Các lỗi hay gặp ở sh2012

newch

Xe tăng
Bác ơi, xe e mới đi đc hơn 6000km ạ, e nghĩ cái này là do lỗi, chứ ko fai do em. Thế mà Head nó bảo fai làm biên bản chờ Honda xuống xử lý. Nếu là lỗi kỹ thuật thì e đc bảo hành, còn lỗi do ng sử dụng thì e fai mất tiền thay. Hức, e có tháo bơm xăng ra gặm đc đâu, mà bảo lỗi do e chứ nhỉ, hức
Chuyện bình thường cụ ơi, Head và hãng phải thòng câu đấy là chuyện bt thôi
Ko thì hãng khác mua xe rồi chơi tiểu xảo mà hãng cứ đền thì chít
Cụ dùng bình thường thì ko có lý do gì hãng ko đền cho cụ cả

Cụ đọc lại trên có bài chê honda và pr cho piagio rất phô. Hehe

vuthien86

Xe buýt
j bác
đươc bác à....em chuyên tua công điện tử oto và xe máy mà bác,(công cơ thì em chịu vì tay em ếu lắm ko cầm được đục và búa tạ)ngoài ra em còn chuyên sửa các pan về chế shi / Ps nhập bị rồ ga,mất ga ranty..gõ máy,báo lỗi đền check...Nhiều ông thợ sửa xe lớp 5 trường làng gà vãi..cái đèn FI nó báo lỗi sửa ko được rút luôn cái dây....2 năm nữa em dự là khá kha thợ sửa xe ko kịp thời đại giải nghệ...thời đại của công nghệ phun xăng điện tử bảo vệ môi trường mà các bác.Tặng các bác 2 clip về tua công điện tử và ECU shi 150 đời 2009 kết nối máy tính nhúng truyền thông số hiện hành thời gian thực được thực hiện tại Service
https://www.youtube.com/watch?v=ZTDtAjUMvbE
https://www.youtube.com/watch?v=LSF-Om0Asfg
Chạy pm này có cần box ko. Hay kết nối qua usb chạy tool trên pc là dc. Chắc ko khác gì khi flash mobile nhỉ. Chỉ có diều mua cái phần mềm này ở đâu thôi. Cpu của xe chắc ko bảo mật cao bằng điện thoại được. Điện thoại còn phá pass, up rom chaỵ rầm rầm dc nữa là.
Thời đại cộng nghệ bây giờ cập nhật liên tục
Chứ thợ truyền thống chỉ bít sửa cơ thì vài năm nữa tèo hết. Phải bít cả phần mềm và phần cứng.

Ken Nguyen

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi là con SH 2012 150i của em khi kéo lên tầm 45km/h là nghe tiếng kêu eeeeeee. Không biết là bị gì?

Kid_Demon

Đi bộ
các cụ cho em hỏi chút con sh 2012 150 của e mới đi tầm 400 km bây h khi đi ở đoạn đường nào vắng 1 mình nghe bên tay ga lúc đi tầm từ 30 -50 em ga lên nó cứ kêu tạch tạch hay i i nhỏ nhỏ nhưng đi lâu lâu là nó kêu cung to dần đi 1 mình mới nghe thấy còn đường đông thì k nghe được rõ lắm. đi chậm dưới 30 và phóng trên 60 thì k còn kêu các cụ biết xe e lỗi gì không ạ giúp e với !

nguyenhauvc

Đi bộ
các cụ cho em hỏi chút con sh 2012 150 của e mới đi tầm 400 km bây h khi đi ở đoạn đường nào vắng 1 mình nghe bên tay ga lúc đi tầm từ 30 -50 em ga lên nó cứ kêu tạch tạch hay i i nhỏ nhỏ nhưng đi lâu lâu là nó kêu cung to dần đi 1 mình mới nghe thấy còn đường đông thì k nghe được rõ lắm. đi chậm dưới 30 và phóng trên 60 thì k còn kêu các cụ biết xe e lỗi gì không ạ giúp e với !
Cụ thử kiểm tra lại sên cam có cạ vào nắp qui lát không. xe em sên cam nó đánh vào nắp qui lát te tua luôn, để garanti cũng kêu tạch tạch. Tháo nắp qui lát ra mài bớt chỗ bị cạ, rồi vặn 4 con ốc lại vừa tay thôi. Cụ đem vào head là các anh ấy bảo xe bị lỗi rồi đè đầu ra thay trục cam đấy nhé!

