Các kụ thấy có hợp lý không?????

hubugi

Xe buýt
Chào các cụ!
Em cũng chả phải người tử tế; cũng không phải CSGT;
Nhưng nếu ra đường bi giờ mà vắng bóng XXX 1 ngày thì thế nào? Chắc loạn thôi.
Thôi, cứ như giờ còn hơn.
Thấy chán như con gián. Cứ đúng luật mà chơi thì khả năng bị "hít còi" là nhỏ nhất, còn bị hít rồi thì "chi phí nhỏ nhất". Cũng phải có lúc bị oan chứ các cụ.
Em phản đối nhiều cụ sai rõ lại lên "đăng đàn" chưởi xxx ầm ầm. Chán như gián...

buonvn

Xe tải
Quả thực em vưỡn chưa hiểu ý cụ là gì!

xxx Mẽo, xxx Úc em thấy cực ký rắn và bắt không sai, nhưng cung rất "tình người"! Anh em chở em đi chơi lo nhìn đường vì lạ nên vượt đèn đỏ xxx Úc chặn lại hỏi han rồi chỉ nhắc nhở và chỉ đường tận tình luôn!
Với xxx Việt em dính đúng 2 lần trong 1 năm rưỡi vừa rồi từ khi đổi xe mới! Cả hai lần em mắng xxx té tát. Một lần bắt em lỗi sai làn ngay trên đường Hùng Vương rẽ sang Phan Đình Phùng, một lần "bẫy" em đè vạch liền, lấn sang làn ngược chiều trên đường HCM tại Khe Hạ - Thanh Hóa! Cả hai lần đều hậm hực thả em đi sau khi hỏi đi hỏi lại em làm việc ở đâu và nhận được câu trả lời là em làm công ty nước ngoài!
Chắc là em có duyên với xxx bắt sai!!!

Bác ra đường có thấy xx bắt tây không, em còn thấy xx hướng dẫn tây đi

Dạ, em đã từng nghe một thằng bạn vu vơ bị nghiện kể lể để vay tiền: Ngày xưa em học giỏi lắm (tin được vì cũng đỗ đại học), ngày xưa em ngoan lắm, nhà em thành phần cơ bản lắm, . . . Dưng mờ em bị bạn bè xấu rủ rê!x-(

Chí Phèo của Nam Cao là dùng để mỉa mai xã hội (chính xác là chính quyền) chứ không phải để thanh minh cho Chí Phèo cụ nhá!

Mỉa mai xã hội, ai đã tạo nên Chí Phèo, chính xã hội. chính cái gọi là dòng đời xô đẩy

Dòng màu đỏ của cụ em không thông cảm được!!!
Đừng đổ tại số phận, vị trí hay này nọ!
Kinh nghiệm bản thân em sau 7 năm phấn đấu trong công ty nhà nước, đã giơ tay xin thề được hơn 3 năm, thì em nhận thấy mình không đủ ác, không đủ trơ, không đủ mưu bẩn, không muốn tham nhũng nên em ra ngoài "liếm gót giày Tây"! Ông Tây minh bạch, em tự giác ngày làm 12-13 tiếng, chủ động trong công việc, thế là em có 4B để đi, có nhà để ở!
Nếu không muốn bị oán như xxx GT thì đừng làm xxx GT nữa! Đói cho sạch, rách cho thơm là câu các cụ dạy đã có trong sách tiểu học! Đừng giải thích gì hơn cụ ạ!

Dòng màu xanh càng củ chuối! Em đã từng up vài cái video clip có tên "X-Driven ký sự" lên OF!
Nguyên nhân tắc đường 99% do ý thức tuân thủ Luật quá tồi!
Em hàng ngày hứng chịu cảnh bà con đi theo kiểu "đàn kiến" trên đường Lê Duẩn! Hai đàn Dê qua đường cứ đè hết vào làn ngược lại rồi đứng im cả lũ!x-(
Những lời em nói cũng chỉ là cái suy luận của riêng em về xx. gọi là có tí đỡ lời cho xx thôi, em thấy các cụ ném đá xx ghê quá

Chắc cụ cũng biết "Con người là tổng hoà của các mối quan hệ xã hội" cụ nhỉ, Nếu ai cũng như cụ thì chắc không có cái thớt này

