[Funland] Các loại ngư lôi, tên lửa chống hạm, đạn đạo và hành trình đe dọa TSB

Ngo Rung

Xe lăn
Có hai cái nhà cháu thắc mắc khi dùng chú này trong bối cảnh thực chiến hiện tại ..

Thứ nhất là làm sao mà lân la tiếp cận mục tiêu được với khoảng cách ngắn thế .. các tầu chiến bây h cảm biến đầy mình, khi lâm chiến thì trực thăng chống ngầm lúc nào cũng vè vè cộng thêm cả máy bay cánh quạt chống ngầm nữa ..

Thứ hai là tầu chiến bây h ít khi đi một mình, khi bị dính đạn rồi thì các tầu khác & máy bay trong khu vực đều được báo ngay về vị trí của tầu ngầm khai hỏa .. vậy khả năng hit & run của tầu ngầm sẽ dư lào trong tình trạng bị lộ vị trí ở khoảng cách quá gần ntn ..

Nói chung em thấy dùng được chú ngư lôi siêu khoang này chỉ với một điều kiện là tiềm lực quân sự của mình mạnh hơn hẳn hoặc chí ít tương đương đối phương .. tác chiến thành công chỉ khi có tầu mặt nước hộ tống, tiêm kích che ô ở trên .. mấy cái này không phù hợp với mình .. oánh kiểu du kích ... hit & run ... :D
Tất nhiên là phải tùy lúc nào dùng cái gì thôi cụ :D chứ đi kéo nhau 1 đoàn ầm ầm thì nó cũng chẳng cần dùng đến chú này, lúc đấy dùng chú khác :))
Còn mấy vụ "cảm biến đầy mình" cụ nó thì cũng hên xui thôi, không phải là phát hiện được tất cả đâu, các nhà SX lúc nào chả nổ đùng đoàng....để quảng cáo.
Còn tình huống "xấu nhất" bị quây thì buộc phải phang hết "vốn", kết quả thì 50/50 :))

Dai69

Xe tải
Tất nhiên là phải tùy lúc nào dùng cái gì thôi cụ :D chứ đi kéo nhau 1 đoàn ầm ầm thì nó cũng chẳng cần dùng đến chú này, lúc đấy dùng chú khác :))
Còn mấy vụ "cảm biến đầy mình" cụ nó thì cũng hên xui thôi, không phải là phát hiện được tất cả đâu, các nhà SX lúc nào chả nổ đùng đoàng....để quảng cáo.
Còn tình huống "xấu nhất" bị quây thì buộc phải phang hết "vốn", kết quả thì 50/50 :))
Vụ con Chaengnam là ví dụ sinh động nhất cho cái khái niệm "cảm biến đầy mình" mà vẫn chìm.:))