Thảo luận Các lỗi nhỏ của Hyundai Tucson

isengineer

Xe buýt
cụ xe điếu ới! cụ cho nhà cháu xin cái lỗi không kết nối được bluetooth trên xe với ạ! xe nhà cháu không phải Tuc so, nhưng cũng Hàn xẻng nhà cháu nghĩ cũng như nhau thôi! Xe nhà cháu chạy đầu CD nhé!
Em toàn phải xử tại chỗ cụ ạ! :((
Thời buổi phong bì nhan nhản, thóc cao gạo kém mà cụ toàn hỏi xuông như thế lày thì sao được.

Mazspeed

Xe container
Công nhận là vì cái lỗi này đâm làm em phải thay cái gạt mưa sớm.
Cứ kô có tự động như những xe khác có khi lại lành :)
Nên học tập công nghệ Nhật từ 10 năm trước thì mới lành :).

Winstorm07

Xe container
Nên học tập công nghệ Nhật từ 10 năm trước thì mới lành :).
10 năm trước Nhật đã có công nghệ đó. Công nhận phục.
10 năm sau vẫn thế, chưa có gì mới hơn. Công nhận cũng phục :)

xedieu

Xe cút kít
thichxeoto nói:
Tại sao đi một thời gian dài không kiểm tra lốp thì có hiện tượng non hơi???@-)
Lỗi này là do hệ thống tận dụng ô xy bay hơi đã bị hỏng.

Winstorm07

Xe container
cụ xử lý online giúp nhà e đê. e ở ngoại tỉnh chứ có ở HN đâu mà đến nhờ cụ xử lý được @-)
nhà e nghèo lắm, thóc nhà e thì có, nhưng phong bì ứ có thế mới đâu chứ 8-}
Xe của cụ là xe gì???
Thóc trong nhà còn mấy bồ??? Thóc mới thu hoạch hay thóc giống???
Chuyển qua xe khách lên đây được bao nhiêu???
Trả lời nhanh đi em xem xét cho, tranh thủ lúc cụ Điếu chưa vào :D

isengineer

Xe buýt
Cụ điếu kính mến, em có nghe giang hồ đồn là cụ đã từng lắp các thanh giằng cho xe, em đang tính mua 2 thanh strunt bar và anti-roll bar để lắp. Nhưng giá của nó chua quá, đến 7 củ 2 cái. Cụ tư vấn giúp em xem có nên lắp không và có ưu điểm gì vượt trội ko (cho đi đường dài)
Nếu cụ tháo ra rồi thì bán lại cho em nhé, em cảm ơn cụ nhiều. Cái này là học hỏi kỹ thuật nghiêm túc chứ không phải spam thớt ạ, tại em chẳng ra nổi HB, xa quá, tới 2000Km

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Cụ điếu kính mến, em có nghe giang hồ đồn là cụ đã từng lắp các thanh giằng cho xe, em đang tính mua 2 thanh strunt bar và anti-roll bar để lắp. Nhưng giá của nó chua quá, đến 7 củ 2 cái. Cụ tư vấn giúp em xem có nên lắp không và có ưu điểm gì vượt trội ko (cho đi đường dài)
Nếu cụ tháo ra rồi thì bán lại cho em nhé
Thứ nhất: Tin đồn lắp thanh giằng là sai vì mới lắp mấy cái tuýp nước vào thử thôi.
Thứ hai: Sau khi lắp thử thì bán mấy cái tuýp nước đấy cho nhà em về làm ống nước rồi :D

sonkh250

Xe buýt
Xe của cụ là xe gì???
Thóc trong nhà còn mấy bồ??? Thóc mới thu hoạch hay thóc giống???
Chuyển qua xe khách lên đây được bao nhiêu???
Trả lời nhanh đi em xem xét cho, tranh thủ lúc cụ Điếu chưa vào :D
Bẩm cụ, nhà cháu không kinh doanh gì nên chỉ có mỗi loại là thóc mới thu hoạch, còn vận chuyển thì vùng cháu chỉ nhận vận chuyển bằng xe tải thôi, cước xe khách chuyển lên đắt hơn cả tiền mua thóc =))

isengineer

Xe buýt
Thứ nhất: Tin đồn lắp thanh giằng là sai vì mới lắp mấy cái tuýp nước vào thử thôi.
Thứ hai: Sau khi lắp thử thì bán mấy cái tuýp nước đấy cho nhà em về làm ống nước rồi :D
Vodka CT vì tinh thần hỗ trợ anh em, CT tư vấn luôn cho em đi không em băn khoăn quá. Có nên lắp không hả chủ tịch?

xedieu

Xe cút kít
isengineer nói:
Nếu cụ tháo ra rồi thì bán lại cho em nhé, em cảm ơn cụ nhiều. Cái này là học hỏi kỹ thuật nghiêm túc chứ không phải spam thớt ạ, tại em chẳng ra nổi HB, xa quá, tới 2000Km
Chuyên gia đã nói ko nên lắp cụ nhé!

