Các kụ thấy có hợp lý không?????

Nấm mỡ

Xe điện
Nhà cháu nói trước, nhà cháu "trung lập" và không liên quan gì đến xxx đâu nhé. Dạo này, cháu thấy các kụ có vẻ khoái trí với các vụ "bật" thành công xxx (thú thực cháu cũng khoái) về việc không đúng, không hay của xxx, "bêu gương" các chú trên mọi phương tiện thông tin có thể được. Bên cạnh đó, cũng còn không ít các chú CSGT rất có trách nhiệm, làm đúng theo chức năng và nhiệm vụ. Phải chăng, chúng ta nên lập một MỤC nêu gương các chú CSGT này nhỉ? Nhà cháu dốt và chưa đủ "trình" để làm. Các kụ thấy hợp lý không, chung tay nhé? Ạ các kụ ợ!=D>
Nhà cháu dưa góp phát nữa - đúng là phải có chê có khen thì mới công bằng & chứng tỏ OFers oánh giá khách quan :D
Dưng hình dư lác đác cũng có topic khen dồi mờ cụ chủ thớt *-)

Ngoc Phan XLS

Xe container
- Suốt ngày cụ ngồi nhà không thò mặt ra đường hay sao nhể: Đồng ý với cụ mỗi cái mục 4!
- Cái mục 1 của cụ phải ngược lại mới đúng, theo cụ bao nhiêu mới = lớn?
- Do cái mục 2 và 3 nên tình hình GT nó mới hỗn loạn thế này
- Lắm Bá Kiến thì ắt lắm Chí Phèo - qui luật nó thế.
- Mong rằng cụ là dân đen như chúng em chứ không phải là Lờ đờ hoặc là xxx
- ... Em lạy cụ 3 lạy, em té !
Em phản đối cái dòng in đậm màu xanh của cụ!
Chí Phèo là cái thằng nát rượu, tục tĩu, vô học!

Anh em cầm vô lăng bị bắt oan và biết chiến đấu để bảo vệ lẽ phải phải được tôn trọng như anh hùng chứ không thể gọi là Chí Phèo! Vì khá nhiều bà con cứ thấy xxx là sợ, không tốt tí nào và cũng là một nguyên nhân góp phần cho xxx thấy dễ chén và càng ngày càng làm tới!!!

jeehoon

Xe tải
Bác không thấy là dạo này trên off toàn nghe thấy chửi bới thôi, không còn như ngày xưa nữa:
+ Cứ bị bắt là y như rằng kêu ầm lên. Chửi trước đã rồi hồi sau có khi thấy nó sai lè.. Đến ngã 4 đi sai làn, đi đè vạch thì đổ cho là xe máy đông đi mất làn, đường tắc. Vượt đèn đỏ, đi vào đường 1 chiều thì nó bảo bị bẫy. Bắn tốc độ thì nó bảo gian lận....Nó chửi ẩm ĩ là đường xá thế đi thế nào cho đúng được, cứ làm như đường xá nước mình chỉ có mỗi mình nhà nó đi.
+ CSGT bắt nó vi phạm nó chửi. Bắt xe khác vì vi phạm, vì cản chở giao thông nó chửi. Cứu người bị thương nó cũng chửi được.
+ Bị bắt nó hết gọi cầu cứu rồi 50/50. Xong rồi quay lại chửi. Sao nó không nghĩ rằng nó đã bán rẻ anh em bạn bè nó vì xét cho cùng sự nhờ vả đó của nó tình ra tiền cũng chỉ hơn triệu bạc là cùng.
+ Nói chung là cái gì nó cũng chửi.
Bây giờ mà cụ Nam Cao còn sống chắc không viết kịp nữa vì bây giờ quá nhiều Chí Phèo.
Trong khi:
Số phương tiện vi phạm / số phương tiện đang lưu thông = nhỏ thôi
Số phương tiện bị tuýt lại / số phương tiện vi phạm = nhỏ.
Số trường hợp bị tuýt / số phương tiện đang lưu thông = Vô cùng nhỏ.
Số trường hợp tuýt oan / số trường hợp bị túy = Rất nhỏ.
E ko nghĩ là cụ đi 4B mà lại xưng hô trên OF như này đc. ^:)^ cụ cả nón.

