Các thể loại lừa khách du lịch ở nước ngoài

Jamebonds

Xe container
E pót lên mấy cái thể loại lừa ở nước ngoài để cụ nào đi mà tránh nhé:

1. Trung Quốc:
a. Tại các phố đi bộ ở các thành phố lớn như Nam Ninh, Thượng Hải, ....thường có mấy đứa gái trẻ, trông sạch sẽ... (nói chung là trong mắt các cụ ofer là ngon ăn) gặp người nước ngoài sẽ bắt truyện, nói rằng e ở quê lên, hay là sinh viên nghèo... hiện đói quá, muốn nhờ các cụ mua hộ chút đồ ăn... có e thì cứ bắt chuyện để practice tiếng anh, sau 1 thôi 1 hồi thì cũng rủ mình vào quán để uống nước, ăn vặt linh tinh.. cụ nào mà nghe nó, vào quán gọi đồ thấy menu cũng rẻ nên yên tâm. Nhưng:
- Khi thanh toán nó tính gấp mấy chục lần luôn, cãi nó là menu giá khác thì nó mang cái menu mới với giá trên trời cho các cụ.
- E út vào rồi xin đi toilet, chờ mãi kô thấy ra nên cụ bảo tính tiền và cũng trên trời luôn vì nó lừa lừa đặt ngay chai rượu ngoại to tướng đã uống dở bên bàn của cụ.

b. Phố đi bộ còn mấy đứa gái rủ rê chuyện xyz với giá rất rẻ, cụ nào mà ham lạ đi theo nó khi vào ổ là nó lột cho bằng sạch đấy (vì việc xyz ở Tung cửa cũng như VN bị cấm nên nó dọa đố các cụ cãi).

2. Thái Lan
Các cụ sẽ gặp 2 đứa 1 nam 1 nữ (thường khá xinh) người Nam Á (da sậm) đến bắt chuyện, hỏi cụ người nước nào và - với bản tính thật thà, xởi lởi của người Việt - cụ nói là e ở Vịt ngan. Thế là nó hỏi VNĐ bây giờ mệnh giá?, có in hình cụ hồ không (vì tôi ngưỡng mộ cụ Hồ lém...), trông thế nào,... cụ nào ngây thơ lôi ví lấy xiền cho nó xem thì chỉ chốc lát nó sẽ khoắng hết ví của cụ (cái e nữ xinh xinh ý lúc nào cũng nhìn đắm đuối mắt các cụ, 90% là các cụ phân tâm...:D).
=> Cấm lôi ví ra cho thằng khác sờ...

3. Ấn độ
Ấn Độ có trò bốc phân ném giầy và mời cụ đánh. Trò này khó né lắm, né nó lại ném trượt vào quần thì cũng toi.
=> Dứt khoát không cho nó chùi, đánh giầy... chịu khó tự chùi vậy (nhưng bọn này nhanh lắm nên mình cũng phải nhanh thì mới thoát)

4. Pháp (Paris)

- Giật máy ảnh: Cụ nào đi tháp ép phen giơ máy ảnh lên mà nghe thằng tây nào bảo đưa máy tao chụp hộ là nó giật ngay đấy. Cấm đưa máy ảnh cho thằng khác.

- "Hug for free": Thấy mấy đứa teen teen giơ cái biển "HFF" thì các cụ đừng có tham nhé, đằng sau biển nó ghi là "HF$" đấy, ôm xong nó lật biển lại cụ ngước lên thì tha hồ mà trả e nó $ ..hehe... (nhưng vụ này thì không tốn lém, cụ nào thèm thì tặc lưỡi tý...).

5. Tiệp Khắc

Đoàn e có cụ đi thèm hút thuốc, ra ngoài đường đứng hút. Ở đâu ra mấy thằng cảnh sát đi mô tô đến đòi xem giấy tùy thân, cụ đưa nó hộ chiếu và ví thế là nó cầm ví chạy mất hút. Việc này e không biết là CS thật hay rởm nữa

... Mời các cụ cập nhật thêm...