Winstorm07

Xe container
Bẩm cụ, nhà cháu không kinh doanh gì nên chỉ có mỗi loại là thóc mới thu hoạch, còn vận chuyển thì vùng cháu chỉ nhận vận chuyển bằng xe tải thôi, cước xe khách chuyển lên đắt hơn cả tiền mua thóc =))
Em hỏi vậy để biết đường quy ra tiền mặt cho nó dễ ý mà.
Thế thì cứ cộng cả cước vận chuyển với 2 tạ thóc mới thu hoạch ra thành tiền mặt đi rồi tính tiếp nhé :D
Mà cụ chưa nói xe cụ là xe gì thì em biết hướng dẫn ra răng??? Chả nhẽ hướng dẫn cách kết nối với xe tải chỗ quê cụ :D

Vodka CT vì tinh thần hỗ trợ anh em, CT tư vấn luôn cho em đi không em băn khoăn quá. Có nên lắp không hả chủ tịch?
Về cái thanh giằng này, có rất nhiều loại, nhiều kiểu, giá thành cũng rất khác nhau: Từ 50$~300$ cũng có.
Do đó nó cũng sẽ đi tỷ lệ với chất lượng và tác dụng.
Cụ nên cân nhắc và tìm hiểu kỹ về giá thành.
Về vấn đề này cũng đã được các chiên da đầu ngành trong hội So-Tuc đưa ra hội thảo rất nhiều lần và đã xảy ra oánh cãi chửi nhau rất quyết liệt.
Sau này để tránh việc oánh nhau gây mất đoàn kết nội bộ trong việc bàn thảo tác dụng ưu nhược điểm của việc lắp thanh giằng này. Ban lãnh đạo CLB đã đưa ra quyết định cuối cùng là Không lắp. :D

Còn tùy cụ, muốn đi ngược lại đường lối chủ trương thì cụ cứ lắp :D

toan1477

Xe điện
Winstorm07 nói:
Còn tùy cụ, muốn đi ngược lại đường lối chủ trương thì cụ cứ lắp :D
quá rõ rồi cụ Sen nhỉ :))

TB miền Nam hội TucSoPo

isengineer

Xe buýt
quá rõ rồi cụ Sen nhỉ :))

TB miền Nam hội TucSoPo
Dạ em đã rõ, chắc chắn là em không dám đi ngược lại đường lối của các LĐ. Không thì cơm không có mà ăn ý, cảm ơn các LĐ đã đưa đường chỉ lối (không rõ là sáng hay tối nhưng luôn phải theo -- em fun).
Cụ Toàn ơi khi nào vi hành VT nhớ gọi em nhé. Dưới VT này Tuc chạy như mắc cửi, nguyên chỗ em làm đụng hàng 2-3 con. Lúc nào cụ có hứng ra nghị quyết để em tìm cách lập chi hội dưới này nhá

Mazspeed

Xe container
10 năm trước Nhật đã có công nghệ đó. Công nhận phục.
10 năm sau vẫn thế, chưa có gì mới hơn. Công nhận cũng phục :)
Càng phục Hàn cuốc hơn, cải tiến công nghệ hơn hẳn so với Nhật, không mưa cũng gạt :)).

isengineer

Xe buýt
Càng phục Hàn cuốc hơn, cải tiến công nghệ hơn hẳn so với Nhật, không mưa cũng gạt :)).
Em là phục cụ nhất vì không có mưa hay có mưa cũng thấy cụ gạt lưỡi khắp nơi mà chẳng cần công nghệ gì,

sonkh250

Xe buýt
Em hỏi vậy để biết đường quy ra tiền mặt cho nó dễ ý mà.
Thế thì cứ cộng cả cước vận chuyển với 2 tạ thóc mới thu hoạch ra thành tiền mặt đi rồi tính tiếp nhé :D
Mà cụ chưa nói xe cụ là xe gì thì em biết hướng dẫn ra răng??? Chả nhẽ hướng dẫn cách kết nối với xe tải chỗ quê cụ :D
Xe em Hyundai Avante nhập Model 2011 sx 2010 ạ!
e kết nối với bluetooth trên đầu CD của xe nhưng k đc!

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
sonkh250 nói:
Xe em Hyundai Avante nhập Model 2011 sx 2010 ạ!
e kết nối với bluetooth trên đầu CD của xe nhưng k đc!
Nói chung cần phải biết mẹo 1 chút vì ở VN có mấy ai biết tiếng Hàn đâu cụ. Hơn nữa, có du học sinh Hàn còn kết nối mãi chả được kia kìa! :))