Các lỗi hay gặp ở sh2012

newch

Xe tăng
Con này thiết kế phù hợp vs khí hậu vn. Đèn pha tắt dc nên sạc, dây dẫn .v.v ko phải xoắn. Xe nhập hay chết sạc vs bình do đwnf pha luôn bật, công suất trên hệ thống điện làm vc liên tục vs tải cao thì nhanh chết là đúng, vn lại nóng trong khi bóng đèn, sạc tỏa nhiệt lớn nên suy ra nhanh chết
Củ đề 2012 tích hợp luôn vào máy phát điện.
Nói chung cái bệnh chết sạc, củ đề, nhanh die bình của dòng nhập hay bị sẽ dc khắc phục trên bản 2012 của vn lắp. Sẽ bền hơn
Củ đề sạc trên xe nhập thì được thiết kế luôn sáng thế nhé cụ. Thế nên hay bật ko phải lý do cho đám đó tèo đâu cụ.
Tôi chạy hàng nhập cũng hỏi thì thợ đều bảo là nên để nguyên, lắp thêm công tắc lại dễ hỏng xe, mất mỹ quan. keke

Lý do hợp lý nhất cho xe nhập bị hỏng đồ là không hợp khí hậu thôi cụ. keke

Chỉnh sửa cuối:

dienthoaivertu

Xe máy
Thank cụ đã chia sẻ cho ae

ThichO

Xe hơi
Thank cụ , e mời cụ 1 li

vuthien86

Xe buýt
Củ đề sạc trên xe nhập thì được thiết kế luôn sáng thế nhé cụ. Thế nên hay bật ko phải lý do cho đám đó tèo đâu cụ.
Tôi chạy hàng nhập cũng hỏi thì thợ đều bảo là nên để nguyên, lắp thêm công tắc lại dễ hỏng xe, mất mỹ quan. keke

Lý do hợp lý nhất cho xe nhập bị hỏng đồ là không hợp khí hậu thôi cụ. keke
Cụ này ko hiểu ý rồi. Với xe nhập thiết kế phải sáng đèn khi bật khóa nên dòng sạc chắc chắn sẽ phải cao, đủ nuôi hết tất cả đám đèn, hệ thống điện. Vì vậy nếu chế công tắc vào sẽ bị quá dòng sạc cho bình, dẫn đến phồng hỏng bình ắc quy.
Xe việt nam thì có công tắc đèn nên công suất hoạt động sẽ ko thể cao dc bằng dòng nhập rồi. Vì thế mới nói là thiết kế phù hợp vs đk và khí hậu vn.
Nói j thì nói chứ so 1 cái làm việc liên tục cường độ cao, tỏa nhiệt lớn mà cái tỏa nhiệt là cái dễ chết nhất vs đồ điện tử vs 1 cái làm việc vs công suất bình thường thì chất liệu có làm tốt mấy cũng vẫn nhanh chết hơn.

ThichO

Xe hơi
a cửa hàng thấy giật mình cái giá, lại thêm vẻ mặt cuả mấy ẻm bán hàng theo đúng kiểu ' Đi SH nhập mới là sành địu '
Mà em thì yêu nhất là ai dậy khôn mình theo kiểu mang tiền đi cho như thế.

Tính cũng cẩn thận nên xem kỹ SH Việt rồi mới mua vì về sợ vợ mắng ( Vợ bỉu là anh cứ mua hàng nhập đi cho yên tâm)
Ngồi mất một ly cafe để google mà ko tìm thấy topic kiểu này mà ko thấy nên lập topic cho các cụ mua sau có thêm tư liệu tham khảo.

Lỗi tắc xăng là như thế nào cụ ( em chưa nghe bao giờ), nhân tiện cụ chia sẻ vụ đổi vành (sau khi đã sơn luôn nhé)

vuthien86

Xe buýt
1 vấn đề mà ít bạn để ý ! hãy thường xuyên cân lốp để xe đi ok hơn , lỗi của bạn chỉ cần cân lốp dúng tiêu chuẩn bánh trước 1.75 sau là 2.25 hết giật lun :)
Cụ nói chuẩn đấy. Hôm nay về xì bớt hơi. Lốp trc 1.8kg, lốp sau 2.3kg. Đi êm hẳn, ko rung tay lái nữa. Qua chỗ sóc êm. Cái bệnh đi chậm bị giật giảm 80%. Chỉ còn hơi hơi 1 tý thôi. Đúng là sách nó khuyên thế nào thì nên làm theo. Cái lốp này là bọn head nó bơm cho minh. Hôm nay đo lốp trc 2.5kg, lốp sau 3.5kg. Thảo nào đi nó nhảy tưng tưng

Crazy Car

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuẩn đấy. Hôm nay về xì bớt hơi. Lốp trc 1.8kg, lốp sau 2.3kg. Đi êm hẳn, ko rung tay lái nữa. Qua chỗ sóc êm. Cái bệnh đi chậm bị giật giảm 80%. Chỉ còn hơi hơi 1 tý thôi. Đúng là sách nó khuyên thế nào thì nên làm theo. Cái lốp này là bọn head nó bơm cho minh. Hôm nay đo lốp trc 2.5kg, lốp sau 3.5kg. Thảo nào đi nó nhảy tưng tưng
Cụ này giống tôi quá. Tôi cũng trả về đúng tiêu chuẩn bơm lốp như khuyến cáo của Honda thế là êm ái luôn.

