Thảo luận Các lỗi của Honda Civic

Trieukhoi1989

Xe tải
Em cũng vừa làm mấy thứ đó xong, để em theo dõi xem thế nào chứ em nghĩ cụ căn ko chuẩn :))

Em căn theo kiểu để xe báo đèn vàng, đổ đầy, xong đi đến khi nào xe báo đèn vàng nữa thì chia xèng cho số km đã đi là ra số đại khái.
Nhưng nói chung tính toán đau đầu, để dành làm việc khác bác ạ, hết xăng đằng nào cũng phải đổ:))
vâng chính xác cụ vì e nghĩ mình kinh doanh taxi quái đâu mà lo xăng đã chơi oto là đổ xăng ko phải xoắn hehe mà cụ gia nhập hội Civic chưa ạ?

Getz7125

Xe tăng
vâng chính xác cụ vì e nghĩ mình kinh doanh taxi quái đâu mà lo xăng đã chơi oto là đổ xăng ko phải xoắn hehe mà cụ gia nhập hội Civic chưa ạ?
Cụ Congacha bẩu hội này giải tán mua xe hịn hết rồi nên ko còn ai tổ chức tiệc tùng chào đón thành viên mới :))

Ti tach

Xe buýt
E toàn đi D ko thốc ga tận dụng sức rướn của ga, mà e toàn đi trong HN thôi chưa đi xa cả tháng nay, thỉnh thoảng có đợt e đi S ko dùng lẫy để nó chuyển auto thì đi đc 230km
Tuyền 10l/ 100 cây chuối à :)

Kiabuoisang

Xe container
Thay hãng báo hết nhiêu hả cụ? Lắp dây ghế sau lên có đc ko nhể :))
Phụ tùng phị kiện cụ chơi ngoài tuỳ cụ nhg dây này liên quan cả túi khí, em nghĩ cụ ko nên lăn tăn quá.

Mà cụ làm thế nào để chuột nó chui cả vào trong xe đc thì cũng tài thật, hic
Em cũng chưa hỏi nhưng hôm lâu rồi thấy ga ra họ bảo tầm gần 5M/1 bên; Dây ghế sau ko lắp lên được vì ghế sau nó không có dây tín hiệu cho hệ thống ABS và khác nhau về cấu tạo; Việc liên quan đến túi khí thì em cũng hiểu, có điều em chỉ muốn thay sợi dây chứ không thay bộ cơ co rút ợ, nếu thay được sợi dây thì cũng không ảnh hưởng gì tới ABS cả; Giá nó chát quá nên em vẫn cứ lăn tăn ạ ~X(, với lại phương châm là tìm mọi cách để sửa, nếu không sửa được mới thay mới ạ ;)); Chuột chui vào do chủ cũ bất cẩn, về tay em em đã gắn lưới rồi ạ :>

Getz7125

Xe tăng
Em cũng chưa hỏi nhưng hôm lâu rồi thấy ga ra họ bảo tầm gần 5M/1 bên; Dây ghế sau ko lắp lên được vì ghế sau nó không có dây tín hiệu cho hệ thống ABS và khác nhau về cấu tạo; Việc liên quan đến túi khí thì em cũng hiểu, có điều em chỉ muốn thay sợi dây chứ không thay bộ cơ co rút ợ, nếu thay được sợi dây thì cũng không ảnh hưởng gì tới ABS cả; Giá nó chát quá nên em vẫn cứ lăn tăn ạ ~X(, với lại phương châm là tìm mọi cách để sửa, nếu không sửa được mới thay mới ạ ;)); Chuột chui vào do chủ cũ bất cẩn, về tay em em đã gắn lưới rồi ạ :>
Tý.nó cắn rồi thì còn sửa cái j hả cụ.

Chỉ còn cách khâu vá thế nào đấy trùm lên chỗ bị cắn hoặc nghiến răng cho gara nó cắn phát cho nhẹ người :))

Alonghethaychua

Xe tải
Thực sự là em chưa hình dung được là làm thế nào chuột nó lại có thể chui vào dc trong xe?
Mà lại qua lỗ điều hòa? Cụ chụp cho em xin cái ảnh để em biêt đề phong với.

Getz7125

Xe tăng
Quá hay e cũng hay đi lượn trên đó có j e vs cụ sang box civic club kêu gọi thêm các ae civic khác
Tuần sau cụ lượn lúc nào ới em trc tý nhé :-bd

Sáng ra xe em nổ lâu xuống dưới 1000rpm quá, Hay thay dầu Mobil1 vào cho nó TRÂU các cụ.nhỉ, hic

Trieukhoi1989

Xe tải
Tuần sau cụ lượn lúc nào ới em trc tý nhé :-bd

Sáng ra xe em nổ lâu xuống dưới 1000rpm quá, Hay thay dầu Mobil1 vào cho nó TRÂU các cụ.nhỉ, hic
Xe e căn đúng 1p là xuống, e cũng thay dầu hãng, cả dầu hộp số nữa

Getz7125

Xe tăng
Xe e căn đúng 1p là xuống, e cũng thay dầu hãng, cả dầu hộp số nữa
Xe em chắc hơn 1 phút rồi, sáng ra hơi sốt ruột, chiều về cũng sốt ruột, lên xe mãi ko đi, mấy chú trông xe cứ soi :))

Getz7125

Xe tăng
Có cụ nào đã thay dầu MObil chưa ạ, nó có khác gì ko nhỉ? em ko bàn đến giá vì cũng chênh nhau có mấy lít, lại đi được lâu hơn thì tính ra cũng như nhau

Muon_biet

Xe cút kít
Có cụ nào đã thay dầu MObil chưa ạ, nó có khác gì ko nhỉ? em ko bàn đến giá vì cũng chênh nhau có mấy lít, lại đi được lâu hơn thì tính ra cũng như nhau
E toàn vào hãng thay dầu nên cũng chẳng để ý họ thay loại dầu gì nữa.

Getz7125

Xe tăng
E toàn vào hãng thay dầu nên cũng chẳng để ý họ thay loại dầu gì nữa.
Em vừa đc 1 số chiên da đầu ngành tư vấn rằng thay dầu xịn hay ko xịn cũng gần như nhau, miễn là thay đúng hạn theo km or thời gian thôi cụ ạ. Done, coi như xong, em ko lăn tăn j về dầu nữa