Bóng Chày

Xe lừa
Bác sưu tầm ở otofun.cn à?
Jamebonds nói:
E pót lên mấy cái thể loại lừa ở nước ngoài để cụ nào đi mà tránh nhé:

1. Trung Quốc:
a. Tại các phố đi bộ ở các thành phố lớn như Nam Ninh, Thượng Hải, ....thường có mấy đứa gái trẻ, trông sạch sẽ... (nói chung là trong mắt các cụ ofer là ngon ăn) gặp người nước ngoài sẽ bắt truyện, nói rằng e ở quê lên, hay là sinh viên nghèo... hiện đói quá, muốn nhờ các cụ mua hộ chút đồ ăn... có e thì cứ bắt chuyện để practice tiếng anh, sau 1 thôi 1 hồi thì cũng rủ mình vào quán để uống nước, ăn vặt linh tinh.. cụ nào mà nghe nó, vào quán gọi đồ thấy menu cũng rẻ nên yên tâm. Nhưng:
- Khi thanh toán nó tính gấp mấy chục lần luôn, cãi nó là menu giá khác thì nó mang cái menu mới với giá trên trời cho các cụ.
- E út vào rồi xin đi toilet, chờ mãi kô thấy ra nên cụ bảo tính tiền và cũng trên trời luôn vì nó lừa lừa đặt ngay chai rượu ngoại to tướng đã uống dở bên bàn của cụ.

b. Phố đi bộ còn mấy đứa gái rủ rê chuyện xyz với giá rất rẻ, cụ nào mà ham lạ đi theo nó khi vào ổ là nó lột cho bằng sạch đấy (vì việc xyz ở Tung cửa cũng như VN bị cấm nên nó dọa đố các cụ cãi).

2. Thái Lan
Các cụ sẽ gặp 2 đứa 1 nam 1 nữ (thường khá xinh) người Nam Á (da sậm) đến bắt chuyện, hỏi cụ người nước nào và - với bản tính thật thà, xởi lởi của người Việt - cụ nói là e ở Vịt ngan. Thế là nó hỏi VNĐ bây giờ mệnh giá?, có in hình cụ hồ không (vì tôi ngưỡng mộ cụ Hồ lém...), trông thế nào,... cụ nào ngây thơ lôi ví lấy xiền cho nó xem thì chỉ chốc lát nó sẽ khoắng hết ví của cụ (cái e nữ xinh xinh ý lúc nào cũng nhìn đắm đuối mắt các cụ, 90% là các cụ phân tâm...:D).
=> Cấm lôi ví ra cho thằng khác sờ...

3. Ấn độ
Ấn Độ có trò bốc phân ném giầy và mời cụ đánh. Trò này khó né lắm, né nó lại ném trượt vào quần thì cũng toi.
=> Dứt khoát không cho nó chùi, đánh giầy... chịu khó tự chùi vậy (nhưng bọn này nhanh lắm nên mình cũng phải nhanh thì mới thoát)

4. Pháp (Paris)

- Giật máy ảnh: Cụ nào đi tháp ép phen giơ máy ảnh lên mà nghe thằng tây nào bảo đưa máy tao chụp hộ là nó giật ngay đấy. Cấm đưa máy ảnh cho thằng khác.

- "Hug for free": Thấy mấy đứa teen teen giơ cái biển "HFF" thì các cụ đừng có tham nhé, đằng sau biển nó ghi là "HF$" đấy, ôm xong nó lật biển lại cụ ngước lên thì tha hồ mà trả e nó $ ..hehe... (nhưng vụ này thì không tốn lém, cụ nào thèm thì tặc lưỡi tý...).

