Thảo luận Các lỗi của Honda Civic

Trieukhoi1989

Xe tải
Em lại chốt làm hãng bác ạ, thôi thì nghiến răng 1 lần cho đau luôn :))

Có mấy cái chưa hỏng nhưng em thay hết luôn như rotuyn cân bằng, piston phanh, cupen phanh, lọc xăng, lọc dầu, lọc điều hoà.v.v tổng cộng list dài 2 trang A4 bao gồm cả cácbhạng mục bảo dưỡng.

Sáng nay nổ máy thấy khói trắng ở ống xả, khá nhiều, ko biết là bthg hay ko, chắc em lại vác xuống ăn vạ hãng phát
vị chi là 9tr hả cụ? ;))

Fan gentra

Xe điện
xe em chân côn cũng rít ghê lắm nhưng thoi xiền nào của ấy ..miễn đừng có đứng đường là dc hihihi>:D<
Còn 1 lỗi nữa mà em đến bảo hành mấy lần nhưng đều bảo lỗi sản xuất (1.8 MT):
Chân côn kêu "rin rít" khi đạp côn nghe rất khó chịu, mấy lần tra dầu rồi, đi vài bữa lại bị, giờ thì đạp côn gần hết nghe tiếng "khục", kinh vãi, đại lí báo phải thay chân côn, nhưng hiện tại chưa có, đang chờ dài cổ, ko biết còn sông được đến ngày thay chân côn ko đây. Em nghe nói 1.8MT nhiều xe có lỗi này, ko biết bac nào thay chân côn chưa, cho tý kinh nghiệm.

Fan gentra

Xe điện
Lưỡi gạt mưa chỉ trong hãng mới có, ngoài không có. Gạt mưa rít kèn kẹt thì thay cả đôi hình như là 250k thì phải, em mới thay nhưng quăng cái hóa đơn nên không nhớ chính xác (y)
hơn 3 tăm cụ ợ ..em vừa thay xong

Kiabuoisang

Xe container
Lưỡi gạt mưa em cũng thay trong hãng nhưng khi gạt vẫn nghe thấy tiếng kêu các cụ ạ.
Nó thậm chí còn ko êm đc như con innova em vẫn đi ấy chứ..chán quá :(
Lưỡi gạt trong hãng chỉ dùng được vài ngày là lại kêu kèn kẹt, nguyên nhân tại sao thì em chịu. Cụ kiếm đôi gạt mềm chính hãng bocsh giá tầm 500K thay vào là hết bệnh và bền hơn rất nhiều trên OF cũng có bác kinh doanh lại này, hàng hịn đấy.
Civic đi khá lành, xe em đời 2008 chạy 7 vạn, tới nay mới chỉ làm các việc: Thay lốp do đã bị cứng, gây ồn; Thay ắc quy do hỏng; Tự sửa bệnh cọt kẹt ở chân côn với giá 50K còn lại chả phải làm gì hết. Vậy mà không hiểu tại sao trên này các cụ phải thay nhiều đồ thế X_X
Về phụ tùng cho civic trên OF này cũng có cụ kinh doanh, giá khá mềm và chất lượng cũng ổn; Cụ nào cần thay thì cũng nên tìm hiểu và mua về hoặc là tự thay, hoặc là ra gara thuê họ thay. Hôm trước em cũng mua 1 đôi má phanh sau về tự chiến, tháo ra thấy má phanh vẫn còn tốt nhưng gọi là thực hành nên thay luôn má mới vào ( Thay má phanh trước dễ hơn má phanh sau, má phanh sau phải ép piston phanh chạy vào khá vất vả ) ;))

master_leader

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi Civic của em đời 2011, dạo này em thấy mỗi khi e rà phanh (đặc biệt khi lùi) thì nghe thấy tiếng kêu ken két (em đoán ở bánh sau bên lái). Không biết là có làm sao ko, em vào Honda Mỹ đình kiểm tra thì không thấy gì ah.

