Thảo luận Các lỗi nhỏ của Hyundai Tucson

xedieu

Xe cút kít
sonkh250 nói:
mẹo của cụ như thế nào?
Thật ra em không có ý dấu, chỉ có điều từng bước một thì không thể nhớ nổi nếu không thực niệm tại xe. Nó chỉ có 2 lần trả lời thôi: một lần là Yeah và một lần là đặt tên cho thiết bị.

Khổ nỗi, cái của em đã pair được 3 cái phone, lại đã quy định thứ tự ưu tiên rồi nên em ngại xoá đi làm lại quá. Hơn nữa, nếu đã từng kết nối thất bại thì trong máy có rất nhiều tên rác, phải xoá đi (bằng mồm). Em nhớ ngày xưa phải xoá cho mợ danbacongai mất cả 15 phút mới hết ấy ạ.

toan1477

Xe điện
isengineer nói:
Dạ em đã rõ, chắc chắn là em không dám đi ngược lại đường lối của các LĐ. Không thì cơm không có mà ăn ý, cảm ơn các LĐ đã đưa đường chỉ lối (không rõ là sáng hay tối nhưng luôn phải theo -- em fun).
Cụ Toàn ơi khi nào vi hành VT nhớ gọi em nhé. Dưới VT này Tuc chạy như mắc cửi, nguyên chỗ em làm đụng hàng 2-3 con. Lúc nào cụ có hứng ra nghị quyết để em tìm cách lập chi hội dưới này nhá
Em có mấy bà chị với cháu dưới VT, bạn bè em làm PTSC nhiều lắm, nhưng mà lâu rồi em chả có dịp ra đó.

TB miền Nam hội TucSoPo

sonkh250

Xe buýt
Lỗi tiếp theo là kết nối bluetooth với xe nội địa (Tiếng Hàn) rất khó, phải có mẹo mới được. Ngay cả cựu du học sinh Hàn cũng không pair được!

Lỗi nữa là lỗi công tắc chân phanh, thỉnh thoảng có 1-2 xe không đề được. Vậy làm ntn để không cần đạp phanh vẫn nổ máy được?

e chả tìm thấy sdt của cụ đâu, nhưng cái chỗ đo đỏ e chịu, còn cái chỗ xanh xanh cụ mà k chỉ cho e la e pót luôn cho a e bit để cụ khỏi giấu nghề lun đób-)

xedieu

Xe cút kít
Cái xanh xanh: cụ vào xe ngồi khoanh chân lên ghế, nhấn 1 lần vào nút start stop cho mấy cái đèn tablo nó sáng lên, sau đó nhấn và giữ tiếp nút đó 10s xe sẽ nổ máy.

Khi nổ máy rồi và cài số để đi, cụ nhớ hạ 2 chân xuống để còn phanh nhá! :))

sonkh250

Xe buýt
Cái xanh xanh: cụ vào xe ngồi khoanh chân lên ghế, nhấn 1 lần vào nút start stop cho mấy cái đèn tablo nó sáng lên, sau đó nhấn và giữ tiếp nút đó 10s xe sẽ nổ máy.

cái xanh e bít rồi nên mới dọa cụ, cụ mà không phọt ra là e phọt thay cụ đó:))
E bổ sung thêm cho cụ là: rơi vào trường hợp đó thì: lên xe vẫn khoanh chân lên ghế như cụ, nhưng bấm start lần 1, nhìn vào đồng hồ taplo nó hiện lên hình cái chân dí mũi tên vào bàn đạp phanh, lúc đây cụ mới giữ strart trong vòng 10s là xe nó tự đề nổ cho cụ =))

xedieu

Xe cút kít
Cái đỏ đỏ: cụ vào setup trên ô tô, chọn pair phone hay đại loại thế (nhớ bật sẵn răng xanh trên điện thoại). Nó sẽ lảm nhảm 1 tràng, cụ trả lời Yeah (đoạn này cụ nhớ nói sao cho ngữ âm như phim Hàn nhá). Nó lại tiếp tục lảm nhảm í hỏi tên điện thoại là gì, cụ trả lời tuỳ ý (xedieu chẳng hạn). Cuối cùng code là 0000 khi nó hỏi.