Em thì em không cần phải đến 7 năm để xin thề như cụ. Em là em chẳng nhịn được bố con ông nào hết, nên em có tí thiệt thòi tính em nó thế

Em là em có tí chút tự tôn dân tộc nên em chả đồng ý với cái câu "liếm gót giày Tây" dư lày thì uổng công ...

lại nói đến câu của Táo rẩt hay "không muốn bị phạt thì đừng vi phạm nữa", "tiên trách kỷ hậu trách nhân" cụ nhỉ

Còn cái dòng chữ xanh: cụ lại chơi trích dẫn không đầy đủ. cụ đọc cả đoạn đi

Đôi dòng suy nghĩ thôi em hết em té em chả "lói lữa" đâu, em thề em hứa em đảm bảo

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chào các cụ!
Em cũng chả phải người tử tế; cũng không phải CSGT;
Nhưng nếu ra đường bi giờ mà vắng bóng XXX 1 ngày thì thế nào? Chắc loạn thôi.
Thôi, cứ như giờ còn hơn.
Thấy chán như con gián. Cứ đúng luật mà chơi thì khả năng bị "hít còi" là nhỏ nhất, còn bị hít rồi thì "chi phí nhỏ nhất". Cũng phải có lúc bị oan chứ các cụ.
Em phản đối nhiều cụ sai rõ lại lên "đăng đàn" chưởi xxx ầm ầm. Chán như gián...
Nếu thay xxx VN bằng xxx Mẽo hoặc Âu hoặc Úc thì thế lào cụ nhẩy?

Đồng ý là ở trời Tây cũng có oan sai, và rất rất ít, nhưng kiểu như "bẫy" thì không có đâu!!! Chính em dính "bẫy" trên đường HCM ở Thanh Hóa rồi nên mới mạnh mồm vậy đấy!x-(

buonvn

Xe tải

Đồng ý là ở trời Tây cũng có oan sai, và rất rất ít, nhưng kiểu như "bẫy" thì không có đâu!!! Chính em dính "bẫy" trên đường HCM ở Thanh Hóa rồi nên mới mạnh mồm vậy đấy!x-(
Lói dư cái ông ban giám khảo idol là gì nhỉ. à à thế bác thay cho em cái lương của ông xx mẽo với ông âu hoặc úc hộ em cái. cũng giống bác thay cái lương của mấy ông tây vào lương của mấy ông nhà nước mình cái nhẩy. Em dự là ai cũng như bác

Đừng so tây với ta. Em là em ứ thích so sánh thế đâu

Bobby Car

Xe buýt
Sao phải nêu gương tốt ở đây nhể , các cụ có biết khi vào ngành Công An họ đã phải thề cái gì dưới là cờ Tổ Quốc không ? Giúp đỡ dân ,có hiếu với dân bla bla ...thì đó là trách nhiệm của người Công An Xã Hội Chủ Nghĩa .

============

hubugi

Xe buýt

Đồng ý là ở trời Tây cũng có oan sai, và rất rất ít, nhưng kiểu như "bẫy" thì không có đâu!!! Chính em dính "bẫy" trên đường HCM ở Thanh Hóa rồi nên mới mạnh mồm vậy đấy!
@Ngoc Phan XLS:
Em rất thích từ "giống tây", dù chưa biết "Tây" thế nào? Nhưng chắc tây không có bẫy. Nhưng cụ ạ, nếu cụ thấy khó chịu khi sống và tồn tại ở VN mềnh thì "sang tây" mà sống:)).
Em có 1 mong ước: sống ở Lao-đi thăm Ame 1 lần cho biết. Em chán VN mình lắm. Nhưng khả năng ngôn ngữ của em kém, lại ít xèng: "mong vẫn chỉ là...mơ". Lao là tây đấy cụ.
Em từng có cơ hội đi Sing-Honkon-Han-TQ-Âu, nhưng em chả sướng. Cứ ở đâu giông giống VN mà tử tế hơn Vn là được. Cụ đừng chê em không yêu VN.
Em thấy dân mềnh đúng là "Vương Trí Nhàn"; Greedy-Tricky!
Thế thì xxx phải thế!
Em hết rồi! http://www.otofun.net/members/45185-ngoc-phan-xls

