Các lỗi hay gặp ở sh2012

Duymaster8

Xe tải
Xe em đi hơn nửa năm, tháo ra 1 lần dán nylon thì vẫn cứng cáp, ko có hiện tượng rung hay kêu ở mọi tốc độ, vỏ nhựa mỏng nhưng không ọp ẹp, nói chung thấy bt và đa số mọi người đều hài lòng
@matiz: e đã bảo cụ rồi, xe lởm thì bán xừ đi, lỗ vài triệu còn hơn mang bực vào thân :))
Người ta tháo toàn bộ phần cần dán ra để dán hả cụ? Cụ dán ở đâu mà hay thế? Em đi dán người ta để nguyên cứ thế áp nilon vào dán, thừa thì lấy dao dọc giấy cắt xước hết cả sơn, thiếu thì bỏ luôn. Hôm đó đi dán cứ gọi là xót ruột. Xe nhìn kĩ nham nham nhở nhở, định sau này không dán nữa. Tại ở chỗ em quán nào dán cũng vậy hết @@

thangngo

Xe tăng
Người ta tháo toàn bộ phần cần dán ra để dán hả cụ? Cụ dán ở đâu mà hay thế? Em đi dán người ta để nguyên cứ thế áp nilon vào dán, thừa thì lấy dao dọc giấy cắt xước hết cả sơn, thiếu thì bỏ luôn. Hôm đó đi dán cứ gọi là xót ruột. Xe nhìn kĩ nham nham nhở nhở, định sau này không dán nữa. Tại ở chỗ em quán nào dán cũng vậy hết @@
Các hàng trên cao bá quát hầu hết như thế cả

newch

Xe tăng
@bentley : mời cụ thêm ly rịu thì system báo là mời cụ nhiều quá phải đợi thêm.
Về vụ độ bốc thì nhiều cụ test với 2011 rồi và đều có kết quả là 2012 nhỉnh hơn. Bên biker còn có cụ tặng luôn xe 2012 nếu thua 2011$-)
Cá nhân tôi test thử với 2 xe 2009 ở nhà thì thấy xe 2012 mượt hơn, cũng có thể xe mới mua nên ngon hơn.
Thất ra cái trò 'chất' 'đẳng cấp' hay 'bốc' chỉ là tư duy của mấy bác đầu óc thủ cựu hay dân bán xe. Cái xe SH được nhiều người thích chẳng qua vì nó là một phương tiện tốt mà thôi.
Vụ chuông côn xe mình chạy thì thấy vẫn ổn, chỉ có phanh kêu ken két hơi khó chịu nhưng giờ chạy được 1600km thì tiếng kêu cũng gân hết hẳn.

@Duymaster : dán xe như vậy thà ko dán còn hơn, xe cụ đi thoải mái, ko xòe, dựng xe chú ý tý chắc gì đã bị xước như đi dán thế. hay cụ học nghề rồi mở hàng dán xe đi, nếu chỗ cụ toàn hàng làm kém thế thì ai làm tôt thành bá đạo là cái chắc.

Sáng hôm qua đi làm có chuyện fun tý muốn share với các cụ : mình phi xe vào nhà xe cất xe xong quay ra đi thang bộ, thấy bác xe ôm đang chém với em bán nước : Xe SH đời mới này là xe nội, độ bền và máy móc kém lắm. Xe SH nhập nhựa nó dày dặn, máy tốt còn có máy sưởi tự động. Xe SH Việt này độ bền có khi còn ko bằng con Dream của anh :-bd
Cảm ơn bác đã làm mình vui vẻ suốt buổi sáng >:D<

Chỉnh sửa cuối:

Duymaster8

Xe tải
Ở quê em hình như người ta đã chấp nhận dán xe là như thế rồi ạ. Ai cũng nói thế là bình thường

philongcar

Xe tăng
@bentley : mời cụ thêm ly rịu thì system báo là mời cụ nhiều quá phải đợi thêm.
Về vụ độ bốc thì nhiều cụ test với 2011 rồi và đều có kết quả là 2012 nhỉnh hơn. Bên biker còn có cụ tặng luôn xe 2012 nếu thua 2011$-)
Cá nhân tôi test thử với 2 xe 2009 ở nhà thì thấy xe 2012 mượt hơn, cũng có thể xe mới mua nên ngon hơn.
Thất ra cái trò 'chất' 'đẳng cấp' hay 'bốc' chỉ là tư duy của mấy bác đầu óc thủ cựu hay dân bán xe. Cái xe SH được nhiều người thích chẳng qua vì nó là một phương tiện tốt mà thôi.
Vụ chuông côn xe mình chạy thì thấy vẫn ổn, chỉ có phanh kêu ken két hơi khó chịu nhưng giờ chạy được 1600km thì tiếng kêu cũng gân hết hẳn.

