Các kụ thấy có hợp lý không?????

pupil

Xe điện
To một số cụ
+ Tôi hay comt theo mạch, nên cũng làm khó ccho mọi người là muốn hiểu hết thì phải đọc từ đầu, mong anh em thông cảm và cố gắng đọc từ đầu nếu muốn hiểu hết.
+ Cái chỗ tôi bảo là biên bản họ ghi rõ là vi phạm lỗi A, mà vẫn cảng cổ lên cãi tôi không vi phạm lỗi B là đúng 100%, có cả biên bản pot trên 4F này mà. xin không được nên rõ ở đâu.
+ tôi biết còn trường hợp nào nữa không, nhưng đọc trên 4F này thấy có 3 trường hợp khiếu nại. 1 nhẹ nhàng, chỉ 1 tờ a4, bằng chứng xác thực, có tình có lý thì lãnh đạo đội đã gọi điện và tới tận nơi gặp để xin lỗi thay lính của họ. 1 trường hợp đi cùng cả " 1 ông tay to" đưa đơn hẳn cho Trưởng công an Quận ( trong khi mỗi quận đều có bộ phận nhận đơn) nhưng lý lẽ lung tung, không bẳng chứng. 1 trường hợp khác cậy nhờ các nơi, các kiểu cử nhân, thạc sĩ, luật sư.... nhưng người bị kiện người ta có cái lý của họ nên có 1 câu ( tôi k nhớ nguyên văn) là việc khiếu nại của anh đã có Thanh tra giải quyết.
Ý tôi chỉ muốn nói rằng: cãi, chửi bới, nguyền rủa, lăng mạ, khen, khiếu nại, kiện cáo vv.... ( đại loại là tất cả nhưng gì mà anh muốn là ) thì phải có cơ sở, có lý ( có tình nữa thì càng tốt) thì mới là người ta lưu ý đến. Chứ kiểu nói ccho sướng mồn thì.... xin lỗi anh em là con người an cơm cũng thấy sướng mồm, con cẩu nó ăn... nó cũng sướng mồm mà.
+ Tôi được biết, từ ngày đầu, tiêu chí của anh em otofun, tinh thần offer nhà ta là VĂN HÓA GIAO THÔNG, VĂN MINH GIAO THÔNG. Luôn tuân thủ luật lệ chứ không phải cùn . Và theo đanh giá của tôi là cái tinh thần nay bị đó bị giảm nhiều
- Cụ không lượn sang đây chắc thớt này không nóng bức như thế này. Lý do là cụ nói như xxx, mà tiếc thay xxx đã tự đánh mất hình ảnh trong mắt dân từ lâu rồi (tôi thì nghĩ chỉ có 1 số ít thôi), không chịu hiểu tại sao dân họ bức bối thế, sao không lật lại vấn đề xxx là người hiểu luật pháp hơn dân lẽ ra phải gương mẫu hành xử sao cho dân tâm phục khẩu phục. Nếu có cái khẩu hiệu đỏ của cụ thì tại sao xe xxx, xe biển 80B, biển xanh, xe của HTX Phú Phương đi ẩu đi sai luật lại không bị vịn ? hay các ông này nằm trên luật ? Mong cụ giải thích ae rõ!

hungbme

Xe hơi
Ngoài công việc hàng ngày ra thì ai cũng sẽ làm người tốt được! Em tin các xxx cũng vậy.

Kojiro

Xe tải
Quả thực em vưỡn chưa hiểu ý cụ là gì!

xxx Mẽo, xxx Úc em thấy cực ký rắn và bắt không sai, nhưng cung rất "tình người"! Anh em chở em đi chơi lo nhìn đường vì lạ nên vượt đèn đỏ xxx Úc chặn lại hỏi han rồi chỉ nhắc nhở và chỉ đường tận tình luôn!
Với xxx Việt em dính đúng 2 lần trong 1 năm rưỡi vừa rồi từ khi đổi xe mới! Cả hai lần em mắng xxx té tát. Một lần bắt em lỗi sai làn ngay trên đường Hùng Vương rẽ sang Phan Đình Phùng, một lần "bẫy" em đè vạch liền, lấn sang làn ngược chiều trên đường HCM tại Khe Hạ - Thanh Hóa! Cả hai lần đều hậm hực thả em đi sau khi hỏi đi hỏi lại em làm việc ở đâu và nhận được câu trả lời là em làm công ty nước ngoài!
Chắc là em có duyên với xxx bắt sai!!!