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Lói dư cái ông ban giám khảo idol là gì nhỉ. à à thế bác thay cho em cái lương của ông xx mẽo với ông âu hoặc úc hộ em cái. cũng giống bác thay cái lương của mấy ông tây vào lương của mấy ông nhà nước mình cái nhẩy. Em dự là ai cũng như bác

Đừng so tây với ta. Em là em ứ thích so sánh thế đâu
Những lời em nói cũng chỉ là cái suy luận của riêng em về xx. gọi là có tí đỡ lời cho xx thôi, em thấy các cụ ném đá xx ghê quá

Chắc cụ cũng biết "Con người là tổng hoà của các mối quan hệ xã hội" cụ nhỉ, Nếu ai cũng như cụ thì chắc không có cái thớt này

Em thì em không cần phải đến 7 năm để xin thề như cụ. Em là em chẳng nhịn được bố con ông nào hết, nên em có tí thiệt thòi tính em nó thế

Em là em có tí chút tự tôn dân tộc nên em chả đồng ý với cái câu "liếm gót giày Tây" dư lày thì uổng công ...

lại nói đến câu của Táo rẩt hay "không muốn bị phạt thì đừng vi phạm nữa", "tiên trách kỷ hậu trách nhân" cụ nhỉ

Còn cái dòng chữ xanh: cụ lại chơi trích dẫn không đầy đủ. cụ đọc cả đoạn đi

Đôi dòng suy nghĩ thôi em hết em té em chả "lói lữa" đâu, em thề em hứa em đảm bảo
@Ngoc Phan XLS:
Em rất thích từ "giống tây", dù chưa biết "Tây" thế nào? Nhưng chắc tây không có bẫy. Nhưng cụ ạ, nếu cụ thấy khó chịu khi sống và tồn tại ở VN mềnh thì "sang tây" mà sống:)).
Em có 1 mong ước: sống ở Lao-đi thăm Ame 1 lần cho biết. Em chán VN mình lắm. Nhưng khả năng ngôn ngữ của em kém, lại ít xèng: "mong vẫn chỉ là...mơ". Lao là tây đấy cụ.
Em từng có cơ hội đi Sing-Honkon-Han-TQ-Âu, nhưng em chả sướng. Cứ ở đâu giông giống VN mà tử tế hơn Vn là được. Cụ đừng chê em không yêu VN.
Em thấy dân mềnh đúng là "Vương Trí Nhàn"; Greedy-Tricky!
Thế thì xxx phải thế!
Em hết rồi!
Thank các cụ đã quan tâm ý kiến của em!

Các cụ không thích Tây! Em cũng rứa! 7 năm cắm đầu cắm cổ làm Kỹ Sư trong công ty nhà nước mà cụ buonvn phê phán em cũng một phần vì "tự tôn dân tộc" đới các cụ!
Nhưng các cụ biết em nhớ nhất câu gì Sếp cũ nói với em không? Dư lày: Cậu dở hơi à? Bao năm nay nó vẫn vậy, cậu đi cải tiến nó làm gì? Làm thế cậu được cái gì? Nhỡ tay thì đến tôi cũng mang vạ vì cậu!x-(
Em nhớ cái cảnh em hùng hục làm đề tài cải tiến KT chẳng ai giúp đỡ gì và cái đề tài ấy được báo cáo với tên tác giả chính là Sếp của em và em là phụ việc!x-(
Em nhớ cái câu mà người bố già, sống sót trở về lành lặn sau khi vác AK47 và ba lô con cóc + ăn sương nằm đất ở Trị Thiên Huế từ 1965-1975, nói với em là: Tây đến thì mày đón, Tàu đến thì mày đánh! Đừng bị lừa như bố ngày xưa nữa!

Em chịu không nổi cảnh mấy ông khoác quân phục may từ tiền Thuế của dân trong đó có em, học hành chỉ vài ba tháng (bà già vợ em nói thế - cụ là Thượng Tá AN về hưu nên chắc là nói đúng), chỉ vào mặt em bảo em sai với thái độ hách dịch trong khi họ sai chứ em không sai!

Em chẳng làm được gì to tát, nhưng em nghĩ tự bảo vệ được mình theo đúng Pháp Luật cũng là góp phần nhỏ nhoi cho đất Việt tốt dần lên!

