Các lỗi thường gặp của Corolla Aka Altis!!!

Bóng Chày

Xe lừa
lmtuan nói:
Em hóng. Có gì đưa lên ngay nha cụ Bóng. Em cũng muốn mua dự trù để sạc điện thoại thôi chứ cũng không có nhu cầu cắm gì khác.
P/s: Các cụ cho em hỏi là ở đâu có bán car holder cho iphone loại chính hiệu (không phải hàng nhái nhá) không ạ? Em xài mấy cái kia lâu lâu buồn buồn nó rơi nên thấy ghê quá :-ss Chẳng lẽ phải gửi người qua Sing mua về :((
Hỏi ông turnviet xem. Chiều em hỏi 5s xem sao. Nhìn hình ko thấy công tắc, ko thích

Sent from my iPhone using Forum Runner

Bóng Chày

Xe lừa

Bóng Chày

Xe lừa
Em vốt ka Mợ Thích Đủ thứ rồi nhé. Đã đặt 1 cái tẩu 3 lỗ của Coido Taiwan, Made in China (chán). Mai chở ra.
Ngoai ra em còn tháy cái này hay quá, đỡ mệt, dưng mà hết hàng. Em đã order rồi, lúc nào có thì lấy:

[video=youtube;IjjIkpkAjlg]http://www.youtube.com/watch?v=IjjIkpkAjlg[/video]

Loại này còn hàng nhưng trông không thích (rẻ hơn có 400K thôi):

[video=youtube;b9zZyl2ZD_Q]http://www.youtube.com/watch?v=b9zZyl2ZD_Q&feature=related[/video]

lmtuan

Xe tăng
Cụ bóng sao không mua cái loại bơm điện của Michelin ấy ạ? Em đã xem tận tay cái này và cực kỳ bồ kết, đang chuẩn bị chiến khi bác ấy về hàng cái bao xách cho nó :D Kích thì mình quay tay vẫn ok mà :)
Em nó đây ợ, bác phuongcarall bán đấy ợ.

zero4803

Xe buýt
các cụ cho em hỏi altis 2011 dùng loại nước làm mát hiệu gì thế nhỉ ? để em biết còn mua ngoài cho rẻ,chứ trong hãng giá đắt quá.Em thấy cửa hàng 3M có loại này

ko biết có dùng được ko ?

Bóng Chày

Xe lừa
lmtuan nói:
Cụ bóng sao không mua cái loại bơm điện của Michelin ấy ạ? Em đã xem tận tay cái này và cực kỳ bồ kết, đang chuẩn bị chiến khi bác ấy về hàng cái bao xách cho nó :D Kích thì mình quay tay vẫn ok mà :)
Em nó đây ợ, bác phuongcarall bán đấy ợ.
Bơm điện để bơm lốp em có. Cái em đang nói là cái súng điện tháo vít lốp + kích điện. Như vậy ko cần dùng sức để quay tay, mệt lém

Bóng Chày

Xe lừa
zero4803 nói:
các cụ cho em hỏi altis 2011 dùng loại nước làm mát hiệu gì thế nhỉ ? để em biết còn mua ngoài cho rẻ,chứ trong hãng giá đắt quá.Em thấy cửa hàng 3M có loại này

ko biết có dùng được ko ?
Trong hãng bao nhiêu mà đắt ạ? Mỗi lần đổ nước các kiểu hết có khoảng 300k thôi mà. Còn cụ thể loại gì bác xem sách hướng dẫn có hết

zero4803

Xe buýt
Trong hãng bao nhiêu mà đắt ạ? Mỗi lần đổ nước các kiểu hết có khoảng 300k thôi mà. Còn cụ thể loại gì bác xem sách hướng dẫn có hết

đương nhiên là sẽ đắt hơn ngoài rồi mà cụ ơi,với lại em mua riêng để còn chủ động mà bổ xung khi cần thiết chứ.Đọc manual thì có thấy nói gì đâu,toàn ghi dùng loại nước làm mát siêu bền của toyota#:-s

Prius

Xe buýt
Ông ấy biết đời nào em lại lấy tiền :)
Không có công tắc thì cực kỳ phản kỹ thuật. Đang có cụ giới thiệu trên 5s, để lát họp xong em check
Thế thì là trấn lột giữa ban ngày rồi còn gì! Quan điểm của em là đồ chơi trên xe là phải mất công săn tìm hoặc ship nó mới thú vị, tuyệt đối không cho mượn mõ, sang nhượng hoặc cầm cố.Có những cái giá trị nhỏ nhưng mất nhiều tiền cũng ko chắc mua đc, hoặc có tìm đc cũng chầy chật mà chưa chắc đã ưng ý.