Getz7125

Xe tăng
Lưỡi gạt trong hãng chỉ dùng được vài ngày là lại kêu kèn kẹt, nguyên nhân tại sao thì em chịu. Cụ kiếm đôi gạt mềm chính hãng bocsh giá tầm 500K thay vào là hết bệnh và bền hơn rất nhiều trên OF cũng có bác kinh doanh lại này, hàng hịn đấy.
Civic đi khá lành, xe em đời 2008 chạy 7 vạn, tới nay mới chỉ làm các việc: Thay lốp do đã bị cứng, gây ồn; Thay ắc quy do hỏng; Tự sửa bệnh cọt kẹt ở chân côn với giá 50K còn lại chả phải làm gì hết. Vậy mà không hiểu tại sao trên này các cụ phải thay nhiều đồ thế X_X
Về phụ tùng cho civic trên OF này cũng có cụ kinh doanh, giá khá mềm và chất lượng cũng ổn; Cụ nào cần thay thì cũng nên tìm hiểu và mua về hoặc là tự thay, hoặc là ra gara thuê họ thay. Hôm trước em cũng mua 1 đôi má phanh sau về tự chiến, tháo ra thấy má phanh vẫn còn tốt nhưng gọi là thực hành nên thay luôn má mới vào ( Thay má phanh trước dễ hơn má phanh sau, má phanh sau phải ép piston phanh chạy vào khá vất vả ) ;))
Thực ra ko phải là PHẢI thay như cụ nói, mà là THÍCH thay thôi :D
Phụ tùng chạy nhiều thì nó cũng lão hoá, nhiều cái em nghĩ mọi người biết chắc là cứ để nguyên chạy cũng ko sao nhưng thiết nghiz cái xe vài trăm củ, bỏ ra thêm 1 tý mua sự AN TÂM cho chính mình cũng chẳng phải quá đắt cụ ah, tương đương bữa nhậu chứ mấy, 1 năm nhậu 10 lần thì cụ giảm còn 9 lần thôi :))

donduong

Xe tải
Tiếng ken két đấy không sao, nó sẽ kêu khi xe mới chuyển động, một lúc là hết. Xe e Civic 2.0 đi từ năm 2007 chạy vẫn ngoan choét, chỉ làm bảo dưỡng định kỳ.

Muon_biet

Xe cút kít
Xe E đi từ tháng 1/2007 được 10.600.000km chạy ngon choét do bảo dưỡng định kỳ và có sổ theo dõi chi tiết như y bạ luôn. Xe E má phanh vẫn ngon lành, chỉ thay 04 lốp Mit do quá 5 năm (dù lốp chưa mòn lắm và chỉ duy nhất một lốp bị 02 miếng vá. Thay bigi và lọc xăng, lọc dầu theo quy định thôi).

Trieukhoi1989

Xe tải
Loanh quanh đấy cụ ah :D
Xe e hôm bảo dưỡng xong cũng vậy ra khói trắng nghi ngút 1 tí là hết đến mấy hnay ko thấy nữa trộm vía xe này cũg lành đi an tâm lắm, hiện tại e đổ 500k A92 đi đc xấp xỉ 260km xe cụ bn ạ? Xe e 2.0

Chỉnh sửa cuối:

Kiabuoisang

Xe container
Xe em Civic bị mấy thằng tý cắn nham nhở 2 dây bảo hiểm phía trên. Giờ thay cả cụm thì đắt quá chịu không thấu, để thì dây hay bị kẹt không rút vào được. Các cụ dùng Civic có biết chỗ nào nhận thay riêng sợi dây chỉ dùm em với. Chỉ tháo ra thay sợi dây bị hỏng thôi chứ không thay cả cụm đâu ạ. Em xem trên mạng thấy khoai tây họ tháo cũng ngon nhưng không dám thử vì không đủ trình.
Em để chữ màu mè tí cho các cụ dễ thấy ;))

Getz7125

Xe tăng
Xe e hôm bảo dưỡng xong cũng vậy ra khói trắng nghi ngút 1 tí là hết đến mấy hnay ko thấy nữa trộm vía xe này cũg lành đi an tâm lắm, hiện tại e đổ 500k A92 đi đc xấp xỉ 260km xe cụ bn ạ? Xe e 2.0
Vụ khói trắng để em theo dõi mấy hôm xem sao, trộm vía nó hết như xe của cụ thì ngon :D