pupil

Xe điện

Anh em cầm vô lăng bị bắt oan và biết chiến đấu để bảo vệ lẽ phải phải được tôn trọng như anh hùng chứ không thể gọi là Chí Phèo! Vì khá nhiều bà con cứ thấy xxx là sợ, không tốt tí nào và cũng là một nguyên nhân góp phần cho xxx thấy dễ chén và càng ngày càng làm tới!!!
Hố hố cụ lại không hiểu ý em rồi, Chí Phèo là các anh chị đi kiểu Ăng-Lê mà hàng ngày Offers ta đang gặp đấy ạ! :D Còn Bá Kiến và Chí Phèo em đề cập đến lại ... khác nữa cơ !

Chỉnh sửa cuối:

Game Over

Xe điện
Cách làm tốt nhất,hiệu quả nhất,thực hiện được nhanh nhất...là mỗi thành viên của diễn đàn mỗi khi lên xe,ngồi sau chiếc vô lăng hãy luôn ý thức được rằng cần phải tham gia GT đúng luật,có VH...cố gắng không bao giờ để mình cảm thấy ngượng với chính bản thân mình vì đuôi xe mình đang có logo của Otofun!

LeTai1979

Xe cút kít
Không có lửa làm sao có khói?
Bây giờ cứ trưng cầu dân ý, cứ ra đường rồi hỏi ngẫu nhiên 100 người 1 lượt, xem có bao nhiêu người ghét xxx Gt và bao nhiêu người yêu?
Em dự kết quả thế nào chắc ai cũng rõ rồi.

trungnc

Xe điện
Bác không thấy là dạo này trên off toàn nghe thấy chửi bới thôi, không còn như ngày xưa nữa:
+ Cứ bị bắt là y như rằng kêu ầm lên. Chửi trước đã rồi hồi sau có khi thấy nó sai lè.. Đến ngã 4 đi sai làn, đi đè vạch thì đổ cho là xe máy đông đi mất làn, đường tắc. Vượt đèn đỏ, đi vào đường 1 chiều thì nó bảo bị bẫy. Bắn tốc độ thì nó bảo gian lận....Nó chửi ẩm ĩ là đường xá thế đi thế nào cho đúng được, cứ làm như đường xá nước mình chỉ có mỗi mình nhà nó đi.
+ CSGT bắt nó vi phạm nó chửi. Bắt xe khác vì vi phạm, vì cản chở giao thông nó chửi. Cứu người bị thương nó cũng chửi được.
+ Bị bắt nó hết gọi cầu cứu rồi 50/50. Xong rồi quay lại chửi. Sao nó không nghĩ rằng nó đã bán rẻ anh em bạn bè nó vì xét cho cùng sự nhờ vả đó của nó tình ra tiền cũng chỉ hơn triệu bạc là cùng.
Bây giờ mà cụ Nam Cao còn sống chắc không viết kịp nữa vì bây giờ quá nhiều Chí Phèo.
Trong khi:
Sao cụ bức xúc thế nhỉ? cụ không thêm cái mục số trường hợp tử nạn vì TNGT/Số người tham gia GT= vô cùng nhỏ nữa để các cụ ném đá cả thể:-??

PhuongDong

Xe tăng
Em thì lại thấy xxx bắt đa phần là không sai, chỉ có một số ít dựa vào sự thiếu hiểu biết về luật để bắt bậy hoặc dọa cho các chủ phương tiện đưa vào khung hình cao ( câu cửa miệng em thấy là phạt 1.7M thu bằng 30 ngày ), thường như thế luôn có phương án gọi điện thoại cho người thân hoặc 50/50.
Chính các cụ thử vấn lương tâm xem mình đã có hơn một lần chi tiền để cho nhanh chưa ? Em sợ là cả diễn đàn có khi đến được số người chưa một lần đưa tiền cho xxx không hết nổi hai bàn tay.
Lỗi thì nói một câu công bằng là do hệ thống biển báo nhiều khi như anh hùng núp trong cây hoặc đường một chiều thì cắm ở giữa phố ( Có một năm em đi xuống HP đâm vào giữa phố thì nhìn thấy biển - quay đầu thì đã muộn ) hoặc hệ thống biển báo mù mờ và xxx lợi dụng vào những chỗ đó để bắt chẹt.
Còn xxx đáng ra là người ở thực địa nên tư vấn để đưa ra các biển báo hợp lý, đủ to để lái xe nhìn thấy được thì lại biến cái đó thành mỏ vàng lộ thiên của mình.

