[Funland] Các cụ xem video này có thấy cấu thành hành vi cố ý giết người không ạ?

poiuy

Xe ba gác
Cái này đâu gọi là lỗi, vi phạm pháp luật rõ ràng rồi. Cầm hung khí tấn công người ta chứ có phải hai bên đánh nhau đâu
Ko phải cơ quan PL thì chỉ gọi là lỗi thôi. Ra PL khi bị tuyên án sẽ thành tội.

Bopbi_hsgs

Xe container
Ko phải cơ quan PL thì chỉ gọi là lỗi thôi. Ra PL khi bị tuyên án sẽ thành tội.
Tuyên án là khi ra Tòa rồi. Khi vụ việc có dấu hiệu tội phạm thì CQĐT ra qđ khởi tố vụ án hs để điều tra, nếu có căn cứ một ng có hành vi phạm tội thì họ ra qđ khởi tố bị can cụ ợ

trantien

Xe tăng
Thế mà bảo quản lý nghiêm lắm camera với thày cô trông 24/24. Thế này khác gì trại tù. Vì học ở đây tuần về nhà 1 lần. Ở trong đó mà phản kháng nó hội đồng lo đòn. Giống trong tù ấy.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Các cụ hình như không ở ký túc xá hay sao ý, ngày trước sinh viên mấy trường kỹ thuật ngày nào ko có thằng bị đánh.
chũng nó quây đánh mình, mình lại lôi bạn ra tìm thằng tách lẻ rồi oánh lại, nói chung những vụ như này sau khi bị đấm 1-2 cái là xin các anh nhầm người rồi, cố nhớ mặt 1 thằng để mai tẩn lại =))
Chuẩn cụ, hồi xưa e ở KTX thấy oánh nhau suốt ngày. Có đợt đội em gần 20 thằng quật nhau với hơn chục thằng bên kia, kk. E thấy oánh nhau to nhất là SV VN oánh nhau với đội SV tây, gạch đá ném cứ gọi là... À quên, có đợt bắt được thằng ăn trộm mà sinh viên oánh nó gần chết, em sợ quá gọi 113 vào can!

banmotnucuoi

Xe lăn
Chuẩn cụ, hồi xưa e ở KTX thấy oánh nhau suốt ngày. Có đợt đội em gần 20 thằng quật nhau với hơn chục thằng bên kia, kk. E thấy oánh nhau to nhất là SV VN oánh nhau với đội SV tây, gạch đá ném cứ gọi là... À quên, có đợt bắt được thằng ăn trộm mà sinh viên oánh nó gần chết, em sợ quá gọi 113 vào can!
Sau này em hay đi nhậu với đội KV0 bảo sao ngày ý chúng mày hú nhau hay kiểu gì nhanh thế. Chỉ 15-20' là thấy có cả 50-60 thằng đến quây rồi.
Bọn em thì đúng dân thanh nghệ tĩnh, ko "Thằng" nào đụng đến thì tự oánh nhau mà giã đám, còn có thằng đụng đến thì đoàn kết lại đc ngay:))

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Đầu vào thả, đầu ra xiết chặt mới là đúng. Đầu vào xiết nhưng đầu ra lỏng lẻo như truyền thống xưa nay thì mới chết; kỹ sư BK ra trường đầy ông chả biết cái mẹ gì ( em là 1 ví dụ).
À vâng, cụ nói đúng ạ.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Sau này em hay đi nhậu với đội KV0 bảo sao ngày ý chúng mày hú nhau hay kiểu gì nhanh thế. Chỉ 15-20' là thấy có cả 50-60 thằng đến quây rồi.
Bọn em thì đúng dân thanh nghệ tĩnh, ko "Thằng" nào đụng đến thì tự oánh nhau mà giã đám, còn có thằng đụng đến thì đoàn kết lại đc ngay:))
Đội Nghệ nhà cụ máu chiến là, e nói giọng Hà Tây nó gần giống, thế là chửi e là cố tình nhại tiếng. Đập nhau trận to luôn, kk. Sau đấy thì thế éo nào thằng ý lại tán con em em ( cũng ở KTX và học khóa dưới), ối giời ơi từ đấy nó ngoan ngoan là...
Haha!

beomap2

Xe container
Sao phải bán. Thuê luật sư tư vấn là ổn rồi lão anh.
Ở cơ quan tôi có mấy chị rất hiền lành, nhưng các chị bảo: ai mà động đến con tôi thì tôi giết. Kiểu như mấy chị ấy mà thấy con bị đánh như trong clip thì không kịp gọi luật sư đâu

beomap2

Xe container
Chắc phải đánh xong thì 113 mới đến

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ở cơ quan tôi có mấy chị rất hiền lành, nhưng các chị bảo: ai mà động đến con tôi thì tôi giết. Kiểu như mấy chị ấy mà thấy con bị đánh như trong clip thì không kịp gọi luật sư đâu
Có người Lọ, người Chai mà bác ;)

Hanamlut

Xe buýt
Em thấy đa số các cụ ít quan tâm tới trẻ. Các cụ chỉ nhìn thấy màu hồng, chỉ thấy "trường của em tiên tiến, ai cũng được giấy khen ". Em thì thấy nhiều lắm. Nếu người bị đánh là con mình thì đúng là sót thật, nhưng thực tế, ở đâu cũng có hiện tượng "cá lớn nuốt cá bé". Và trên thực tế, gần như 100% những đứa bị đánh đều phải đứng im cho đánh. Vì bản thân đứa bị đánh thường yếu thế hơn, và bên đánh thường lúc đó đông hơn, chủ động hơn. Như một số cụ cứ nói "nếu là tôi"... thì một là chém cho vui, hoặc là người đó đã là kẻ mạnh, là kẻ đi đánh người khác. Nhưng chắc chắn, dù mạnh, nhưng đứng giữa đám đông thì cũng chỉ biết xin và ôm đầu thôi, hoặc tìm cơ hội để chuồn. Chứ có cụ nói rằng phải chiến, nó đánh mình 10, mình cũng đánh được nó một là chém gió thôi.