[Funland] Các mợ cho lối thoát say nắng

dracula_bg

Xe điện
cái chết ở chỗ em mợ ngoan hiền ấy, gặp thằng họ sở khéo mồm lại lắm tiền thì khó thoát với nó lắm, muốn bỏ nó mà nó ngọt nhạt là laii xuôi ngay, một là để kệ dăm bữa nửa tháng thằng kia nó chán hoặc nó kiếm được nai mới là khắc chấm dứt, hai là phải doạ đc thằng kia để nó buông, chứ tầm này đạo đức với lại lí luận em mợ ko xuôi đc đâu.

Rô-Ron

Xe điện
Thực ra đừng quy chuyện này vào vấn đề đạo đức gì, nó là tình cảm tự nhiên, cảm xúc tự nhiên tránh sao được. Các cụ không gặp người mình thích không đồng nghĩa các cụ có đạo đức hơn, chẳng qua là không gạp thôi. Vì vậy hãy thông cảm, họ cũng đang rất khổ tâm.

Việc cần làm là nhắc nhở con và gặp anh kia cảnh báo đi, vì cơ bản cần hiểu chả để làm gì , chả đến được cái đích nào cả mà khổ nhiều người. . Tình cảm ấy nên dừng để giữu sự đẹp đẽ, tao động lực trong cuộc sống. Chả ai say nắng kẻ nghèo hèn thấp kém, hẳn phải có cái tốt đẹp thì người khác mới thích . Giữ cái ấn tượng đó đi, còn ai về nhà nấy lo gia đình của mình. Tất cả rồi sẽ qua.
[/QUOTE]
Cụ nói đúng ạ!
Đây ko phải vấn đề đạo đức để mà lên án. Chuyện tình cảm rất khó nói hay. Các câu chuyện như thế này 99% là người phụ nữ ko hạnh phúc trong cuộc sống hôn nhân nên bị đổ ra bên ngoài. Người đàn ông thì chỉ để bù đắp những cái thiếu trong cs hôn nhân của anh ta ( cái thiếu này ko hẳn chỉ là TD mà có thể là thiếu cả về chia sẻ cảm xúc với người phối ngẫu nhưng kể cả người phụ nữ thứ 3 đáp ứng cho anh ta cả 2 điều đó thì vẫn ko là yêu).
Phụ nữ thường nhìn vào các biểu hiện của đàn ông kiểu như : Mời đi ăn, đi chơi cafe, tối tối nhắn tin chúc em ngủ ngon, ban ngày thì hỏi em ăn cơm chưa hay đi đâu thì chụp ảnh check in báo cáo… và cho rằng đàn ông yêu mình mà ko hề biết rằng những việc như thế chỉ thể hiện bản năng giống đực và để thoả mãn chính những cảm xúc của anh ta, chưa có miếng nào cho người phụ nữ trong đó.
Chủ thớt nếu đủ khả năng phân tích cho em cụ hiểu ra bản chất của mối quan hệ này để bạn ấy tự tìm ra lối đi thì may ra chứ ko thể giáo huấn hay khuyên nhủ gì được.

Taihoatu

Xe lăn
Kệ chúng nó, sau say thì tỉnh thôi

duonglamkhoa

Xe tăng
Thì chỉ có mấy ông đó mới tìm cách tiếp cận, tán tỉnh chị em thôi chứ mấy ông đứng đắn, nghiêm túc, chung thủy với vợ thì có tán tỉnh ai bao giờ đâu mà hút gái đc?
Như em mà bị gái tán tỉnh thì chắc em còn khuyên nhủ các em ấy nên nghĩ đến gia đình, chồng con ấy chứ =))
Em biết trên of có nhiều ông phét nhưng cụ là người phét nhất đấy. :))

Hanoi1919

Xe tăng
Em biết trên of có nhiều ông phét nhưng cụ là người phét nhất đấy. :))
Cái này em nói thật cụ ạ. Mấy chục năm trước, hồi em còn lang thang xứ người, nhiều khi em còn vừa khuyên nhủ vừa phải mua card điện thoại quốc tế rồi bắt gọi về cho chồng con ấy chứ. Vui thì vui thật nhưng để các em ấy đòi bỏ chồng là ko vui nữa đâu. Em thật X_X

CCB

Xe tăng

CCB

Xe tăng
Gì mà căng thế???
Trở lại chuyện say nắng thì kệ thôi chứ làm sao khuyên được trong chuyện tình cảm! Khuyên mà được thì đã ko có chuyện trái ngang trên đời!
Thi thoảng say say tí đời thêm thú vị mx ợ 😉