Em thỉnh thoảng được đi đây đó thì nhận thấy ngay việc tuân thủ giao thông trong HCM đa phần người dân cũng có ý thức tốt hơn ở HN mặc dù trong đó người xe đông hơn.
Còn ở mẽo thì khi em chạy ở San vượt đèn đỏ ( do mải nói chuyện, đèn chuyển mầu chắc còn 2s ) nó chớp flash lên về khách sạn tự động lên online nộp 330 mẽo khỏi thắc mắc nhiều. Cãi nhau thì ra tòa chứ xxx không nói chuyện. Bình thường đỗ xe ở một số điểm chỉ đỗ trong vòng 2h, quá thì có tờ giấy 30 cài lên kính, online mà tất toán. Cứ vi phạm luật thì tự dưng thấy xxx ở sau lưng rồi, cứ việc ngồi im hai tay để trên vô lăng khi nào xxx bảo ra thì mới ra, loay hoay có khi bị ăn đạn rồi lĩnh thêm tội chống người thừa hành công vụ.

xxx không ăn tiền thì các cụ cũng chửi, mà xxx ăn tiền cũng bị chửi. Em chỉ mong lắp được một số camera như ở trong HCM quay lại rồi phạt nguội để dân tình tuân thủ hơn về giao thông là mừng lắm. Ý tưởng phạt nặng là đúng nhưng cách thực hiện như thế nào thôi chứ như này càng vào túi xxx nhiều mà dân cũng chẳng tuân thủ luật hơn.

ngvbang

Xe buýt
Các bác ngồi thử cabin xe hàng chạy buổi tối thử xem xxx múa gậy ntn, còn bác gi gi định bắt chước giọng văn Nam Cao nhưng yếu quá, đưa ra mấy con số thống kê không biết nói lên điều gì. Xe hàng ban đêm không bị tuýt/xe bị tuýt = quá nhỏ. Chú ung-dung-tu-*** chắc phải đi "lái" nhiều rồi hãy kết luận và làm thống kê nhé.

BMW_6688

Xe container
Chiều nay em đi làm về qua ngã 3 Tôn Thất Tùng và Trương Chinh...hị...hị...em thấy cả CĐ và XXX đứng vợt 2B nhìu vô kể,hum nay các chú được Mẻ Lớn

Minh Tu

Xe buýt

ko có Bá Kiến cho đi ở tù thì còn mướt mới có tên Chí Phèo cụ nhá. Nam Cao gọi là anh Chí. Bản tính cũg tốt thôi nhưng bị vùi dập. Cụ chẳng chịu học kĩ gì cả nhá! Còn vấn đề kia em ko bình luận

binyeu

Đi bộ
E nghĩ bác kòn thiếu Số lượng xxx tốt co lương tâm/Số lượng xxx chỉ "núp" và "đớp" = rất rất nhỏ

Kojiro

Xe tải
Các bác ngồi thử cabin xe hàng chạy buổi tối thử xem xxx múa gậy ntn, còn bác gi gi định bắt chước giọng văn Nam Cao nhưng yếu quá, đưa ra mấy con số thống kê không biết nói lên điều gì. Xe hàng ban đêm không bị tuýt/xe bị tuýt = quá nhỏ. Chú ung-dung-tu-*** chắc phải đi "lái" nhiều rồi hãy kết luận và làm thống kê nhé.
Em đồng ý với cụ bangvu1410. Các cụ trên này đa số xe hơi cá nhân, chứ cánh xe hàng thì chung chi là bình thường, chẳng cần bị cạp nong cũng tự động rẽ vào mà nộp thuế. Thử hỏi nếu không có tình trạng đó thì tai nạn do xe không đủ tiêu chuẩn, xe hung thần đi láo,... có "ít" như bây giờ không.
Cũng giống như việc tuyên dương 1 ông quan vì ông ấy ... không nhận tiền đút lót. Mọi người quên rằng người làm quan phải thanh liêm, tuyên dương 1 ông quan thanh liêm chẳng khác nào nói phần lớn các ông quan khác toàn ăn của đút. Nhiệm vụ xxx là hướng dẫn & đảm bảo giao thông chứ không phải làm "anh hùng núp" như đồng chí xxx trẻ vừa trả lời trên báo. Các đồng chí ấy phải làm đúng nhiệm vụ vì các đồng chí ấy được trả lương từ tiền của chúng ta trả. Việc tuyên dương chỉ xứng đáng với những đồng chí quên mình vì nhiệm vụ hay có những hành động vượt lên cả chức năng/nhiệm vụ của mình để đem lại lợi ích cho người tham gia giao thông.