Tiếp theo, cụ chọn cái gọi là Ưu tiên, nó sẽ hỏi chọn cái đth nào ưu tiên nhất, cụ đọc lại cái tên trên (xedieu í ạ) để lần sau nó connect automatic mỗi khi nổ máy xe.

Đại loại thế, ko chính xác từng bước một đâu!

sonkh250

Xe buýt
Cái đỏ đỏ: cụ vào setup trên ô tô, chọn pair phone hay đại loại thế (nhớ bật sẵn răng xanh trên điện thoại). Nó sẽ lảm nhảm 1 tràng, cụ trả lời Yeah (đoạn này cụ nhớ nói sao cho ngữ âm như phim Hàn nhá). Nó lại tiếp tục lảm nhảm í hỏi tên điện thoại là gì, cụ trả lời tuỳ ý (xedieu chẳng hạn). Cuối cùng code là 0000 khi nó hỏi.

Tiếp theo, cụ chọn cái gọi là Ưu tiên, nó sẽ hỏi chọn cái đth nào ưu tiên nhất, cụ đọc lại cái tên trên (xedieu í ạ) để lần sau nó connect automatic mỗi khi nổ máy xe.

Từ thuở e sinh ra trên OF này e thấy cụ là Fun nhất đấy :)). Vodka cụ nhé

P/S: e định vodka cụ 1 phát, nhưng e trót vodka cụ lúc cụ chiến đấu với bọn TOY, bjo vẫn chưa đủ 10ng giờ đêk vod đc nữa, để lần khác cụ nhá!

Chỉnh sửa cuối:

tuctuc2010

Xe điện

cái xanh e bít rồi nên mới dọa cụ, cụ mà không phọt ra là e phọt thay cụ đó:))
E bổ sung thêm cho cụ là: rơi vào trường hợp đó thì: lên xe vẫn khoanh chân lên ghế như cụ, nhưng bấm start lần 1, nhìn vào đồng hồ taplo nó hiện lên hình cái chân dí mũi tên vào bàn đạp phanh, lúc đây cụ mới giữ strart trong vòng 10s là xe nó tự đề nổ cho cụ =))
Em thắc mắc tý, ngày xưa xe em lên xe là em chỉ cần đạp phanh và bấm phát đề luôn, hoặc làm như cách của cụ thì em cũng chỉ nhấn và giữ 1 lần 10s là nổ chứ có cần phải bật 2 lần thế đâu ạ

sonkh250

Xe buýt
Em thắc mắc tý, ngày xưa xe em lên xe là em chỉ cần đạp phanh và bấm phát đề luôn, hoặc làm như cách của cụ thì em cũng chỉ nhấn và giữ 1 lần 10s là nổ chứ có cần phải bật 2 lần thế đâu ạ
nhấn + giữ 1 lần 10s = 2 lần rồi còn giề nữa hả cụ @-)

xedieu

Xe cút kít
Một hay hai lần cũng không nhớ lắm vì em chỉ thử cho biết thôi, phanh xe em vưỡn ngon lắm cụ ạ! (b)

mocituc

Xe hơi
bản của em cũng ko có tính năng này
nhờ bác chỉ giúp,
voka em chuẩn bị sẵn cho bác rồi ạ

mocituc

Xe hơi
ý của bác là lấy cái búa đập vào cái đinh, đúng chỗ thủng phải ko ạ?

isengineer

Xe buýt

Em cũng vodka cụ điếu, từ hồi ngồi trên vô lăng con xe của em đến giờ em còn chẳng thèm quan tâm đến mấy cái xanh đỏ trên tay lái của em vì nhìn thấy mấy cái chữ Hàn là oải rồi.
Cụ điếu hay đi chơi xa có tính lắp thêm mấy cái này cho nó chắc không, có khi cụ lắp rồi ấy
http://www.doctc.com/shop/goods/goods_view.php?goodsno=53414&category=001001004