[Funland] Các cụ xem video này có thấy cấu thành hành vi cố ý giết người không ạ?

Luxipe

Xe hơi
E mong muốn xử những vụ bạo lực học đường thật nghiêm vào, e lo sợ ngày nào đó con mình là nạn nhân bị bắt nạt như vậy. Ngày nào con nhà e đi học về cũng kể 1 đống chuyện thị phi ở lớp, kết thúc câu chuyện lúc nào e cũng phải dặn 1 câu hèn nhát là: k phải việc của mình thì con k nên can thiệp tại thằng nhà e nó đến tuổi ẩm ương, hay lo chuyện bao đồng, cách nói và mặt nó cũng khá gợi đòn haizz

Chip2Beo

Xe tải
Em cũng mong phải xử nghiêm, truyền thông rộng rãi để hạn chế, ngăn ngừa vi phạm về sau. Bố mẹ không thể kè kè bảo vệ con được thì cần có những chế tài đủ mạnh, nhà trường tăng cường giáo dục để hạn chế các hành vi bạo lực học đường thôi.
Nhìn con bị đánh thế này ai chả xót.

Bopbi_hsgs

Xe container
Dễ bị khởi tố lém

nowhereland

Xe điện
Nhiều cụ đề cập đến cái 11%, đấy là tội cố ý gây thương tích. Ngoài ra còn có tội hành hung, làm nhục người khác.......
Thằng đánh 22 tuổi thừa tuổi truy cứu TNHS rồi, do gia đình cháu bị đánh có quyết liệt đâm đơn không hay thôi.

Anhdex

Xe tăng
Anh Trương Gia Bình vào mà xem. Anh thu học phí cao, quảng cáo kinh doanh giáo dục chất lượng quốc tế mà a để học sinh như loài thú thế à. Trách nhiệm các anh như nào.? Tôi xen video mà máu dồn nên não.
Vãi còm của cụ 😂 cứ con hư đổ lỗi hết cho thầy cô ko biết dạy à 😀 thế trách nhiệm của bố mẹ nó đâu ?

congthuong

Xe điện
Chỉ 1 cái video không nói được gì nhiều.

Tại sao không đi giám định thương tích hoặc bệnh án lên đây ? Hay hình chụp thương tích ban đầu đâu ?

Việc định tội 1 người là việc của tòa án và bên giám định thương tích.

Cộng đồng mạng đâu phải tòa án ?

Nhiều cụ chỉ vài dòng nội dung không rõ ràng đã quy tội người ta giết người ????

Lại đổ lỗi cho trường học nữa. Chắc mỗi trường phải thuê cho mỗi học sinh 1 bảo vệ nhỉ ?

otothanglong

Xe điện
Xử lý như hai cụ này. Thì vợ ở nhà vừa chăm con trong bệnh viện vừa chạy đôn chạy đáo lo cho chồng trong trại
Sau vụ việc mình đang ở cửa trên xử lý theo cảm tính mình lại đi hầu thằng khác
Vâng cụ, cứ bao giờ chuyện nó vận đến mình thì biết, chứ giờ nói như thế nào ai cũng có thể nói được cụ

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thằng cu bị đánh sao lành mà ngu thế. Cứ để nó đánh vào đầu mà o biết ôm đầu hoặc lấy tay che đầu chứ. Mà nó táng mình 10 thì mình cũng phải táng đc 1 chứ cứ đứng im chịu trận vậy
Chắc cháu bị đánh lành. Em xem clip có thể mấy đứa đứng cạnh cùng hội.

Cứ xử nghiêm theo pháp luật là trắng mắt ra bác ạ.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

dracula_bg

Xe điện
Hôm trước con nhỏ nhà em, lớp 7 (1m63, 58kg) đi tham quan cùng lớp về, thấy có vết sứt sẹo ở mặt, tay, chân
Em hỏi sao
Nó bảo bị 6 bạn quây đánh ở bể bơi
Hỏi lớp nào
Nó bảo mấy lớp, từ 6,7 đến 8
Trai hay gái
Nó bảo 4 trai 2 gái

Em lộn máu, alo cô chủ nhiệm (cô trẻ lắm)
Cô bảo mai em xử lý

Tưởng xử lý thế nào, lại dẫn con em đi lên các lớp đó nhận mặt
Mẹ, kiểu xử lý cực kỳ tiềm ẩn nguy cơ chúng nó bụp nhau tiếp

Về nghe con kể, em tức tốc alo lại cho cô, rồi qua 1 số kênh khác, em xin số điện thoại của phụ huynh của cả 6 đứa

Em call luôn
Các phụ huynh cũng đã qua kênh giáo viên alo, nên ok gặp nhau và lôi bọn này đi cùng luôn

Đến nơi: bắt cả lũ gồm 4 đứa trong nhóm kia (2 đứa con gái không đến, chỉ có Phụ huynh đến) với con nhà em đứng cạnh nhau, từng đứa 1 trình bày cho dàn phụ huynh nghe