vuthien86

Xe buýt
Cụ này giống tôi quá. Tôi cũng trả về đúng tiêu chuẩn bơm lốp như khuyến cáo của Honda thế là êm ái luôn.
Bạn mình nó thay dunlop vào đi ngon êm hơn lốp nguyên bản cụ ah. Chờ mòn mình thay xem sao.

newch

Xe tăng
Bạn mình nó thay dunlop vào đi ngon êm hơn lốp nguyên bản cụ ah. Chờ mòn mình thay xem sao.
lốp chuẩn nhất cho Sh là Dunlop Slovenia.
đi Dunlop chuẩn thì êm hơn nhiều, ôm cua cũng ngon hơn nhưng cũng dễ ăn đinh hơn Irc vì mềm.
giảm sóc của xe Sh việt là của Sowa, thấy trên vài diễn đàn cũng được đánh giá khá cao

vuthien86

Xe buýt
lốp chuẩn nhất cho Sh là Dunlop Slovenia.
đi Dunlop chuẩn thì êm hơn nhiều, ôm cua cũng ngon hơn nhưng cũng dễ ăn đinh hơn Irc vì mềm.
giảm sóc của xe Sh việt là của Sowa, thấy trên vài diễn đàn cũng được đánh giá khá cao
sowa là công ty sản xuất của VN ah cụ

vuthien86

Xe buýt
"Showa" cũng là thương hiệu nhật mà, giảm xóc trên mấy con sport bike kiểu suzuki gsx, honda cbr mặc định đều là Showa hết
nhưng nó có liên doanh ở VN thì phải. thấy trong sách có 1 list công ty cung cấp phụ tùng cho SH thì cái giảm sóc dc sx tại VN

newch

Xe tăng
sowa là công ty sản xuất của VN ah cụ
"Showa" cũng là thương hiệu nhật mà, giảm xóc trên mấy con sport bike kiểu suzuki gsx, honda cbr mặc định đều là Showa hết
nhưng nó có liên doanh ở VN thì phải. thấy trong sách có 1 list công ty cung cấp phụ tùng cho SH thì cái giảm sóc dc sx tại VN
Đúng rồi, showa này là liên doanh Việt Nam, nhưng liên doanh với bọn nhật thì vẫn ổn.

ThichO

Xe hơi
chưa mua xe mà cụ đã lo mua thuốc rồi

SHVN chạy đầy đường, ngta đi đc thì cụ cũng đi đc, xõa đi ko fải xoắn

còn bệnh thì có 3 bệnh chính: lỗi vành, tắc bơm xăng, lỗi láp hú to (thường trên xe 125)

3 lỗi này đều đc bảo hành

newch

Xe tăng
chưa mua xe mà cụ đã lo mua thuốc rồi

SHVN chạy đầy đường, ngta đi đc thì cụ cũng đi đc, xõa đi ko fải xoắn

còn bệnh thì có 3 bệnh chính: lỗi vành, tắc bơm xăng, lỗi láp hú to (thường trên xe 125)

3 lỗi này đều đc bảo hành
Tôi đang đi xe 150 Vịt mà cụ. Thấy rất ổn nhưng vẫn thích chém. keke

Thử mà xem

Xe hơi
Lỗi đến đâu khắc phục đến đó. Đắn đo baoi giờ mới có xe mà đi

newch

Xe tăng
Lỗi đến đâu khắc phục đến đó. Đắn đo baoi giờ mới có xe mà đi
Mục đích lập topic này của tôi là để mọi người có cái nhìn rõ hơn về một chiếc xe ga thuộc hàng cao cấp của Honda được sản xuất tại Việt Nam.
Trước đây dân Italia được đi SH rẻ nhất thế giới , tôi hy vọng từ bây giờ dân Việt Nam cũng sẽ được như thế.

Ngoài ra ai mới mua có thể check chất lượng ngay tại Head, tránh các lỗi vặt lúc mới mua và biết cách xử lý nêu chẳng may xe gặp đúng lỗi phát sinh sau đó

philongcar

Xe tăng
Mục đích lập topic này của tôi là để mọi người có cái nhìn rõ hơn về một chiếc xe ga thuộc hàng cao cấp của Honda được sản xuất tại Việt Nam.
Trước đây dân Italia được đi SH rẻ nhất thế giới , tôi hy vọng từ bây giờ dân Việt Nam cũng sẽ được như thế.

Ngoài ra ai mới mua có thể check chất lượng ngay tại Head, tránh các lỗi vặt lúc mới mua và biết cách xử lý nêu chẳng may xe gặp đúng lỗi phát sinh sau đó
tại Head thì hầu như ko check đc lúc lấy xe đâu cụ :D đi 1tgian mới bđầu biết bệnh

KhieuDauDo

Xe điện
em thấy đi tốt mà, có vấn đề gì nghiêm trọng đâu .

Chỉnh sửa cuối:

newch

Xe tăng
tại Head thì hầu như ko check đc lúc lấy xe đâu cụ :D đi 1tgian mới bđầu biết bệnh
Hehe, check thấy được gì thì xử lý luôn, ko thì anh em định mua cũng sẽ biết được xe có thể có vấn đề gì.

em thấy đi tốt mà, có vấn đề gì nghiêm trọng đâu . bây giờ bỏ 10000USD ra phố Huế để mua con xe nhập 2k11 có lẽ bị điên
Tiền mỗi người một kiểu tiêu cụ ơi, ko nên comment như thế. Ở Việt Nam nhiều thứ ảo chứ đâu chỉ có giá xe SH đời cũ.
Xe đi ngon lành, so với 2 em 2009 ở nhà thì chạy mượt hơn, có lẽ là do xe mới hơn. keke