Gia_Khanh

Xe điện
đương nhiên là sẽ đắt hơn ngoài rồi mà cụ ơi,với lại em mua riêng để còn chủ động mà bổ xung khi cần thiết chứ.Đọc manual thì có thấy nói gì đâu,toàn ghi dùng loại nước làm mát siêu bền của toyota#:-s
Nước mát e thấy có gì ghê gớm đâu cụ, nó chỉ có 2 loại chính là nước màu xanh hoặc màu đỏ thôi, Altis nc màu đỏ, xe Mazda trc của e e toàn lấy chai nước mát của xe máy đổ vào, chả sao cả, có lúc thiếu nc mà bí quá chưa mua dc còn lấy nc lã (nc sôi) đổ vào ý chứ (1 tí thôi chứ nhiều thì ko nên)

Bóng Chày

Xe lừa
Prius nói:
Thế thì là trấn lột giữa ban ngày rồi còn gì! Quan điểm của em là đồ chơi trên xe là phải mất công săn tìm hoặc ship nó mới thú vị, tuyệt đối không cho mượn mõ, sang nhượng hoặc cầm cố.Có những cái giá trị nhỏ nhưng mất nhiều tiền cũng ko chắc mua đc, hoặc có tìm đc cũng chầy chật mà chưa chắc đã ưng ý.
Khổ thế nhiều cụ cứ nghĩ nhà trồng được. Vừa rồi về quê tranh thủ mấy việc mà có mua được gì đâu vì chả có thời gian nữa. Hôm nay mua trên 5 giây giá 95k họ bảo mai mốt hàng ra Hà nội. Để xem thế nào. Vn hàng họ ít quá, bên Mỹ mấy cái đồ này sẵn lắm, lên Ebay mua thoái mái. Ship trong Mỹ nhiều khi free

Bóng Chày

Xe lừa
zero4803 nói:
Em có thói quen 1 tháng/lần bơm lốp, hút bụi xe. Theo đó em hay lấy đèn pin soi nước mát, nước bình điện, mức dầu mỡ. Cứ thấy cái gì hơi ko bình thường là trong vòng 24h em chạy vào Toy HK bảo cố vấn kiểm tra. Sinh ra cái dịch vụ sau bán hàng là để phục vụ mình những chuyện như thế mà! Hơi đâu mình lại tự dịch vụ những cái cần chuyên môn kỹ thuật. Thường xe altis mình đời mới 4-5 năm bảo dưỡng định kỳ và chú ý 1 chút thì chả có vấn đề gì đâu.

lexus_bk

Xe điện
Em có thói quen 1 tháng/lần bơm lốp, hút bụi xe. Theo đó em hay lấy đèn pin soi nước mát, nước bình điện, mức dầu mỡ. Cứ thấy cái gì hơi ko bình thường là trong vòng 24h em chạy vào Toy HK bảo cố vấn kiểm tra. Sinh ra cái dịch vụ sau bán hàng là để phục vụ mình những chuyện như thế mà! Hơi đâu mình lại tự dịch vụ những cái cần chuyên môn kỹ thuật. Thường xe altis mình đời mới 4-5 năm bảo dưỡng định kỳ và chú ý 1 chút thì chả có vấn đề gì đâu.

chưa chắc! chuột cắn thì sao hả cụ :))

Bóng Chày

Xe lừa
lexus_bk nói:
chưa chắc! chuột cắn thì sao hả cụ :))
Trước đây em đã có lần bị chuột cắn rất nặng. Kết quả là thay toàn bộ dây điện tại Toy LH! Xe đó ông già em vẫn đang dùng. Khi đi hàng ngày thì chuột ko vào nữa.

lmtuan

Xe tăng
Các cụ có kinh nghiệm giữ và vệ sinh ghế da không ạ? Cái màu kem này dễ giơ quá, em mua một chai ABRO về chà nhưng thấy chưa hiệu quả lắm ạ :-s