Bức xúc là vì như vậy!

Thôi em ngủ đây!
Ngày mai em còn 650km đi Đồng Hới bằng đường HCM!
Cậu lái xe công ty đã dặn nhớ tháo cái X-Driven của em gắn lên xe cậu ấy để đối phó với "bẫy" cho đỡ mất thời gian và tiền bạc!x-(Quả này thì cụ buonvn sai rồi, Táo cũng sai luôn! "Nó đâu có cho mình làm người lương thiện" anh Chí Phèo nhỉ???

Thêm một chuyện nữa em muốn chia sẻ với các cụ. Anh vợ em và gia đình đã quyết định ở lại Úc! Anh ấy vừa làm xong Tiến Sỹ kinh tế! Em vừa buồn vừa vui! Buồn vì xa ông anh rất họp cạ! Vui vì anh ấy quyết định đúng! Anh vợ em cũng bị như em khi Sếp bắt anh ấy ghi "đồng tác giả vào mấy bài Báo đăng trên tạp chí Quốc tế"! Ông anh em chỉ nghe theo ở bài thứ nhất, bài thứ 2 chỉ còn tên ông ấy! Sếp gọi lên mắng thì anh em quát luôn: Em viết chứ anh có viết đâu mà ghi tên anh vào!!! Thể loại như anh em thì các cụ nghĩ có sống được ở VN không??? Ông này hâm hâm kiểu nhà khoa học chứ cho đi buôn hay làm chính trị thì tệ hơn cả Gà công nghiệp!!!
Kêt quả là ông anh không được đi du học bằng học bổng ngân sách! Cuối cùng ông ấy đi bằng học bổng của 1 trường ĐH bên Úc và giờ sẽ ở lại làm giáo viên trường đó!
Anh em không nói với em nhưng nói với vợ em: Cô chú cố gắng nuôi dạy cháu chăm chỉ học hành rồi cho nó sang Úc sớm với anh chị để đi học! Chồng cô là người sáng dạ nhưng đã bị ảnh hưởng bởi một nền giáo dục sai lầm từ bé nên bị hạn chế nhiều lắm! Anh cũng thế, một thằng Úc chỉ cần mất 1 nửa thời gian anh phải bỏ ra là đã có kết quả như anh đạt được rồi vì nó được đào tạo bài bản, đúng hướng từ nhỏ!
Em cũng thấy nên thế! Nếu sau này cháu nó mà ở bên đó thì vợ chồng em cũng sang theo được. Bọn em còn trẻ, đều làm việc với Tây cả nên không đến nỗi khó hòa đồng như ông bà già em!

Giờ thì em ngủ thật đây!
Chúc các cụ ngủ ngon!:D

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Bác không thấy là dạo này trên off toàn nghe thấy chửi bới thôi, không còn như ngày xưa nữa:
+ Cứ bị bắt là y như rằng kêu ầm lên. Chửi trước đã rồi hồi sau có khi thấy nó sai lè.. Đến ngã 4 đi sai làn, đi đè vạch thì đổ cho là xe máy đông đi mất làn, đường tắc. Vượt đèn đỏ, đi vào đường 1 chiều thì nó bảo bị bẫy. Bắn tốc độ thì nó bảo gian lận....Nó chửi ẩm ĩ là đường xá thế đi thế nào cho đúng được, cứ làm như đường xá nước mình chỉ có mỗi mình nhà nó đi.
+ CSGT bắt nó vi phạm nó chửi. Bắt xe khác vì vi phạm, vì cản chở giao thông nó chửi. Cứu người bị thương nó cũng chửi được.
+ Bị bắt nó hết gọi cầu cứu rồi 50/50. Xong rồi quay lại chửi. Sao nó không nghĩ rằng nó đã bán rẻ anh em bạn bè nó vì xét cho cùng sự nhờ vả đó của nó tình ra tiền cũng chỉ hơn triệu bạc là cùng.
+ Nói chung là cái gì nó cũng chửi.
Bây giờ mà cụ Nam Cao còn sống chắc không viết kịp nữa vì bây giờ quá nhiều Chí Phèo.
Trong khi:
Số phương tiện vi phạm / số phương tiện đang lưu thông = nhỏ thôi
Số phương tiện bị tuýt lại / số phương tiện vi phạm = nhỏ.
Số trường hợp bị tuýt / số phương tiện đang lưu thông = Vô cùng nhỏ.
Số trường hợp tuýt oan / số trường hợp bị túy = Rất nhỏ.
Kiểu văn vở này đúng kiểu hay viết trong biên lai phạt :))

