Các lỗi thường gặp của Corolla Aka Altis!!!

lmtuan

Xe tăng
Cụ phải chịu khó đầu tư, cụ thể vào Metro VT mua 2 chai SONAX, 1 dành cho ghế da, 1 dành cho kính và nội thất, cứ 10 ngày thì vệ sinh 1 lần, đầu tiên xịt cái Sonax nội thất lên chờ 1 phút rồi lau sạch, sau đó xịt tiếp chai sonax cho ghế da chờ 2 phút rồi lau đều, đảm bảo sach như mới.Do ghế Altis thiết kế 50% da công nghiệp và 50% da giả (simili) nên không nhất thiết phải dùng hóa chất dưỡng da vì nó lãng phí (nếu có điều kiện thì tốt). Chai dành cho kính và nội thất có thể lau đồ nhựa, trần và táp lô trên xe vừa sạch và khử mùi hôi trong xe. Nên dùng cafe rang trên xe sẽ khử mùi tốt hơn trong xe, dùng nước hoa xe sẽ nặng mùi và dễ bị say xe đối với người mẫn cảm tiền đình.
Em dùng từ 2008 mà ghế không bị bạc, không bị bóng do ko bao giờ mang ra ngoài làm, mình làm thường xuyên, khi nào thấy bẩn thì vệ sinh mới bền,còn lười để cuối năm làm sẽ lĩnh hậu quả như sau: do dùng hóa chất tẩy mạnh nên bị bào mòn lớp thuộc da đồng thời ghế sẽ bị nhăn nheo và bóng do nó bị hóa chất ăn mòn, đuèng nghĩ ghế bóng là do ngồi nhiều nhé, bóng là do nó bị bay mất lớp phủ bên ngoài do đi SPA nhiều.Đây là KN của em trong quá trình sử dụng và quan sát trên các xe khác, quan điểm là không tin bố con #` nào hết, Lao động vất vả kết quả ngọt bùi.
SPA dùng cho xe chuẩn bị bán, quá bẩn mà không vệ sinh cáhh thông thường được hoặc cho những người mê tút tát thôi, lạm dụng quá nhiều quá sẽ không tốt.
Cu có ảnh cái chai Sonax cụ đang dùng không? Em không biết là Sonax nó có cái đó. Em mua cái chai xịt bọt vệ sinh ghế da của ABRO (vì em đã dùng qua cái clear view của hãng này và thấy ngon nên chiến luôn) và chai dưỡng ghế da của Liqui (chai này thì theo cụ bán hàng nói là có thể dùng để vệ sinh được nhưng em thấy nó ít và đắt thế thì chỉ dùng để dưỡng thôi) nhưng vẫn không được như ý mà em nghe đâu Sonax với Liqui thì cũng ngang ngang nhau nên giờ đang rối rắm cái vụ này quá :(

Gia_Khanh

Xe điện
mấy chai này e thấy trong metro rồi nhưng metro toàn bán đồ vệ sinh bên trong xe, còn đồ để vs bên ngoài xe thì ko thấy có, kiểu như nước rửa xe ý

Bóng Chày

Xe lừa
tunin nói:
các cụ cho e hỏi, e đang đi Altis mt 2009, Sau vài lần xử lý acquy và rút điện nguồn của acquy ra (không biết có phải do lỗi này không). Tự dưng xe bị giảm vòng tua máy khi cắt cốt, hiếm khi chết máy, đôi khi ở mức 400v/p. Có bác nào vào giúp e với.
Theo em ko liên quan. Bác đưa vào Toy họ lấy PC đo thông số mới biết chính xác

Sent from my iPhone using Forum Runner

toyoya

Xe buýt
Cụ phải chịu khó đầu tư, cụ thể vào Metro VT mua 2 chai SONAX, 1 dành cho ghế da, 1 dành cho kính và nội thất, cứ 10 ngày thì vệ sinh 1 lần, đầu tiên xịt cái Sonax nội thất lên chờ 1 phút rồi lau sạch, sau đó xịt tiếp chai sonax cho ghế da chờ 2 phút rồi lau đều, đảm bảo sach như mới.Do ghế Altis thiết kế 50% da công nghiệp và 50% da giả (simili) nên không nhất thiết phải dùng hóa chất dưỡng da vì nó lãng phí (nếu có điều kiện thì tốt). Chai dành cho kính và nội thất có thể lau đồ nhựa, trần và táp lô trên xe vừa sạch và khử mùi hôi trong xe. Nên dùng cafe rang trên xe sẽ khử mùi tốt hơn trong xe, dùng nước hoa xe sẽ nặng mùi và dễ bị say xe đối với người mẫn cảm tiền đình.
Em dùng từ 2008 mà ghế không bị bạc, không bị bóng do ko bao giờ mang ra ngoài làm, mình làm thường xuyên, khi nào thấy bẩn thì vệ sinh mới bền,còn lười để cuối năm làm sẽ lĩnh hậu quả như sau: do dùng hóa chất tẩy mạnh nên bị bào mòn lớp thuộc da đồng thời ghế sẽ bị nhăn nheo và bóng do nó bị hóa chất ăn mòn, đuèng nghĩ ghế bóng là do ngồi nhiều nhé, bóng là do nó bị bay mất lớp phủ bên ngoài do đi SPA nhiều.Đây là KN của em trong quá trình sử dụng và quan sát trên các xe khác, quan điểm là không tin bố con #` nào hết, Lao động vất vả kết quả ngọt bùi.
SPA dùng cho xe chuẩn bị bán, quá bẩn mà không vệ sinh cáhh thông thường được hoặc cho những người mê tút tát thôi, lạm dụng quá nhiều quá sẽ không tốt.
Hàng ở metro có thuộc loại chính hãng ko cụ ! Em cũng tính mua mà ko biết nó thật hay giả ?