Cuối cùng bản chất chỉ là bơi, té nước vào nhau, lời qua tiếng lại, bên con em có 2 đứa gái với nhau, bên kia 4 trai 2 gái, lại có cả 1 thằng lớp 8, thế là ùa sang đánh
Con bạn của con em sợ quá té luôn, còn mỗi mình con em ở lại

Kết thúc buổi làm việc, bắt chúng nó bắt tay bắt chân nhau, phụ huynh lấy số nhau về xử lý

Nhìn 4 thằng kia cũng thằng vều mồm, thằng xước xát, thằng thì mắt còn đỏ vì bị dìm nước, em cũng tạm hài lòng ... tuy nhiên về em cũng nạt con em ít câu, bảo là lần sau tránh, không lời qua tiếng lại như thế. Hay ho gì trò oánh nhao, con gái con đứa.

Con em bảo: bố bảo con đã không đánh thì thôi, đã đánh thì phải hết sức còn gì?

Chốt lại, em thấy việc cho con em học Teakwondo từ lớp 4 là chính xác

Lúc con em bị 6 đứa hội đồng, bạn thì chạy trước, xung quanh đều lố nhố đứng xem chứ chả đứa nào can (cũng may, có đứa quay video lại nên em nhận mặt và call từng nhà được)
F1 nhà cụ bằng tuổi F1 nhà em, mà em bảo mãi nó mới chịu đi học võ hồi lớp năm, học được mấy hôm bị nghỉ covid nên nó bỏ. Với em thì bảo F1 nhà em là học võ không phải để đi oánh nhau, mà bố chỉ cần khi có sự việc gì con đủ dũng khí để chạy và hô hoán lên là được.

cusao

Xe lăn
Dư luận, cụ thể là ở đây, đa phần đều nhận ra để lên án cái xấu và ủng hộ cái tốt. Tuy nhiên, thực tế thì nó lại hơi nẫn nộn vì có nhiều yếu tố ảnh hưởng đến sự rạch ròi xấu tốt. Thật tiếc !

doctor76

Xe ba gác
Người OF
1 là nhịn, 2 là phản đòn phải cấp tập. Em nghĩ thế.
Chính xác cụ, không phản đòn và dứt điểm mà hạ gục đối thủ thì xác định nát người.
Không thì nhịn hoặc tẩu vi thượng sách.

ah99x6

Xe điện
Chắc cháu bị đánh lành. Em xem clip có thể mấy đứa đứng cạnh cùng hội.

Cứ xử nghiêm theo pháp luật là trắng mắt ra bác ạ.
Vâng. E cũng nghĩ cu bị đánh lành quá và hội oánh nó đi đông nên o làm gì đc. Ngày xưa e cũng hay bị bắt nạt kiểu này nên thấy rất khó chịu.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vâng. E cũng nghĩ cu bị đánh lành quá và hội oánh nó đi đông nên o làm gì đc. Ngày xưa e cũng hay bị bắt nạt kiểu này nên thấy rất khó chịu.
Em nhớ năm lớp 10 bị thằng bạn bắt nạt suốt. Một lần tức nước vỡ bờ em táng cho như máy khâu, bố nó là trưởng ban phụ huynh và em bị làm bản kiểm điểm 8-}

newoner

Xe buýt
Xót xa qúa

ah99x6

Xe điện
Em nhớ năm lớp 10 bị thằng bạn bắt nạt suốt. Một lần tức nước vỡ bờ em táng cho như máy khâu, bố nó là trưởng ban phụ huynh và em bị làm bản kiểm điểm 8-}
Lần sau nó nhìn thấy mình nó chạy mất dép cụ nhể

Duc_Quang

Xe buýt
Em ủn cho lên sóng hơn nữa ạ.

muốn nhanh và có công lý thì phải bơm tiền thôi, FPT thì xác định trước là con ai cũng thuộc diện có điều kiện và học lực trung bình thì mới vào mấy trường đó, gia đình nạn nhân kêu oan và lên cửa quan thì các nhà khác trong vụ việc cũng chủ động lo liệu trước cả rồi, nhà trường thì cũng ất ơ nước đôi thôi. Phải gia cảnh nạn nhân mà khác , cũng thuộc diện có số má thì bọn FPT nó cũng đã không dám láo, và bọn kia cũng đến quỳ trước nhà rồi.
Khả năng trôi vào dĩ vãng hoặc chấp nhận ấm ức rồi cũng phải cho qua là khá cao. Nổi trên mạng cao lắm cũng chỉ vài ngày rồi xong.
Chẳng phải có tiền là lấp hết mọi thứ đâu cụ. em thì nghĩ tích cực hơn, đến tướng tá, bộ trưởng... tiền như núi nhưng khi vi phạm pháp luật thì cũng vào tù cả lũ đấy thôi

buicongchuc

Xe ba gác
Em hóng xem có khởi tố vụ án không? Ít nhất là gây rối trật tự công cộng.