@Duymaster : dán xe như vậy thà ko dán còn hơn, xe cụ đi thoải mái, ko xòe, dựng xe chú ý tý chắc gì đã bị xước như đi dán thế. hay cụ học nghề rồi mở hàng dán xe đi, nếu chỗ cụ toàn hàng làm kém thế thì ai làm tôt thành bá đạo là cái chắc.

Sáng hôm qua đi làm có chuyện fun tý muốn share với các cụ : mình phi xe vào nhà xe cất xe xong quay ra đi thang bộ, thấy bác xe ôm đang chém với em bán nước : Xe SH đời mới này là xe nội, độ bền và máy móc kém lắm. Xe SH nhập nhựa nó dày dặn, máy tốt còn có có máy sưởi tự động. Xe SH Việt này độ bền có khi còn ko bằng con Dream của anh :-bd
Cảm ơn bác đã làm mình vui vẻ suốt buổi sáng >:D<
em dựng xe em ở đâu mọi người cũng quay ra nhìn, chắc tại xe em lòe loẹt quá :)) cụ vào thẩm du hộ em xem có lòe loẹt ko :P
http://www.otofun.net/threads/571266-[vsc]-shvn2012-bo-den-vang-3

newch

Xe tăng
em dựng xe em ở đâu mọi người cũng quay ra nhìn, chắc tại xe em lòe loẹt quá :)) cụ vào thẩm du hộ em xem có lòe loẹt ko :P
http://www.otofun.net/threads/571266-[vsc]-shvn2012-bo-den-vang-3
Tôi thẩm du từ hôm nọ rồi cụ, xe cụ đẹp thêm quả vành mà đi nắng thì bị quay ra nhìn là đúng roài.
Đang định đi làm xe như cụ nhưng chẳng có thời gian, cuối năm báo cáo bận quá. Chắc đi làm về rẽ vào CBQ làm phát tem trước cho đỡ vật tý. keke

Hôm trước thấy có cụ sơn vành xám khói, nhìn đúng là lờ nhờ thật. Chắc là chơi kiểu mầu sẫm cho nó cứng xe hoặc mầu như cụ nhìn cho nó rực rỡ :-w

29F...-7755

Xe tải
va quệt sơn xước là bình thường
các cụ cứ chê xe việt, tâng bốc xe nhập, xe nhập 13k$ các cụ mua đi va quệt liệu có chắc là ko xước ko? em thì em chọn cách dán nilông, va quệt nhẹ sẽ có lớp nilông chắn cho 1 phần, còn va quệt nặng như đo đường thì 100% các xe nhập việt tàu đều xước, và là xước sâu luôn chẳng hết
còn về vấn đề giật là do bộ chuông và ba búa bẩn, bám ko đều. đúng là SH2012 có lỗi về chuông búa, độ giật khá rõ so với các đời trc, nhưng cái này cũng chẳng ảnh hưởng đến máy móc, hay quá to tát
các cụ search Google từ Phụ tùng Thiên Nhẫn, chạy ra đó mua 1 bộ chuông thái, 1 bộ ba búa thái, giá chỉ tầm 800k, thay cho chuông zin búa zin, đảm bảo hết giật
cơ mà có chạy côn xịn đằng zời mà ko biết đường tháo ra vệ sinh định kỳ thì cũng giật đùng đùng. của bền tại người, mua xe xịn mà ko chăm, hoặc chăm ko đúng cách thì cũng nhanh xuống. có gì muốn tìm hiểu thêm thì cứ pm, em giải đáp tận tình
còn cụ nào bảo SH2012 ko bốc bằng SH2011 thì pm em hẹn ra địa điểm nào đó thoáng đãng, xe em 150i 2012, test speed trong khoảng 500m, kèo đơn giản chỉ là 1 chầu cafe giao lưu, em ko tin là xe em thua :) em là mem trong hội Vietnam Sh Club, đã từng đua với 2009 2010 2011 cùng phân khối :D
Dùng chuông với búa côn của Airblade TL à bác, có lắp được cho SH150 k bác.