CCB

Xe tăng
Thì cho đỡ say mà chị, kiểu sét đánh chắc ít, đa phần là thân nhau rồi dần cảm mến nhau, nên phòng còn hơn chống. Tính e cũng dễ rung động, dễ yếu lòng, haha
Chậc chậc, em bít điểm yếu này của mx rùi nhá 🤭

CCB

Xe tăng
Vợ à,
hôm nay anh nhắn tin với một cô gái lạ
Người đàn bà đã đi qua mùa hoa cải cùng đôi lần vấp ngã
Cô ấy nói yêu anh

Có chút xao lòng thương đôi tay gầy guộc gân xanh
Anh chỉ muốn đi nhanh về nơi đó
Phía trước là cơn gió
Mơn man
và có một nụ cười

Người ta bảo anh chẳng cần danh phận ở đời
Chỉ muốn sánh bước bên người như một phần máu thịt
Giữa đêm mù mịt
Cô ấy như vần trăng xa tít cuối chân trời

Vợ à,
anh chợt sững người
Khi nhớ ra đã lâu rồi chưa ôm lấy thân hình em bé nhỏ
Cũng bàn tay đó
Gồng gánh
chăm chồng
những đêm lạnh gió run run

Vợ à,
Em và con yêu anh đến tận cùng
Những thủa cơ hàn
chia chung từng chữ khổ
Bức tranh đời loang lổ
Kiên nhẫn ở bên nhau tô lại để thắm mầu

Vợ à,
anh sẽ quay đầu
Bỏ bão giông ở đằng sau cánh cửa
Nơi có một người đàn bà chờ chồng khơi ngọn lửa
Và ánh mắt trẻ thơ tựa cửa đợi bố về.

PHÚT XAO LÒNG!

....._

Cháu từng suýt say nắng một mợ trên này, dù chưa gặp mặt bao giờ.
Nhưng cách giao tiếp, nói chuyện, sms thôi cũng khiến mình mỉm cười và nghĩ nhiều đến mợ ấy.
Từng nhìn chằm chằm vào điện thoại chờ đợi một sms 😀

Say nắng chỉ có thể đi vào chỗ có bóng cây râm mát nghỉ ngơi, chờ qua cơn say nắng rồi đi tiếp về nhà thôi 😁
Bài thơ hay quá!

Thành Thị 1

Xe điện
Gì mà căng thế???
Trở lại chuyện say nắng thì kệ thôi chứ làm sao khuyên được trong chuyện tình cảm! Khuyên mà được thì đã ko có chuyện trái ngang trên đời!
mà e thấy 1 số mợ cũng ko phải vất vả, có đk thì cũng hay say nắng lắm!!!! Nhưng đa phần là trong gia đình đang có vấn đề.

CCB

Xe tăng
Bồ bịch với mẹ 2 con thì khác gì gấu nhà đâu mà nhiều cụ ham hố nhỉ? Tưởng bồ bịch với các cháu 18, 20 chưa sinh nở thì đã đành hay chỉ vì các cụ muốn chinh phục và chiếm hữu .
LLCT

kobietdatlagi

Xe tải
Cái này em nói thật cụ ạ. Mấy chục năm trước, hồi em còn lang thang xứ người, nhiều khi em còn vừa khuyên nhủ vừa phải mua card điện thoại quốc tế rồi bắt gọi về cho chồng con ấy chứ. Vui thì vui thật nhưng để các em ấy đòi bỏ chồng là ko vui nữa đâu. Em thật X_X
Cụ có phải là cụ gì ko nhỉ? ;;)
Mấy chục năm trước em biết có 1 cụ ở xứ người cũng có nhiều em gái mưa lắm ;;)

The Silent

Xe tăng
Chuyện làm em không thể ngờ tới. Đối tác của em nhìn cũng sáng sủa, vợ con, nhà, xe đủ cả mỗi tội tính lăng nhăng. Đời lắm oái oăm con em gái em lại say nắng thằng đấy - con em gái thì cũng chồng con nhà cửa xe cộ đầy đủ
vô tình em phát hiện ra chửi nó một trận nó khóc lóc van xin em giữ kín. Em cũng ko ngờ cái con bé ngoan, hiền như nó, điều kiện cũng khá dửng mỡ thế nào lại ngã vào thằng kia.
Thôi thì nó là em nên em cũng giữ kín chuyện. Những tưởng nó tỉnh ngộ ko ngờ nó vẫn cứ lén lút. Nghĩ mà thương 2 thămgf cháu mới học tiểu học.
các mợ có cao kiến gì giúp em
Bô bô cái mồm lên tận cõi OF này rồi. Thử hỏi còn cái gì nữa để mà giữ kín hả cụ.

