Thảo luận Các lỗi của Honda Civic

master_leader

Xe buýt
Em cũng định đổi sang Civic mà nghe thấy nhiều lỗi vậy lại phân vân. Em dự sẽ mua 1.8AT các cụ ah, đời 2010 hoặc 2011.

Muon_biet

Xe cút kít
Civic cực nhiều lỗi: E đi từ 1/2007 đến nay đã phải thay 04 quả lốp, 02 vòng bi moay ơ, 02 lọc xăng, 05 cái lọc gió điều hòa và lọc gió động cơ, 10 lần thay dầu và đảo lốp, thay 01 cao su chân máy, 03 lần thay gạt mưa và sơn tút tát vỏ xe khoảng 5 lần ạ, thay 04 bugi (xe E mới chỉ đi hơn chục vạn km thôi) và E vẫn chưa hề thay má phanh zin nhé.

Trieukhoi1989

Xe tải
Các cụ cho e hỏi xe civic (2.0 2007) nhà e bị kém rô tuyn cân bằng trc bên phải e định thay thì nên vào hãng hay ra gara ngoài ạ? Cụ nào có địa chỉ uy tín và chỗ mua phụ tùng honda chuẩn cho e đc ko ạ?

MINHTHANHAUTO

Đi bộ
civic cũ giá ngang vios nhưng đi sướng hơn nhiều

soulmales

Xe buýt
Tôi mua một chiếc 2.0AT từ tháng 8 năm 2007. Từ lúc mua tới giờ gặp phải rất nhiều lỗi cụ thể như sau:
1. Lái luôn bị nhao sang bên phụ
2. Gạt nước kêu phành phạnh
3. Cửa kính bên lái thỉnh thoảng bị lệnh, không kéo lên hết được, phải dùng tay đẩy lại cho cân rồi mới kéo lên được. Lỗi này rất hay gặp sau khi để xe ngoài trời nắng.

Các lỗi 1 và 2 rất khó chịu khi phải đi đường dài, nhiều hôm đi công tác trời mưa, nghe tiếng phành phạnh của cái gạt nước mà đau hết cả đầu. Tôi cũng có mang lên hãng để bảo hành sau mấy lần không khắc phục được, họ trả lời một cách vô tư tới lạ kì như sau " Xe anh mua là lô sản phẩm đầu tiên lên sẽ mắc phải nhiều lỗi, đây là lỗi của nhà máy, chúng em đã gọi điện lên nhà máy thông báo cho họ về những lỗi trên xe của anh, anh chịu khó đi tạm khi nào có phương án sửa chữa em sẽ thông báo cho anh". Đến giờ hơn 2 năm rồi mà vẫn chưa có thông báo nào cả.

Nếu bác nào cũng mắc phải những lỗi trên mà đã khắc phục được thì chỉ giùm với
lỗi 1 thì theo cháu là do lốp thưa cụ,cụ chủ mua xe năm 2007 tới bây giờ mà chưa thay lốp thì cũng nên thay đi,thứ 2 là do cụ xem lai áp xuất lốp đi ạ,cụ nên cân đử 32psi ạ,là lỗi 1 có thể khắc phục rùi ạ

lỗi 2 cụ chủ thay ggatj mưa mới đi ạ,nên là cụ chủ thay gạt boss,hay denso ấy ạ.và đừng quên đổ nước rửa kính ạ.cụ không nên đổ nước lã ạ.vì nước lã không có độ trơn ạ.
lỗi 3 thì cháu không biết nên cháu xin phep không tư vấn ạ
chúc cụ sớm khắc phục hết lỗi của xe ạ

Muon_biet

Xe cút kít
lỗi 1 thì theo cháu là do lốp thưa cụ,cụ chủ mua xe năm 2007 tới bây giờ mà chưa thay lốp thì cũng nên thay đi,thứ 2 là do cụ xem lai áp xuất lốp đi ạ,cụ nên cân đử 32psi ạ,là lỗi 1 có thể khắc phục rùi ạ

lỗi 2 cụ chủ thay ggatj mưa mới đi ạ,nên là cụ chủ thay gạt boss,hay denso ấy ạ.và đừng quên đổ nước rửa kính ạ.cụ không nên đổ nước lã ạ.vì nước lã không có độ trơn ạ.
Lỗi 2 khắc phục bằng nước rửa kính là không thuyết phục cụ ơi. Chẳng lẽ đi trời mưa thỉnh thoảng lại phun nước rửa kính lên hả cụ?

