Các lỗi hay gặp ở sh2012

vuthien86

Xe buýt
thằng phóng viên chém kinh quá. chắc do piagio cho tiền để dìm hàng nhau. chơi vậy bẩn quá

levanbinh

Xe đạp
Xe mình mua được 4 tháng, đi được trong 3000km, bị lổi mới lên ga, ga còn nhỏ kêu e e hoặc ồ ồ, ga nhỏ hơi giựt giựt. Không biết lổi gì, nhưng tôi đoán là do bộ nồi, có lẽ ga còn nhỏ nó bắt không được chặt vào cái chông nên bị giựt. Mới lên ga thì kêu, nói chung ở tốc độ thấp là kêu, nhưng khi đi có trớn hoặc lên tốc độ khỏi 20km/h thì k kêu.
Dự đoán 90% là bộ bố 3 càng hoặc cái chuông.
Nhưng vì chưa trị nó nên chưa chắc chắn 100% được, nhưng ngoài cái đó ra thì không còn cái nào khác (bố 3 càng nó có 3 cái lò so, có thể là lò so, nhưng lò so cũng nằm trong bộ bố 3 càng nên tôi GÔM chung là bố 3 càng). Không thể là bi nồi được.

gameover1107

Xe tăng
Xe mình mua được 4 tháng, đi được trong 3000km, bị lổi mới lên ga, ga còn nhỏ kêu e e hoặc ồ ồ, ga nhỏ hơi giựt giựt. Không biết lổi gì, nhưng tôi đoán là do bộ nồi, có lẽ ga còn nhỏ nó bắt không được chặt vào cái chông nên bị giựt. Mới lên ga thì kêu, nói chung ở tốc độ thấp là kêu, nhưng khi đi có trớn hoặc lên tốc độ khỏi 20km/h thì k kêu.
Dự đoán 90% là bộ bố 3 càng hoặc cái chuông.
Nhưng vì chưa trị nó nên chưa chắc chắn 100% được, nhưng ngoài cái đó ra thì không còn cái nào khác (bố 3 càng nó có 3 cái lò so, có thể là lò so, nhưng lò so cũng nằm trong bộ bố 3 càng nên tôi GÔM chung là bố 3 càng). Không thể là bi nồi được.
nó bị bẩn cái bát chuông bác ạ. xe chị em cũng bị thế. mang đi vệ sinh là hết

levanbinh

Xe đạp
Cụ thả lỏng người thôi.
Tôi 82kg không thấy tệ lắm, sau khi bơm lốp thì mới thấy rõ.
Tóm lại là so với giảm sóc hàng nhập thì thua. Cũng chưa so sánh được với con 2012 nhập nào nên ko rõ là giảm sóc hàng nhập và hàng nội có khác nhau ko.

Thỉnh thoảng đi chơi với cu em dắt theo con pit của nó đi tập thì thấy xe đầm hắn : 82+81+30+134 = 327 thì thấy giảm sóc đỡ nhất. Hehe
Các bạn nói giảm sóc nào? Giảm sóc trước hơi cứng thì đúng, nhưng giảm sóc sau thì quá đã, tôi xả xuống mức thấp nhất (phuộc sau có nút chỉnh độ cứng lò xo) thì đi quá đã, qua ổ gà, rờ.... êm ru.
Thay phuộc Gazi (Thailand) xả xuống mức gần như thấp nhất cũng không bằng. Tại vì thấy phuộc zin cao quá nên xe mất cân đối nên thay phuọc GAzzi thấp hơn 2cm, nhòn xe cứng cáp, liền lạc, đẹp ra. Nhưng không êm bằng phuộc zin nhé các bác. Vì sao? Phuộc zin có trường dao động dài nên nhún êm. Phuộc khác trường dao động ngắn nên nhún ít. Nhún ít thì thì nhún không êm, là dễ hiểu thôi.

