Các lỗi thường gặp của Corolla Aka Altis!!!

Gia_Khanh

Xe điện
Thưa bác em có 1 xe Đức nhập khẩu giá trên 200k obama, ông bạn thân chạy RX350 nhập Mỹ 2010 vẫn đi cùng nhau suốt nên em thông tin thêm cho bác là chính những xe này em lấy tay ấn vào vỏ nó cũng lồi lõm và kêu "bùng bùng". Cần hôm nào em chụp ảnh cho coi. Điểm khác biệt là hệ thống cách âm toàn diện tốt nên ngồi êm và ko ồn khi chạy. Còn nếu cái xe trắng kia nó quệt vào xe em và RX350 thì cũng móp sâu như thường bác ơi! Vỏ mỏng ở đây ý là các lớp cách âm kém hơn xe nhập chứ còn độ dầy của tôn dập thân xe là cùng 1 tiêu chuẩn. Bác cứ an tâm và vui vẻ lái xe cho an toàn. Ko có vấn đề gì đâu bác ơi.
Nếu bác mua xe nhập bất cứ thời điểm nào đều đắt hơn xe trong nước tối thiểu 100 triệu. Hm, em bỏ mấy trăm k obama mua xe nhưng vẫn thấy 100 triệu lớn lắm bác ơi. Còn nữa xe trong nước làm sao mang ra bọn Toy bắt đền được. Xe nhập mấy ông đại lý bán cho bác xong phủi tay. Rủi ro lắm bác ạ.
Về bh thân vỏ ngập nước bác nên mua đi, xe em đi 2 năm họ khấu hao còn >11 tr/năm, tính ra chưa đến 1 tr/tháng. Bác mua 2.0 thời điểm này hơn tỷ, em dự thu nhập bác tối thiểu 20m-tháng, thêm 1-2 tr/tháng mà lại yên tâm về tài sản và tings mạng bác ơi. HN mùa mưa bão ngập lụt toàn xe, cây rơi vỡ xe, bê tông nhà xây rơi vỡ xe, xe bus chạy ẩu tông vỡ xe, xăng rổm cháy tan xe ... rủi ro tính mạng kinh khủng luôn. Chưa kể 2b quệt xước xát toàn thân, có bh sửa chữa bất kỳ lúc nào, khôbg phải là thảnh thơi đầu óc làm ăn, nuôi dưỡng F1, chăm lo cụ già sao?

Sent from my iPhone using Forum Runner
Cụ phân tích rất hay !

toyoya

Xe buýt
Xe của mình 2.0, đi 2 tháng mới có 500km. Chưa thấy gì không ổn, chỉ có vỏ đúng là mỏng như giấy, lau nhẹ cũng thấy bập bùng. Hôm rồi để trong bãi gửi xe, chả hiểu bị bác nào hôn nhẹ, lõm ngay một bên cửa và một vệt sơn màu trắng của bác ấy cà sâu kéo từ đầu thân xe đến cuối xe. Buồn ơi là buồn. Mua bảo hiểm anh BVHN tính 17 triệu, đắt quá đành tự xử lý thôi. Giá như Toy làm cái vỏ dày hơn một tý thì khỏi chê! Mình ân hận là mua xe liên doanh, nhìn xe nhập mà thèm!
Không phải tôn nó mỏng mà do các thanh chắn bên trong sườn xe nó ít quá ( chắc bọn toy nó tiết kiệm quá mức) nên khi cụ ấn vào chỗ nào có thanh chắc đỡ phía dưới thì cứng cáp còn ko có thì nó mềm như giấy. Nhất là ở phần nóc xe là rõ nhất .

Bóng Chày

Xe lừa
Chim ướt ơi, bác có biết kiếm cái ổ 3 sạc nào mà có công tắc như của em lần trước không?
Hôm nọ đi SG có ông bạn mượn xong ông ấy lấy 100 obama ra trả bảo là ông ấy làm mất rồi!
Bây h chỉ dùng được hoặc Cam hành trình, hoặc VM, bực quá vì có mỗi 1 lỗ. muốn sạc iphone lại phải rút các thứ ra.
hàng ở đây toàn loại không công tắc, lúc nào cũng on hại điện lắm
Chuẩn men, cụ nói thật chí ní!

Lovestory1008

Xe tăng
Chim ướt ơi, bác có biết kiếm cái ổ 3 sạc nào mà có công tắc như của em lần trước không?
Hôm nọ đi SG có ông bạn mượn xong ông ấy lấy 100 obama ra trả bảo là ông ấy làm mất rồi!
Bây h chỉ dùng được hoặc Cam hành trình, hoặc VM, bực quá vì có mỗi 1 lỗ. muốn sạc iphone lại phải rút các thứ ra.
Kiếm xem trên taobao có không anh ?
Nhờ mấy ông ship về hộ.

Bóng Chày

Xe lừa
Lovestory1008 nói:
Kiếm xem trên taobao có không anh ?
Nhờ mấy ông ship về hộ.
Khổ quá, em bị bệnh sợ China thế mới chán. Hàng Đài giờ đang hết mới chán. Ko có lẽ VN lại chưa có Room nào nhập về?

Gia_Khanh

Xe điện
E thấy trong Metro đang bán cái chia ổ châm thuốc đấy Cụ, e ko để ý lắm vì ko có nhu cầu dùng nhưng chắc 99% là ko có on/off như cụ nói với 99,99% là hàng China ợ !