soulmales

Xe buýt
Lỗi 2 khắc phục bằng nước rửa kính là không thuyết phục cụ ơi. Chẳng lẽ đi trời mưa thỉnh thoảng lại phun nước rửa kính lên hả cụ?
đổ nước rửa kính ở đây là đổ vào trong bình nước rửa ấy ạ,thưa cụ

hailua

Xe hơi

Lỗi 1 cụ kiểm tra lại lốp và thước lái
Lỗi 2 thì thay lưỡi gạt mưa và nước rửa kính ( nếu dùng nước lã thì cho thêm tí nước rửa bát vào.
Lỗi 3 vào hãng họ nới thêm tí bên cửa là OK, Civic có đến 95 % xe bị lỗi này, sửa cũng đơn giản.
Thân

Muon_biet

Xe cút kít
đổ nước rửa kính ở đây là đổ vào trong bình nước rửa ấy ạ,thưa cụ
Cảm ơn Cụ, E rõ ý cụ từ lâu rồi. Gạt mưa là để gạt nước mưa mà nước mưa đâu phải nước rửa kính? chẳng lẽ khi mưa thỉnh thoảng phải phụt nước rửa kính từ trong bình nước rửa lên hả cụ?

soulmales

Xe buýt
Cảm ơn Cụ, E rõ ý cụ từ lâu rồi. Gạt mưa là để gạt nước mưa mà nước mưa đâu phải nước rửa kính? chẳng lẽ khi mưa thỉnh thoảng phải phụt nước rửa kính từ trong bình nước rửa lên hả cụ?
vâng vậy nên cháu mới bảo rõ là nên thay gạt mưa đi ạ,tốt nhất là thay boss hay denso ạ.cụ đọc lại giúp cháu ạ

hungboy

Xe buýt
Mình mới mua cv 2008, thấy cũng lành không lỗi gì lắm

cuc-hec-ha-tinh

Xe hơi
honda em chỉ chê mấy cái gioăng từ kính đến cửa.cần khắc phục

otoviet611

Xe hơi
Tôi mua một chiếc 2.0AT từ tháng 8 năm 2007. Từ lúc mua tới giờ gặp phải rất nhiều lỗi cụ thể như sau:
1. Lái luôn bị nhao sang bên phụ
2. Gạt nước kêu phành phạnh
3. Cửa kính bên lái thỉnh thoảng bị lệnh, không kéo lên hết được, phải dùng tay đẩy lại cho cân rồi mới kéo lên được. Lỗi này rất hay gặp sau khi để xe ngoài trời nắng.

Các lỗi 1 và 2 rất khó chịu khi phải đi đường dài, nhiều hôm đi công tác trời mưa, nghe tiếng phành phạnh của cái gạt nước mà đau hết cả đầu. Tôi cũng có mang lên hãng để bảo hành sau mấy lần không khắc phục được, họ trả lời một cách vô tư tới lạ kì như sau " Xe anh mua là lô sản phẩm đầu tiên lên sẽ mắc phải nhiều lỗi, đây là lỗi của nhà máy, chúng em đã gọi điện lên nhà máy thông báo cho họ về những lỗi trên xe của anh, anh chịu khó đi tạm khi nào có phương án sửa chữa em sẽ thông báo cho anh". Đến giờ hơn 2 năm rồi mà vẫn chưa có thông báo nào cả.

Nếu bác nào cũng mắc phải những lỗi trên mà đã khắc phục được thì chỉ giùm với
Vì an toàn cụ nên kiểm tra tại đại lý chính hãng

Trieukhoi1989

Xe tải
E vừa làm bảo dưỡng 6 vạn cho vợ 2 nhà e civic 2.0 2007, trc khi làm e đã vào hãng check tổng thể thay dầu và lọc dầu, đổ dung dịch vệ sinh kim phun. Còn lại xe e phải thay cao su chân máy, rô tuyn cân bằng trc phụ, mấy cái lọc, gạt mưa và sửa lên kính phụ tổng thiệt hại còn khoảng trên 10 tr nữa, sau đó e quyết định tự đi mua phụ tùng và ra gara quen gần nhà để thay, e tự đi mua cao su chân máy loại 1tr9 hàng Thái ko mua loại 1tr2 đại trà, mua rô tuyn và mấy cái lọc hàng OEM và đôi gạt mưa lưỡi mềm tổng thiệt hại là 3tr3 tiền đồ. Sau đó ra gara e quen thay hết thấy các bạn làm hết sức nhiệt tình, thay giúp e đôi bóng đèn soi biển, giúp e vệ sinh bướm ga họng hút bảo dưỡng phanh 4 bánh,thay những chốt nhựa bị kém...và đặc biệt có máy reset check lỗi điện tử sau khi làm xong tất tần tật lấy tiền công là 300k e thấy khá hợp lý và mãn nguyện các cụ ah

em thấy Civic nó có 1 lỗi cực lớn luôn đó là ỒN, lãm hoài mà ko khắc phục được nên đành phải cho tí nhạc toto

Muon_biet

Xe cút kít