thanhuedt

Đi bộ
Các bác ơi, xe của e là SH125i VN, sáng nay xe đề mà ko nổ đc máy, e gọi thợ để mang ra Head Doanh Thu bảo hành, thì đc trả lời là hỏng bơm xăng. Em fai để lại xe, để họ làm biên bản gửi lên Honda, nếu đc chấp thuận thì mới có phụ tùng thay thế, mà mai là thứ 7, chủ nhật rùi, ít nhất e fai để xe đến thứ 2. Xe e đi mới đc hơn 6000km. Các bác cho e hỏi, vậy e có đc bảo hành thay mới bơm xăng ko ạ?

newch

Xe tăng
Các bác ơi, xe của e là SH125i VN, sáng nay xe đề mà ko nổ đc máy, e gọi thợ để mang ra Head Doanh Thu bảo hành, thì đc trả lời là hỏng bơm xăng. Em fai để lại xe, để họ làm biên bản gửi lên Honda, nếu đc chấp thuận thì mới có phụ tùng thay thế, mà mai là thứ 7, chủ nhật rùi, ít nhất e fai để xe đến thứ 2. Xe e đi mới đc hơn 6000km. Các bác cho e hỏi, vậy e có đc bảo hành thay mới bơm xăng ko ạ?
Cụ đọc lại điều khoản, theo em biết thì sẽ được bảo hành. Nhưng khả năng cao là sẽ fix lại chứ ko thay mới.
Nếu cần thì cụ làm căng lên tý

thanhuedt

Đi bộ
Cái sổ và thẻ bảo hành của e fai để lại rùi bác ạ, nên e ko đọc đc. Fix lại là sao hả bác?

thanhuedt

Đi bộ
Là sửa lại cái kim xăng của cụ ( làm sạch, chạy lại program...)
Sáng nay e thấy ô ở hãng cũng lôi ra, hì hục làm sạch các kiểu, nhưng vẫn kết luận là "chết bơm xăng, cái này fai thay" :(

Chỉnh sửa cuối:

thanhuedt

Đi bộ
Bác ơi, xe e mới đi đc hơn 6000km ạ, e nghĩ cái này là do lỗi, chứ ko fai do em. Thế mà Head nó bảo fai làm biên bản chờ Honda xuống xử lý. Nếu là lỗi kỹ thuật thì e đc bảo hành, còn lỗi do ng sử dụng thì e fai mất tiền thay. Hức, e có tháo bơm xăng ra gặm đc đâu, mà bảo lỗi do e chứ nhỉ, hức
-Xe bác chạy được bao lâu và bao nhiêu km mà đã hỏng bơm xăng?:-s

trungnguyen1505

Xe tải
Bác ơi, xe e mới đi đc hơn 6000km ạ, e nghĩ cái này là do lỗi, chứ ko fai do em. Thế mà Head nó bảo fai làm biên bản chờ Honda xuống xử lý. Nếu là lỗi kỹ thuật thì e đc bảo hành, còn lỗi do ng sử dụng thì e fai mất tiền thay. Hức, e có tháo bơm xăng ra gặm đc đâu, mà bảo lỗi do e chứ nhỉ, hức
Khổ thân cụ em xin chia buồn với cụ vậy hị hị

nnnnn

Xe máy
em đang định mua con sh2012 125 mà các bác bảo lỗi lầm thế này em sợ quá. em ở Hải Phòng. định ra Hương Giang lấy xe. các bác cho em lời khuyên với. giữa 125 và 150 thì 150 có hơn cái j không hay chỉ tốn xăng và bốc hơn. về độ bốc thì chắc em chỉ cần 125 thôi. về kinh phí thì có thể mua được 150 nhưng nếu ko cần thiết thì lấy 125 thôi ạ, tiện cho em hỏi có chỗ nào bán cái tem 150 ko, nếu mua xe thì e đổi lên tem 150. :>

anhbeu

Xe máy
em đang đi 125. đi đc 800km rồi. chưa thấy lỗi lầm gì. nói chung lỗi hay ko là do tỉ lệ bán xe ra thôi. 10 xe bán ra 8 cái là 125. dĩ nhiên tỉ lệ lỗi phải cao hơn 150 rồi.
bốc thì 125 đi cũng ổn. đi trong thành phố thế là đủ rồi. còn đi xa thì cực bay. kéo lên 80 vẫn cực em

k3nvjn

Xe tải
mình đi 150, được hơn 600km rồi, đúng là dắt xe có kêu kít kít ở phanh trước, còn lại thì ko thấy lỗi gì cả, đi êm, bốc :D

