Thảo luận Các lỗi nhỏ của Hyundai Tucson

xedieu

Xe cút kít
sonkh250 nói:
giống xe e trc kia rồi, e mua lại xe của ng ta nên k biết họ thay đầu CD bằng DVD ở đâu. nhưng thay đầu DVD vào nghe nhạc chán lắm, cái DVD ấy còn k kết nối đc với AUX và USB nguyên bản của xe nữa cơ. e mua xe về cú quá đem lắp CD theo xe vào, bjo nghe nhạc trên xe như giàn nhạc trên sân khấu.
e vẫn Fun với bạn e là, e mua bộ loa ng ta khuyến mại cái giá để loa di động nghe cho hay:P
Chuẩn cụ ạ!

mocituc

Xe hơi
giống xe e trc kia rồi, e mua lại xe của ng ta nên k biết họ thay đầu CD bằng DVD ở đâu. nhưng thay đầu DVD vào nghe nhạc chán lắm, cái DVD ấy còn k kết nối đc với AUX và USB nguyên bản của xe nữa cơ. e mua xe về cú quá đem lắp CD theo xe vào, bjo nghe nhạc trên xe như giàn nhạc trên sân khấu.
e vẫn Fun với bạn e là, e mua bộ loa ng ta khuyến mại cái giá để loa di động nghe cho hay:P
E thay DVD tại huyndai giai phóng...cũng ko dùng được bluetooth và usb
Chắc mang con CD gốc ra thay lại mất

Winstorm07

Xe container
DVD cụ thay ngoài kô phải hàng chính hãng nên amply của nó kô tương thích với giải tần của loa nên đương nhiên là nghe sẽ ko hay rồi.
Cụ thay lại CD zin của xe vào nghe sẽ khác.

toan1477

Xe điện
Mất công thay DVD thì thay luôn loa cho nó oách, ai lại quay lại CD.

TB miền Nam hội TucSoPo

Tắckè_Tucson

Xe buýt
khi nào đi OF em cho Cụ nghe DVD của em xem nó có như sân khấu không? Ngoài ra còn Bluetooth ,tích hợp cả Vietmap nên tiện trăm bề.

aaathanh

Xe tải
Iem chào các cụ!Cụ Xe bàn cách khắc phục nhanh nhanh iem nhờ,nhiều lỗi quá,hay cụ có ông matit nào iem sang ngang iem đỡ phải sửa!

thangh253

Xe hơi
sao nhiều lỗi vậy em đinh tậu em này

toan1477

Xe điện

mocituc

Xe hơi
vấn đề là kụ Tắcke làm gì để nó như sân khấu??
DVD cụ chính hãng or kụ độ thêm loa?
có gì cụ chỉ dẫn online giúp...em là em điên tiết cái vụ âm thanh lắm rồi
tưởng do loa, định đi thay thì cụ Điếu lại can..
chứ đợi đến lúc off, chắc e thay cái CD gốc vào roài :D

Tắckè_Tucson;9971366]khi nào đi OF em cho Cụ nghe DVD của em xem nó có như sân khấu không? Ngoài ra còn Bluetooth ,tích hợp cả Vietmap nên tiện trăm bề.[/QUOTE]

sonkh250

Xe buýt
vấn đề là kụ Tắcke làm gì để nó như sân khấu??
DVD cụ chính hãng or kụ độ thêm loa?
có gì cụ chỉ dẫn online giúp...em là em điên tiết cái vụ âm thanh lắm rồi
tưởng do loa, định đi thay thì cụ Điếu lại can..
chứ đợi đến lúc off, chắc e thay cái CD gốc vào roài :D

Tắckè_Tucson;9971366]khi nào đi OF em cho Cụ nghe DVD của em xem nó có như sân khấu không? Ngoài ra còn Bluetooth ,tích hợp cả Vietmap nên tiện trăm bề.
[/QUOTE]

Xe cụ tắckè:
1 là DVD nguyên bản theo xe.
2 là kiếm được đúng cái DVD chính hãng.
ngoài ra đầu DVD mà như xe anh e mình thì có độ loa giời cũng không như rạp hát được:))

