cs 9000 btu điều hoà nội địa và 1 cái pana 12000 btu mua mới ở pico, bếp từ, tủ lạnh, nóng lạnh thì em thấy tiền điện chenh giữa mùa đông và mùa hè 1tr. Mua hè thì ko dùng nóng lạnh, đông thì ko dùng điều hoà. Nếu cụ có điều kiện cứ chơi hàng mới cho em không phải nghĩ ngợi gì nhiều. Còn nếu cụ kết dòng nội địa nhật thì mua hàng mới của nó. Giờ em thấy điều hoà mới nội địa nhạt giá cũng êm lắm. Có tủ lạnh loại cánh french door thì giá chát thôi

goldensnake

Xe tải
Các anh bán hàng bãi thường bẩu: hàng bãi cùng công suất dùng điện bằng 1/2 hàng mới thôi + giá rẻ 3/5 + hàng Nhật dùng công nghệ tương lai....
Chất lượng thực tế thì hên xui :D
Chuẩn luôn, nếu k phải dân chuyên hoặc người quen thì đúng là hên xui thật

Hà Ngọc Hải

Xe đạp
Về khoản điện đóm thì khó xác định lắm Cụ ạ. Như nhà em có 4 cs 9000 btu điều hoà nội địa và 1 cái pana 12000 btu mua mới ở pico, bếp từ, tủ lạnh, nóng lạnh thì em thấy tiền điện chenh giữa mùa đông và mùa hè 1tr. Mua hè thì ko dùng nóng lạnh, đông thì ko dùng điều hoà. Nếu cụ có điều kiện cứ chơi hàng mới cho em không phải nghĩ ngợi gì nhiều. Còn nếu cụ kết dòng nội địa nhật thì mua hàng mới của nó. Giờ em thấy điều hoà mới nội địa nhạt giá cũng êm lắm. Có tủ lạnh loại cánh french door thì giá chát thôi
Vâng, em cảm ơn thông tin hữu ích của cụ ạ. Em cũng đang tính mua hàng nội địa về dùng xem thế nào. :D. Căn bản date nó hơi sâu nên lăn tăn.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Em đào bới chút, điều hòa cụ dùng tới nay có ổn không ạ? Có vấn đề gì không? Em đang tính mua mà lăn tăn quá.
Vẫn ổn cụ ạ! Đợt này vừa mưa lạnh vừa ẩm cao nên em cho ĐH chạy suống để hút ẩm.

tulipman

Xe buýt
Nhà em có quạt, máy lọc không khí.