NguyenChiVan

Xe tăng
Nhà cháu nói trước, nhà cháu "trung lập" và không liên quan gì đến xxx đâu nhé. Dạo này, cháu thấy các kụ có vẻ khoái trí với các vụ "bật" thành công xxx (thú thực cháu cũng khoái) về việc không đúng, không hay của xxx, "bêu gương" các chú trên mọi phương tiện thông tin có thể được. Bên cạnh đó, cũng còn không ít các chú CSGT rất có trách nhiệm, làm đúng theo chức năng và nhiệm vụ. Phải chăng, chúng ta nên lập một MỤC nêu gương các chú CSGT này nhỉ? Nhà cháu dốt và chưa đủ "trình" để làm. Các kụ thấy hợp lý không, chung tay nhé? Ạ các kụ ợ!=D>
già làng trưởng bản thì bảo là con sâu bỏ rầu nồi canh nhưng bây giờ sâu nhiều hơn rau thì biết làm sao đây.
việc tốt của xxx thì tìm mỏi mắt cả tháng cũng chẳng thấy đâu chỉ vì xiền thôi.

Chỉnh sửa cuối:

xe than

Xe tăng
già làng trưởng bản thì bảo là con sâu bỏ rầu nồi canh nhưng bây giờ sâu nhiều hơn rau thì biết làm sao đây.
việc tốt của xxx thì tìm mỏi mắt cả tháng cũng chẳng thấy đâu chỉ vì xiền thôi.
cụ nói đúng,xxx tốt bây giờ như lá mùa thu.

hoclv

Xe hơi
Trong khi:
Bác này đưa ra công thức chả hiểu để làm cái gì? Viết tiếng Việt cẩu thả quá :(

echkep

Xe tải
Kụ chủ định nêu gương xxx tốt bụng à? Theo cháu thì làm theo nghĩa bóng,may ra làm được đấy ạ.=)):)):)):))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

buonvn

Xe tải
Em có tí ý kiến
- Em ghét số 1 là xxx Giao thông, và xx tự quản
Nhưng
Không có xx Giao thông thì thế nào
các bác đi đêm, hoặc đi những đoạn đường vắng, biết chắc là ko có xx, các bác phóng với vận tốc bao nhiêu ??. các bác cũng biết là đường vắng hay xay ra tai nạn bất ngờ ...
Vấn đề xx bắt xe tải, thu lộ phí, thử hỏi nếu không thu lộ phí mà bắt đúng luật thì ?? có bao nhiêu xe tải trở hàng đi được đến đích
Nói đi nói lại nếu xx ko nhận $$ thì các bác có dễ dàng tiệp tục hành trình ko ??

Cái đáng nói chỉ là nếu xx hiên ngang đứng giữa đường thì chắc chắn mọi người sẽ đi đúng luật hơn
Nhưng
Chỉ tiêu bắt người đc đưa ra thì ko núp thì bắt ai ??. lương không thì có sống nổi không, các bác đi làm thì hỏi bao nhiêu bác sống = lương ??.
và em cũng xem nhiều bài trong box luật GT, em thấy nhiều câu hỏi về luật rất lơ mơ, các bác thử nghĩ xem liệu các bác có hiểu hết luật và đi theo luật 100%

Em chỉ ghét thằng xx nào nấp và rình khi đường tắc, bắt sai luật, còn vấn đề 50/50 theo các bác có lợi cho ai ?? Đường xá quá kém không đáp ứng được nhu cầu đi lại nên nó mới thế, đi đúng luật thì chỉ có tắc đường hĩ hĩ, vậy vấn đề nó ở tầm cao hơn chứ chả phải do xx đâu mà ví tây so với ta vì ta đang ở VN ta yêu VN ta yêu HN

hè đừng giận em tội nghiệp

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hố hố cụ lại không hiểu ý em rồi, Chí Phèo là các anh chị đi kiểu Ăng-Lê mà hàng ngày Offers ta đang gặp đấy ạ! :D Còn Bá Kiến và Chí Phèo em đề cập đến lại ... khác nữa cơ !
Quả thực em vưỡn chưa hiểu ý cụ là gì!

Em thì lại thấy xxx bắt đa phần là không sai, chỉ có một số ít dựa vào sự thiếu hiểu biết về luật để bắt bậy hoặc dọa cho các chủ phương tiện đưa vào khung hình cao ( câu cửa miệng em thấy là phạt 1.7M thu bằng 30 ngày ), thường như thế luôn có phương án gọi điện thoại cho người thân hoặc 50/50.
Chính các cụ thử vấn lương tâm xem mình đã có hơn một lần chi tiền để cho nhanh chưa ? Em sợ là cả diễn đàn có khi đến được số người chưa một lần đưa tiền cho xxx không hết nổi hai bàn tay.
Lỗi thì nói một câu công bằng là do hệ thống biển báo nhiều khi như anh hùng núp trong cây hoặc đường một chiều thì cắm ở giữa phố ( Có một năm em đi xuống HP đâm vào giữa phố thì nhìn thấy biển - quay đầu thì đã muộn ) hoặc hệ thống biển báo mù mờ và xxx lợi dụng vào những chỗ đó để bắt chẹt.
Còn xxx đáng ra là người ở thực địa nên tư vấn để đưa ra các biển báo hợp lý, đủ to để lái xe nhìn thấy được thì lại biến cái đó thành mỏ vàng lộ thiên của mình.

Em thỉnh thoảng được đi đây đó thì nhận thấy ngay việc tuân thủ giao thông trong HCM đa phần người dân cũng có ý thức tốt hơn ở HN mặc dù trong đó người xe đông hơn.
Còn ở mẽo thì khi em chạy ở San vượt đèn đỏ ( do mải nói chuyện, đèn chuyển mầu chắc còn 2s ) nó chớp flash lên về khách sạn tự động lên online nộp 330 mẽo khỏi thắc mắc nhiều. Cãi nhau thì ra tòa chứ xxx không nói chuyện. Bình thường đỗ xe ở một số điểm chỉ đỗ trong vòng 2h, quá thì có tờ giấy 30 cài lên kính, online mà tất toán. Cứ vi phạm luật thì tự dưng thấy xxx ở sau lưng rồi, cứ việc ngồi im hai tay để trên vô lăng khi nào xxx bảo ra thì mới ra, loay hoay có khi bị ăn đạn rồi lĩnh thêm tội chống người thừa hành công vụ.

xxx không ăn tiền thì các cụ cũng chửi, mà xxx ăn tiền cũng bị chửi. Em chỉ mong lắp được một số camera như ở trong HCM quay lại rồi phạt nguội để dân tình tuân thủ hơn về giao thông là mừng lắm. Ý tưởng phạt nặng là đúng nhưng cách thực hiện như thế nào thôi chứ như này càng vào túi xxx nhiều mà dân cũng chẳng tuân thủ luật hơn.
xxx Mẽo, xxx Úc em thấy cực ký rắn và bắt không sai, nhưng cung rất "tình người"! Anh em chở em đi chơi lo nhìn đường vì lạ nên vượt đèn đỏ xxx Úc chặn lại hỏi han rồi chỉ nhắc nhở và chỉ đường tận tình luôn!
Với xxx Việt em dính đúng 2 lần trong 1 năm rưỡi vừa rồi từ khi đổi xe mới! Cả hai lần em mắng xxx té tát. Một lần bắt em lỗi sai làn ngay trên đường Hùng Vương rẽ sang Phan Đình Phùng, một lần "bẫy" em đè vạch liền, lấn sang làn ngược chiều trên đường HCM tại Khe Hạ - Thanh Hóa! Cả hai lần đều hậm hực thả em đi sau khi hỏi đi hỏi lại em làm việc ở đâu và nhận được câu trả lời là em làm công ty nước ngoài!
Chắc là em có duyên với xxx bắt sai!!!

