[Thảo luận] Các cụ xem Video nảy rồi bình luận đúng sai giúp em với

fuxe

Xe container
Em ủng hộ cả 2 quan điểm này :D, theo cách nào chắc cũng phải tùy ngày và tùy thời điểm :-?

PH cụ chủ đi yếu tay lái, xử lý kém. Các cụ cứ bênh nhiều làm gì. Nếu đó là 1 cái 2b thì có thể tai nạn không lường được. Thấy xe nó từ khá xa đã tạt như vậy mà hầu như xe PH không phanh, chỉ phanh khi nghe cộp một cái !, như vậy là phản ứng rất chậm. Tất nhiên là thằng Cam đi sai, nhưng không vì thế mà ta đúng hoàn toàn được.
Giả sử có cái 2b không đội mũ bảo hiểm, đi sang làn 4b, ta không vì thế mà đâm tung mít nó được. Còn khả năng tránh là phải tránh, trừ phi nó tạt đầu vèo một phát thì ... đành đâm.
Theo em thì PH cụ không sai tí nào luôn.

- Không có lỗi k làm chủ tốc độ
- Kể cả khi PH phanh mà đứng hẳn lại mà con Camry ép vào đầu thì vẫn tính là xe PH cụ đâm, nên k thể cho đấy là lí do PH cụ sai được.
- Xe PH đang lưu thông binh thường, lúc va chạm thì đang trong làn đường đang lưu thông bình thường, k vi phạm luật.
- Lúc va chạm và trước va chạm, Camry sai hoàn toàn, k có tín hiệu báo trước, chuyển làn khi không đủ điều kiện an toàn, và khi vào chạm thì đang không ở trong làn đường nào cả, có nghĩa là sai hoàn toàn luôn.

Những điều e nói, hoàn toàn có ghi trong luật nhé, còn xe PH cụ k vi phạm điều vào có ghi trong luật cả.

Đánh chết mẹ nó đi (hehe)

anhtho

Xe ngựa
Nhưng cụ có công nhận là có đâm nhau thì xe đi sau sẽ là chủ động hơn cả, và đâm vào phần thân xe, đâm nguyên cả mũi xe vào nên có bị thương cũng khó hơn.

Mai em đè đầu cụ cái nhé, rồi bẩu là cụ đâm vào em nên cụ sai. Đã thế từ nay em không đi theo kiểu xếp hàng nữa, em cứ lên gần đầu rồi đè ông nào đấy, ông nào đâm vào em là ông ấy sai. Em thấy cụ hợp lý quá, kính cụ 1 ly nhóe?
Em biết cụ định đè đầu thì em cứ bám sát thằng trước, đố cụ chui được vào đấy !

namVIBM

Xe đạp
Lỗi của thằng Cam 1/3 vì chuyển làn không xi nhan nhưng nó chưyển làn cũng từ từ không đột ngột. Lỗi của PH nhà cụ 2/3 vì không làm chủ tốc độ và xử lý non.

marktqd

Xe đạp
Đúng là cả 2 đều sai...

bskiemnguyenhn

[Tịch thu bằng lái]
mình phải coi là cho nó thì mới thanh thản cụ ợ.

Lê Chon goang

Xe tải
Phụ huynh nhà em vừa va quệt với một chiếc Camry đen tại đường Phạm Văn Đồng. Xem lại đoạn video thì Camry chuyển làn không có tín hiệu và ép xe của phụ huynh nhà em. Hậu quả xe nhà em móp đầu, xước dài cản trước bên lái, Camry xước nhẹ bên phụ, vỡ vỏ gương bên phụ
PH nhà Cụ đi đúng rồi. Thằng Cam kia đi láo. Đáng ra nó phải đền PH nhà Cụ mới đúng. Nhưng có lẽ thắng lái Cam là lái thuê nên mới xử sự như vậy, và mồm nó to, RẤT TO nên PH nhà cụ ngại va chạm chăng?

Tất nhiên là PH cụ chủ đi lấn làn (lúc trước) & xử lý chậm, nhưng nguyên nhân trực tiếp gây ra tai nạn là tại chú Cam kia - nhẽ ra gặp chướng ngại vật chú ấy phải phanh lại trên làn của chú ấy chứ không phải là đánh lái lấn làn người khác.