Bóng Chày

Xe lừa
lmtuan nói:
Các cụ có kinh nghiệm giữ và vệ sinh ghế da không ạ? Cái màu kem này dễ giơ quá, em mua một chai ABRO về chà nhưng thấy chưa hiệu quả lắm ạ :-s
Có f1 khó dữ lắm. Em cũng mua 1 chai nhưng mới dùng 1 lần , phần vì chả co thời gian. Chịu khó nói các em rửa xe hút bụi kỹ và lau sạch hàng tuần/2 tuần. Thỉnh thoảng em tự hút. Năm rồi mang ra bác Lý Quý đánh ghế cũng được 90% so với lúc mới! Theo em quan trọng là sạch sẽ, còn nó bị đen dần là đương nhiên do ma sát hàng ngày. Kệ nó

lmtuan

Xe tăng
Có f1 khó dữ lắm. Em cũng mua 1 chai nhưng mới dùng 1 lần , phần vì chả co thời gian. Chịu khó nói các em rửa xe hút bụi kỹ và lau sạch hàng tuần/2 tuần. Thỉnh thoảng em tự hút. Năm rồi mang ra bác Lý Quý đánh ghế cũng được 90% so với lúc mới! Theo em quan trọng là sạch sẽ, còn nó bị đen dần là đương nhiên do ma sát hàng ngày. Kệ nó

Em tìm mỏi mắt mà chẳng có chỗ nào ở VT làm ngon như cụ Lý. Chán thật. Chỗ em toàn treo đầu dê bán thịt chó, trước tết em dính chưởng tức không chịu được x-(

Prius

Xe buýt
Em tìm mỏi mắt mà chẳng có chỗ nào ở VT làm ngon như cụ Lý. Chán thật. Chỗ em toàn treo đầu dê bán thịt chó, trước tết em dính chưởng tức không chịu được x-(
Cụ phải chịu khó đầu tư, cụ thể vào Metro VT mua 2 chai SONAX, 1 dành cho ghế da, 1 dành cho kính và nội thất, cứ 10 ngày thì vệ sinh 1 lần, đầu tiên xịt cái Sonax nội thất lên chờ 1 phút rồi lau sạch, sau đó xịt tiếp chai sonax cho ghế da chờ 2 phút rồi lau đều, đảm bảo sach như mới.Do ghế Altis thiết kế 50% da công nghiệp và 50% da giả (simili) nên không nhất thiết phải dùng hóa chất dưỡng da vì nó lãng phí (nếu có điều kiện thì tốt). Chai dành cho kính và nội thất có thể lau đồ nhựa, trần và táp lô trên xe vừa sạch và khử mùi hôi trong xe. Nên dùng cafe rang trên xe sẽ khử mùi tốt hơn trong xe, dùng nước hoa xe sẽ nặng mùi và dễ bị say xe đối với người mẫn cảm tiền đình.
Em dùng từ 2008 mà ghế không bị bạc, không bị bóng do ko bao giờ mang ra ngoài làm, mình làm thường xuyên, khi nào thấy bẩn thì vệ sinh mới bền,còn lười để cuối năm làm sẽ lĩnh hậu quả như sau: do dùng hóa chất tẩy mạnh nên bị bào mòn lớp thuộc da đồng thời ghế sẽ bị nhăn nheo và bóng do nó bị hóa chất ăn mòn, đuèng nghĩ ghế bóng là do ngồi nhiều nhé, bóng là do nó bị bay mất lớp phủ bên ngoài do đi SPA nhiều.Đây là KN của em trong quá trình sử dụng và quan sát trên các xe khác, quan điểm là không tin bố con #` nào hết, Lao động vất vả kết quả ngọt bùi.
SPA dùng cho xe chuẩn bị bán, quá bẩn mà không vệ sinh cáhh thông thường được hoặc cho những người mê tút tát thôi, lạm dụng quá nhiều quá sẽ không tốt.

tunin

Xe đạp
các cụ cho e hỏi, e đang đi Altis mt 2009, Sau vài lần xử lý acquy và rút điện nguồn của acquy ra (không biết có phải do lỗi này không). Tự dưng xe bị giảm vòng tua máy khi cắt cốt, hiếm khi chết máy, đôi khi ở mức 400v/p. Có bác nào vào giúp e với.