P/S: đề nghị cụ Xedieu điều chỉnh lại một số chỗ hướng dẫn như: Lỗi kết nối... bằng hướng dẫn kết nối..., lỗi không đề nổ được do công tắc chân phanh... = hướng dẫn khởi động động cơ khi bấm start/stop + đạp phanh mà động cơ không nổ.... để tránh nhầm lẫn cho a e.
Vì thật ra đấy không phải là lỗi, mà là do chúng ta chưa biết cách sử dụng thôi. Cụ mà để như vậy các sâu Hyundai kho bán TucTuc lắm:))

Chỉnh sửa cuối:

sonkh250

Xe buýt
Còn 1 lỗi là ít xe có DVD, kể cả bản LMX (bắt chước Cayenne, Audi, Nissan,.. và mấy dòng xe sang). Vậy, làm thế nào để Tucson bớt sang trọng đi (bằng cách gắn thêm DVD)? Gắn DVD loại nào tốt nhất?

Nhân chuyện này, dvd loại nào không làm mất chức năng các phím điều khiển trên volan (kể cả phím Siri)?
Nhân tiện cụ cho e hỏi DVD này fat. Cụ gắn loại nào vậy, e bổ sung là đây cũng không fải là Lỗi, mà là do thiều option của xe thôi nhá :))

xedieu

Xe cút kít
Các cụ chắt lọc thông tin tý đê. Không lẽ đâm vào xe khác móp vỏ trầy sơn cũng là lỗi! =))

mocituc

Xe hơi
Xe cụ tắckè:
1 là DVD nguyên bản theo xe.
2 là kiếm được đúng cái DVD chính hãng.
ngoài ra đầu DVD mà như xe anh e mình thì có độ loa giời cũng không như rạp hát được:))

P/S: đề nghị cụ Xedieu điều chỉnh lại một số chỗ hướng dẫn như: Lỗi kết nối... bằng hướng dẫn kết nối..., lỗi không đề nổ được do công tắc chân phanh... = hướng dẫn khởi động động cơ khi bấm start/stop + đạp phanh mà động cơ không nổ.... để tránh nhầm lẫn cho a e.
Vì thật ra đấy không phải là lỗi, mà là do chúng ta chưa biết cách sử dụng thôi. Cụ mà để như vậy các sâu Hyundai kho bán TucTuc lắm:))[/QUOTE]

em cũng đề nghị bác Điếu, đưa lỗi -->> rồi action luôn,
cho anh em đỡ cóng...
chứ bác cứ gom một phát rồi mới xử thì bác lại thành Điếu Tạch mất ^_*
chết cả hội ỉn và hội Tuctuc

ahaftrock

Xe đạp
Lỗi thứ 2 là có 1 series bị lỗi liên quan đến hộp số, có thể toi tan tành bộ hộp số nếu ko biết sớm. Lỗi này phải check vin mới biết chính xác!
đúng lỗi xe em rồi. TUCSON 2009 cụ ạ. Hộp số nó cứ vênh váo thế nào ý. Em sang bên số +- rất khó, cụ chỉ giáo em với. Đa tạ cụ nhiều.

lazang-go

Xe tải
đơn giản là có dính cái đinh rồi
Cụ Điếu, chuyên gia về Tucson, cho em hỏi phát: Lốp sau bên lái con Tucson Thành Công của em mấy tuần nay dở chứng bị non hơi. Em bơm lốp vào được 3-4 ngày lại non hơi, lại bơm, lại non hơi. Chả biết làm sao nữa. Em điên quá. Theo Cụ em có nên thay lốp ko? Hay là tháo hẳn ra đi bằng vành cho ló đỡ bực mình.

Mong sớm nhận được ý kiến của Cụ. Thanks!

xedieu

Xe cút kít
đúng lỗi xe em rồi. TUCSON 2009 cụ ạ. Hộp số nó cứ vênh váo thế nào ý. Em sang bên số +- rất khó, cụ chỉ giáo em với. Đa tạ cụ nhiều.
Em thì chỉ biết có khoảng 300 xe Tuc 2010 nhập về VN có nguy cơ mắc lỗi này thôi cụ ạ. Đời 2009 em chả biết gì! :(

xedieu

Xe cút kít
Iem chào các cụ!Cụ Xe bàn cách khắc phục nhanh nhanh iem nhờ,nhiều lỗi quá,hay cụ có ông matit nào iem sang ngang iem đỡ phải sửa!
Xe cụ toàn đồ Tàu của bọn 528 Nguyễn Văn Cừ thì có mà... :((