Bóng Chày

Xe lừa
Em cũng thỉnh thoảng qua và có nhìn thấy, không có công tắc cho từng lỗ đâu.
Đây, cụ nào nhìn thấy hoặc biết đâu có ới em cái. Tks các cụ:

Em nó có 3 lỗ tẩu, 1 lỗ USB, mỗi lỗ tẩu có 1 công tắc on/off

Hàng Made in Taiwan (台灣)

E thấy trong Metro đang bán cái chia ổ châm thuốc đấy Cụ, e ko để ý lắm vì ko có nhu cầu dùng nhưng chắc 99% là ko có on/off như cụ nói với 99,99% là hàng China ợ !

Gia_Khanh

Xe điện
Nếu ko có công tắc on/off thì cắm để không đấy nó hao điện hả Cụ. E nghĩ là khi xe chạy, máy phát hoạt động thì có vấn đề gì đâu chứ Cụ

lmtuan

Xe tăng
Nếu ko có công tắc on/off thì cắm để không đấy nó hao điện hả Cụ. E nghĩ là khi xe chạy, máy phát hoạt động thì có vấn đề gì đâu chứ Cụ
Cụ cắm nhiều quá vào chỗ đấy nó mà quá dòng thì nó đứt cầu chì cụ ợ :) Theo em thì chia 2 là đủ rồi, không nên chia 3 ạ (cái này em làm điện cũng không gom 3 tải lớn vào 1 lộ nên em tự suy ra thế, có sai các cụ bỏ quá cho :D )

Bóng Chày

Xe lừa
lmtuan nói:
Cụ cắm nhiều quá vào chỗ đấy nó mà quá dòng thì nó đứt cầu chì cụ ợ :) Theo em thì chia 2 là đủ rồi, không nên chia 3 ạ (cái này em làm điện cũng không gom 3 tải lớn vào 1 lộ nên em tự suy ra thế, có sai các cụ bỏ quá cho :D )
Bác nói đúng. Hiệu điện thế thực chất chỉ đủ tải liên tục cho 1 lỗ. Ở quê em có loại 15v thì khoẻ. Thường hàng chợ chỉ 5v, đủ cho 1 thiết bị. Vì thế em mới cần loại có công tắc

vj_m0t_ngu0j_td

Xe máy
altis la lành bệnh lắm đấy cụ ạk,bao giờ mà có xiền em cũng mua altis đi cho sướng cái thần người.hihi!!

lmtuan

Xe tăng
Các cụ đi altis thử nổ máy rồi ra đầu xe đứng nghe xem có tiếng xạch xạch nhỏ nhỏ (ngoài tiếng động cơ) không ạ? Không biết là do bây giờ em mới để ý hay là xe nó thế ạ. Tiếng này nghe rõ nhất khi vào chu kỳ của điều hòa ạ.

Prius

Xe buýt
Cụ ra bài toán này hơi khó, nếu thích thì quẳng đây,rảnh em chế cho mấy cái công tắc giống thế cho nó ngọt,mà ông bạn cụ cũng chơi quả ác nhỉ?100$ chừng đó cụ mua đc 10 cái đấy,ko kêu đc nhá!
Các cụ đi altis thử nổ máy rồi ra đầu xe đứng nghe xem có tiếng xạch xạch nhỏ nhỏ (ngoài tiếng động cơ) không ạ? Không biết là do bây giờ em mới để ý hay là xe nó thế ạ. Tiếng này nghe rõ nhất khi vào chu kỳ của điều hòa ạ.
Âm thanh đó là bình thường mà!

Chỉnh sửa cuối:

ThichToy

Xe tải
Các cụ mua cái chia lỗ thuốc ở đây nè : www.5giay.vn/showthread.php?t=4286212 , bơm nữa, rẻ hơn HN nhiều lắm, em mua 2 cái bơm Coido 6220 , ở HN kêu 1tr4 hay 1tr5 một cái , còn SG chỉ bán 880 ngàn, tiền gửi ra 100k.

Chỉnh sửa cuối:

BMW_MEC

Đi bộ
đó rõ ràng là lõi rui con j.cu dâm đơn kien ngi đi con kip.

Luu Lehong

Xe container
Tiếng máy tải thêm khi rơ le điều hoà hoạt động mà cụ! Em đã dùng mấy xe , đều thế cả! Đó là điều bình thường có sao đâu, xe nào chả vậy!

Bóng Chày

Xe lừa
Ông ấy biết đời nào em lại lấy tiền :)
Không có công tắc thì cực kỳ phản kỹ thuật. Đang có cụ giới thiệu trên 5s, để lát họp xong em check
Cụ ra bài toán này hơi khó, nếu thích thì quẳng đây,rảnh em chế cho mấy cái công tắc giống thế cho nó ngọt,mà ông bạn cụ cũng chơi quả ác nhỉ?100$ chừng đó cụ mua đc 10 cái đấy,ko kêu đc nhá!

Âm thanh đó là bình thường mà!

Gia_Khanh

Xe điện
Các cụ ơi e định mua 1 cái chia ra 2 thôi để lúc nào dùng 2 thứ thì cắm, loại ko có công tắc chắc cũng ko ảnh hưởng gì đến điện đâu nhỉ, lúc nào dùng 2 thứ e mới lôi ra còn ko e lại cất đi !

lmtuan

Xe tăng
Ông ấy biết đời nào em lại lấy tiền :)
Không có công tắc thì cực kỳ phản kỹ thuật. Đang có cụ giới thiệu trên 5s, để lát họp xong em check
Em hóng. Có gì đưa lên ngay nha cụ Bóng. Em cũng muốn mua dự trù để sạc điện thoại thôi chứ cũng không có nhu cầu cắm gì khác.
P/s: Các cụ cho em hỏi là ở đâu có bán car holder cho iphone loại chính hiệu (không phải hàng nhái nhá) không ạ? Em xài mấy cái kia lâu lâu buồn buồn nó rơi nên thấy ghê quá :-ss Chẳng lẽ phải gửi người qua Sing mua về :((