Mà cụ chạy đường trường à mà ăn ít thế? Đường Hà Nội loanh quanh mà cụ chạy đc thế thì các hãng xe khác nó kiện Honda đấy :))

Getz7125

Xe tăng
Xe em Civic bị mấy thằng tý cắn nham nhở 2 dây bảo hiểm phía trên. Giờ thay cả cụm thì đắt quá chịu không thấu, để thì dây hay bị kẹt không rút vào được. Các cụ dùng Civic có biết chỗ nào nhận thay riêng sợi dây chỉ dùm em với. Chỉ tháo ra thay sợi dây bị hỏng thôi chứ không thay cả cụm đâu ạ. Em xem trên mạng thấy khoai tây họ tháo cũng ngon nhưng không dám thử vì không đủ trình.
Thay hãng báo hết nhiêu hả cụ? Lắp dây ghế sau lên có đc ko nhể :))
Phụ tùng phị kiện cụ chơi ngoài tuỳ cụ nhg dây này liên quan cả túi khí, em nghĩ cụ ko nên lăn tăn quá.

Mà cụ làm thế nào để chuột nó chui cả vào trong xe đc thì cũng tài thật, hic

Trieukhoi1989

Xe tải
Vụ khói trắng để em theo dõi mấy hôm xem sao, trộm vía nó hết như xe của cụ thì ngon :D

Mà cụ chạy đường trường à mà ăn ít thế? Đường Hà Nội loanh quanh mà cụ chạy đc thế thì các hãng xe khác nó kiện Honda đấy :))
E toàn đi D ko thốc ga tận dụng sức rướn của ga, mà e toàn đi trong HN thôi chưa đi xa cả tháng nay, thỉnh thoảng có đợt e đi S ko dùng lẫy để nó chuyển auto thì đi đc 230km

Muon_biet

Xe cút kít
Để chuột chui được vào trong xe E cũng chịu cụ luôn. Cụ làm cái lưới Inox gắn vào lỗ gió điều hòa thì cụ tổ ông chuột cũng không chui vào được nhé.

Getz7125

Xe tăng
E toàn đi D ko thốc ga tận dụng sức rướn của ga, mà e toàn đi trong HN thôi chưa đi xa cả tháng nay, thỉnh thoảng có đợt e đi S ko dùng lẫy để nó chuyển auto thì đi đc 230km
Thế thì kinh đấy, nhưng em nghĩ có sai số, vì đạt hơn 8lít/100km trong phố như vậy hơi bất hợp lý, em cũng chạy 2.0 mà chưa bao giờ đc vậy

Trieukhoi1989

Xe tải
Thế thì kinh đấy, nhưng em nghĩ có sai số, vì đạt hơn 8lít/100km trong phố như vậy hơi bất hợp lý, em cũng chạy 2.0 mà chưa bao giờ đc vậy
Từ sau hôm thay dầu và vệ sinh kim phun ở hãng đỡ hẳn cụ ah nói chung ở hãng bảo đắt cũng ko phải, cũng tuỳ từng cái thôi mà, cái j đáng làm e nghĩ cũng nên cho vào hãng cho yên tâm

Rolexchuan

Xe hơi
Xe nào chả có lỗi vặt, lỗi đâu chỉnh đó thôi cụ.

Getz7125

Xe tăng
Từ sau hôm thay dầu và vệ sinh kim phun ở hãng đỡ hẳn cụ ah nói chung ở hãng bảo đắt cũng ko phải, cũng tuỳ từng cái thôi mà, cái j đáng làm e nghĩ cũng nên cho vào hãng cho yên tâm
Em cũng vừa làm mấy thứ đó xong, để em theo dõi xem thế nào chứ em nghĩ cụ căn ko chuẩn :))

Em căn theo kiểu để xe báo đèn vàng, đổ đầy, xong đi đến khi nào xe báo đèn vàng nữa thì chia xèng cho số km đã đi là ra số đại khái.
Nhưng nói chung tính toán đau đầu, để dành làm việc khác bác ạ, hết xăng đằng nào cũng phải đổ:))