Thảo luận Các lỗi hay gặp của SH2017

Suri15

Xe Cứu Trợ
Khu đó thì rỗng thật. Của em ấn vào cảm giác nó cứ kênh kênh không được chắc chắn mặc dù cái yếm đó khi dán không tháo ra

Khu đó thì rỗng thật. Của em ấn vào cảm giác nó cứ kênh kênh không được chắc chắn mặc dù cái yếm đó khi dán không tháo ra
xe em ko rã ,xem của đứa khác bên trong là còi ,đường điện với cái pump của abs , phần đấy thì không có gì.xe cụ hôm nào mang ra head bảo dưỡng định kỳ bảo nó tháo chỉnh lại cái kẹp vàng xem có hết không vì cài mặt nạ có 3 kẹp vàng bên trong và 2 con ốc trên , dè hông cũng có 3 kẹp với ốc trong chỗ củ sạc với 1 ốc lặn trong thì phải ...

duccanh1987

Xe đạp
xe em ko rã ,xem của đứa khác bên trong là còi ,đường điện với cái pump của abs , phần đấy thì không có gì.xe cụ hôm nào mang ra head bảo dưỡng định kỳ bảo nó tháo chỉnh lại cái kẹp vàng xem có hết không vì cài mặt nạ có 3 kẹp vàng bên trong và 2 con ốc trên , dè hông cũng có 3 kẹp với ốc trong chỗ củ sạc với 1 ốc lặn trong thì phải ...
Hôm bữa nọ em tự thay mặt nạ . Tháo mặt nạ zin ra ko tháo 3 cái kẹp vàng lắp vô mặt nạ mới cũng kêu hệt vậy . Nhìn lại mới thấy quên lắp kẹp . Lắp lại lại ok bác ạ .

Sent from my iPhone using Tapatalk

Hôm bữa nọ em tự thay mặt nạ . Tháo mặt nạ zin ra ko tháo 3 cái kẹp vàng lắp vô mặt nạ mới cũng kêu hệt vậy . Nhìn lại mới thấy quên lắp kẹp . Lắp lại lại ok bác ạ .

bác thay mặt độ sh nhập à :)) em sợ cái mặt này đi mưa nước nó vô thì hỏng đường điện thôi.ngày xưa sh nhập két với quạt nó để trên nên mới cần phơi ra thôi bác à :V

duccanh1987

Xe đạp
bác thay mặt độ sh nhập à :)) em sợ cái mặt này đi mưa nước nó vô thì hỏng đường điện thôi.ngày xưa sh nhập két với quạt nó để trên nên mới cần phơi ra thôi bác à :V
Kia là ảnh em vừa chụp . Ảnh trên là mặt nạ độ , còn ảnh dưới là mặt nạ zin . 2 mặt nạ đều có lỗ nhỏ để thông khí . Con mặt nạ độ bác cảm giác nó trống để thông gió nhưng thực sự không phải . Phía sau nó bịt kín hết bác ạ . Nó chỉ trang trí cho đẹp thui.

Kia là ảnh em vừa chụp . Ảnh trên là mặt nạ độ , còn ảnh dưới là mặt nạ zin . 2 mặt nạ đều có lỗ nhỏ để thông khí . Con mặt nạ độ bác cảm giác nó trống để thông gió nhưng thực sự không phải . Phía sau nó bịt kín hết bác ạ . Nó chỉ trang trí cho đẹp thui. View attachment 568715 View attachment 568716

cái mặt này chắn đèn à , sao ko mua cái loại độ vát bác ơi , nó vắt lắp vào khít như zin

duccanh1987

Xe đạp
cái mặt này chắn đèn à , sao ko mua cái loại độ vát bác ơi , nó vắt lắp vào khít như zin
Bữa nọ cu em nó mua cho . Về lắp mới biết là loại cũ . Vì tiếc cái mặt nên ko thay cái loại vát. Loại này nhìn cũng to cao đẹp zai bác ạ . Nhìn xa cũng hầm hố . Nhưng chỉ sợ lắp lâu nó xước hết đèn demi thui .

Bữa nọ cu em nó mua cho . Về lắp mới biết là loại cũ . Vì tiếc cái mặt nên ko thay cái loại vát. Loại này nhìn cũng to cao đẹp zai bác ạ . Nhìn xa cũng hầm hố . Nhưng chỉ sợ lắp lâu nó xước hết đèn demi thui .

lúc trước hôm đi em biển tụi nó cũng mời mua cái mặt độ sh nhập , cơ mà em không thích vì theo em nó kiểu nửa mùa quá , nếu biết đời xe thì nhìn phát biết liền nên em cũng chả lên.

duccanh1987

Xe đạp
lúc trước hôm đi em biển tụi nó cũng mời mua cái mặt độ sh nhập , cơ mà em không thích vì theo em nó kiểu nửa mùa quá , nếu biết đời xe thì nhìn phát biết liền nên em cũng chả lên.
Cũng tuỳ mắt thui bác . Em cũng thích zin nên chẳng thay cái gì ngoài thay cái mặt nạ và lên sporty cho xe .hôm qua để xe một mình một chỗ mà thanh niên vô duyên nào lại làm cho miếng vào hộp lọc gió . Chán bác ạ .