Prius

Xe buýt
Hàng ở metro có thuộc loại chính hãng ko cụ ! Em cũng tính mua mà ko biết nó thật hay giả ?
Nếu cụ ở HN thì ra 51 Ngô Thì Nhậm, đai lý SONAX còn trong Metro là hàng thật đấy, giá rẻ hơn đại lý 51 Ngô Thì Nhậm chút.

Cu có ảnh cái chai Sonax cụ đang dùng không? Em không biết là Sonax nó có cái đó. Em mua cái chai xịt bọt vệ sinh ghế da của ABRO (vì em đã dùng qua cái clear view của hãng này và thấy ngon nên chiến luôn) và chai dưỡng ghế da của Liqui (chai này thì theo cụ bán hàng nói là có thể dùng để vệ sinh được nhưng em thấy nó ít và đắt thế thì chỉ dùng để dưỡng thôi) nhưng vẫn không được như ý mà em nghe đâu Sonax với Liqui thì cũng ngang ngang nhau nên giờ đang rối rắm cái vụ này quá :(
Đây cụ: Từ trái qua phải: chai đầu tiên là vệ sinh ghế da, chai thứ hai là để khử mùi và lau chùi nội thất như đồ nhựa, táp lô, trần xe....

Còn đây là nước rửa kính SONAX 1/100 tại Metro, giá ở 51 Ngô Thì Nhậm là 220k (nó là chai thứ 4 hàng thứ 2 từ trái qua ở hình trên):

Chỉnh sửa cuối:

Gia_Khanh

Xe điện
51 Ngô Thì Nhậm là đại lý Sonax hả cụ, để hôm nào e ra đấy, Chủ nhật nó có mở ko cụ, đi Metro thì hơi xa

lmtuan

Xe tăng
Cụ Prius ơi hình nhỏ khó thấy quá ạ. Cảm phiền cụ chụp cái chai đó cho em xem để em ra Metro VT kiếm với :)

Bóng Chày

Xe lừa
lmtuan nói:
Cụ Prius ơi hình nhỏ khó thấy quá ạ. Cảm phiền cụ chụp cái chai đó cho em xem để em ra Metro VT kiếm với :)
Ra metro có mác sãn phẩm bằng tiếng Việt rất rõ bác yên tâm

tunin

Xe đạp
Theo em ko liên quan. Bác đưa vào Toy họ lấy PC đo thông số mới biết chính xác

Cám ơn bác. E đã đưa vào Toy Mỹ đình kiểm tra, nhưng các bác ben Toy bảo không có lỗi và tiếp tục theo dõi ạ.

Bóng Chày

Xe lừa
Bác đưa thử vào Láng Hạ hoặc Hoàn Kiếm đi. Qua Láng hạ thì hỏi anh Hiếu giám đốc dịch vụ. Qua hoàn kiếm thì hỏi anh Tuấn GDD dịch vụ. mà chả quan trọng gặp ai. quan trọng bạn bè em xe khác dòng vào 2 nơi đó về đều baỏ có vẻ thợ giỏi hơn các nơi khác!
Cám ơn bác. E đã đưa vào Toy Mỹ đình kiểm tra, nhưng các bác ben Toy bảo không có lỗi và tiếp tục theo dõi ạ.

Luu Lehong

Xe container
các cụ cho e hỏi, e đang đi Altis mt 2009, Sau vài lần xử lý acquy và rút điện nguồn của acquy ra (không biết có phải do lỗi này không). Tự dưng xe bị giảm vòng tua máy khi cắt cốt, hiếm khi chết máy, đôi khi ở mức 400v/p. Có bác nào vào giúp e với.
Cái này em ko biết vì đi xe em là AT. Tuy nhiên, e chỉ biết là nếu các bác tự tháo lau chùi họng gió của xe thì vòng tua máy sẽ tăng rất cao, phải vào hãng để reset lại \:D/
Việc tự tháo các cực ac quy ( khi tự thay ac quy) em nghĩ cũng có thể ảnh hưởng đến vòng tua máy! Tốt nhất bác cứ vào các đại lý khác, nói hiện tượng và trình bày thêm các việc đã tự làm và hỏi các kỹ thuật viên xem sao :-?