CCB

Xe tăng
Thực ra đừng quy chuyện này vào vấn đề đạo đức gì, nó là tình cảm tự nhiên, cảm xúc tự nhiên tránh sao được. Các cụ không gặp người mình thích không đồng nghĩa các cụ có đạo đức hơn, chẳng qua là không gạp thôi. Vì vậy hãy thông cảm, họ cũng đang rất khổ tâm.

Việc cần làm là nhắc nhở con và gặp anh kia cảnh báo đi, vì cơ bản cần hiểu chả để làm gì , chả đến được cái đích nào cả mà khổ nhiều người. . Tình cảm ấy nên dừng để giữu sự đẹp đẽ, tao động lực trong cuộc sống. Chả ai say nắng kẻ nghèo hèn thấp kém, hẳn phải có cái tốt đẹp thì người khác mới thích . Giữ cái ấn tượng đó đi, còn ai về nhà nấy lo gia đình của mình. Tất cả rồi sẽ qua.
Cụ nói đúng ạ!
Đây ko phải vấn đề đạo đức để mà lên án. Chuyện tình cảm rất khó nói hay. Các câu chuyện như thế này 99% là người phụ nữ ko hạnh phúc trong cuộc sống hôn nhân nên bị đổ ra bên ngoài. Người đàn ông thì chỉ để bù đắp những cái thiếu trong cs hôn nhân của anh ta ( cái thiếu này ko hẳn chỉ là TD mà có thể là thiếu cả về chia sẻ cảm xúc với người phối ngẫu nhưng kể cả người phụ nữ thứ 3 đáp ứng cho anh ta cả 2 điều đó thì vẫn ko là yêu).
Phụ nữ thường nhìn vào các biểu hiện của đàn ông kiểu như : Mời đi ăn, đi chơi cafe, tối tối nhắn tin chúc em ngủ ngon, ban ngày thì hỏi em ăn cơm chưa hay đi đâu thì chụp ảnh check in báo cáo… và cho rằng đàn ông yêu mình mà ko hề biết rằng những việc như thế chỉ thể hiện bản năng giống đực và để thoả mãn chính những cảm xúc của anh ta, chưa có miếng nào cho người phụ nữ trong đó.
Chủ thớt nếu đủ khả năng phân tích cho em cụ hiểu ra bản chất của mối quan hệ này để bạn ấy tự tìm ra lối đi thì may ra chứ ko thể giáo huấn hay khuyên nhủ gì được.
[/QUOTE]

Miếng mồi thả ra để bắt con mồi, nhưng chắc gì đã bít ai là mồi, ai là con mồi.

Son23

Xe tải
Đó là quan điểm của mợ, chuyện tình cảm khó nói trc lắm
Chuyện tình cảm khó nói - câu này hợp các cháu U30 thôi ạ. Nếu sống có chừng mực, có nguyên tắc và thấu hiểu tâm lý con người, hầu như người ta sẽ biết nhảy ra khỏi cái hố cảm xúc lằng nhằng từ khi cách miệng hố dăm mét.

Hanoi1919

Xe tăng
Cụ có phải là cụ gì ko nhỉ? ;;)
Mấy chục năm trước em biết có 1 cụ ở xứ người cũng có nhiều em gái mưa lắm ;;)
Chắc không phải em đâu. Hồi đó em còn trẻ lại đẹp trai nên với gái có chồng rồi thì không quen nhiều ạ. ;;)

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Chuyện làm em không thể ngờ tới. Đối tác của em nhìn cũng sáng sủa, vợ con, nhà, xe đủ cả mỗi tội tính lăng nhăng. Đời lắm oái oăm con em gái em lại say nắng thằng đấy - con em gái thì cũng chồng con nhà cửa xe cộ đầy đủ
vô tình em phát hiện ra chửi nó một trận nó khóc lóc van xin em giữ kín. Em cũng ko ngờ cái con bé ngoan, hiền như nó, điều kiện cũng khá dửng mỡ thế nào lại ngã vào thằng kia.
Thôi thì nó là em nên em cũng giữ kín chuyện. Những tưởng nó tỉnh ngộ ko ngờ nó vẫn cứ lén lút. Nghĩ mà thương 2 thămgf cháu mới học tiểu học.
Chốt lại là không có đứa em nào cả :)

safenoodles

Xe cút kít
Em rất thắc mắc tại sao đối tác của bác lại gặp em gái cụ được nhỉ?