Hùng Sushi

Xe tải
Xe cụ đi chậm xong kéo ga lên có bị dựt dựt không ợ? Xe em cứ đi chậm xong kéo ga lên là rung bần bật ghét quá

hôm nay con su hào 125 abs của em cán mốc 500 cây và kết thúc rô đa , theo nhận xét của em thì có những lỗi bullshit như sau:
- vừa mua đã rạn chân chim nhẹ bọc láp (đã fix rất ez)
- heo phanh sau đi dưới 15km , nhất là lúc dắt em nó kêu rừ rừ (thấy các cụ khác bảo rít rít như dế :V) ,heo trước thì ok ,chưa thấy gì.
- xe hơi ỳ ( chắc do 125), ga rất nặng ,nước ga đầu không bốc , lúc mới ga và đi tốc thấp 30 đổ lại láp hú (đỡ hơn dòng sh cũ nhưng vẫn to, nếu đi 2 còn ỳ và hú hơn thì đương nhiên). tuy nhiên lúc lên ga từ 40 trở lên thì lại hết hú hẳn và xe bắt đầu có độ vọt ngọt lẹm , đi êm bốc và xé gió hơn hẳn . xe em từ lúc lấy về toàn cho bú a95,sáng ra hoặc lâu không đi đều nổ garanty ,chỉ đề máy khi đồng hồ quay xong và không vọt ngay , roda truyền thống dưới 60 . trung bình đồng hồ báo ăn 44-48 km/l ,em chạy thường không hổ báo lắm trừ phi cần vượt .
- do xem em không dán keo ,ko lên sporty nên dàn nhựa tương đối chắc , không rung và kêu. Tuy nhiên em không đồng tình với honda về chất lượng dàn nhựa này do nhiều chỗ góc vát khá thô (nhất là dàn nhựa đầu ), nước sơn thì ok không vấn đề.
- ống bô sau mỗi lần đi về nóng máy là có tiếng kinh kong :V để một lúc thì tự hết .
- lốp zin thi thoảng e lên bậc tam cấp trời mưa bị trượt. đặc biệt đi mưa thì nó hót *** bắn lên gọi là thôi rồi ...
Đấy là những lỗi xe em đã gặp ,ngoài ra bên lề con nghe các cụ bảo lỗi nước vào đh với đèn định vị .... nhưng xe em không bị , hiện tại mới thải dầu hãng và cho bú top 1 matic 10w30 , láp thì chưa thay . đợi xe em cán mốc 1k em thải cả dầu láp , tháo lọc nhớt sẽ cập nhật với các cụ sau .
à cuối cùng là các cụ nào đi abs thì cẩn thận lúc rửa xe nhé , theo em abs nên tự rửa ở nhà do cái dây của con sensor đếm xung nhiều khi bọn rửa xe nó xỉa vào thì các cụ lại phải tốn tiền cho vợ yêu mà vừa mất cả zin xe đấy ...

duccanh1987

Xe đạp
Xe cụ đi chậm xong kéo ga lên có bị dựt dựt không ợ? Xe em cứ đi chậm xong kéo ga lên là rung bần bật ghét quá
150 abs khi đi ở 20-30 km xe cảm giác hơi gằn và giật giật phần đuôi . Thi thoảng thui ạ . Còn phần lớn không bị , xe đi ngọt và êm .đang băn khoăn nếu chạy hết roda thì thay dầu hãng hay loại nào cho ngon hử các cụ ?

xe em không , đi chậm hay nhanh đều êm hết chỉ có đi chậm dưới 40 thì ỳ với hú láp thôi

Chỉnh sửa cuối:
150 abs khi đi ở 20-30 km xe cảm giác hơi gằn và giật giật phần đuôi . Thi thoảng thui ạ . Còn phần lớn không bị , xe đi ngọt và êm .đang băn khoăn nếu chạy hết roda thì thay dầu hãng hay loại nào cho ngon hử các cụ ?

top 1 action matic 10w30 chuẩn bài nhất với honda cụ à , nếu thích xịn hơn cụ đầu tư liqui moly, nhưng cá nhân em vẫn thích top 1 hơn , hơn nữa thì cũng có nhiều loại lắm nhưng theo em không đáng với đồng tiền bỏ ra . còn một bài nữa là top 1 hoặc bán tổng hợp bất kỳ châm thêm phụ gia liqui moly oil additive mos2 tỉ lệ 5% (xe số với côn tay ly hợp ướt thì châm dưới 2 % tránh trượt côn còn xe ga nồi khô) nhưng theo em cũng không biết được
láp thì em trung thành với liqui 75w90 , nếu có đk em sẽ thử dòng 75w140 của pkl xem có ngon hơn k

Chỉnh sửa cuối:

DJ.Life1518

Xe máy
E mới lấy e abs màu đỏ. các cụ biết chỗ nào độ nhẹ nhàng trông sport tý không ạ? E ở hn

newch

Xe tăng

Xe 2017 mặt nạ nhỏ hơn đời trước nên khi lắp mặt nạ có khe vào thì trông ko hầm hố như đời cũ, nhiều người lắp vào rồi tháo ra.
Nhưng có vẻ thiết kế mang cá in sâu vào sở thích nhiều người, Honda ra lại thiết kế này chắc lại bán như tôm tươi.