5. Tiệp Khắc

Đoàn e có cụ đi thèm hút thuốc, ra ngoài đường đứng hút. Ở đâu ra mấy thằng cảnh sát đi mô tô đến đòi xem giấy tùy thân, cụ đưa nó hộ chiếu và ví thế là nó cầm ví chạy mất hút. Việc này e không biết là CS thật hay rởm nữa

... Mời các cụ cập nhật thêm...
Ba

Sent from my iPhone using Forum Runner

beodeptrai

Xe buýt
Website
thamlo.vn
Câu chuyện ở Pháp: Nếu đang đi các cụ thấy có hai thằng cảnh sát đến đòi kiểm tra giấy tờ thì tốt nhất là bảo tao không hiểu gì hết. Đã có vài chuyện về mấy anh đi, nó đòi xem giấy tờ rồi xem cả ví, lúc giả lại không kiểm tra, về nhà mới biết mất sạch tiền :(

TungNguyenMD

Xe container
Em xin góp thêm:
- Ở Geneva có bọn đánh đồng xu và cái hộp úp xuống giống y sì chơi đen đỏ trên xe khách ngày xưa các cụ cẩn thận không là bị lừa
- Ở Roma có bọn rệp chuyên nhờ các cụ chụp hình hộ, chụp xong nó hỏi ở đâu? Xong rồi nó rủ nhẩy samba là các cụ mất ví
- Ở Paris có bọn mọi hay bán hàng ở chân tháp Eiffel xong rồi loay hoay chuyện đổi tiền các cụ cũng mất ví
- Ở Madrid có bọn chuyên đóng giả Police đòi kiểm tra HC các cụ cẩn thận ko cũng mất ví
- Ở Malaysia có mấy mụ người tây Á theo đạo Hồi bịt kín mặt chỉ hở đôi mắt, các cụ cẩn thận không nói chuyện với bọn này không yhif nó thôi miên rồi tự móc ví đưa tiền cho nó
- Đi Hongkong cẩn thận khi mua đồ toàn đồ rởm kể cả các TT TM có tiếng
...........

busycat555

Xe hơi
Em góp thêm, ở cairo chỗ mấy cái Kim tự tháp các bác sẽ bị gạ chụp ảnh cưỡi lạc đà giá 1$, chụp xong là nó đòi 200$ ngay, lỡ bị nên cầu cứu CS du lịch ( tourist police ) đấy

MyMac

Xe điện
Hay, hay. Em ủn thớt. Riêng mấy con mụ bịt mặt các cụ tránh cho xa các cụ ạ. Bọn í thôi miên thật đấy ạ.

perfum

Xe hơi
Kinh nghiệm hay, cảm ơn chủ thớt

vutamhoan

Xe tăng
Hay, hay. Em ủn thớt. Riêng mấy con mụ bịt mặt các cụ tránh cho xa các cụ ạ. Bọn í thôi miên thật đấy ạ.
Đúng rồi, có lần nó thôi miên bị cháu phản chưởng, thế là thay vì móc ví đưa cháu thì lại cởi hết quần áo đưa cháu
Cháu chạy...

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Hay đấy cụ ơi.
Em bị ở Thượng Hải một lần rồi, đường Đông kinh gì đó, hai đứa nói bị lạc đoàn du lịch giờ đói quá muốn mua cho nó cái gì để ăn, em cũng đi theo nó nhưng về sau em móc tiền cho Chứ không vào quán ăn. Tiếp theo nó xin tiền vì tối nay không có chỗ ngủ.khổ nôi hai con bé cũng xinh, em bảo mày không có chỗ ngủ về chỗ tao tao cho ngủ nhờ, ...... Túm lại đi xa không nên tốt bụng quá.

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Chuyện tiếp theo.
Ở sân bay bangkok tháilan.
Có hai vợ chồng người TQ tần tuổi 50 giáng ông chủ hỏi xin tiền về nước , ho đưa ra hộ chiếu, visa, cácvirit Là giám đốc hẳn hoi. Họ nói họ bị mất chộn hết tất cả , bây giờ họ đã xin gần đủ tiền về chỉ thiếu mấy chục $ nữa Là OK . Ai cũng mủi lòng thương, em xin chụp hình họ, họ nói không giúp thì thôi đừng chụp, vì nhỡ cho lên mạng Là sự nghiệp của họ coi như toi. Vậy là em mất với họ gần 100 $ vì còn bao tiền lẻ em cho hết , vào sếp hàng cửa xuất thấy nhiều người cho và ai cũng bị như ai. Em nhẩn tính họ phải kiếm được cả ngàn $. :)) ăn xin cao cấp Là thế. Về nước em thử điện, google cái công ty và điện theo cái số trên cạc thì không thấy gì :( . Túm lại La ra ngoài đừng thương ai hết nhé .