matiz08

Xe điện
Cụ bán bao nhiu, xe 125 hay 150, có ông anh cần mua đi tết. Pm inbox nhé
Xe 125i, chạy 5000km, kụ cứ qua xem xe, cũng hơi xước tí vì mình không dán. Đang muốn cho đi với giá 65 củ dc ko nhỉ?

philongcar

Xe tăng
Tôi thẩm du từ hôm nọ rồi cụ, xe cụ đẹp thêm quả vành mà đi nắng thì bị quay ra nhìn là đúng roài.
Đang định đi làm xe như cụ nhưng chẳng có thời gian, cuối năm báo cáo bận quá. Chắc đi làm về rẽ vào CBQ làm phát tem trước cho đỡ vật tý. keke

Hôm trước thấy có cụ sơn vành xám khói, nhìn đúng là lờ nhờ thật. Chắc là chơi kiểu mầu sẫm cho nó cứng xe hoặc mầu như cụ nhìn cho nó rực rỡ :-w
vâng cuối năm rồi làm đẹp cho em nó tí. em còn chưa có thời gian dán lại đây, dán 1 năm giấy ố vàng hết rồi, nhìn như màu FirstClass :D

Dùng chuông với búa côn của Airblade TL à bác, có lắp được cho SH150 k bác.
lắp đc cụ nhé

beheo0909

Xe máy
Các cụ ơi.. Xe em chả biết làm sao lúc vặn ga từ 0>10km/h là lap nó kêu hay lốc máy em cũng k rõ.. nó kêu "ò..ò..ò..." ?mà trên 10 thì không hề nghe tiếng gì.. êm ru.. @@ các cụ phán hộ em.. hôm qua còn đi rất bình thường.. sáng dắt ra đi bực k tả đc

newch

Xe tăng
SHVN có từng này lỗi thôi à???
Các cụ chém tiếp đê.............

**AstonMartin**

Xe buýt
cách khắc phục là lên Megapro or Malosi là hết ngay ý mà ;))

newch

Xe tăng
Xe SH2012 khi dừng xe tự ngắt thì nghe một tiếng cách khá rõ.
Xe các cụ có thế ko nhỉ???

newch

Xe tăng
Anh em nhà OF đầu tuần vui vẻ nhé

Crazy Car

[Tịch thu bằng lái]
Thằng cu em mua con Sh150i 2012 Vịt sau mình 1 tháng giờ nó đi được 500km mà lúc yên ắng nghe thấy tiếng máy è è, đang khóc lóc bảo là lởm vãi chưởng lúc đêm hôm đi nghe khó chịu vãi.

thangngo

Xe tăng
Thằng cu em mua con Sh150i 2012 Vịt sau mình 1 tháng giờ nó đi được 500km mà lúc yên ắng nghe thấy tiếng máy è è, đang khóc lóc bảo là lởm vãi chưởng lúc đêm hôm đi nghe khó chịu vãi.
Xe nào chả có tiếng, trừ khi em cụ mua xe điện, không phải tiếng do máy bị lỗi là được

newch

Xe tăng
Xe nào chả có tiếng, trừ khi em cụ mua xe điện, không phải tiếng do máy bị lỗi là được
Chuẩn cụ

Cụ bảo nó dựng chân chống giữ lên rồi rồ ga xem có tiếng gì ko.
Xem xe có đồ inox nào ko thì tháo thử ra xem

Crazy Car

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ

Cụ bảo nó dựng chân chống giữ lên rồi rồ ga xem có tiếng gì ko.
Xem xe có đồ inox nào ko thì tháo thử ra xem
Tôi cũng bảo nó y hệt thế, trước tiên thử kiểm tra lại bên ngoài xe xem đã. Inox thì ko có rồi vì anh em tôi cấm kỵ inox lắm nhìn đểu đểu nhà quê nên ko dám lắp :). Chỉ còn bệnh trong máy thì cứ để thế đi xem sao đã. Hic

HieuSantaFe

Xe hơi
Tháo nốt cái pô ra là hết kêu rè rè ngay thôi