cucho

Xe tăng
Em rất ghét XXX, ghét một cách khách quan. Biết rằng ở dâu cũng có người tốt kẻ xấu, lúc tốt, lúc xấu. Tuy nhiên XXX luôn có cách hành xử bất biến là: Nếu XXX sai, xin lỗi, nhầm lẫn, chúng tôi sẽ nhắc nhở chiến sỹ, rút kinh nghiệm ngay. Còn người dân vi phạm có bao giờ đựoc bỏ qua không ???. Tại sao lại thế. Người dân luôn phải tự chịu trách nhiệm về hành vi của mình, còn XXX thì luôn đổ lỗi cho cấp trên, cho hệ thống. Vậy XXX là cái gì, con gì mà lại có sự khác biệt vậy?. Chỉ có thể là cái gì hay con gì thì mới không phải tự chịu trách nhiệm về hanh vi của mình.

Các bác cứ nghĩ theo lối của em một lúc xem em có ác không nhé . Em thề, không ác tý nào mà chỉ hơi xót xa cho hành vi ứng xử của XXX trong phạm vi hẹp này mà thôi.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em rất ghét XXX, ghét một cách khách quan. Biết rằng ở dâu cũng có người tốt kẻ xấu, lúc tốt, lúc xấu. Tuy nhiên XXX luôn có cách hành xử bất biến là: Nếu XXX sai, xin lỗi, nhầm lẫn, chúng tôi sẽ nhắc nhở chiến sỹ, rút kinh nghiệm ngay. Còn người dân vi phạm có bao giờ đựoc bỏ qua không ???. Tại sao lại thế. Người dân luôn phải tự chịu trách nhiệm về hành vi của mình, còn XXX thì luôn đổ lỗi cho cấp trên, cho hệ thống. Vậy XXX là cái gì, con gì mà lại có sự khác biệt vậy?. Chỉ có thể là cái gì hay con gì thì mới không phải tự chịu trách nhiệm về hanh vi của mình.

Các bác cứ nghĩ theo lối của em một lúc xem em có ác không nhé . Em thề, không ác tý nào mà chỉ hơi xót xa cho hành vi ứng xử của XXX trong phạm vi hẹp này mà thôi.
Được lời xin lỗi cũng đã là hiếm lắm rồi! Bắt sai, gặp người hiểu biết Pháp Luật và không nhân nhượng thì xuống nước nói là chúng tôi chỉ nhắc nhở!!!x-(

ung_dung_tu_tai

Xe tăng
Các cụ ném đá ghê quá. Ung_dung... đâu mất tiêu roài????
Có gì đâu mà cụ. Tôi sai, chửi đúng tôi nghe ngay, còn tôi không để ý mấy vụ chửi quàng cãi xiên mà. Nhưng những ví dụ kiểu chửi như tôi viết, tìm 4F này đầy rẫy ( hehe... trên 4F mà còn có kiểu chửi là viết sai lỗi chính tả cơ mà, chửi chuyện đó thì mình để ý làm gì ).
Có 1 kiểu nữa là nó chửi quàng cãi xiên. Biên bản ghi rõ ràng bằng bút bi trên giấy trắng, 2,3 liên hẳn hoi là vi phạm lỗi A mà vẫn cảng cổ lên cãi, viện dẫn tá hỏa tam tinh, cầu cứu các kiểu các nơi để cãi rằng tôi không vi phạm lỗi.... B .
Ngay trên 4F này đấy: Có 1 cụ bị CSGT bắt sai, cụ ấy có làm gì ầm ĩ đâu, chỉ 1 lần tự mình đi khiếu nại, ngắn gọn trên 1 tờ a4, không cần trợ giúp của " 1 ông tay to", không cần gặp hẳn trưởng công an quận. Vậy mà đội trưởng ( tôi k nhớ có phải đúng là ĐT k, nhưng là sếp) gọi điện và xin đến tận nơi để xin lỗi thay quân mình. Lần khác cụ ấy vi phạm lỗi, bị dân phòng hay CAF gì đó tuýt( nghĩa là lỗi không ghê gớm lắm) cụ ấy nhận ngay, vui vẻ ngắt quãng khoảng thời gian 3 năm sạch sẽ.

Renault

Xe hơi
Em nghĩ không hợp lý. XXX nếu có tốt thì đó là trách nhiệm của họ - giống như bác sỹ chữa bệnh, công nhân môi trường dọn rác vậy ... Còn xxx xấu thì phải bị Offers xử. Em xin hết!
Tôi đồng ý với quan điểm của bác, họ được trả lương để làm việc đó nhưng đa phần trong số họ lại lạm dụng vị trí công tác của minh để kiếm tiền từ chính những người đóng thuế để trả lương cho họ. Tại sao tất cả mọi người đều không ưa gì XXX ?

Nấm mỡ

Xe điện
Sao phải nêu gương tốt ở đây nhể , các cụ có biết khi vào ngành Công An họ đã phải thề cái gì dưới là cờ Tổ Quốc không ? Giúp đỡ dân, có hiếu với dân bla bla ...thì đó là trách nhiệm của người Công An Xã Hội Chủ Nghĩa.
Nói dư cụ thì người công dân có trách nhiệm tuân thủ luật pháp không ? Hay là không có bởi không phải thề *-)

Kia6582

Xe buýt
Có gì đâu mà cụ. Tôi sai, chửi đúng tôi nghe ngay, còn tôi không để ý mấy vụ chửi quàng cãi xiên mà. Nhưng những ví dụ kiểu chửi như tôi viết, tìm 4F này đầy rẫy ( hehe... trên 4F mà còn có kiểu chửi là viết sai lỗi chính tả cơ mà, chửi chuyện đó thì mình để ý làm gì ).
Có 1 kiểu nữa là nó chửi quàng cãi xiên. Biên bản ghi rõ ràng bằng bút bi trên giấy trắng, 2,3 liên hẳn hoi là vi phạm lỗi A mà vẫn cảng cổ lên cãi, viện dẫn tá hỏa tam tinh, cầu cứu các kiểu các nơi để cãi rằng tôi không vi phạm lỗi.... B .
Ngay trên 4F này đấy: Có 1 cụ bị CSGT bắt sai, cụ ấy có làm gì ầm ĩ đâu, chỉ 1 lần tự mình đi khiếu nại, ngắn gọn trên 1 tờ a4, không cần trợ giúp của " 1 ông tay to", không cần gặp hẳn trưởng công an quận. Vậy mà đội trưởng ( tôi k nhớ có phải đúng là ĐT k, nhưng là sếp) gọi điện và xin đến tận nơi để xin lỗi thay quân mình. Lần khác cụ ấy vi phạm lỗi, bị dân phòng hay CAF gì đó tuýt( nghĩa là lỗi không ghê gớm lắm) cụ ấy nhận ngay, vui vẻ ngắt quãng khoảng thời gian 3 năm sạch sẽ.
Em ko ném Kụ đâu nhá, nhưng đúng là em lơ tơ mơ khi đọc bài của Kụ (hay em ngu nhỉ, ngày xưa em bị 0 văn đấyX_X)
Xin lỗi nếu em ko đúng với Kụ!
Em mời Kụ 1 ly vì cái câu đỏ nhá.;;)

MaLong

Xe tải
Phải chăng, chúng ta nên lập một MỤC nêu gương các chú CSGT này nhỉ? Nhà cháu dốt và chưa đủ "trình" để làm. Các kụ thấy hợp lý không, chung tay nhé? Ạ các kụ ợ!=D>
CỤ định mò kim đáy biển hả cụ ^:)^

Forcus

Xe tải
CS làm theo điều lệnh, nếu các anh ấy tốt, nhưng điều lệnh, quy định (khoán chẳng hạn) thì các bác ấy vẫn phải làm kể cả trái với lương tâm của mình.
Cấp trên, gia đình là trên hết

pupil

Xe điện
Có 1 kiểu nữa là nó chửi quàng cãi xiên. Biên bản ghi rõ ràng bằng bút bi trên giấy trắng, 2,3 liên hẳn hoivi phạm lỗi A mà vẫn cảng cổ lên cãi, viện dẫn tá hỏa tam tinh, cầu cứu các kiểu các nơi để cãi rằng tôi không vi phạm lỗi.... B .
Ngay trên 4F này đấy: Có 1 cụ bị CSGT bắt sai, cụ ấy có làm gì ầm ĩ đâu, chỉ 1 lần tự mình đi khiếu nại, ngắn gọn trên 1 tờ a4, không cần trợ giúp của " 1 ông tay to", không cần gặp hẳn trưởng công an quận. Vậy mà đội trưởng ( tôi k nhớ có phải đúng là ĐT k, nhưng là sếp) gọi điện và xin đến tận nơi để xin lỗi thay quân mình.
Sai mà gân cổ lên cãi - hiếm và khó tin lắm, chỉ có biên bản xxx viết láo vì các ông viết cái gì vào đó và viết bằng bút gì chả được! Có điều vào 1 ngày xấu trời gặp thằng Chí nắm rõ luật nó ghi âm chụp ảnh vạch rõ rằng vài xxx xấu bắt láo ăn bẩn thì các ông mới chịu. Cụ nói cho ae biết đã gặp mấy thằng Chí như cái dòng đo đỏ của cụ rồi? Có ai sai mà cãi được các ông xxx chưa? (mấy ông gọi điện cho người thân tôi chán không thèm nói nhá)
Quan điểm của tôi rõ ràng: nếu sai, vui vẻ nộp phạt, tốt nhất là PA 50/50 rồi lần sau đi cho đúng, xiền vào túi xxx còn đỡ gánh nặng cho gia đình họ, còn vào Bank thì ... chả biết rồi nó đi đâu (tôi ghét nhất đã 50/50 rồi còn lên đây kể lể abc). Còn đúng thì phải chiến đến cùng, có nước nào mà vật dụng tối thiểu đi theo cái 4B lại thêm cả máy ghi âm và Camera như VN không? Vì nếu không có bằng chứng rõ ràng, xxx sẽ như cái dòng xanh xanh của cụ ngay

ung_dung_tu_tai

Xe tăng
Sai mà gân cổ lên cãi - hiếm và khó tin lắm, chỉ có biên bản xxx viết láo vì các ông viết cái gì vào đó và viết bằng bút gì chả được! Có điều vào 1 ngày xấu trời gặp thằng Chí nắm rõ luật nó ghi âm chụp ảnh vạch rõ rằng vài xxx xấu bắt láo ăn bẩn thì các ông mới chịu. Cụ nói cho ae biết đã gặp mấy thằng Chí như cái dòng đo đỏ của cụ rồi? Có ai sai mà cãi được các ông xxx chưa? (mấy ông gọi điện cho người thân tôi chán không thèm nói nhá)
Quan điểm của tôi rõ ràng: nếu sai, vui vẻ nộp phạt, tốt nhất là PA 50/50 rồi lần sau đi cho đúng, xiền vào túi xxx còn đỡ gánh nặng cho gia đình họ, còn vào Bank thì ... chả biết rồi nó đi đâu (tôi ghét nhất đã 50/50 rồi còn lên đây kể lể abc). Còn đúng thì phải chiến đến cùng, có nước nào mà vật dụng tối thiểu đi theo cái 4B lại thêm cả máy ghi âm và Camera như VN không? Vì nếu không có bằng chứng rõ ràng, xxx sẽ như cái dòng xanh xanh của cụ ngay
To một số cụ
+ Tôi hay comt theo mạch, nên cũng làm khó ccho mọi người là muốn hiểu hết thì phải đọc từ đầu, mong anh em thông cảm và cố gắng đọc từ đầu nếu muốn hiểu hết.
+ Cái chỗ tôi bảo là biên bản họ ghi rõ là vi phạm lỗi A, mà vẫn cảng cổ lên cãi tôi không vi phạm lỗi B là đúng 100%, có cả biên bản pot trên 4F này mà. xin không được nên rõ ở đâu.
+ tôi biết còn trường hợp nào nữa không, nhưng đọc trên 4F này thấy có 3 trường hợp khiếu nại. 1 nhẹ nhàng, chỉ 1 tờ a4, bằng chứng xác thực, có tình có lý thì lãnh đạo đội đã gọi điện và tới tận nơi gặp để xin lỗi thay lính của họ. 1 trường hợp đi cùng cả " 1 ông tay to" đưa đơn hẳn cho Trưởng công an Quận ( trong khi mỗi quận đều có bộ phận nhận đơn) nhưng lý lẽ lung tung, không bẳng chứng. 1 trường hợp khác cậy nhờ các nơi, các kiểu cử nhân, thạc sĩ, luật sư.... nhưng người bị kiện người ta có cái lý của họ nên có 1 câu ( tôi k nhớ nguyên văn) là việc khiếu nại của anh đã có Thanh tra giải quyết.
Ý tôi chỉ muốn nói rằng: cãi, chửi bới, nguyền rủa, lăng mạ, khen, khiếu nại, kiện cáo vv.... ( đại loại là tất cả nhưng gì mà anh muốn là ) thì phải có cơ sở, có lý ( có tình nữa thì càng tốt) thì mới là người ta lưu ý đến. Chứ kiểu nói ccho sướng mồn thì.... xin lỗi anh em là con người an cơm cũng thấy sướng mồm, con cẩu nó ăn... nó cũng sướng mồm mà.
+ Tôi được biết, từ ngày đầu, tiêu chí của anh em otofun, tinh thần offer nhà ta là VĂN HÓA GIAO THÔNG, VĂN MINH GIAO THÔNG. Luôn tuân thủ luật lệ chứ không phải cùn . Và theo đanh giá của tôi là cái tinh thần nay bị đó bị giảm nhiều

Kamaz106

Xe tải
Một mảnh đất nho nhỏ có cái biệt thự to to
To một số cụ
+ Tôi hay comt theo mạch, nên cũng làm khó ccho mọi người là muốn hiểu hết thì phải đọc từ đầu, mong anh em thông cảm và cố gắng đọc từ đầu nếu muốn hiểu hết.
+ Cái chỗ tôi bảo là biên bản họ ghi rõ là vi phạm lỗi A, mà vẫn cảng cổ lên cãi tôi không vi phạm lỗi B là đúng 100%, có cả biên bản pot trên 4F này mà. xin không được nên rõ ở đâu.
+ tôi biết còn trường hợp nào nữa không, nhưng đọc trên 4F này thấy có 3 trường hợp khiếu nại. 1 nhẹ nhàng, chỉ 1 tờ a4, bằng chứng xác thực, có tình có lý thì lãnh đạo đội đã gọi điện và tới tận nơi gặp để xin lỗi thay lính của họ. 1 trường hợp đi cùng cả " 1 ông tay to" đưa đơn hẳn cho Trưởng công an Quận ( trong khi mỗi quận đều có bộ phận nhận đơn) nhưng lý lẽ lung tung, không bẳng chứng. 1 trường hợp khác cậy nhờ các nơi, các kiểu cử nhân, thạc sĩ, luật sư.... nhưng người bị kiện người ta có cái lý của họ nên có 1 câu ( tôi k nhớ nguyên văn) là việc khiếu nại của anh đã có Thanh tra giải quyết.
Ý tôi chỉ muốn nói rằng: cãi, chửi bới, nguyền rủa, lăng mạ, khen, khiếu nại, kiện cáo vv.... ( đại loại là tất cả nhưng gì mà anh muốn là ) thì phải có cơ sở, có lý ( có tình nữa thì càng tốt) thì mới là người ta lưu ý đến. Chứ kiểu nói ccho sướng mồn thì.... xin lỗi anh em là con người an cơm cũng thấy sướng mồm, con cẩu nó ăn... nó cũng sướng mồm mà.
+ Tôi được biết, từ ngày đầu, tiêu chí của anh em otofun, tinh thần offer nhà ta là VĂN HÓA GIAO THÔNG, VĂN MINH GIAO THÔNG. Luôn tuân thủ luật lệ chứ không phải cùn . Và theo đanh giá của tôi là cái tinh thần nay bị đó bị giảm nhiều
Em học văn ngày xưa cũng không dốt lắm dưng mà em xin thưa thật là đọc bài của cụ mãi mà vẫn chưa thủng.