Nếu đưa ra toà thì cả 2 đều mất tiền (cho xxx) nhưng cháu nghĩ là chú Cam kia sẽ phải đền tiền cho phụ huynh cụ (không phải 100%) nhưng chắc chắn là có do lỗi trực tiếp là của chú ấy

dreamwater

Xe điện
Cả 2 cùng có cái sai cụ ạ.
Xe phụ huynh cụ đi lên vạch liền thế là ko được, xe đi phải đi gọn trong làn nếu có phân làn, chứ đi như thế, xe khác đi làn của nó làm sao nó còn đường mà đi
Còn cụ kia thì ra vào làn không có tín hiệu cũng sai, nhưng lỗi sai ấy không nặng như lỗi sai xe phụ huynh cụ.
Nói chung là nghiêm túc rút kinh nghiệm cụ ạ

haiph

Đi bộ
thấy nó đỏ *** bác không đỏ theo là bác sai nhiều hơn nó.

unknown.king

Xe tăng
em nghĩ thằng cam sai vì không xi nhan.
còn phụ huynh cụ chủ thì sai vì không làm chủ tốc độ
trời mưa mà không gạt nước, cứ để nó bám đầy lên kính, và đi xe thì nên giữ khoảng cách an toàn với xe khác

blackpaint

Xe container
em nghĩ thằng cam sai vì không xi nhan.
còn phụ huynh cụ chủ thì sai vì không làm chủ tốc độ
trời mưa mà không gạt nước, cứ để nó bám đầy lên kính, và đi xe thì nên giữ khoảng cách an toàn với xe khác
Ô thế phải làm chủ tốc độ và giữ khoảng cách với xe đi ở làn bên cạnh hở cụ? Cái này giờ em mới biết à nha...cám ơn cụ nhiều, từ giờ em sẽ để ý hơn, nếu em đi làn ngoài cùng... em phải để ý xe đi ở làn trong, nó đi 10km/h là em sẽ chỉ đi 5km/h thôi ợ. thế là an toàn nhất ạ

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Ô thế phải làm chủ tốc độ và giữ khoảng cách với xe đi ở làn bên cạnh hở cụ? Cái này giờ em mới biết à nha...cám ơn cụ nhiều, từ giờ em sẽ để ý hơn, nếu em đi làn ngoài cùng... em phải để ý xe đi ở làn trong, nó đi 10km/h là em sẽ chỉ đi 5km/h thôi ợ. thế là an toàn nhất ạ
:)) , em chẳng biết nói gì

Chỉnh sửa cuối:

noithatkientruc

Xe điện
PH cụ chủ mà Cứng hơn... thì ép đc Cam sai hoàn toàn :D . Em dự phụ huynh cụ chủ trước khi va chạm lúc Cam đang ở khá xa và có biểu hiện rẽ đã không Rà Chân Phanh mà để ở Chân Ga nên ko sử lý kịp.

tranphong79

Xe điện
Nếu phụ huynh của cụ chủ nắm luật chắc hơn thì kết quả sẽ khác rất nhiều, theo quan điểm của em là lái như phụ huynh của cụ thì tốt nhất không nên lái xe ra đường mà không có lái cứng ngồi bên cạnh.

superdrives

Xe điện
Nhưng mà xe phụ huynh của cụ em thấy từ đầu clip toàn đè vạch liên. Em cam tuy chuyển làn (được phép) nhưng lại không signal và thiếu quan sát, còn xe phụ huynh của cụ thì phản ứng quá chậm (chưa có kinh nghiệm phán đoán tình huống), va quệt ngang thân em cam thì phụ huynh của cụ chấp nhận phần thiệt rùi!

Chỉnh sửa cuối:

dotung

Xe tải
PH cụ xử lý chậm quá, có thể do thiếu quan sát hoặc mắt kém. Em xem đi xem lại vài lần rồi, thấy rõ camry tuy chuyển làn ko signal nhưng họ chuyển rất từ từ đủ để mình đi phía sau xử lý.

nguyenanhduc.99

Xe tải
em thấy cả hai sai, dưng nhà cụ sai nhiều hơn

vam

Xe buýt
Cam sai nhiều hơn nhưng trường hợp này em thấy cam đánh lái sang làn của PH cụ từ khá xa đấy chứ, lúc đó hoàn toàn có thể phanh để tránh va chạm được.
Thôi PH cụ nộp tiền cho nó thế cũng tốt, kinh nghiệm mà trả giá bằng tiền thường sẽ nhớ rất lâu.