ko có Bá Kiến cho đi ở tù thì còn mướt mới có tên Chí Phèo cụ nhá. Nam Cao gọi là anh Chí. Bản tính cũg tốt thôi nhưng bị vùi dập. Cụ chẳng chịu học kĩ gì cả nhá! Còn vấn đề kia em ko bình luận
Dạ, em đã từng nghe một thằng bạn vu vơ bị nghiện kể lể để vay tiền: Ngày xưa em học giỏi lắm (tin được vì cũng đỗ đại học), ngày xưa em ngoan lắm, nhà em thành phần cơ bản lắm, . . . Dưng mờ em bị bạn bè xấu rủ rê!x-(

Chí Phèo của Nam Cao là dùng để mỉa mai xã hội (chính xác là chính quyền) chứ không phải để thanh minh cho Chí Phèo cụ nhá!

Em có tí ý kiến
- Em ghét số 1 là xxx Giao thông, và xx tự quản
Nhưng
Không có xx Giao thông thì thế nào
các bác đi đêm, hoặc đi những đoạn đường vắng, biết chắc là ko có xx, các bác phóng với vận tốc bao nhiêu ??. các bác cũng biết là đường vắng hay xay ra tai nạn bất ngờ ...
Vấn đề xx bắt xe tải, thu lộ phí, thử hỏi nếu không thu lộ phí mà bắt đúng luật thì ?? có bao nhiêu xe tải trở hàng đi được đến đích
Nói đi nói lại nếu xx ko nhận $$ thì các bác có dễ dàng tiệp tục hành trình ko ??

Cái đáng nói chỉ là nếu xx hiên ngang đứng giữa đường thì chắc chắn mọi người sẽ đi đúng luật hơn
Nhưng
Chỉ tiêu bắt người đc đưa ra thì ko núp thì bắt ai ??. lương không thì có sống nổi không, các bác đi làm thì hỏi bao nhiêu bác sống = lương ??.
và em cũng xem nhiều bài trong box luật GT, em thấy nhiều câu hỏi về luật rất lơ mơ, các bác thử nghĩ xem liệu các bác có hiểu hết luật và đi theo luật 100%

Em chỉ ghét thằng xx nào nấp và rình khi đường tắc, bắt sai luật, còn vấn đề 50/50 theo các bác có lợi cho ai ?? Đường xá quá kém không đáp ứng được nhu cầu đi lại nên nó mới thế, đi đúng luật thì chỉ có tắc đường hĩ hĩ, vậy vấn đề nó ở tầm cao hơn chứ chả phải do xx đâu mà ví tây so với ta vì ta đang ở VN ta yêu VN ta yêu HN

hè đừng giận em tội nghiệp
Dòng màu đỏ của cụ em không thông cảm được!!!
Đừng đổ tại số phận, vị trí hay này nọ!
Kinh nghiệm bản thân em sau 7 năm phấn đấu trong công ty nhà nước, đã giơ tay xin thề được hơn 3 năm, thì em nhận thấy mình không đủ ác, không đủ trơ, không đủ mưu bẩn, không muốn tham nhũng nên em ra ngoài "liếm gót giày Tây"! Ông Tây minh bạch, em tự giác ngày làm 12-13 tiếng, chủ động trong công việc, thế là em có 4B để đi, có nhà để ở!
Nếu không muốn bị oán như xxx GT thì đừng làm xxx GT nữa! Đói cho sạch, rách cho thơm là câu các cụ dạy đã có trong sách tiểu học! Đừng giải thích gì hơn cụ ạ!

Dòng màu xanh càng củ chuối! Em đã từng up vài cái video clip có tên "X-Driven ký sự" lên OF!
Nguyên nhân tắc đường 99% do ý thức tuân thủ Luật quá tồi!
Em hàng ngày hứng chịu cảnh bà con đi theo kiểu "đàn kiến" trên đường Lê Duẩn! Hai đàn Dê qua đường cứ đè hết vào làn ngược lại rồi đứng im cả lũ!x-(