Kid_Demon

Đi bộ
Cụ thử kiểm tra lại sên cam có cạ vào nắp qui lát không. xe em sên cam nó đánh vào nắp qui lát te tua luôn, để garanti cũng kêu tạch tạch. Tháo nắp qui lát ra mài bớt chỗ bị cạ, rồi vặn 4 con ốc lại vừa tay thôi. Cụ đem vào head là các anh ấy bảo xe bị lỗi rồi đè đầu ra thay trục cam đấy nhé!
dạ để e thử xem chứ e cũng chả biết gì đang đinh mang qua head . mà hôm nay e để ý kỹ tiêng lạch tạch nó phát ra từ chỗ tay côn k biết có phải đoạn trong dầu phanh bên phải k nữa . cứ ga lên lúc đi 30-50 là nó kêu

newch

Xe tăng
Các cụ chém tiếp đi, lâu lâu rồi ko biết SH2012 có bệnh gì mới nũa ko???

dai_ka_kha_lam

Xe buýt
Bà chị ở cơ quan cháu cũng vừa phải thay bơm xăng gần củ mà xe mới đi đc 3.200km. Cháu lo cho xe mình quá :(

bố Bia

Xe hơi
nói chung ngta cũng chạy đầy đường. cụ có thích thì cứ mua

newch

Xe tăng
Bà chị ở cơ quan cháu cũng vừa phải thay bơm xăng gần củ mà xe mới đi đc 3.200km. Cháu lo cho xe mình quá :(
mới chạy 3200km vẫn còn bảo hành thì Head phải thay chứ nhỉ.

Chạy cũng hơn 1 năm rồi thấy xe này cũng ổn. Các cụ chê chắc là các cụ chưa chạy vì thấy chém ko đúng.
Chỗ cần chém thì lại ko thấy chém >:/

Chỉnh sửa cuối:

dai_ka_kha_lam

Xe buýt
mới chạy 3200km vẫn còn bảo hành thì Head phải thay chứ nhỉ.

Chạy cũng hơn 1 năm rồi thấy xe này cũng ổn. Các cụ chê chắc là các cụ chưa chạy vì thấy chém ko đúng.
Chỗ cần chém thì lại ko thấy chém >:/
Đọc trên mạng mấy vụ thì toàn phải tự thay thui! Head nó ko thay đâu. Ra đấy mà cãi nhau à!

newch

Xe tăng
Đọc trên mạng mấy vụ thì toàn phải tự thay thui! Head nó ko thay đâu. Ra đấy mà cãi nhau à!
Nếu là tôi thì việc đầu tiên là check xem item đó có được bảo hành ko.
Nếu được bảo hành thì đòi thôi.
Có mợ đi xe 125 thấy bị ì làm ầm ĩ còn đổi được xe mới, cụ seatch lại google vụ này thử xem

kingnamheo

Xe đạp
Mấy bác cho hỏi cái má ốp mặt trong của bánh sau đó nó gọi là gì nhỉ,cái mà ốp vào gắp xe có chứa nhớt láp đó,xe em lúc mua ko kiểm tra kỹ,giờ nhìn lại thì nó có dấu mài ở cái ốp đó,giống như sơn bị lỗi xong nó mài mòn lại vậy,ra 2 head thì nó trả lời chung chung bảo ko sao,kêu có xe bị xe ko,có bác nào bị giống em ko

newch

Xe tăng
Mấy bác cho hỏi cái má ốp mặt trong của bánh sau đó nó gọi là gì nhỉ,cái mà ốp vào gắp xe có chứa nhớt láp đó,xe em lúc mua ko kiểm tra kỹ,giờ nhìn lại thì nó có dấu mài ở cái ốp đó,giống như sơn bị lỗi xong nó mài mòn lại vậy,ra 2 head thì nó trả lời chung chung bảo ko sao,kêu có xe bị xe ko,có bác nào bị giống em ko
Cụ cho ít hình lên, chỗ này mọi người cũng ko chú ý

kingnamheo

Xe đạp
Em cũng ko biết diễn tả sao,đại khái là cái mặt ốp phía trong của bánh xe đó,em xem kỹ rồi ko phải bị nứt nhưng chỗ đó có dấu chà giấy nhám chỗ mấy cái cạnh đấy ạ,cho em hỏi cái cục đó nó đúc bằng nguyên liệu gì với lại sao nó phải chà giấy nhám nhỉ

KhieuDauDo

Xe điện
cụ không diễn tả được thì post ảnh lên xem nào

kingnamheo

Xe đạp
đề mai em chụp ảnh pót lên,tại nó nằm dưới gầm xe phải lòn tay xuống chụp hơi mệt