Dạ, em đã từng nghe một thằng bạn vu vơ bị nghiện kể lể để vay tiền: Ngày xưa em học giỏi lắm (tin được vì cũng đỗ đại học), ngày xưa em ngoan lắm, nhà em thành phần cơ bản lắm, . . . Dưng mờ em bị bạn bè xấu rủ rê!x-(

Chí Phèo của Nam Cao là dùng để mỉa mai xã hội (chính xác là chính quyền) chứ không phải để thanh minh cho Chí Phèo cụ nhá!

Dòng màu đỏ của cụ em không thông cảm được!!!
Đừng đổ tại số phận, vị trí hay này nọ!
Kinh nghiệm bản thân em sau 7 năm phấn đấu trong công ty nhà nước, đã giơ tay xin thề được hơn 3 năm, thì em nhận thấy mình không đủ ác, không đủ trơ, không đủ mưu bẩn, không muốn tham nhũng nên em ra ngoài "liếm gót giày Tây"! Ông Tây minh bạch, em tự giác ngày làm 12-13 tiếng, chủ động trong công việc, thế là em có 4B để đi, có nhà để ở!
Nếu không muốn bị oán như xxx GT thì đừng làm xxx GT nữa! Đói cho sạch, rách cho thơm là câu các cụ dạy đã có trong sách tiểu học! Đừng giải thích gì hơn cụ ạ!

Dòng màu xanh càng củ chuối! Em đã từng up vài cái video clip có tên "X-Driven ký sự" lên OF!
Nguyên nhân tắc đường 99% do ý thức tuân thủ Luật quá tồi!
Em hàng ngày hứng chịu cảnh bà con đi theo kiểu "đàn kiến" trên đường Lê Duẩn! Hai đàn Dê qua đường cứ đè hết vào làn ngược lại rồi đứng im cả lũ!x-(
Không biết em có vote cụ được không (vì phải vote quay vòng 10 người) nhưng cụ càng nói càng đúng, ít nhất là với suy nghĩ của em.

Nếu mong làm giàu thì đi làm làm kinh tế, chứ đừng làm xxx GT ạ, nó nhục lắm. Đổ cho hoàn cảnh, cơ chế, rồi phải nuôi gia đình,... thì càng thối.

Loong Phoong

Xe điện
cũng hay đấy bác ah

Ngoc Phan XLS

Xe container
To một số cụ
+ Tôi hay comt theo mạch, nên cũng làm khó ccho mọi người là muốn hiểu hết thì phải đọc từ đầu, mong anh em thông cảm và cố gắng đọc từ đầu nếu muốn hiểu hết.
+ Cái chỗ tôi bảo là biên bản họ ghi rõ là vi phạm lỗi A, mà vẫn cảng cổ lên cãi tôi không vi phạm lỗi B là đúng 100%, có cả biên bản pot trên 4F này mà. xin không được nên rõ ở đâu.
+ tôi biết còn trường hợp nào nữa không, nhưng đọc trên 4F này thấy có 3 trường hợp khiếu nại. 1 nhẹ nhàng, chỉ 1 tờ a4, bằng chứng xác thực, có tình có lý thì lãnh đạo đội đã gọi điện và tới tận nơi gặp để xin lỗi thay lính của họ. 1 trường hợp đi cùng cả " 1 ông tay to" đưa đơn hẳn cho Trưởng công an Quận ( trong khi mỗi quận đều có bộ phận nhận đơn) nhưng lý lẽ lung tung, không bẳng chứng. 1 trường hợp khác cậy nhờ các nơi, các kiểu cử nhân, thạc sĩ, luật sư.... nhưng người bị kiện người ta có cái lý của họ nên có 1 câu ( tôi k nhớ nguyên văn) là việc khiếu nại của anh đã có Thanh tra giải quyết.
Ý tôi chỉ muốn nói rằng: cãi, chửi bới, nguyền rủa, lăng mạ, khen, khiếu nại, kiện cáo vv.... ( đại loại là tất cả nhưng gì mà anh muốn là ) thì phải có cơ sở, có lý ( có tình nữa thì càng tốt) thì mới là người ta lưu ý đến. Chứ kiểu nói ccho sướng mồn thì.... xin lỗi anh em là con người an cơm cũng thấy sướng mồm, con cẩu nó ăn... nó cũng sướng mồm mà.
+ Tôi được biết, từ ngày đầu, tiêu chí của anh em otofun, tinh thần offer nhà ta là VĂN HÓA GIAO THÔNG, VĂN MINH GIAO THÔNG. Luôn tuân thủ luật lệ chứ không phải cùn . Và theo đanh giá của tôi là cái tinh thần nay bị đó bị giảm nhiều
Em chỉ comment cái dòng màu đỏ của cụ, các ý khác em no comment vì như cụ nói, em thấy cụ chưa đủ cơ sở để nói như vậy!

Cụ dongkijote, theo ý cụ, có vẻ kém cỏi nên phải cậy nhờ các nơi nhỉ? Hình như cụ ấy đang bỏ qua sự tiến bộ của xã hội VN để học đòi sự ngu xuẩn của bọn Tây phải không cụ?
Bọn Tây nó chuyên môn hóa cực cao, Luật Sư có việc của Luật Sư, Kỹ Sư có nghề của Kỹ Sư, Nông Dân có nghề của Nông Dân! Nó coi việc Biết tuốt là ngu xuẩn vì biết tuốt tức là chẳng biết gì cả!!!

Em không tranh cãi đúng sai với cụ về việc cụ dongkijote kiên nữa!
Chúng ta đợi kết quả Tòa phán quyết! Cho dù phải đợi hàng năm trời như vụ anh sinh viên Luật kiện ở miền Nam!
Cụ đừng vội phán là bên bị kiện có lý! Cụ cũng đừng nghĩ cụ dongkijote vô lý vội! Chẳng ai bỏ công làm vậy khi chưa tìm hiểu kỹ vấn đề, và cụ dongkijote cũng là người có địa vị xã hội cao chứ không phải là chẳng biết gì!

Vài lời góp ý thêm với cụ: Trời cao thì còn có Đất dày! Cách viết bài của cụ thực sự không ổn! Đọc bài của cụ chả ai không thấy tức anh ách cả!

Cheers

Ngoc Phan XLS

Xe container
Không biết em có vote cụ được không (vì phải vote quay vòng 10 người) nhưng cụ càng nói càng đúng, ít nhất là với suy nghĩ của em.

Nếu mong làm giàu thì đi làm làm kinh tế, chứ đừng làm xxx GT ạ, nó nhục lắm. Đổ cho hoàn cảnh, cơ chế, rồi phải nuôi gia đình,... thì càng thối.
Thank cụ hiểu em!
Để hiểu ra chân lý không được đổ vấy cho hoàn cảnh, điều kiện khách quan này nọ,. . ., em mất khá nhiêu thời gian đấy ạ!

Bobby Car

Xe buýt
Nói dư cụ thì người công dân có trách nhiệm tuân thủ luật pháp không ? Hay là không có bởi không phải thề *-)
Cụ chưa hoặc không hiểu Nhà Nước Pháp Quyền rồi .Nói ngắn gọn Công An là người nắm và bảo vệ luật pháp ,luật pháp nghiêm minh , thì chả nhẽ họ làm trái luật pháp ???? Nói ít mong cụ hiểu nhiều :D

trungnn

Xe tăng
Vẫn có XXX tốt bụng mà nhưng từ khi em biết tham gia giao thông đến giờ em gặp có 1 lần xxx tốt bụng thôi!

4eyes10

Xe buýt
Mục Người tốt việc tốt nêu gương xxx đã có trên trang csgt.vn các cụ nhé! OF mình chỉ nên nêu gương OFER thôi nhỉ!!!

Nấm mỡ

Xe điện
Cụ chưa hoặc không hiểu Nhà Nước Pháp Quyền rồi .Nói ngắn gọn Công An là người nắm và bảo vệ luật pháp ,luật pháp nghiêm minh , thì chả nhẽ họ làm trái luật pháp ???? Nói ít mong cụ hiểu nhiều :D
Chắc tại nhà cháu nói ít quá, ít hơn cả cụ :D

Tribute

Xe container
Cụ chưa hoặc không hiểu Nhà Nước Pháp Quyền rồi .Nói ngắn gọn Công An là người nắm và bảo vệ luật pháp ,luật pháp nghiêm minh , thì chả nhẽ họ làm trái luật pháp ???? Nói ít mong cụ hiểu nhiều
Luật pháp nghiêm minh hay không là do chính những người thực thi pháp luật có nghiêm chỉnh hay không. Là người bảo vệ pháp luật mà chỉ chuyên săn tìm kẽ hở của pháp luật để lợi dụng, lạm dụng, lạm quyền thì hỏi có xứng đáng đứng trong hàng ngũ bảo vệ pháp luật không?:D

Vova

Xe container
Đọc post ngăn ngắn của cụ, em đoán cụ là Công an :(. Bản thân em luôn hy vọng các bạn Công an vào OF đọc rồi rút ra chỗ nào còn chưa hay, chưa đúng, để giữ gìn luật pháp cho tốt hơn. Chứ cứ suốt ngày "Chúng tôi không nấp thì làm sao bắt được người vi phạm..." thì chán lắm.