RAVA

Xe ba gác
-Em chạy SHi cũng phải tầm 9 năm với mấy đời xe mà chưa bao giờ thấy tèo bơm xăng cả, liệu bác có sd đúng cách ko, vd như phải tắt đèn báo mới được đề nổ chẳng hạn? Còn nếu lỗi do nhà sx thì đương nhiên là được thay cái mới rồi!~X(

reprocess_ed

[Tịch thu bằng lái]
xe em đi 1.9 vạn km, đã bảo dưỡng ở chõ bác Sơn Shark, còn lại chỉ thay dầu đổ xăng, ko thấy lỗi nào cả, máy êm ru.

trước xe wave @ nhà em có 15 tr đi hơn 6 năm vẫn ok, xe ga thì con airblade vision cua honda có gần 30 tr nó còn chẳng sao nũa là xe sh ở phân khúc cao hơn, các cụ lo hão cho mệt. còn lỗi thì ở xe nào cũng có tỷ lệ hết, còn trong thời gian bảo hành thì mang ra bắt đền head là xong.
shvn 2012 giờ đầy đường chứng tỏ nó đi cũng ổn. thê thôi, chấm hết

Chỉnh sửa cuối:

fangia

Xe hơi
SHVN chạy ok có sao đâu các bác...em làm về hệ thống điện chưa thấy có lỗi lầm gì nghiêm trọng...các bác chạy SH việt ở hà nội chạy 2 vạn vẫn đến trả số công tơ mét về còn vài ngàn....trông đồng hồ công tơ mét sau khi trả về vài ngàn km...trông chẳng có gì lệch lạc....

vuthien86

Xe buýt
SHVN chạy ok có sao đâu các bác...em làm về hệ thống điện chưa thấy có lỗi lầm gì nghiêm trọng...các bác chạy SH việt ở hà nội chạy 2 vạn vẫn đến trả số công tơ mét về còn vài ngàn....trông đồng hồ công tơ mét sau khi trả về vài ngàn km...trông chẳng có gì lệch lạc....
Cong tơ điện tử quay dc ko bác. Bác làm dc ko e qua bác cho em về "mo' luôn đi sau bán dc giá

fangia

Xe hơi
Cong tơ điện tử quay dc ko bác. Bác làm dc ko e qua bác cho em về "mo' luôn đi sau bán dc giá
j bác
đươc bác à....em chuyên tua công điện tử oto và xe máy mà bác,(công cơ thì em chịu vì tay em ếu lắm ko cầm được đục và búa tạ)ngoài ra em còn chuyên sửa các pan về chế shi / Ps nhập bị rồ ga,mất ga ranty..gõ máy,báo lỗi đền check...Nhiều ông thợ sửa xe lớp 5 trường làng gà vãi..cái đèn FI nó báo lỗi sửa ko được rút luôn cái dây....2 năm nữa em dự là khá kha thợ sửa xe ko kịp thời đại giải nghệ...thời đại của công nghệ phun xăng điện tử bảo vệ môi trường mà các bác.Tặng các bác 2 clip về tua công điện tử và ECU shi 150 đời 2009 kết nối máy tính nhúng truyền thông số hiện hành thời gian thực được thực hiện tại Service
https://www.youtube.com/watch?v=ZTDtAjUMvbE
https://www.youtube.com/watch?v=LSF-Om0Asfg

Chỉnh sửa cuối: