[Funland] Các khóa học làm giàu.

hieukon

Xe container
Em chúa gét lão này , ăn nói bố láo. Mà nhìn tướng em đã thấy không uy tín rồi. Các cụ nói em nghĩ ít sai " nhất né ". Thật ra các khóa học thì chúng ta nên học các khóa học phát triển tư duy thôi, các khóa làm giàu thì em khẳng định 100% là mị dân. Người giàu lấy đâu nhiều thời gian và sự tử tế để đi dạy.
Thầy là ng giàu đầu tiên cụ ak

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Lão này có kiểu kêu gọi vào team xong chạy marathon, chứng tỏ việc gì mình cũng làm được hết. Tất cả như một lũ phải bùa, ko tập luyện gì, đi chạy như đi biểu tình thị uy, lúc chạy kiệt sức thì bò ra chống gậy quyết ko bỏ cuộc, về đích thì ôm nhau khóc rống lên. Rất hài
Team lùa gà mà cụ , đằng sau cả một đội diễn kịch để lùa gà vào.

hieukon

Xe container
Bọn này nó đánh vào tâm lý của những người thiếu hiểu biết nhưng lười làm. Muốn giàu nhanh, muốn một bước lên mây.
chuẩn cụ ak, đi học toàn cho ở ks 4-5* để hưởng thụ cuộc sống giàu sang, muốn giàu nhanh, đc sống như người ta.
nhưng kỹ năng đâu đủ, cứ nghĩ học và làm như thầy là giàu
đầu tư mấy vụ rồi cụ ak, chưa đâu vào đâu cả,.

Laixe80

Xe tăng
Bọn này nó đánh vào tâm lý của những người thiếu hiểu biết nhưng lười làm. Muốn giàu nhanh, muốn một bước lên mây.
Và những người không thiếu hiểu biết nhưng đang bế tắc cụ ạ. Em có cậu bạn học cùng đại học, trước công việc ngon nhưng hơn năm nay covid với cả đầu tư BĐS sai chỗ nên hơi bối rối, thế là bập vào đi ngưỡng mộ cha Phạm Thành Long này :(

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Và những người không thiếu hiểu biết nhưng đang bế tắc cụ ạ. Em có cậu bạn học cùng đại học, trước công việc ngon nhưng hơn năm nay covid với cả đầu tư BĐS sai chỗ nên hơi bối rối, thế là bập vào đi ngưỡng mộ cha Phạm Thành Long này :(
Vâng đã khổ lại gặp mấy anh hút màu này.

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ chém ác quá. Cho phép em nói quan điểm của mình nhé:

Phàm là những kẻ hay chê bai, bỉ bôi người khác thì cũng chỉ là một đám losers thôi chứ chưa phải là người thành đạt đâu. Khi va vào công việc thực tế mới biết được. "Nước xuống mới biết ai tắm truồng" chứ lên mạng chê bai người khác thì quá dễ :)

Chỉ cần xem vài clip free của cụ PTL thôi, cũng đủ để giải quyết hết mọi vấn đề mà nhiều người đang bế tắc, mất phương hướng trong thớt này: https://www.otofun.net/threads/marketing-cho-ban-le-cac-cu-mo-hoi-em-tra-loi.1748579/

Hỡi những kẻ losers. Cúi xuống mà học hỏi phát triển bản thân đi chứ đừng lên mạng mà chê bai người khác!

Em là em chỉ phục mấy thằng chạy xe ôm, buôn chổi đót mà xây được biệt phủ thoai =))

Laixe80

Xe tăng

Phàm là những kẻ hay chê bai, bỉ bôi người khác thì cũng chỉ là một đám losers thôi chứ chưa phải là người thành đạt đâu. Khi va vào công việc thực tế mới biết được. "Nước xuống mới biết ai tắm truồng" chứ lên mạng chê bai người khác thì quá dễ :)

Chỉ cần xem vài clip free của cụ PTL thôi, cũng đủ để giải quyết hết mọi vấn đề mà nhiều người đang bế tắc, mất phương hướng trong thớt này: https://www.otofun.net/threads/marketing-cho-ban-le-cac-cu-mo-hoi-em-tra-loi.1748579/

Hỡi những kẻ losers. Cúi xuống mà học hỏi phát triển bản thân đi chứ đừng lên mạng mà chê bai người khác!

Em là em chỉ phục mấy thằng chạy xe ôm, buôn chổi đót mà xây được biệt phủ thoai =))
Cụ cứ theo anh Long nào đó mà tung hô, chứ ai quan tâm cụ phục hay không phục xe ôm chổi đót làm gì ;)

isak

Xe tăng

Cụ nói thật đúng với tên nick của mình

NNS

Xe ngựa
Hỏi thật có các cụ các mợ nào đã tham gia các khóa học làm giàu và nhờ đó mà thành công không. Xin chia sẻ kinh nghiệm.
Mình đọc báo thì thấy mấy diễn giả nổi tiếng lắm : Hoàng Bá Tầu, Nguyễn Thị Hải, Vince Tan (người Ma Lai),...
đúng rồi, các khóa học nài thật bổ ích, thằng học giàu hay ko thì đ.éo rõ chứ thằng dạy với thằng tổ chức ra thì chắc chắn khá cmnr=))

Mr.Victo

Xe máy
Lão này có kiểu kêu gọi vào team xong chạy marathon, chứng tỏ việc gì mình cũng làm được hết. Tất cả như một lũ phải bùa, ko tập luyện gì, đi chạy như đi biểu tình thị uy, lúc chạy kiệt sức thì bò ra chống gậy quyết ko bỏ cuộc, về đích thì ôm nhau khóc rống lên. Rất hài
Thằng học chỉ có nghèo đi và thằng dạy giàu lên.
Nghề nhanh giàu nhất là nghề đi dạy làm giàu tại xứ Đông Lào.

hoang.nguyen

Xe tải
Thằng học chỉ có nghèo đi và thằng dạy giàu lên.
Nghề nhanh giàu nhất là nghề đi dạy làm giàu tại xứ Đông Lào.
Toàn mấy thằng nhất lé nhì lùn tam khoang tứ zỗ đi buôn tiền nước bọt thôi cụ. Nghề nghiệp chuyên môn chả có.giỏi thì chả giỏi gì thì có giầu ăn hại.dân mình ham hố giầu có không phải tốn nhiều calo à quên công lao thì nộp tiền vào cho chúng nó tiêu hộ rồi thủ dâm tinh thần thôi.

longloan

Xe tăng
Tốt học dc khoá này mà làm giầu dc cả họ nhà e xin đăng ký

Bin09

Xe tải
Website
tuongotmuongkhuong.com
Cụ nào có nhắc đến bạn TuArt. Bạn ấy rất giỏi nhưng là cả quá trình đó ạ, cũng từng bục cả mặt.
Không thể nói nhờ mấy khóa học làm giầu giúp bạn ấy như vậy đâu :D

Các cụ biết vì sao vào hội thảo như lên đồng không?

Tất cả đều có công thức hết đó ạ:
từ bố trí layout, cánh gà, bàn đăng ký, phải kéo rèm cửa sổ, nhạc khởi động, diễn giả chạy lên nói gì, hỏi các câu mở đầu gì (kiểu ai thích làm giầu giơ tay), đưa giá niêm yết cao chót vót rồi giảm kịch sàn, hạn chế số lượng...

Cảm xúc tăng thì lý trí giảm, đó là nguyên lý để chốt sale tại hội thảo.

Bảo hiểm, đa cấp... họ đều phải làm mọi cách để đưa mọi người tới hội thảo để các "chiên gia" chốt là vì vậy.

Không phủ nhận những lợi ích nhất định vì tạo động lực rất tốt.

Nhưng đừng vì thế mà lu mờ, ảo tưởng sức mạnh.

Tại sao nhiều người làm theo thành công?

Hầu hết các bạn hay tham gia các khóa học hội thảo đều biết đến khóa & sách Tư duy triệu phú của Robert Kiyosaki, trong đó theo tôi giá trị nhất là đề cập quy tắc 6 hũ tài chính.

Nếu làm theo, khả năng thành công là rất cao.

Nhiều người cho rằng đó là nhờ quỹ Tự do tài chính (là 1 trong 6 quỹ bên cạnh Chi tiêu, Dự phòng dài hạn, Học Tập, Giải trí & Cho đi).

Thực ra không phải! Nếu hiểu về Nhân quả và Đạo Phật, nguyên nhân để các bạn ấy thành công là nhờ quỹ Cho đi.

Một vài điều lạm bàn hầu các cụ.

Mr.Victo

Xe máy
Cụ nào có nhắc đến bạn TuArt. Bạn ấy rất giỏi nhưng là cả quá trình đó ạ, cũng từng bục cả mặt.
Không thể nói nhờ mấy khóa học làm giầu giúp bạn ấy như vậy đâu :D

Các cụ biết vì sao vào hội thảo như lên đồng không?

Tất cả đều có công thức hết đó ạ:
từ bố trí layout, cánh gà, bàn đăng ký, phải kéo rèm cửa sổ, nhạc khởi động, diễn giả chạy lên nói gì, hỏi các câu mở đầu gì (kiểu ai thích làm giầu giơ tay), đưa giá niêm yết cao chót vót rồi giảm kịch sàn, hạn chế số lượng...

Cảm xúc tăng thì lý trí giảm, đó là nguyên lý để chốt sale tại hội thảo.

Bảo hiểm, đa cấp... họ đều phải làm mọi cách để đưa mọi người tới hội thảo để các "chiên gia" chốt là vì vậy.

Không phủ nhận những lợi ích nhất định vì tạo động lực rất tốt.

Nhưng đừng vì thế mà lu mờ, ảo tưởng sức mạnh.

Tại sao nhiều người làm theo thành công?

Hầu hết các bạn hay tham gia các khóa học hội thảo đều biết đến khóa & sách Tư duy triệu phú của Robert Kiyosaki, trong đó theo tôi giá trị nhất là đề cập quy tắc 6 hũ tài chính.

Nếu làm theo, khả năng thành công là rất cao.

Nhiều người cho rằng đó là nhờ quỹ Tự do tài chính (là 1 trong 6 quỹ bên cạnh Chi tiêu, Dự phòng dài hạn, Học Tập, Giải trí & Cho đi).

Thực ra không phải! Nếu hiểu về Nhân quả và Đạo Phật, nguyên nhân để các bạn ấy thành công là nhờ quỹ Cho đi.

Một vài điều lạm bàn hầu các cụ.
Nguyên lý vấn đề cụ nói ở đây chính là NLP.
NLP đã bị lạm dụng trở thành công cụ cho những kẻ trục lợi.

Ohno

Xe buýt
Mình biết bạn ấy cách đây gần 10 năm, chơi với 1 team em của mình. Lúc đó bạn ấy đã bắt đầu chụp ảnh cưới, nhưng đang làm trực tiếp quy mô nhỏ
Sau đó, bạn ấy và 1 đứa em mình cùng mấy bạn trong team đó rủ nhau đi học mấy khóa học làm giàu khởi nghiệp
Bẵng đi 1 thời gian, mấy năm, em mình thì đi theo cquan nhà nước, các bạn kia thì cũng đi làm mỗi ng 1 nghề, còn bạn TuArt thì xây dựng thành công và phát triển
Tú Ảrt nó học marketing FB.
Còn học dạy làm giàu thì chủ yếu nó dậy động lực thôi và tư duy thôi.

Muốn làm giàu cần có Vốn - Tư Duy - độ Liều. Cụ nào đủ ba điều trên em dạy cho đảm bảo giàu :))

ngoctu2109

Xe tăng

Chạy hình như giờ nó cúng có mô hình đa cấp thì phải cụ ạ =))

poorcar

Xe điện
Hỏi thật có các cụ các mợ nào đã tham gia các khóa học làm giàu và nhờ đó mà thành công không. Xin chia sẻ kinh nghiệm.
Mình đọc báo thì thấy mấy diễn giả nổi tiếng lắm : Hoàng Bá Tầu, Nguyễn Thị Hải, Vince Tan (người Ma Lai),...
Em hiểu là cụ đang quảng cáo cho mấy diễn giả đấy