Cụ chơi bài kéo chân chống giữa, nổ máy vít ga lên 80 km giữ tầm 10 giây, làm thế vài lần chắc là hết

top 1 action matic 10w30 chuẩn bài nhất với honda cụ à , nếu thích xịn hơn cụ đầu tư liqui moly, nhưng cá nhân em vẫn thích top 1 hơn , hơn nữa thì cũng có nhiều loại lắm nhưng theo em không đáng với đồng tiền bỏ ra . còn một bài nữa là top 1 hoặc bán tổng hợp bất kỳ châm thêm phụ gia liqui moly oil additive mos2 tỉ lệ 5% (xe số với côn tay ly hợp ướt thì châm dưới 2 % tránh trượt côn còn xe ga nồi khô) nhưng theo em cũng không biết được
láp thì em trung thành với liqui 75w90 , nếu có đk em sẽ thử dòng 75w140 của pkl xem có ngon hơn k
Em mới thay Mobil gold (1ltr - 230k 5w30) cảm nhận thấy tiếng máy êm hơn và tiếng máy khi vít ga rền hơn hẳn. Em đang đợi nốt đợt thay dầu này thay dầu lap

Xe mới, các chi tiết vẫn khít thì ai kỹ tính nên chạy dầu 30 thôi, loãng hơn dầu 40 chút

Nghe thiên hạ đồn Motul Scooter Power LE 5W40 cũng ngon lắm. Giá tầm 150k, có chai 0.8L tiện lợi vừa đủ cho xe.
Đang phân vân loại này với nhớt hãng. Nhớt hãng đc cái hàng thật do chính hãng nghiên cứu, đảm bảo mà sao nghe anh em nhiều người chê quá.
Nhớt hãng làm sao bằng nhớt ngoài được cụ, công nghệ về nhớt thì các công ty nhớt bỏ xa cả Honda. Cũng như làm máy xe thì họ sẽ thua công nghệ Honda là chắc

Chai Motul trên là dầu tổng hợp rồi, dùng tốt. Chạy mấy đời trước em toàn motul.
Nói chung khi đã là dầu tổng hợp rồi thì dòng chuyên dụng xe ga đều tốt. Dùng Mobil, Motul, Liqui, Castrol... là do sở thích và tác dụng của quảng cáo thôi mà cụ

Fearless1988

Xe đạp
có bác nào bị như e ko :( e mới mua 1 e 150 cbs đc mấy hôm . Mấy hôm đầu đi thì rất êm , nhưng sau đó đi từ từ giảm ga thì cứ tiếng dít dít đằng sau do má phanh sau . Tiếng dít kêu to và liên tục . Cứ đi chậm nghe thấy rõ .. còn vít ga lên thì lại êm . E có mang ra head thì họ xịt và bảo phanh mới bị sát vệ sinh và nới ra rồi . Đi lại êm thêm đc vài ngày rồi mấy nay mưa xong lại bị lại . Nghe dít dít rất khó chịu như đang đi xe đạp vậy các cụ ạ đèo bạn gái mà e cũng thấy ngại . Có cụ nào bị ko ạ chứ e chán quá :(
Em cũng bị như cụ nên cho nó đi sớm r :(

duccanh1987

Xe đạp
Xe 2017 mặt nạ nhỏ hơn đời trước nên khi lắp mặt nạ có khe vào thì trông ko hầm hố như đời cũ, nhiều người lắp vào rồi tháo ra.
Nhưng có vẻ thiết kế mang cá in sâu vào sở thích nhiều người, Honda ra lại thiết kế này chắc lại bán như tôm tươi.

Cụ chơi bài kéo chân chống giữa, nổ máy vít ga lên 80 km giữ tầm 10 giây, làm thế vài lần chắc là hết

Em mới thay Mobil gold (1ltr - 230k 5w30) cảm nhận thấy tiếng máy êm hơn và tiếng máy khi vít ga rền hơn hẳn. Em đang đợi nốt đợt thay dầu này thay dầu lap

Xe mới, các chi tiết vẫn khít thì ai kỹ tính nên chạy dầu 30 thôi, loãng hơn dầu 40 chút

Nhớt hãng làm sao bằng nhớt ngoài được cụ, công nghệ về nhớt thì các công ty nhớt bỏ xa cả Honda. Cũng như làm máy xe thì họ sẽ thua công nghệ Honda là chắc

Chai Motul trên là dầu tổng hợp rồi, dùng tốt. Chạy mấy đời trước em toàn motul.
Nói chung khi đã là dầu tổng hợp rồi thì dòng chuyên dụng xe ga đều tốt. Dùng Mobil, Motul, Liqui, Castrol... là do sở thích và tác dụng của quảng cáo thôi mà cụ
Từ ngày mua xe đến h chưa bữa nào em đi quá 60km cụ ạ . Chơi trong phố toàn 20 km/h thui [emoji12]