Bung To

Xe điện
Vấn đề thay dầu máy.
Em thực hiện đúng hướng dẫn là 5000km thì thay dầu, mà toàn thay tại hãng.
Nhưng thấy nhiều người nói thay như vậy là quá sớm gây lãng phí.
Nếu 7500 km mới thay dầu thì với 5 triệu xe cũng tiết kiệm cho xã hội số tiền lớn phải không các Cụ

lexus_bk

Xe điện
Bung To nói:
Vấn đề thay dầu máy.
Em thực hiện đúng hướng dẫn là 5000km thì thay dầu, mà toàn thay tại hãng.
Nhưng thấy nhiều người nói thay như vậy là quá sớm gây lãng phí.
Nếu 7500 km mới thay dầu thì với 5 triệu xe cũng tiết kiệm cho xã hội số tiền lớn phải không các Cụ
Cũng có lý cụ ạ. Hiện nay toy vn đang dùng dầu SM nên có đến 7500 km thay vẫn ok

Bóng Chày

Xe lừa
lexus_bk nói:
Cũng có lý cụ ạ. Hiện nay toy vn đang dùng dầu SM nên có đến 7500 km thay vẫn ok
Theo em đó là chỉ số ở đường nước ngoài. Chạy đường vn máy nóng nhanh nên toy khuyến nghị 5000 thay 1 lần mà bác!

lexus_bk

Xe điện
cụ ra cửa hàng mua chai xịt chế, hoặc RP7, hoặc lấy xăng vệ sinh, lau họng hút, chỗ cái bướm ga ý, xong rút cực âm ác quy -> chờ một lát -> cắm lại, -> ngon như mới :D

Bung To

Xe điện
Theo em đó là chỉ số ở đường nước ngoài. Chạy đường vn máy nóng nhanh nên toy khuyến nghị 5000 thay 1 lần mà bác!

Chính điều này mà em thắc mắc chứ.
Ở nước ngoài thường chạy xa nên máy nóng hơn, anh em mình chạy toàn tầm 20km đến CQ rồi lại đến chiều đi về thì máy có nóng đâu mà lại phải thay dầu sớm hơn.

lmtuan

Xe tăng
Ở nước ngoài thường chạy xa nên máy nóng hơn, anh em mình chạy toàn tầm 20km đến CQ rồi lại đến chiều đi về thì máy có nóng đâu mà lại phải thay dầu sớm hơn.
Em lại nghĩ khác cụ ợ (không liên quan đến vụ kỹ thuật nhớt đâu vì em toàn làm theo hãng thôi), như cái xe máy mà mình đi số thấp, bò ỳ ỳ thì máy "cực" hơn. Tương tự như vậy, bên NN đường đẹp, xe chạy vù vù ngon lành cành đào nên máy nó vận hành theo kiểu sướng hơn. Còn về nhiệt độ máy thì em nghĩ nó cũng như nhau thôi vì kiểu gì thì nó cũng nóng lên đến nhiệt độ ổn định thôi mà.
Tóm lại, 2 ông như nhau, ông 1km mà lên dốc sẽ cực hơn ông đi 2 km mà xuống dốc :)

lmtuan

Xe tăng
À em quên, khi sáng em có lượn ra metro như các cụ chỉ và em hốt về được 2 cái chai nước (như hình). Do buổi chiều nghe gấu ca cải lương cái tội ăn rồi đi lùng mua cả đống chai lọ cho xe vác về nhà làm thâm hụt ngân khố nên em chưa rì pọt cho các cụ được :D

Mặc dù nhãn mác trên chai không có vẻ sắc sảo như hàng Liqui em mua nhưng thấy cụ Prius bẩu là hàng thật nên em chiến luôn :) Chai vệ sinh nội thất (chai màu trắng hình dưới) em đã dùng thử với ghế da nhưng do chiến vào buổi nhập nhoạng chiều tối nên em chưa thể nói được là đúng ý em hay không, để sáng mai em coi sao rồi rì pọt sau ạ.

Cá nhân em nghĩ, chai này phải dùng cùng với chai dưỡng của Liqui nữa thì mới ok ạ. Chai Liqui dùng xong ngồi lên sướng lắm :D

P/s: Chai Liqui của em hình thức bên ngoài có vẻ pro hơn 2 chai kia ạ :P

Bóng Chày

Xe lừa
Bung To nói:
Em đồng ý bác lmtuan: bên tây chạy đều ga hơn dù luôn 80m/h trong khi ở vn toàn bò chạy số thấp nên nhanh hại máy