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em có kinh nghiệm thêm như thế này:
- Ở Thái Lan: Cấm kỵ các bác khi đi chơi ở Pattaya môn đua thuyền, con sâu.... mà tự thương lượng đi thuê không thông qua hướng dẫn viên của mình nhé, bọn em đi 6 người mất 600USD mặc dù giá thuê qua hướng dẫn viễn là 500batt hay 1500batt gì đó. Bọn này du côn nên hướng dẫn viên sẽ không dám can thiệp đâu.
- Ở Châu âu: Đừng có dừng lại đi tè trên đường cao tốc, nói thật sau 10 phút có police đến hỏi thăm ngay, mà lúc nào trên người cũng phải mang theo hộ chiếu các bác nhé, đừng bao giờ đưa nó cho ai, bất kể là ai, không là hết đường về Việt Nam đó.
Với lại khi đi Châu âu đừng nhờ ai chụp ảnh hộ cả, ví phải giữ chặt ở PHáp và Ý cũng nhộm nhoạm lắm các bác ạ.
- Nhưng nói gì thì nói các bác phải cảnh giác với các bác hướng dẫn viên khi mời chúng ta đi trả thù dân tộc, cụ thể như sau:
Ở Châu Âu thì các bác đi vô tư không làm giá được các bác, sướng nhất là vào FKK ở Đức hoặc ở ga tầu ở Bỉ, ở Hà lan giá cả rõ ràng cụ thể không ai chặt chém các bác được.
- Còn ở Thái lan, Trung quốc (Đông quảng) 100% các bác sẽ là gà để bị chém, giá chắc phải gấp đôi, nếu máu thì chấp nhận còn không thì chịu khó đi do thám trước 1 mình sau đó dẫn anh em đi sau. Giá cả sẽ thấp giật mình.
Kinh nghiệm của em chỉ có vậy thôi chúc các bác vui

Babetta6868

Xe tăng
Oạch, em cứ tưởng mấy trò lừa lọc cướp giật chỉ có ở mấy nước ĐNA! Hoá ra cái bọn TB giãy chết cũng bựa phường phết nhỉ! :D

coriander

Xe đạp
Đúng đúng quá. Nhà iem bị mất tiền ở Mã. Có cặp vợ chồng người trung đông đi cùng máy bay từ Hà Nội sang KL. trên máy bay nó lừa lão nhà em 2 k . Hai vợ chồng em đều biết là phải cẩn thận vì thấy nghi lắm. vậy mà em đi WC ra lão nhà em đã bị nó ăn thịt rồi.

firefox4

Xe điện
Đợt trước em một thân một mình sang Mã công tác,lượn lờ suốt,lúc nào cũng có tờ giấy ghi các thông tin ở VN trong túi quần ngộ nhỡ có chuyện j csat nó còn gọi người nhà mình sang đón về.Cứ gặp bọn da đen là ghê ghê,may mà ko mất đồng nào.E ở đấy 3 tuần,tối nào cũng lang thang đi chơi.May thế.

levankhang

Xe máy
Oạch, em cứ tưởng mấy trò lừa lọc cướp giật chỉ có ở mấy nước ĐNA! Hoá ra cái bọn TB giãy chết cũng bựa phường phết nhỉ! :D
Chủ yếu do người nhập cư thôi cụ ạ, còn gọi là bọn "Rệp". Dân gốc người ta lành lắm

calibrationwater

Xe điện
Topic pic này hay quá ! Các cụ bôn ba Đông, Tây vào truyền đạt kinh nghiệm tiếp đi ợ !